รวมพล " คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 5 (22.02.52)

เด็กๆ รายงานตัวกันหน่อยค่า
ตอบ: รวมพล " คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 5 (22.02.52)

สมาชิกใหม่ " น้องไข่ต้ม"
ตอบ: รวมพล " คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 5 (22.02.52)

"น้องแต้ม" สมาชิกใหม่อีกตัวค่า

"แรมโบ้" คุณอึ้งย้ง พามาสังเกตการณ์

แรมโบ้มากับ "น้องฟักทอง" จ้า

กระทู้เก่า ๆ ของ "คนรักษ์บางแก้วเมืองนนท์"

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4916

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4785

โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Monday, 23 February 2009, 02:45PM

ไม่ทราบว่างวดนี้ฝึกท่าอะไรกันบ้างคะ มีรูปให้ดูน้อยจัง รู้สึกสมาชิกมีเพิ่มเติมจากเดิมด้วย เสียดายจังโจโจ้กับหม่ามี้เองก็อยากไปเล่นด้วยเหมือนกัน
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 23 February 2009, 03:34PM
  ขอแอบมาตอบแทนก่อนคนอื่น ๆ (อิอิอิ กลัวน้อยหน้า) วันอาทิตย์ที่ผ่านมา พวกเราก็ทำการฝึก ๆ ๆ ๆ และก็ฝึกลูกรักของพวกเราทุกคนด้วยความตั้งใจจริง และถึงมากที่สุด

วันนั้นคุณครูเมศของกลุ่มพวกเรา ตอนแรกแจ้งมาว่าคงจะมาไม่ได้เพราะติดสัมนา แต่ด้วยสปิริตของคุณครู และอยากช่วยผู้เลี้ยงบางแก้วรายใหม่ ๆ (ตัวข้าพเจ้าด้วย) ปรับสมดุลของร่างกายทั้งผู้เลี้ยง (เจ้าของ) และผู้ถูกเลี้ยง (น้องหมาบางแก้วที่น่ารัก แฮ่ ๆ ๆ) ให้เข้ากันให้ได้ ก็เลยมีการแจ้งมาทีหลังว่ากำลังเดินทางมา ใกล้จะถึงแล้ว

พวกเราดีใจกันใหญ่เลย เพราะงานนี้มีสมาชิกใหม่มากันหลายท่าน และพวกเราก็ไม่อยากให้ทุกท่านที่มาร่วมชุมนุม (ไม่ใช่ม๊อบนะ อย่าเข้าใจผิด) มาแล้วไม่ได้อะไรกลับบ้านติดไม้ติดมือไปเลย

วันแรกของการฝึกเริ่มต้นด้วยการเรียกชื่อน้องหมา เรียกจนกว่าเขาจะมองหน้า ถ้าตัวไหนทำถูกต้องก็จะได้รางวัลไปหม่ำ ๆ ๆ

และต่อมาด้วยการเดิน ๆ ๆ ๆ ๆ ต่อด้วยอะไรต่อไปต้องรอให้พี่ ๆ ที่ไปวันนั้นมาช่วยแถลง เพราะน้องน้ำค้างสุดสวย สติแตกเจ้าค่ะ (แหมก็หนูยังเด็กอยู่นี่ค่ะ จะให้มาเดิน ๆ ๆ นั่ง ๆ ๆ เรียกชื่อแล้วต้องมองหมา หนูเบื่อจะตาย เลยชวนแม่ไปซื้อน้ำมาให้กินดีกว่า ฝากบอกคุณลุงคุณป้าทั้งหลายด้วยว่า ช่วยมาเล่าให้คนอื่นเขาฟังด้วยนะคะว่ามีอะไรบ้างเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา)

จาก น้องน้ำค้าง สุดสวย สวยสุด ๆ อิอิอิอิ (ไม่ ๆ ไม่เอาอย่าอิจฉา รักหนูน้อย ๆ แต่รักหนูนานนะคะ บ๊ายบาย กัดฟัน กัดฟัน

ต่อไปก็เป็นสมาชิกขาประจำที่มากันเกือบทุกอาทิตย์คร๊าบ

"ข้าวตัง" พนักงานต้อนรับสุดหล่อ วันนี้นั่งท้ายกระบะมากับหม่ามี๊

"น้องน้ำค้าง"สุดสวยเจ้าค่ะ

"น้องน้ำเค็ม" ของแม่อุ๋ม

"น้องข้าวปุ้น" ขวัญใจคุณมี๊

"น้องข้าวกล้อง" ลูกรักของพ่อหนึ่ง (วันนี้ทำตัวดีมากกกกกก)

ท้ายสุดลูกสาวสุดที่เลิฟของคุณครูเมศ "น้องจุ้นจ้าน"

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:19PM

รวมพล  คนรักบางแก้วเมืองนนท์ ครั้งที่ 5  ภาพจากอึ้งย้ง โคราช  บรรยายในใจเอาเองนะครั้บ ดีใจจนบอกไม่ถูก ที่เห็นหนุ่ม ๆ สาว ๆ รุ่นลูกรุ่นหลาน หันมาสนใจในสิ่งดี ๆ ขอให้ทุกคนช่วยกันรักษาสิ่งที่รุ่นปู่ รุ่นทวดของเรา ได้พัฒนาสายพันธุ์หมาบางแก้วของเราให้ดียิ่งขึ้นไป จนเป็นที่ยอมรับของคนทั่วโลก คงอีกไม่นานคาดว่าสมาชิกจะต้องมีเพิ่มอีกมากมาย ทุกสิ่งขอให้เราเริ่มต้นที่ดีและจริงใจ ให้เกียรตินอบน้อมซึ่งกันและกัน  รับรองไปโรด  ลุงย้งขอเป็นกำลังใจไว้ ณ.ที่นี้ สวัสดีครับ

บทเรียนแรกของวันนี้ ครูเมศฝึกให้หมาเด็กรู้จักชื่อตัวเอง

เรียกชื่อเจ้าหมาเด็ก ถ้าเค้าสบตาเราปุ๊บ รับรางวัลไปเลยยยย

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:24PM

การเริ่มต้นที่ดี

อ้อ !!! "น้องข้าวปั้น" มากับคุณพ่อสองคร๊าบบบบ

แล้วทำไมพ่อหนูต้องใส่หมวกมาด้วยจ๊ะ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:26PM

จงรักษาความดี ให้เหมือนเกลือรักษาความเค็ม แต่อย่าเค็มเหมือนเกลือนะ 555

ตั้งใจฝึกตามคำแนะนำของครูเมศกันเต็มที่เลยคับ

เอ้า ข้าวตัง ไข่ต้ม แต้ม น้ำเค็ม ข้าวปั้น น้ำค้าง ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น จำชื่อตัวเองกันได้หรือยังจ๊ะเด็กๆ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:28PM

สมาชิกใหม่ มารายงานก่อนคนแรกและตัวแรก
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:30PM

ตั้งใจๆๆ นะลูกนะ เดี๋ยวดัง

บทเรียนต่อไปสำหรับน้องหมาที่โตขึ้นมาหน่อย

พาเดินแล้วสั่งให้นั่ง นั่งปุ๊บรับรางวัลไปเลยยยยย

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:33PM

หนุ่ม ๆ สาว ๆ ทั้งหมาและคนน่ารักกันทั้งนั้น สามัคคีคือพลัง
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:35PM

งานนี้มีตัวป่วน แต่ก็น่ารักดี

ครูเมศให้การบ้านไว้ด้วยค่ะว่าให้กลับไปฝึกที่บ้านกันให้เก่งๆ

อาทิตย์หน้าเราจะได้เรียนบทต่อไปกัน

พ่อน้องไข่ต้มตั้งใจฟังครูเมศของเราอธิบาย แต่ดูเจ้าไข่ต้มซิ เมินหน้าหนี ซะงั้น+ +

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:37PM

หน้ากระดาน แถวตรง  สวัสดี ครับ คะ ครูฝึก

เหนื่อยและ ทั้งคนทั้งหมา พักกินน้ำกันหน่อยแล้วกันนะ

ข้าวกล้องยังไม่เหนื่อยเลยคร๊าบบบ พี่แรมโบ้มาเล่นกันต่อเหอะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:40PM

อีกไม่นานคงจะมีสมาชิก มาร่วมอีกมาก ขนาดโคราชยังมา

เดินๆ นั่งๆ อะไรกันก็ไม่รู้ ขอปุ้นพักแป๊บนึงแล้วกันนะคะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:44PM

ขออภัยลุงย้งดีใจและภูมิใจมากไปหน่อย จนลืมเปิดหน้ากล้องให้สว่างกว่านี้  เที่ยวหน้าถ้าผ่านไป จะถ่ายให้ดีกว่านี้

วันนี้ทำได้ดีมากเด็กๆ พี่จุ้นจ้านขอเป็นกำลังใจให้ฝึกต่อไปสู้ๆ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Monday, 23 February 2009, 06:50PM

นี่ก็อีกผลงานของลุงย้ง ไม่ทำให้เสียหน้า นกเขาชื่อ ลุย ได้ถ้วยกลับบ้าน เที่ยวนี้ไม่ค่อยหนักรถ  สวัสดีครับ

อาทิตย์หน้าเจอกันใหม่ที่เก่าเวลาเดิมนะค่ะ

ถึงลุงย้ง

ครั้งหน้าผ่านมาลุงอย่าลืมเอาขนมมาฝากพวกผมบ้างนะค๊าบ

ครั้งนี้นั่งมองผู้ใหญ่ใจร้ายกินขนมกันจนลืมพวกผมไปเลยยยย

**** ขอบคุณน้ำใจของลุงย้งที่ตั้งใจเอาขนมอร่อยๆ มาฝากพวกเรานะคะ ***

โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Tuesday, 24 February 2009, 08:42AM

เห็นมั๊ยผมไม่ได้ดื้อเลย  แค่ไม่ยอมทำตามเท่านั้นเอง

โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Tuesday, 24 February 2009, 08:58AM

ผมเป็นอะไรครับเนี่ย เป็นเหมือนรังแคเลยครับ แล้วต้องทำอย่างไรดีครับ  ขอคำแนะนำหน่อยครับ

คุณลุงย้ง ทำไมไม่แจกนกเขาให้กับหลาน ๆ ด้วยล่ะครับ
จะได้ช่วยกันพัฒนาวงการนกเขาชวา เหมือนบางแก้วไงครับ

ขอบคุณคุณลุงย้งอีกครั้งสำหรับของกินมากมาย รวมทั้งพาเจ้าแรมโบ้และเจ้าฟักทอง
มาเล่นกับพวกเรา ไม่น่าเชื่อว่าข้าวกล้องจะเล่นกับแรมโบ้ได้ ปกติข้าวกล้องไม่ค่อยเล่นกับใคร
อย่างนี้คุณลุงย้งต้องพามาบ่อย ๆ แล้วนะ ข้าวกล้องชอบครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:51AM
  สวัสดีค่ะคุณภาคภูมิ ดูจากรูปน่าจะเป็นจากการที่ผิวหนังเกิดอาการแห้ง ขาดความชุ่มชื้นค่ะ ให้น้องเขากินน้ำเยอะ ๆ สิค่ะ อาจจะช่วยได้ เพราะช่วงนี้อากาศเริ่มร้อนค่ะ หลังจากอาบน้ำเสร็จก็ทาโลชั่น หรือซีรั่ม เพื่อช่วยเรื่องความชุ่มชื่นของผิวด้วยก็ดีนะคะ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:54AM

ฝากขอบพระคุณคุณลุงอึ้งย้ง โคราช ด้วยนะคะ ที่อุตส่าห์ขับรถมาตั้งไกล ตั้งใจมาพบปะพวกเรา แถมมีขนมจาก กับ ข้าวหลาม มาเป็นของฝากอีกด้วย อร่อยมากเลยค่ะ ส่วนรูปแก้ไขให้แล้วนะคะ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:55AM

ต่อเลยนะ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:56AM

รูปอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่นะคะ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:57AM

................
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:58AM

...............
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 10:59AM

.....................
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 11:00AM

........................
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 24 February 2009, 11:13AM

อะไรเนี่ย ลงรูปไปทำไมมันเบลอหมดเลย ฮือ ๆ ๆ

จบเลยดีกว่าไม่เอาแล้ว

ขอจบท้ายด้วยโฉมหน้า คุณลุงอึ้งย้ง โคราช ผู้ใหญ่ใจดีอีกท่านหนึ่งที่แวะเวียนมาเยี่ยมพวกเรา แถมมีของฝากมาด้วย อร่อยกันทั่วหน้า
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 24 February 2009, 01:06PM
  อยากได้นกเขาเลี้ยง ถ้ามาโคราชก็แวะมา จะคัดนกให้ๆนำกรงมาใส่ด้วย แต่อย่าเข้าวงค์การนกเขาเลย ปวดหัว แบะ ๆ ๆ ๆ  รู้มัยว่าลุงรักอะไรมากที่สุด ?  ขนาดไฟไหม้เหลืออีกสามสี่ห้องจะถึงบ้าน ลุงยังแบกแต่นกเขาวิ่งลงมาอย่างเดียวเลย  เอ่ยเรื่องนกทีไรเมียเคืองทุกทีเลย 555  สวัสดีครับ  อึ้งย้ง โคราช
โดย yutthapoom pinitwat - Tuesday, 24 February 2009, 03:49PM

จังโก้ อยากไปมั่งจัง แต่ไปม่ายด้าย....
เวลาเดียวกันที่เพื่อน ผอง น้อง พี่ ได้เจอกัน สี่โมงเย็น วันอาทิตย์ที่ผ่านมา .จังโก้ ก้ได้แต่วิ่งเล่นที่สวนในบ้านกะแม่.. เห็นดอกฝ้ายคำร่วงที่พื้น ..สีสวยดี จะอร่อยไหมหนอ.. เลยคาบมาซะเลย...

ไว้ มาทัวร์ดอย.แล้วมาว่ิงเล่นกับจังโก้ บ้างนะคับ....

อยากเห็นเพื่อน ๆ จีง เห็น ไข่ต้ม แล้ว ท่าจะอร่อย.. ข้าวแช่ ก็ น่าจะชุ่มคอ ยิ่งตอนนี้ เข้าหน้าร้อนแล้ว... เอ้อ... อร่อยแน่ ๆ ....

จังโก้ ค๊าบบบบบ....
โดย yutthapoom pinitwat - Tuesday, 24 February 2009, 03:56PM
  จังโก้ หล่อ ไหม ครับ....
แม่ว่า ผมหล่อ... ปากเหมือนพ่อต้นแบบ...

แบบว่า แม่หลงลูกตัวเอง ....

จังโก้ สุดหล่อ
โดย yutthapoom pinitwat - Tuesday, 24 February 2009, 03:57PM

ตะกี่ รูปไม่ขึ้น เลยส่งใหม่คับ

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Tuesday, 24 February 2009, 04:29PM

"ขนาดไฟไหม้เหลืออีกสามสี่ห้องจะถึงบ้าน ลุงยังแบกแต่นกเขาวิ่งลงมาอย่างเดียวเลย  เอ่ยเรื่องนกทีไรเมียเคืองทุกทีเลย 555  สวัสดีครับ  อึ้งย้ง โคราช"

โธ่...เฮียย้งของไปร์ท  เป็นใครบ้างก็เคือง อาจมีแค้นแถมอีกต่างหาก ก็ไฟไหม้มาถึงห้องที่สาม..เฮียคว้านกเขาวิ่งหนี ทิ้งเมียไว้ห้องที่สี่.....มันส่อเจตนาไม่บริสุทธิ์นะเฮีย...เฮ้อไปร์ทละเป็นห่วง...นกเขาของเฮียจริง จริ๊ง....มื้อหน้าคงมีนกเขาผัดใบกระเพรา

เออ...ว่าแต่เจ้าแรมโบ้ลูกชายเฮียนี่เข้าตาไปร์ท แหล่มจริงๆ มันหล่อ แถมมาดเข้ม แหม...อยากได้แบบนี้สักตัว แต่ไม่มีปัญหาเลี้ยงนี่สิ..คิดหนัก

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 24 February 2009, 05:04PM
  ตอบ จริง ๆ แล้วรักทั้งเมียทั้งนกละครับ แต่เมียผมเค้าอุ้มลูกวิ่งร้อยเมตรหญิงเดี่ยวไปกลางถนนแล้ว นกมันวิ่งไม้ได้ เลยต้องวิ่งขึ้นชั้นสี่หลายเที่ยวหน่อย ดีที่มีนกดีคุ้มบ้านไฟเลยมาไม่ถึง หลังจากนั้นมานั่งคำนวนดู เอะนี่เราวิ่งขึ้นชั้นสี่ตั้งสี่ห้าเที่ยวได้ยังไง  ไอ้ที่เมียเคืองไม่ใช่อะไรกลัวผมจะหัวใจวาย เรืองเลยเป็นกาลเช่นนี้ 555 สวัสดีครับท่านผู้อ่าน  จบข่าว  ส่วนแรมโบ้ผมได้มาฟรีครับ เจ้านี่ตอนเล็กๆ มันดุเอาเรื่องเลย เค้าซื้อมาได้สามวัน ซื้อโดยไม่ศึกษาก่อน ว่านิสัยบางแก้วเป็นยังไง ก็ล่อจนหมดทั้งบ้านเลยครับ ได้แผลตามหนักเบา แล้วมาถามวิธีเลี้ยงกับผม ๆก็แนะนำ เค้าบอกว่าใช่เลยเฮียผมให้เฮีย ผมบอกไม่เลี้ยงแล้ว เวลาตายร้องกันทั้งบ้านเลยมันผูกพันธิ์ บอกยังไงก็ไม่เอากลับ เห็นแววความสวยเลยเอารับก็รับ แล้วแรมโบ้ก็ไม่ทำให้ผิดหวังเลย ติดทุกงาน  ราคาจริง 6.500 บาท ค่าเครื่องบิน 2.000 บาท ค่ารถค่ากินจากโคราชอีก 2.000บาท  เค้ายังทิ้งได้ลงคอ นี่คือบทเรียนต้องศึกษาก่อนซื้อ  เพราะมาใหม่จะให้เค้ากระดิกหางเลยน้อยตัวครับ ใหม่ๆระแวงธรรมดา  คนไม่เข้าใจเลยต้องเป็นปัญหาของสังคมบางแก้วแบบไม่จบสิ้นตลอดไป  โดยเฉพาะคนขายต้องแนะนำหรือสอนคนซื้อก่อน อย่าเอาแต่ขายอย่างเดียว  จะซื้อฟาร์มใหญ่หรือเล็กก็ได้ แต่ขอให้อยู่ใกล้บ้านท่าน มีปัญหาจะได้ปรึกษาได้ บริการหลังการขายที่ดี  สวัสดีครับ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Tuesday, 24 February 2009, 05:28PM

อ้าว..เฮียก็ไม่บอกไปร์ทซะแต่แรก ว่ากลัวเฮียหัวใจวาย...โธ่ ให้ไปร์ทคิดซะเข้าป่า ลงเหว ไปซะนี่

โดยเฉพาะคนขายต้องแนะนำหรือสอนคนซื้อก่อน อย่าเอาแต่ขายอย่างเดียว  จะซื้อฟาร์มใหญ่หรือเล็กก็ได้ แต่ขอให้อยู่ใกล้บ้านท่าน มีปัญหาจะได้ปรึกษาได้ บริการหลังการขายที่ดี 

ไปร์ทละชอบประโยคนี้จัง โดยเฉพาะ บริการหลังการขายที่ดี

text
โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Tuesday, 24 February 2009, 06:04PM
  ขอบคุณ มาก ครับพี่น้ำเค็มสำหรับ คำ แนะ นำ แต่่่จะ ให้ กิน น้ำ เยอะ ๆ ต้องทำยังงัยครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ เพื่อนขนสวยๆของผม
แต้ม
ตอบ: text
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 25 February 2009, 09:48AM
  สวัสดีัน้องแต้ม การกินน้ำเยอะ ๆ เหรอ ทำไง (อันนี้ความสามารถส่วนบุคคล ห้ามลอกเลียนแบบ อิอิอิ) ไม่มีอะไรมากหรอกค่ะ ก็หา่ภาชนะใส่น้ำไว้ให้เขา เอบแบใบพอประมาณนะ ไม่เล็ก ไม่ใหญ่้ เกินไป (ของน้ำเค็ม แม่ใช้อ่างดินเผาคร้าบผม น้ำของผมจึงเย็นสดชื่นอยู่ตลอดเวลา) ต้องคอยสังเกตดูด้วยนะคะว่า น้ำในอ่างพร่องไปหรือยัง พยายามอย่าให้หมาขาดน้ำเป็นดีที่สุดค่ะ และถ้าเขาไม่ค่อยชอบกินน้ำ วิธีง่าย ๆ ถึงง่ายที่สุด ชวนเขาเล่นค่ะ วิ่งเล่น เดินเล่น ให้เขาเหนื่อย ๆ ๆ ๆ เดี๋ยวเขาก็ต้องไปกินน้ำเอง ทำบ่อย ๆ นะคะ เพื่อน้องหมาของพวกเรา
โดย พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น - Wednesday, 25 February 2009, 05:52PM

พี่น้องท่านใดสะดวก อาทิตย์นี้ ที่เก่า เวลาเดิม.

(รับประกันว่าได้ความรู้ไม่มากก็น้อยแน่นอน)

โดย ข้าวสวย ^T_T^ - Wednesday, 25 February 2009, 06:55PM

แงๆๆๆๆๆ อยากไปอะค่ะ แต่อยู่ไกลจัง

สัปดาห์หน้าช่วยโพสรายละเอียดการฝึกเยอะๆนะคะ

คนไกล จะได้เรียนรู้ด้วยอ่ะค่ะ

ลองมาเก็บบรรยากาศบ้างซิครับ
ได้ความรู้สึกที่ดีกว่าอ่านใน web. นะครับ
ไม่เชื่อถามคนที่เคยมา และมาเป็นประจำได้เลยครับ

เอ้า พวกที่เคยมาและมาเป็นประจำ ช่วยกันเล่าหน่อยเร็ว
บางแก้วจะยึดพื้นฐานที่ทั้งหมดแล้ว ส่งเสียงกันหน่อยพี่น้อง

โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Thursday, 26 February 2009, 08:01PM

สวัสดีครับทุกคน  ขอรบกวนพวกเราหน่อยครับ  ไม่ทราบว่าท่านใดมีDVDหรือVCD สอนเกี่ยวกับวิธีการฝึกพวกผมบ้างครับ  เพราะผมทราบว่าหลายท่านยังไม่มี และก็ไม่สะดวกจะไปรวมกันที่กระทรวงฯ ในวันอาทิตย์  จึงอยากรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่น่ารักทุกท่านช่วยแนะนำด้วยครับ  แต่แว่วๆว่าคุณพ่อพี่ข้าวกล้องน้องข้าวปุ้นมีอยู่ใช่หรือเปล่าครับ?(ไม่แน่ใจ)  อย่างไรรบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ  แล้ววันอาทิตย์เจอกันที่เดิมครับพี่น้อง

(ไม่ดื้อ ไม่ใช่แต้มครับ)

โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Thursday, 26 February 2009, 08:24PM

เรียนคุณพลอยสวย ^T_T^ 

แต้มเพิ่งไปครั้งแรก ก็คิดว่าจะต้องไปอีกเป็นครั้งที่ 2 (คุณพ่อติดใจมั้ง ?) แต่มันก็ทำให้เราเข้าใจพฤติกรรมของบางแก้วซึ่งเราไม่เคยรู้ เพราะเมื่อเวลาเค้าอยู่บ้าน กับอยู่นอกบ้าน (ซึ่งมีบางแก้วอื่น ๆ อยู่ด้วย)  พฤติกรรมจะแตกต่างกัน และที่สำคัญเราต้องการให้เค้าเข้าใจคำสั่งเรา เราก็ต้องฝึกให้เค้าชินกับคำพูดนั้น ๆ ทำบ่อย ๆ ชินกับสายจูง  น้องแต้มใช้สายจูงครั้งแรก ต่อต้านน่าดู สุดฤทธิ์ (เพราะเค้าไม่เคยใส่)  แต่เราก็ต้องทำให้เค้าชิน เพื่อต่อไปตอนโต เราจะได้พาจูงไปข้างนอกได้ ตอนนี้ดีขึ้เยอะเลย ไม่ต่อต้านแล้ว (มีขนมล่อให้เค้าติดใจ)  คงต้องฝึกอีกสักระยะ และดูพัฒนาการไปเรื่อย ๆ คิดว่าน่าจะเก่งขึ้นและคุณก็จะภูมิใจในความฉลาดของเค้า

โดย น้ำข้าว ครับป๋ม - Thursday, 26 February 2009, 08:39PM

อาทิตย์นี้ ถ้าพ่อไม่ติดงาน

น้ำข้าวจะอ้อนพ่อไปให้ได้เลยนะคับ...คิดเถิงพ่อข้าวกล้องจัง

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Friday, 27 February 2009, 08:43AM

เอ้า..... วันอาทิตย์ที่ 8 ก.พ. นี้

เด็กๆ คนไหนจะมาที่กระทรวง

มารายงานตัวด่วนเลยค้าบยักคิ้ว

แล้วเจอกันที่สนามหญ้า ใกล้ป้อมยาม ในกระทรวงสาธาฯ นะค้าบ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew