ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 4 (15.02.09)

ดูซิมีใครมาบ้างเอ่ย ^_^

ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 4 (15.02.09)

สองสาวดาวเต้น จุ้นจ้าน

ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" ครั้งที่ 4 (15.02.09)

ตัวป่วน

น้องน้ำเค็ม

น้องน้ำค้างคนสวย

พี่ข้าวตังคนหล่อ

โซดาซ่าส์ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อั่งเปาคร๊าบบบบ

หมาหมี เอ๊ย น้องข้าวแช่คับผม

น้องข้าวปุ้นมาแล้นนนนนค่า

วันนี้พี่ข้าวกล้องไม่ได้มาคับเพราะคุณพ่อหนึ่งกะคุณมี๊พาไปทำหมันมา

เอ้า...เด็กๆ มาทบทวนบทเรียนที่ครูเมศสอนกันหน่อยซิ

ไหน!!!มีใครยังดื้ออยู่บ้างเด๋วครูเมศจัดการให้เอง

ไอ้ตัวเล็กของขึ้นช่ายมะ

น้ำค้างไม่ดื้อแล้วค่ะคุณแม่

ข้าวแช่ก็เหมือนกันคับคุณมี๊

ดีมากลูกน้ำเค็ม คนเก่งของพ่อ

อั่งเปายอมแล้วคับลุงหนึ่ง
โดย yutthapoom pinitwat - Monday, 16 February 2009, 01:23PM
  เห็นแล้ว อิจฉาพี่ ๆ จัง อยากไปเจอพี่ ๆ เพือน ๆ บ้่างจัง..
จังโก้ ไปเทียวดอยสะเก้ดมาล่ะคับ... ไปหานายอำเภอ ไปดูคูรัก จดทะเบีียนสมรสกัน อิอิอิอิอิ

ไว้ ต้องไปอ้อนพ่อบอยก่อน...

ตอบ: อิจฉาจัง
โดย Niyom Pitakchinnapong - Monday, 16 February 2009, 01:24PM

ผมไม่ค่อยมีโอกาสไปไหนครับ อยู่แต่ในป่าเขาเขียวนี่แหละครับ คุณพ่อนิยม ไม่ค่อยมีเวลาพาไปซิ่งไหนเลย บางครั้งก็เบื่อ บางครั้งก็เซ็งครับ แต่ทำไงได้ละครับ ผมมันเป็นหมาต่างจังหวัดนะครับ ต้องอยู่แต่ในป่า ในเขา คงไม่ได้ไปไหนด้วยหลอกครับ อีกอย่าง ผมเป็นโลกกลัวรถครับ ขึ้นทีไร อ๊วกแตกทุกทีเลยครับผม
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 16 February 2009, 01:24PM
  ฝากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ที่กำลังคิดจะเลี้ยงบางแก้วนะคะ หากใครที่อยู่ในละแวกใกล้เคียงกับกระทรวงสาธารณสุข ขอเชิญร่วมวงสนทนาตามประสาหมาบางแก้วได้ค่ะ ทุกวันอาทิตย์ตั้งแต่เวลา 16.00 น. เป็นต้นไป พวกเรานัดพบกันทุกวันอาทิตย์ค่ะ และก็ฝึกกันอย่างที่เห็นนี่แหล่ะค่ะ ทำกันตั้งแต่แรกดีกว่านะคะ ดีกว่าปล่อยให้โตขึ้นแล้วเราไม่สามารถควบคุมเขาได้ เพราะบางแก้วมีหลายมุมค่ะที่เปิดเผย และซ่อนเร้น บอกตรง ๆ ค่ะ ว่า ได้ความรู้มาก ๆ ไปกันเยอะ ๆ นะคะ

ฝึกไว้นะเด็กๆ โตขึ้นจะได้เก่งเหมือนพี่จุ้นจ้าน
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Monday, 16 February 2009, 02:16PM

ข้าวตัง หม่ามี๊บอกแล้วว่าอย่าดื้อ อย่าดื้อเท่

ไม่งั้นหมามี๊จะจับส่งให้คุณครูเมศจัดการช่างคิด

ภาพนี้กว่าจะควบคุมได้เล่นเอาคุณครูและนักเรียนเหนื่อยกันเลย เห็นด้วย

แถมนักเรียนฝากรอยรักไว้ที่แขนคุณครูด้วยค้าบเศร้า

ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่มาร่วมฝึกทุกท่าน แล้วก็ครูฝึกของเราที่ช่วยปราบหมาพยศให้ค่ะตาเขียว

คุณพ่อหนึ่งขา ปุ้นคอจะเคล็ดอยู่แล้วค่า อิอิ

บทเรียนต่อไปเด็กโตฝึกเดินในสายจูง

ตั้งใจเดินเข้าลูก ข้าวปุ้น ข้าวตัง

ข้าวแช่หมดแรงซะแล้วววว

ปุ้นขอนั่งพักเหนื่อยหน่อยนะค้า

ระหว่างนั่งพักเหนื่อยกัน

มีโชว์ระหว่างคุณมี๊พี่ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น เต้นรำกับพี่จุ้นจ้าน

ขอบอกสนุกจริงๆ ค่า

ไม่ไล่ไม่เลิกคับคู่นี้

วันนี้มึดแล้ว เอาไว้อาทิตย์หน้าเจอกันใหม่นะคร๊าบบบ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 16 February 2009, 04:19PM
  งานนี้ขอบอกมีผู้ใหญ่ใจร้ายแอบกินขนมเค็กไอติมกันต่อหน้าต่อตา ส่วนน้องหมานั่งน้ำยายไหย หยดแม่ะ ๆ ๆ ใจร้าย ๆ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Tuesday, 17 February 2009, 08:33AM

เห็นแล้วอยากไปไหม SPY ลูกพ่อ
โดย Chutsuda chanten - Tuesday, 17 February 2009, 09:30AM

หนูอยากให้ป๋ากะมี้ไปบ้างต้องทำไงค่ะ  ดูแล้วอยากไปจะได้เจอเพื่อนเยอะๆ หนูชอบa

โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Tuesday, 17 February 2009, 12:25PM

ฝากให้พี่ ๆ น้อง ๆ ที่กำลังคิดจะเลี้ยงบางแก้วนะคะ หากใครที่อยู่ในละแวกใกล้เคียงกับกระทรวงสาธารณสุข ขอเชิญร่วมวงสนทนาตามประสาหมาบางแก้วได้ค่ะ ทุกวันอาทิตย์ตั้งแต่เวลา 16.00 น. เป็นต้นไป พวกเรานัดพบกันทุกวันอาทิตย์ค่ะ และก็ฝึกกันอย่างที่เห็นนี่แหล่ะค่ะ ทำกันตั้งแต่แรกดีกว่านะคะ ดีกว่าปล่อยให้โตขึ้นแล้วเราไม่สามารถควบคุมเขาได้ เพราะบางแก้วมีหลายมุมค่ะที่เปิดเผย และซ่อนเร้น บอกตรง ๆ ค่ะ ว่า ได้ความรู้มาก ๆ ไปกันเยอะ ๆ นะคะ

จริงครับกลุ่มคนรักบางแก้วนนท์เค้ายินดีต้อนรับครับ มาร่วมกันแลกความคิดเห็น อย่างน้อยๆก็เพื่อสุขภาพจิตที่ดีของน้องหมาและคนเลี้ยงครับ โอ่ง โฮ่ง

โดย yutthapoom pinitwat - Wednesday, 18 February 2009, 03:21PM
  แม้ว่า เราจะไม่ได้ไป แต่พี่-น้อง ชมรมบางแก้ว ฯ ที่ไปมาก้มาถ่ายทอดประสบการณ์ให้ค่ะ ดังนั้น ใครทีสะดวก ไปนะคะ (เราอยุ่บ้านนอก เหนือ พี่ spy พอควร) อดไปเหมือนกัน ได้แต่ดูรูป แล้วก็ ขอคำแนะนำจากบรรดา พี่ น้อง ค่าาาา

ขอบคุณในคำแนะนำค่ะ จะไปหัดจังโก้ ตัวแสบ และมารายงานผลนะคะ

แม่จังโก้สับสน

ยินดีต้อนรับ เจ้าไข่ต้ม และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน เข้าสู่เคหะสถานบ้านทรายทองนะครับ 
แต่สิ่งสำคัญอย่าลืมนำอุปกรณ์เสริมดังต่อไปนี้มาด้วยนะ

สำหรับสุนัข
1.สายจูง
2.โซ่ฝึก // ปลอกคอ // เชือกฝึก
3. ขนมของเจ้าตัวเล็ก          (รางวัลสำหรับการฝึก)
4. กระดาษหนังสือ              (ไว้เก็บอึสุนัข)
5. ถาดน้ำเจ้าตูบ                 (เอามาแต่ถาดก็พอ น้ำมีให้ครับ)

สำหรับเจ้าของสุนัข
1. เสื่อ            (สำหรับนั่ง นอน)
2. ขนม           (กินเล่น เอามาเยอะ ๆ นะ จะได้กินด้วย)
3. น้ำดื่ม          (อยากกินอะไรซื้อมาเลยครับ)

ใครยังลังเลอยู่ ตัดสินใจเลยครับ มาที่นี่แล้วรับรองไม่ผิดหวัง  

ตอบ: โอ๊ย ตาผมร้อนแล้วครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 19 February 2009, 10:57AM

โอ๊ย SPY อิจฉาตาร้อนแล้วครับ อยู่ไม่ได้แล้ว ทำไงดี แต่....คุณพ่อนิยม บอกว่า ไม่ว่าง จะว่างอีกทีต้องประมาณเดือน พ.ค. ครับ โอ้ เซ็ง วัยรุ่น เซ็ง อยากไปเจอเพื่อนๆจังเลยครับ
ตอบ: ต้องขันติ และ อุเบกขา นะลูก SPY
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 19 February 2009, 10:59AM

จำไม่ได้หรือ พ่อสอนเสมอว่า เกิดเป็นหมา ต้องรู้จัก ขันติ และ อุเบกขา หัดพยามยามฝึกจิตให้ ยับยั้งชั่งใจบ้างนะลูก เอ้า ลงอ่างไปก่อน ไป!

ตอบ: ต้องขันติ และ อุเบกขา นะลูก SPY

ไม่ต้องกังวลไปครับพี่นิยม และเจ้า Spy เตรียมเสบียงอาหารทั้งคนและเหล่าหมาน้อยไว้แล้วกัน
อีกไม่คงได้พบกันแน่ เพราะเราจะสัญจรไปหานะครับ
คิดเมนูอาหารรอไว้เลยนะพี่นิยม

ทัวร์ทะเล   :    เจ้ามือของเราคือ พี่นิยม (เตรียมไว้เลยครับ)
ทัวร์ป่าเขา :
    เจ้ามือของเราคือ ป้าวิ (ป้าบอกป้าพร้อมเสมอ)
ทัวร์ดอย     :   เจ้ามือของเราคือ พี่เต๋อ (แม่น้องจังโก้)

เพื่อนสมาชิกท่านใด สนใจสำรองที่นั่งได้เลยนะคร๊าบบบ

"กลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์"

โดย สุรัตนา ศักดิ์ทองสิริ - Thursday, 19 February 2009, 11:37AM

เห็นภาพแล้วอยากพาน้องโจโจ้ไปเที่ยวบ้างจัง เสียดายไกลไปหน่อยยังไงก็ส่งรูปภาพมาให้ดูสม่ำเสมอนะคะ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Thursday, 19 February 2009, 01:25PM

แหมบางแก้วแถวเมืองนนทครึกครื้นกันจัง...ว่าแล้วเทคนิคบางแก้วฝั่งตะวันออก พระโขน บางนา ประเวศ บางพลี สมุทรปราการ เตรียมตัวยกพวกไปตี....ส่วนหมาขาเป๋อย่างไปร์ทขอเป็นแนวหลังเด๋วแค่ส่งกำลังใจไปเชียร์...ก็เกินพอ 

ตอบ: คุณพ่อเจ้าไปร์ท
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 19 February 2009, 03:02PM

อย่างงี้แหละครับ บางแก้ว กลุ่มคนหนุ่มนะครับ ไฟแรง ไอ้พวกเรา มันขึ้นเลข สี่ เลข ห้า แล้ว ไฟ มันไม่โชติช่วงชัชวาลย์เหมือนอย่างเขา อย่าไปอิจฉาเขาเลยครับ
โดย น้องโดโด้ ลูกหมี - Thursday, 19 February 2009, 04:43PM

แหมเห็นแล้วน่าสนุก ผมอยากไปบ้างครับ ปกติ ผมอยู่แต่บ้าน ไม่เคยออกไปไหนเลย ได้แต่คอยวิ่งไล่คนผ่านหน้าบ้านครับ เวลาย่าเผลอปิดประตูไม่สนิท ผมก็ออกไปนอกบ้าน กัดคนอื่นเค้า จนเค้าขยาดผมกันหมดแล้วครับ ผมเลยไม่มีเพื่อนเลยครับ

ตอบ: พี่โดโด้
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 19 February 2009, 05:50PM
  ถึงพี่โดโด้ งั้นพี่อยู่บ้านเถอะ อย่าไปเลย เดี๋ยวเขาวงแตกนะครับ 555
โดย sutad witikun - Thursday, 19 February 2009, 08:39PM

รวมพลครั้งต่อไปเมื่อไรคับอยากไปใจแทบขาดเฮ่อไม่ตรงสักที่

มีแบบนี้ดีจริงๆคับจะได้แลกเปลี่ยนความรู้ประสพการณ์กันนะคับ

ช่วยกันเพื่อเพื่อนที่ยอมสละทุกสิ่งเพื่อนายของมัน

0กรุณาแจ้งล่วงหน้าเนิ่นๆนะคับ จะได้มีกำลังพลเยอะความสุขที่มีเงินมีทองขนาดไหนก็ซื้อไม่ได้คับ

โดย Natta Suriya - Thursday, 19 February 2009, 08:56PM

สมาชิกเทคนิคบางแก้วฝั่งตะวันออก มารายงานตัวคับ

ทุกวันอาทิตย์  ตั้งแต่เวลา 16.00 น. เป็นต้นไป 
บริเวณสวนสาธารณะ กระทรวงสาธารณะสุข (ด้านใกล้ป้อมยาม) มากันเยอะ  ๆ นะครับ

สำหรับสุนัข
1.สายจูง
2.โซ่ฝึก // ปลอกคอ // เชือกฝึก
3. ขนมของเจ้าตัวเล็ก          (รางวัลสำหรับการฝึก)
4. กระดาษหนังสือ              (ไว้เก็บอึสุนัข)
5. ถาดน้ำเจ้าตูบ                 (เอามาแต่ถาดก็พอ น้ำมีให้ครับ)

สำหรับเจ้าของสุนัข
1. เสื่อ            (สำหรับนั่ง นอน)
2. ขนม           (กินเล่น เอามาเยอะ ๆ นะ จะได้กินด้วย)
3. น้ำดื่ม          (อยากกินอะไรซื้อมาเลยครับ)

ใครยังลังเลอยู่ ตัดสินใจเลยครับ มาที่นี่แล้วรับรองไม่ผิดหวัง  

ตอบ: คุณsutad witikun
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Friday, 20 February 2009, 08:51AM

พวกเรากลุ่มคนรักบางแก้วเมืองนนท์  มีนัดกันทุกวันอาทิตย์ เวลา 16.00 น. เป็นต้นไปค้าบ

ยินดีต้อนรับค้าบ  แล้วมาเจอกันนะค้าบ  จะจัดพนักงานต้อนรับรูปหล่อไว้คอยค้าบยิ้ม

"ข้าวตัง"

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Friday, 20 February 2009, 09:30AM

อย่างงี้แหละครับ บางแก้ว กลุ่มคนหนุ่มนะครับ ไฟแรง ไอ้พวกเรา มันขึ้นเลข สี่ เลข ห้า แล้ว ไฟ มันไม่โชติช่วงชัชวาลย์เหมือนอย่างเขา อย่าไปอิจฉาเขาเลยครับ

spy สี่..ห้า...มันก็แค่ตัวเลข ไปร์ทถูกปลอ่ยอยู่บ้านบางแค ยังอยากจะยกพวกไปตีบ้านบางละมุงเลย...แหมหมาอย่างไปร์ท...ยังมีไฟอยู

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Friday, 20 February 2009, 09:39AM

สมาชิกเทคนิคบางแก้วฝั่งตะวันออก มารายงานตัวคับ

ฝั่งตะวันออกมาแล้วหนึ่ง วันอาทิตย์ช่วงบ่ายถ้าไปถึงก่อนลุยไปเลย กัดๆๆๆๆๆ แล้ววิ่งขึ้นรถเมล์กลับบ้าน ให้รู้ซะบ้างไผเป็นไผ (ความร้าวฉานคืองานของไปร์ท)  ถ้ามีปัญหาบอกไปร์ท ตำรวจเมืองนนท์ถ้าใส่เครื่องแบบไปร์ทรู้จักทุกคน...แต่นอกเครื่องแบบไปร์ทไม่รู้จักอะ..

ข้างตัง อยู่บางซื่อไปแล้วไปเกี่ยวอะไรกับเมืองนนเขาหว่า....มาอยู่ฝั่งตะวันออกดีกว่า พวกเยอะเกินกว่าจะนับได้

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Friday, 20 February 2009, 10:59AM

พี่ไปร์ทค้าบ ไม่อยากมาให้คำแนะนำ และกำลังใจ พวกเราติดขอบสนามบ้างเหรอฮะ

มาเถอะค้าบ มาเถอะค้าบ ช่างคิด พวกเรารออยู่

หม่ามี๊บอกว่า คำแนะนำที่หม่ามี๊เคยถามพ่อพี่ไปร์ทไปนั้น บัดนี้หม่ามี๊เอามาใช้กับผมหมดเลยค้าบ ทำให้ผมเป็นเด็กดี ไม่ดื้อ(เท่าไหร่) ไม่ซน(นิดหน่อย) กัดฟัน แถมพยศด้วยอ่ะ อยู่ในเกณฑ์ดี หม่ามี๊รับได้ ฝึกอีกนิดหน่อย เราก็อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขฮะยักคิ้ว

ข้างตัง อยู่บางซื่อไปแล้วไปเกี่ยวอะไรกับเมืองนนเขาหว่า....มาอยู่ฝั่งตะวันออกดีกว่า พวกเยอะเกินกว่าจะนับได้

บ้านผมอยู่บางโพ เขตบางซื่อ แต่ว่าติดเมืองนนท์ฮะพี่ไปร์ท  ผมก็เลยทำเนียนเป็นคนเมืองนนท์ไปเลยค้าบตัวตลก

ว่าแต่ว่า ฝั่งตะวันออกนี้มีใครบ้างค้าบมารายงานตัวด่วนนะค้าบ ยิ้ม

โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Friday, 20 February 2009, 12:57PM

ถ้วยฟูอยากไปด้วยครับ

โดย สมใจ ลักษมีเนตร - Friday, 20 February 2009, 01:26PM

ผมก็อยาไปเหมือนกันครับ แต่ผมก็ดุ กลัวจะไปกัดกับคนอื่นครับ ขอดูภาพบรรยากาศไปก็แล้ัวกันนะครับ

สวัสดีครับ คุณสมใจ

มาเถอะครับ บางแก้วก็คือบางแก้ว ความดุ ไม่ต้องพูดถึง
มาแล้วจะรู้ว่า ความดุ หรือ ด้านมืด ของบางแก้ว เราสามารถควบคุมได้

ยังไงแล้วแวะมาคุยกันที่ MSN. allforone_9@hotmail.com
เพื่อนสมาชิกกลุ่มบางแก้วนนท์ เราแลกเปลี่ยนความรู้กันทุกวัน
หากเราติดปัญหาไหนที่ไม่สามารถแก้ไขได้ เรามีครูใหญ่คอยให้คำตอบ

ข้าวกล้อง - ข้าวปุ้น

ตอบ: อิจฉาจัง
โดย น้องโดโด้ ลูกหมี - Friday, 20 February 2009, 02:15PM

ถึงน้อง Spy ครับ ถ้าพี่โด้ผ่านไปเขาเขียว จะแวะไปเยี่ยมนะครับ แต่ไม่รู้ว่าพ่อจะพาไปหรือเปล่า เพราะพ่อเคยพาไปเที่ยววังแก้ว ที่ จ.ระยอง พี่โด้ก็ไปกัดที่นอนเค้าขาดเลย เฮ้อ ! ไม่รู้เป็นไงได้กลิ่นแปลก ๆ แล้วมัน มันเขี้ยว แฮะ แฮะ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 20 February 2009, 02:33PM

หยากไปจังเลย บางกรวย ห่างจากเมืองนนมากไหมครับ ถ้าไม่มาก ผมจะให้ป่าป้าพาผมไปมั่งหลังจากแข่งนกเขาชวาเสร็จแล้ว  ผมจะขอไปป่วนและรู้จัก พี่ ๆ น้อง ๆ ซักครั้งครับ สวัสดี  แรมโบ้ บิ๊กซีโคราช

จากบางกรวย (อยู่ฝั่งไหนครับ) วิ่งเส้นติวานนท์ เลี้ยวขวาแยกพระราม 5
ตรงอย่างเดียวเลยครับขึ้นลอยข้ามแยกกรุงเทพฯ-นนท์ ชิดขวา เลี้ยวขวาไฟแดงแรก แล้วตามทางเข้าไปเลยครับ เจอแน่นอน
หากไปไม่ถูกโทรถามได้เลยนะครับ 081 375 0194

อ้อที่สำคัญอย่ามามือเปล่านะ นกเขาชวาอะ เอามาฝากพี่น้องด้วยนะครับ

ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 20 February 2009, 06:47PM
   ตอบบอกไม่ถูกเพราะเข้า ก.ท.ม. ทีไรหลงทุกที  แต่ก่อนถึงสนามแข่งจะต้องผ่านวัดของท่านอาจารย์พระผยอมก่อนครับ แต่ไม่เป็นไรครับมีเบอร์โทร.ของท่านอยู่แล้ว หลงแค่ไหนก็จะหาให้พบ ส่วนนกเขาท่านจะเอาตัวละแสนหรือตัวละล้านครับ ต้มอร่อยดี แฮะ ๆพูดเล่น ขนาดไฟไหม้อีกสามสีห้องจะถึงบ้าน ผมยังไม่ห่วงของในบ้านเลยครับ เพราะสิ่งของหาซื้อได้ แต่นกเขาดี ๆหาซื้อยาก ส่วนมากจะถูกต้มครับ เรื่องนี้เมียที่บ้านนึกขึ้นมาได้ทีไรเป็นต้องทะเลาะกันทุกที บอกว่าเผลอเมื่อไห่ลจะเอามาผัดกระเพากินซะให้เข็ด ทุกวันนี้เลยไม่กล้าไปไหนนาน ๆ เป็นห่วงนก (ไม่ใช่น้องนกปากแดงนะอย่าเข้าใจผิด 5555  ) สวัสดีครับ  อึ้งย้ง โคราช
โดย ภาคภูมิ บุษราวุธานุสรณ์ - Saturday, 21 February 2009, 11:36AM
  อยากพาลูกไปบ้างครับ(ชื่อแต้ม อายุ 2 เดือนกว่า เพศผู้) จะไปด้วยได้หรือเปล่าครับ จะได้พาเข้าสังคม และเรียนรู้การฝึกวินัยให้กับเค้าบ้างครับ โตขึ้นจะได้ไม่เกเรครับ จะติดต่อกับใครได้บ้างครับ ไปไม่เป็นครับ อยู่แถวจรัญสนิทวงศ์ 46 อีเมลล์ผม phakpoom_b@yahoo.com หรือ โทร. 0815405264 ครับ ขอขอบคุณครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 21 February 2009, 11:57AM
  ไปทางถนนงามวงศ์วานจากแยก ม.เกษตร  ก็น่าจะสะดวกครับ    ข้ามแยกพงษ์เพชร  ลอดใต้ทางด่วน  ถึงแยกแครายก็เลี้ยวซ้ายไปสัก 3 ป้ายรถเมล์  เลี้ยวซ้ายเข้าไปทางเดียวกับโรงพยาบาลศรีธัญญาครับ

ไปแล้วขึ้นกระทู้ใหม่เอารูปมาให้ชมอีกนะ
แต่อย่าลืม  ช่วยลิงค์กระทู้ก่อนหน้าให้ผู้สนใจไปติดตามอ่านด้วยนะครับ
เช่นข้างล่างนี้
ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" (25.01.09)
โดย Pingpong \(-_-)/ - เสาร์, 14 กุมภาพันธ์ 2009, 02:31PM
  ขอบคุณคุณข้าวกล้อง  ข้าวปุ้น  ข้าวตัง  ข้าว...  ครูเมศ และสมาชิกทุกท่านที่ร่วมสร้างสรรค์กิจกรรมของคนรักบางแก้วขึ้นมาอีกครั้ง หนึ่ง
ทำให้นึกถึงวันคืนเก่าๆ  สมาชิกเก่าๆ  ที่ผ่านไป
แต่ความรักในบางแก้วไม่เคยเปลี่ยน

http://www.bangkaew.com/club/index.php?option=com_wrapper&Itemid=43
สุนัขที่พาไป  ควรฉีดวัคซีนให้ครบก่อน
ถ้าสุนัขยังเล็กอยู่   แม้จะฉีดวัคซีนครบแล้ว  ขอให้อุ้มกับตัว หรือ วางกับเสื่อ
อย่าปล่อยให้ไปเลียสิ่งของบนพื้นหญ้า

อาทิตย์พรุ่งนี้  มีอะไรดีๆ  ช่วยถ่ายรูปมาขึ้นกระทู้ใหม่  เล่าให้ฟังบ้างนะ
ถ้ากระทู้เก่ารูปเยอะ  จะทำให้โหลดนาน
สุขสันต์วันวาเลนไทน์  สับสน
http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4785
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Saturday, 21 February 2009, 12:01PM
  สวัสดีค่ะคุณภาคภูมิ อยู่จรัญ 46 ก็ไปทางพระราม 7 เลยค่ะ จากนั้นก็ลงสะพานวิ่งไปตรงไปนนทบุรี ไปตามทางเลยนะคะ ทางที่รถจะวิ่งไปทางแยกแคราย ค่ะ รู้จักโรงพยาบาลศรีธัญญา หรือเปล่า กระทรวงก็เข้าทางเดียวกันค่ะ แต่ถ้าไปไม่ถูกอย่างไร โทรมา้ได้ที่เบอร์ 08-1586-6351 (อุ๋ม)
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 21 February 2009, 01:17PM
  ขอบคุณมากรับพอจะจำได้แล้วครับ เคยพาลูก ๆ ไปวิ่งมินิมาราทอนหลายครั้งแล้วครับ ลูกชายคนที่สองก็เป็นหมออยู่ที่นั่นครับ แฮะ ๆ คนแก่หลง ๆ ลืม ๆ ขอโทษครับ แต่อาทิตย์นี้คงไม่ได้ไป ติดงานที่พัทยา ถ้าแข่งเสร็จไวก็จะลองแวะไป คาดว่าคงจะเป็นช่วงเย็น สวัสดีครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 22 February 2009, 10:55AM

กระทู้ตกเร็วเหลือเกิน

เพราะบางคนเอาแต่ปั่นกระทู้ตนเองอย่างเดียวเพื่อขายหมา ตาโต

บางคนเอาแต่แตกกระทู้ตนเองอย่างเดียวเพื่อขอหมา โกรธ

ฝากช่วยกันทักทายแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกับกระทู้อื่นๆบ้างนะครับ

อย่าปล่อยให้กระทู้ดีๆ  ต้องตกเร็วเกินไป

ธรรมะสวัสดี (วันนี้วันพระ 23.2.52)

ขอบคุณ Pingpong มากเลยครับ ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง
ที่กระทู้ดี ๆ ตกไปอย่างรวดเร็วแต่กระทู้ขายสุนัขกับ ON WEB. มากมาย
หาก Pingpong มีอะไรให้ทางกลุ่มคนรักษ์บางแก้วนนท์ หรือ ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้นรับใช้ แจ้งได้เลยนะครับ หรือติดต่อได้ทางที่อยู่นี้นะครับ

e-mail :   allforone_9@hotmail.com

Tel.         081 375 0194

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 23 February 2009, 12:05PM
  เจริญพร  (วันนี้วันพระ 23.2.52)

ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆ ความมีชีวิตชีวา มาให้กับ ชุมชนคนรักบางแก้ว

ขอให้นำเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟังอีกนะ

ผมมีสิ่งเดียวที่ค้างคาใจอยู่   คือเรื่องของชมรมคนรักบางแก้ว(http://www.bangkaew.com/club/)ที่กิจกรรมหยุดชะงักไป  ทำให้เงินบริจาคไม่ได้ถูกนำไปใช้ประโยชน์เท่าที่ควร  โดยเฉพาะเงินที่พ่อไปร์ทอุตส่าห์เสียสละอัด DVD แจกเพื่อเรี่ยไรเงินบริจาคมาเข้าบัญชีชมรม  

ก็อยากให้ชมรมคนรักบางแก้วสามารถเดินหน้าต่อไปด้วยคนรุ่นใหม่ไฟแรง  ช่วยกันสร้างสรรค์กิจกรรมต่างๆเพื่อบางแก้วได้อย่างแท้จริง

ถ้ามีปัญหาเรื่องเงิน   ลองติดต่อผู้ช่วยเหรัญญิก คุณJannyfer ณัฐชาพร พูลสวัสดิ์ ผู้ถือบัญชีเงินฝากของชมรมฯดูนะครับ
http://jannyfer.bloggang.com
http://www.bangkaew.com/jannyfer/

ปฏิบัติการช่วยหมาบางแก้วเพศผู้ 2 ตัว.เพิ่งถูกนำมาปล่อ ยทิ้งไว้รวมกับพวกฟอร ์จูน
http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=391