ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" (25.01.09)

มาแล้วครับกับภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์"

มีใครบ้างมาดูกันเลยครับ

คุณพ่อเมศ  & น้องตัวป่วน

ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" (25.01.09)

น้อง"ข้าวตัง"มากับหม่ามี๊ปุ๋ย (คุณพ่อก็มาด้วยครับ)
ตอบ: ภาพรวมพล "คนรักบางแก้วเมืองนนท์" (25.01.09)

น้องน้ำเค็ม

น้อง"น้ำเค็ม"พาน้องสาวตัวน้อยชื่อน้อง"น้ำค้าง"มาด้วย

คุณพ่อกับคุณแม่ก็มาครับ

น้องลัคกี้มากับครอบครัวครับ

น้องโซดา ที่บังเอิญมาเจอกันโดยมิได้นัดหมาย

คุณพ่อหนึ่งมากับ " ข้าวกล้อง" ครับ

ส่วนคุณมี๊ทำหน้าที่ถ่ายรูปครับ

คุณเมศได้สอนให้พวกเราได้รู้เทคนิคต่างๆ เช่น เวลาหมาดื้อต้องทำยังไง

ต้องทำอย่างนี้ครับ

โดย ทาโร่ จอมป่วน - Monday, 26 January 2009, 02:31PM

ขอโทษด้วยคับ ที่ไม่ได้ไป พ่อผมติดธุระพอดี ยังไงก็นัดกันอีกนะคับ จะไปให้ได้

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 26 January 2009, 03:07PM
  ขอบคุณสำหรับกิจกรรมดี ๆ ที่จัดขึ้น ขอให้จัดแบบนี้ไปเรื่อย ๆ นะคะ เพื่อ
สุนัขที่รักของพวกเรา เมื่อวานสงสารคุณพ่อพี่ข้าวกล้อง กับพี่ข้าวปุ้น แทบจะไม่ได้นั่งเลย ต้องคอยพาลูกชายสุดที่รักเดินสงบสติอารมณ์ เพราะถูกน้อง
หมาตัวเล็ก แต่นิสัยไม่ค่อยดี มาแหย่ให้โกรธอยู่เรื่อย คราวหน้ามีอีกอย่าลืมบอกนะคร้าบ น้ำเค็มขอไปด้วยอีก ...อิอิ

ฝึกกันใหญ่เลยครับ

คุณหม่ามี๊ปุ๋ยตั้งใจฝึกมากครับ

เมื่อวานข้าวกล้องค่อนข้างหงุดหงิดมากถึงมากที่สุดเลยครับ

ก่อนออกจากบ้านมาก็ทะเลาะกับน้องข้าวปุ้น ทำให้ไม่ได้พาน้องข้าวปุ้นมาด้วยเลย

ต้องขอขอบคุณคุณเมศมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ที่ให้คำแนะนำ และการฝึกที่เป็นประโยชน์สำหรับพวกเราคนรักบางแก้วเมืองนนท์

คุณเมศกำลังบอกคุณพ่อหนึ่งว่าเวลาหมาหงุดหงิด ต้องทำอย่างไรครับ

กำลังให้คำแนะนำคุณหม่ามี๊ปุ๋ยในการฝึก "ข้าวตัง"ครับ

วงเสวนาคนรักบางแก้วครับ

อีกวงครับ

โอกาสหน้าคงจะได้รวมตัวกันอีก มากันเยอะๆ นะครับ

ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ทำให้วันนี้สำเร็จขึ้นมาได้ครับ

ตัวนี้ชื่อเจ้ากี้ บ้านอยู่ ม.พระปิ่น 3 ที่เคยมาหาข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ที่บ้าน

ครั้งหน้าบอกคุณป๊าด้วยว่าทำตัวให้ว่าง หนูอยากเจอเพื่อนๆ ค่ะ

อีกตัวชื่อเจ้าโก้ อยู่บ้านเดียวกับเจ้ากี้

นัดรวมพลครั้งหน้าเจอกันนะครับ

โดย bukbig krub - Monday, 26 January 2009, 05:22PM

โอโห บุ๊คบิ๊กอยากไปมั่งจังเลย....แต่แม่รู้ช้า แล้วก็บอกว่า ผมต้องไปรังแกน้องๆแน่ๆเลย แม่บอกว่า หมาอารายก็ไม่รู้ดุ๊ดุ  ถ้ามีโอกาส ผมจะอ้อนพอกะแม่ให้พาไปให้ได้เลยครับ  ตอนนี้ผม2ขวบแล้วฮับ
โดย พิศุทธ์ อุตตราพัธ - Monday, 26 January 2009, 06:49PM

ดูจากภาพแล้วเสียดายมาก ๆ ที่ไม่ได้ไปร่วม แต่ถ้าครั้งหน้าคงได้ไปร่วม jam ด้วยแน่ ๆ ครั้งนี้ก็ขอดูแต่รูปไปก่อนแล้วกัน เสียดายก็แต่เจ้า Bobby อดไปเจอเพื่อน ๆ เลย

โดย prachum kia - Tuesday, 27 January 2009, 08:20AM

ฮือ ฮือ อยากไป ๆๆ

แต่แม่ผมเค้าไม่ว่างพาไปครับ

เลยได้แต่ดูรูปเพือนๆ ไปสนุกกัน ฮือ ฮือ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Tuesday, 27 January 2009, 10:10AM

ต้องขอขอบคุณน้องเมศครูฝึกของเรา และพี่ตัวป่วน นางแบบสาวสวยที่มาแสดงแบบให้น้องๆดูตัวอย่าง ทั้งเก่ง และน่ารัก เรียบร้อยมากๆตาเขียว

สำหรับคุณพ่อ คุณแม่ และเพื่อนๆ น้องๆ ที่ไม่ได้ไป  คราวหน้ามีอีกแน่นอนค้าบ ให้คุณพ่อ คุณแม่พาลูกๆ มาลงชื่อไว้นะค้าบ แล้วพวกเราจะได้ไปฝึกด้วยกันนะค้าบเห็นด้วย

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 27 January 2009, 10:46AM

คุณพ่อ-คุณแม่ พี่ข้าวกล้อง พี่ข้าวปุ้น พี่ตัวป่วน พี่ข้าวตัง พี่ลักกี้ และก็พี่โซดา และน้องตระกูลข้าวทั้งหลาย พอดีแม่ให้ผมฝากมาบอกว่า มีผู้ใหญ่
ใจดีที่ชอบบางแก้วเอามาก ๆ (เจ้าของเก่าน้องน้ำค้าง) ท่านขอเสนอให้
พวกเราไปใช้สถานที่ใหม่ ที่สวนเฉลิมพระเกียรติ หรือสวนหลวง ร.9 ใช่
ป่าวน้อ ท่านบอกว่าที่นั่นกว้างขวางมาก สามารถจอดรถได้เป็น 100 คันเลย
และที่สำคัญ ไม่มีไอ้ตัวเล็ก ๆ ทั้งหลายที่มาคอยป่วนพวกพี่เขาด้วย เพราะ
คนแถวนั้นเขาเลี้ยงหมาอย่างเราเหมือนกับชาวบ้านทั่วไปเลี้ยงครับ อยู่กะ
บ้านไม่ต้องออกไปไหน แล้วเดี๋ยวท่านจะไปติดต่อเรื่องขอใช้สถานที่กับ
ผู้ใหญ่ที่ดูแลสถานที่ให้ ใครมีความคิดเห็นประการใด หรือสะดวก และไม่
สะดวกอย่างไร ก็แจ้งไว้ด้วยนะครับ ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาครับ เพราะที่ไหน
ก็ได้ไม่หวั่นอยู่แล้ว
โดย วิสุทธิ์ สุรโชติมงคล - Tuesday, 27 January 2009, 11:38AM

ขอแสดงความยินดีด้วยครับเป็นกิจกรรมที่น่ายินดีอย่างมากเลย

จากบางแก้วสืบศิริ โคราช

ตอบ: พี่ทาโร่
โดย yutthapoom pinitwat - Tuesday, 27 January 2009, 01:56PM

พีทาโร่ จอมป่วนหรือคับ
ผมจังโก้ ตัวแสบคับ..
พี่หล่อจังเยย......

จังโก้
โดย ทาโร่ จอมป่วน - Tuesday, 27 January 2009, 03:02PM

หวัดดีคับ น้องจังโก้  ตอนนี้พี่อายุได้ 73 วันแล้ว  ซนมาก เอาแต่ใจตัวเองมาก เบื่อง่าย เวลาโดนขังแล้วจะหงุดหงิดมาก  โวยวายเรียกให้พ่อมาเปิดกรงให้ แล้วน้องจังโก้เป็นเหมือนพี่ไหม ดูแล้วเราก็คงจะคล้าย ๆกัน (ความหล่อ) ฮิฮิ   แล้วบ้านอยู่แถวไหนคับ

โดย ทองพูน เที่ยงไธสง - Tuesday, 27 January 2009, 04:50PM

หวัดดี พี่ทาโร่   น้องผักหวาน ค่ะ  อายุ 71 แล้ว   ช่วงนี้หนูกำลังซน ชอบกัด  ชอบแทะ รองเท้าทุกคู่ที่ขวางหน้า

โดย พสิษฐ์ ทิพย์มณเฑียร - Tuesday, 27 January 2009, 06:35PM

ขอขอบคุณน้องเมศ ที่ช่วยแนะนำวิธีการฝึกเจ้าตัวร้ายของพี่

ตอนนี้พี่ลักกี้ เชื่อฟังมากขึ้นนิดหน่อย จะพยายามฝึกทุกๆวันจ้า

คราวหน้าจะเจอกันที่ไหนเมื่อไหร่ก็อับเดทกันบ้างนะ จะได้แอบไปขโมยความรู้อีก

โดย charunda soncharoen - Tuesday, 27 January 2009, 10:45PM

โอย...เสียดายที่ไม่ได้ไป

โดย charunda soncharoen - Tuesday, 27 January 2009, 10:55PM

เคยพาโด้ไปตรงเลยสวนหลวง ร.9 ไปอ่ะค่ะที่เค้าเรียกว่าบึงรับน้ำหนองบอน หรือสวนนกอ่ะค่ะ เด๋ววันหลังถ่ายรูปไปให้ดูค่ะ ข้างหน้าเขียนว่าห้ามนำสุนัขเข้า แต่พาโด้ไปเค้าก็ไม่ว่าอะไร

พาไปหลายครั้งแล้วค่ะ

- ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ขอขอบคุณพี่หมา น้องหมา และคนเลี้ยงหมา อย่างมากมาย -

แก้มแดง แก้มแดง แก้มแดง แก้มแดง แก้มแดง แก้มแดง แก้มแดง แก้มแดง

นับว่าเป็นการรวมตัวกันครั้งแรกนะครับ อย่างน้อยคนที่ไปก็ได้แลกเปลี่ยนความรู้และทักษะการเลี้ยงไม่มากก็น้อย

อาทิตย์ที่จะถึงนี้ (31.1.52) ใครว่างจากภาระกิจก็พาน้องหมาไปที่หมายเดิมนะครับ

แต่รอบนี้เราย้ายจุดไปอยู่ตรงบริเวณใกล้ป้อมยามนะครับ จะได้ห่าง ๆ จากหมาตัวเล็กตัวน้อยที่ทำให้เราต้องปวดหัว ที่สำคัญอย่าลืมนำสายจูงมาด้วยนะครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 29 January 2009, 10:00AM
  ลุงหนึ่งคร้าบ ลุงหนึ่ง วันอาทิตย์อ่ะ มันวันที่ 1 นะคร้าบ มะใช่วันที่ 31 ซะหน่อย เอ้หรือว่าลุงหนึ่งแก่แล้วเนี่ย จากน้ำเค็มนะคร้าบ
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Thursday, 29 January 2009, 10:20AM

อาทิตย์ตรุษจีนที่ผ่านมา พี่น้องท่านไหนที่ติดภาระกิจมาไม่ได้  อาทิตย์นี้ผมก็ขอเชิญชวนให้มาพบกันกันอีกเหมือนเดิมนะค้าบ วันอาทิตย์ที่ 1 ก.พ.52 นี้ ที่สนามหญ้าใกล้ป้อมยามนะค้าบยักคิ้ว

นำขนมที่ลูกๆชอบ และที่สำคัญกระดาษและถุงพลาสติก(เก็บมูล)ด้วยค้าบ

โดย โมโจ คนกำแพง - Thursday, 29 January 2009, 11:34AM

อิจฉาน้องข้าวตังกะหม่ามี๊ปุ๋ยจังที่ได้ไปmeeting พี่ก็อยากไปน่ะแต่กำแพงเพชร กับนนท์ช่างไกลกันเหลือเกิน....พี่โมกะน้องพูคงต้องนอนหาวกันต่อไป
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Thursday, 29 January 2009, 01:35PM

ถ้าอย่างนั้นพี่โม กะพี่พู คงต้องเค้ามาชมภาพเพื่อนๆ meeting ที่นี่แล้วละค้าบยักคิ้ว

คิดถึงพี่โมกะพี่พูจังเลยค้าบแก้มแดง 

ปล.พี่พูผลัดขนผลัดฟันหมดหรือยัง

ตอนนี้ผมผลัดขนแล้ว ฟันก็หลุดไป 4 ซี่แล้วค้าบช่างคิด

โดย bukbig krub - Thursday, 29 January 2009, 03:40PM

บุ๊คบิ๊กอยากไปคร๊าบ แต่แม่กะพ่อติดต้องไปงานบวชอ่ะ

บุ๊คบิ๊กอยากไป บุ๊คบิ๊กอยากไป

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

อาทิตย์ที่ 1 ก.พ.2552 นี้ ใครว่างเจอกันที่หมายเดิมนะครับ

ที่สำคัญอย่าลืม สายจูง กระดาษหนังสือพิมพ์ และรางวัลสำหรับน้องหมานะครับ

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น จะรีบมาให้เร็วที่สุดครับ

ตอบ:พี่ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น...จาก...น้องโตโต้ โปเต้ ปาร์ตี้ ก๊าบบบบบบบบบบบ
โดย วัลลภา เวชวิเวก - Sunday, 1 February 2009, 09:58AM
  กำลังเครียคิวคุณพ่ออยู่ก๊าบ...  เพราะคุณแม่ยังขับรถไม่ได้(แต่ใจเต็มร้อย)อยากพาเจ้าตัวเล็กไปพบพี่ๆทั้งหลาย  อุปกรณ์พร้อมและถ้าคุณพ่อO.K.วันนี้พวกเราคงพบกันแน่นอนตามสัญญาหมาบางแก้ว...ก๊าบบบบบบบบบบบ     อ้อ!ลืมถามว่าเวลาเท่าไรก๊าบ เดี๋ยวไปเก้อ.... 
โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Sunday, 1 February 2009, 09:13PM

วันนี้พ่ออั่งเปาไปมาแล้วครับแต่พ่ออั่งเปาไปคนเดียวไม่ได้เอาผมไปด้วย

ที่ทำงานพ่อผมอยู่แถวนั้นครับ(พ่อทำงานวันอาทิตย์) ไม่ทราบว่าวันธาฃรรมดาพวกพี่

รวมตัวกันมั๊ยครับ  พ่ออยากพาไปครับแต่พ่อไม่มีเวลา

โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Wednesday, 4 February 2009, 05:18PM

ตอบอั่งเปาหน่อยครับพี่ข้าวกล้องข้าวปุ้น (อยากไปรวมตัวด้วยครับ

สวัสดีครับเจ้าอั่งเปา

ส่วนใหญ่กลุ่มจะเจอกันทุกวันอาทิตย์ครับ

สัปดาห์นี้ไปเร็วหน่อยนะครับ 16.00 น.

เพราะครูเมศเราติดงานครับ

ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น และคณะ

ยินดีต้อนรับครับ

โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Monday, 9 February 2009, 03:42PM

ขอขอบคุณแทนอั่งเปาสำหรับกิจกรรมดีๆคนรักบางแก้วนนท์ครับ ขอบคุณพี่น้ำเค็ม 

น้องน้ำค้าง พี่ข้าวตัง น้องข้าวปุ้น และคุณพ่อคุณแม่น้องๆครับรู้สึกอบอุ่นและสึกดีมาก

ครับ ประทับใจมากครับตั้งแต่เดินเข้ามาครับ ขอบคุณพี่หนึ่งครับที่สอนและให้ความรู้

ดีๆเกี่ยวกับการควบคุมและอาหารดีๆครับ คราวหน้าเอาพี่ข้าวกล้องมาด้วยน่ะครับ

อยากให้การรวมตัวดีนี้มีตลอดไปน่ะครับ และอยากบอกพ่อและแม่ที่เข้ามาดูกระทู้นี้และ

ไม่ได้เอาน้องหมาไปถ้าอยู่ไม่ไกล้เกินเอาเค้ามาทำกิจกรรมร่วมกันเถอะครับเพื่อ

สุขภาพจิตที่ดีของน้องหมาของเราครับ กล่มคนรักบางแก้วนนท์เค้ายินดีตอนรับครับ

ปล.อังเปาเล่นจนเหนื่อยหลับปุ๋ยเลยครับ ถึงบ้านทำตัวน่ารักขึ้นนิ่งมากครับอยุ่ในการ

ควบคุมดี จะไปอีกแน่นอนครับ

โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Monday, 9 February 2009, 03:50PM

ลืมบอกไปครับพี่หนึ่งครับ mailผมครับ  BOYKUB_69@HOTMAIL.COMครับ

มีเกร็ดความรู้อะไรดีๆรบกวนพี่ส่งมาบอกหน่อยน่ะครับ/ขอบคุณครับ

โดย พสิษฐ์ ทิพย์มณเฑียร - Monday, 9 February 2009, 10:56PM

แงๆๆๆๆ พี่ลักกี้ไม่ได้ไปด้วยอ่ะ ก็วันที่ 1 คุณพ่ออยู่เกาหลีครับ

คราวหน้าจะไปเจอกันวันไหนอีกบอกพี่ลักกี้ด้วยนะคร๊าบ

ตอบ: พี่ลักกี้
โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Tuesday, 10 February 2009, 11:46AM

พี่ลักกี้หายไปหลายอาทิตย์เลยค้าบ  ฝึกเดินไปถึงไหนแล้วค้าบ

วันอาทิตย์นี้มาเล่นกับน้องๆใหม่นะค้าบ ที่เดิม 4 โมงเย็นค้าบ

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Tuesday, 10 February 2009, 12:07PM

พี่ข้าวตัง ยินดีต้อนรับน้องๆ ที่มาใหม่นะค้าบยักคิ้ว

วันที่ 8 ก.พ. พี่อายุครบ 4 เดือนพอดีเลยค้าบ เลยให้แม่พี่ข้าวกล้องถ่ายรูปคู่กับหม่ามี๊ค้าบ ตัวตลก

โดย ข้าวตัง บางซื่อ - Tuesday, 10 February 2009, 12:20PM

มากันเยอะๆนะค้าบพี่น้องค้าบเห็นด้วย

ทุกวันอาทิตย์ เวลา 4 โมง เย็น สนามหญ้าในกระทรวงสาธารณสุขค้าบยักคิ้ว

"คนรักษ์บางแก้วนนท์" (15.2.52)

อาทิตย์นี้ใครว่าง ไม่ติดภาระกิจที่ไหน

เชิญที่หมายเดิมนะครับ สนามหญ้ากระทรวงสาธารณะสุข ด้านใกล้ป้อมยาม

ตั้งแต่เวลา 16.00 น. นะครับ มากันเยอะ ๆ นะครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้กัน

ที่สำคัญสัปดาห์นี้คุณครูเมศของพวกเรามาเร็วด้วยนะครับ ใครอยากฝึกเจ้าบางแก้ว

ไปเลยนะครับอย่าชักช้า โอกาสดี ๆ มีน้อย

(สำรองบัตรได้ที่ thaiticket major ทุกสาขา)

สอบถามเส้นทางได้ที่    ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น

โดย อั่งเปา ทะเลแก้ว - Saturday, 14 February 2009, 12:47PM

อั่งเปาขอจองตั๋ว1ใบครับพี่ข้าวกล้อง ข้าวปุ้น ( ขอแถวหน้าเลยน่ะครับ ) แล้วเจอกัน

ครับ ไปกันเยอะๆน่ะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 14 February 2009, 02:31PM
  ขอบคุณคุณข้าวกล้อง  ข้าวปุ้น  ข้าวตัง  ข้าว...  ครูเมศ และสมาชิกทุกท่านที่ร่วมสร้างสรรค์กิจกรรมของคนรักบางแก้วขึ้นมาอีกครั้งหนึ่ง
ทำให้นึกถึงวันคืนเก่าๆ  สมาชิกเก่าๆ  ที่ผ่านไป
แต่ความรักในบางแก้วไม่เคยเปลี่ยน

http://www.bangkaew.com/club/index.php?option=com_wrapper&Itemid=43
สุนัขที่พาไป  ควรฉีดวัคซีนให้ครบก่อน
ถ้าสุนัขยังเล็กอยู่   แม้จะฉีดวัคซีนครบแล้ว  ขอให้อุ้มกับตัว หรือ วางกับเสื่อ
อย่าปล่อยให้ไปเลียสิ่งของบนพื้นหญ้า

อาทิตย์พรุ่งนี้  มีอะไรดีๆ  ช่วยถ่ายรูปมาขึ้นกระทู้ใหม่  เล่าให้ฟังบ้างนะ
ถ้ากระทู้เก่ารูปเยอะ  จะทำให้โหลดนาน
สุขสันต์วันวาเลนไทน์  สับสน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew