พาด็อตเน็ตไปเที่ยวงานประกวดบางแก้วที่พิษณุโลกในวันสงกรานต์
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 22 April 2008, 07:43PM

เช้านี้ออกจากบ้านตี 4 กว่า  ไปเจอเพื่อนร่วมทางติดกันเหนียวหนึบอยู่บนวงแหวนบางปะอิน  ฉีกออกทางลำลูกกามาติดแหง็กอยู่บนทางหลวงสายเอเชียตรงแยกเข้าอยุธยา   แบบว่าไม่เห็นอนาคต   แทบจะถอดใจกลับบ้านแล้ว   ลองเลี้ยวเข้าอยุธยาไปใช้ทางสายในไปอ่างทองออกสิงห์บุรี   ออกทางหลวงสายเอเชียอีกครั้งแล้วไปทางตากฟ้าที่แยกอินทร์บุรี  เพื่อหลบนครสวรรค์ ซึ่งคงเป็นเหมือนนครนรกในวันสงกรานต์
ตอบ: พาด็อตเน็ตไปเที่ยวงานประกวดบางแก้วที่พิษณุโลกในวันสงกรานต์
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 09:51PM

ไปถึงพิษณุโลกก็เกือบเที่ยงพอดี

เขากำลังประกวดบางแก้วเพศเมีย 3-6 เดือนกันอยู่

หมอนิสิตจะให้ลง  คุณจิตติจะมาช่วยจูงให้

แต่สงสัยด็อตเน็ตนั่งรถมานาน  ไม่ยอมเดิน ง่วง

เลยขอนั่งชมอยู่ข้างขอบสนามแทน

ตอบ: พาด็อตเน็ตไปเที่ยวงานประกวดบางแก้วที่พิษณุโลกในวันสงกรานต์
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 09:55PM

ที่มาจากกรุงเทพฯก็มีคุณวันชัย  พาลูกๆมาร่วมสนุกด้วยหลายตัว

ในรูปขวาสุด คือ ลัคกี้ น้องของด็อตเน็ต มาทันประกวดในรอบเพศเมีย 3-6 เดือน

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:04PM

ตามด้วย ดีเจโดยคุณช้าง ในรอบประกวดบางแก้วเพศผู้ 3-6 เดือน

มีคู่แข่งน่ากลัวอยู่หลายตัว อย่าง อันซีนของคุณจิตติ  และ ตัวขวาสุดของ อ.กมล

ที่นั่งริงไซด์ใส่หมวกชมการประกวดอยู่ข้างขอบสนาม คือแม่เกาลัดที่ทราบข่าวจากชุมชนคนรักบางแก้ว พาครอบครัวบินไปเที่ยวด้วย

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:06PM

ตัวขวาสุดของ อ.กมล  ที่ว่าน่ากลัว คือ อายุแค่ 4 เดือนกว่าเท่าด็อตเน็ต   แต่ตัวใหญ่กว่าเยอะเลย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:13PM

บัดดี้ ก็เจอคู่แข่งที่น่ากลัว อย่างของ คุณปทุม และคุณพิชัย  ขออภัยจำชื่อหมาและรุ่นไม่ได้
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:16PM

อันนี้ ก็อีกรุ่นหนึ่ง  ท่านใดจำชื่อหมาตัวไหนได้  ก็ช่วยบอกด้วยละกัน

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:18PM

รุ่นนี้  จำง่ายหน่อย  เพราะมีแค่ 2 ตัว

ฮัมฟรี่ของคุณช้าง  กับ แม็กนั่มของคุณจิตติ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:21PM

ดาบศักดิ์ปีนี้เอามาตัวเดียว   เห็นบอกว่า หมามันหล่น  แปลว่า ขนมันร่วง

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:24PM

รุ่นนี้ ก็มี 2 ตัว

เฮียทางขวา  หน้าคุ้นๆอยู่  ไม่แน่ใจว่า จากคอกกมลชัยหรือเปล่า

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 13 April 2008, 07:29PM

สุดท้าย  เป็นรุ่นใหญ่   แต่ละตัวสวยๆทั้งนั้น  ทั้งขาวดำ ขาวเทา ขาวน้ำตาล

ลองทายดูว่า  ตัวไหนจะได้ถ้วยพระราชทานไปครอง

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 April 2008, 10:30PM

ลองดูวิดิโอคลิปได้ที่ http://www.youtube.com/watch?v=jYcWl43bjNc

โดย hudiny bangkaew - Saturday, 12 April 2008, 11:29PM

ที่พี่ช้าง จูงน่าจะชื่อ  ฮัมวี่  คับ  พี่  ไม่ใช่  ฮัมฟรี่  เจ้าฮัมวี่  เป็นตัวที่ผมแอบเชียร์อยู่ เพราะ ฮัมวี่  เป็น พี่น้อง กับ เจ้าลูกเล็ก  ของผม  จริงๆ  แต่ก่อน ลูกเล็กผม  ชื่อ แฮมเมอร์ แต่  ผมมาเปลี่ยนให้เป็น  มันนี่  *-*

โดย โมโจ คนกำแพง - Sunday, 13 April 2008, 01:16AM

ของพี่ปทุมน่าจะเป็นเจ้าเสือน้อย

ลูกของ เจ้าผาไท( แชมป์ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ  งานประเพณีสงกรานต์ จังหวัดพิษณุโลก ปี 2548)

หลาน ทาโร่(แชมป์ถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพฯ 5 ใบ)

แต่ไม่ทราบผลเดี๋ยวจะโทร. ไปถาม

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 12:32PM

สวัสดีครับพี่วิเชียรกลับถึงบ้านกี่โมงครับผมถึงบ้านเที่ยงคืนผมอยู่จนจบงานครับร้อนสุดๆครับขอบคุณครับที่เป็นกำลังใจให้เจ้าLUCKY.DJ..HUMVY..BUDDY.เลยได้เก็บภาพการรับรางวัลของแต่ละรุ่นมาให้เพื่อนดูครับครับ....ส่วนชื่อน้องหมาแต่ละรุ่นคงจำไม่ได้หมดครับคงต้องรอเพื่อนสมาชิกที่ไปงานมารายงานเพิ่มเติมอีกที่นะครับ

เริ่มตั้งแต่รุ่น0-3เดือนไปเลยนะครับ.รุ่นนี้น้องหมาของคุณโด่งได้ไปครับ

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 12:39PM

เพศผู้0-3เดือนครับมีน้องผู้ชายส่งน้องหมาลงประกวดตัวเดียวแต่กรรมการประกาศให้รางวัลครับเพราะว่าน้องหมาสมบูรณ์ครับ..
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 12:55PM

รุ่น.3-6.เดือนเพศเมีย รุ่นนี้เป็นรุ๋นที่สนุกมากครับเพราะผมส่งเจ้าลักกี๊น้องสาวของเจ้าด็อตเน็ต(ทูนา)ลูกของฮอลลี่กับไหมฟ้าของพี่เอพี่ตุ๊เข้าประกวดด้วยครับ..ตอนแรกมีลุ้นครับแต่สุดท้ายเห็นกรรมการมาอธิบายว่าตัวเล็กไปครับให้กลับมาปรับปรุงต่อไปครับไม่เป็นไรงานหน้าเอาใหม่ครับ..สุดท้ายผู้ชนะเป็นน้องหมาของพี่ไพโรจน์..ที่ชื่อซาหริ่มได้ที่1ไปครับ..ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 01:08PM

รุ่น3-6เดือนเพศผู้.รุ่นนี้เป็นรู่นที่สนุกอีกเหมือนกันครับมีค่ายดังๆส่งน้องหมาเข้าประกวดเยอะครับ...มีของอ.แอ๊ด.อ.จิตติ..อ.กมล..และที่จำชื่อไม่ได้ครับ.รุ่นนี้ผมก็ส่งเจ้าDJลูกของฮอลี่กับชีวาของพี่เอลงประกวดเช่นกันอ.ช้างเป็นคนจูงงานนี้ทำงานหนักน่าดูครับงานนี้เห็นบอกว่าน้ำหนักลงไป3โลครับร้อนสุด.อิอิ..ระทึกสุดๆครับแต่ก็ถือว่าทำได้ดีครับ.เจ้า.DJคว้ารางวัลที่2มาครองได้สำเร็จครับ..น้องหมาของอ.แอ๊ดได้ที่1ชื่อเจ้าซินถ้าจำไม่ผิดนะครับส่วนที่3เป็นของอ.จิตติน้องหมาชื่อเจ้าอันซินครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 01:26PM

เพศเมีย6-9.กรรมการก็ต้องทำงานหนักครับเพราะน้องหมาสวยๆทั้งนั้นครับใช้เวลาตัดสินนานครับกว่าจะได้ผู้ชนะครับ..ผมจำชื่อไม่ได้นะครับต้องขออภัยน้องหมาทุกตัวด้วยนะครับแต่เอารูปมาให้เพื่อนๆดูครับ..แต่น่าจะเป็นกลุ่มของอ.แอ๊ดที่ได้ไปนะครับผิดถูกต้องขออภัยไว้ที่นี้ด้วยนะครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 01:36PM

เพศผู้9-12เดือนรุ่นนี้.ผมส่งเจ้าฮัมวี่ลูกเจ้าฮอลลี่กับลี่นลี่ของอ.ช้างเข้าประกวดซึ่งรุ่นนี้มีน้องหมา2ตัวส่งเข้าประกวดของอ.จิตติชื่อแม็กนั่ม..ผลการการประกวดเจ้าฮัมวี่ได้ที่2มาครองครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 01:40PM

รูปรับรางวัลครับของฮัมวี่ครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 01:55PM

รุ่น12-15เดือนเพศผู้..ผมส่งเจ้าBUDDYเป็นหลานของฮาราชิกับวันใหม่และซัยโจเป็นน้องหมาที่แบ่งเฮียพงรักษ์แห่งคอกบางแก้วอินเตอร์มาเล่นประกวด.บัดดี๊เจอคู่แข่งระดับ5ดาวทั้งนั้นก็เลยครับที่1ตกเป็นของอ.พิชัยไปครับขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 02:02PM

สุดท้ายมาดูโฉมหน้าถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพกันครับเป็นน้องหมาที่คุณโด่งเป็นผู้จูงจำชื่อไม่ได้ครับกลัวผิดแล้วจะเสียหายเลยจำไม่ได้เลยดีกว่ารอเพื่อนสามาชิกท่านอื่นมาบอกอีกที่ครับ..อิอิ...ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของน้องหมาด้วยนะครับ
โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 02:11PM

รองแชมป์เป็นของอ.แอ๊ดครับ...ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 13 April 2008, 02:29PM

ขอบคุณมากครับคุณวันชัย     ผมอยู่ถึงประกวดรุ่นใหญ่  ไม่ทันประกาศผล ก็รีบกลับครับ  เพราะอากาศร้อน ทั้งแฟนทั้งหมา ทำท่าอยากกลับบ้านกันแล้ว   ปีหน้าภาวนาว่าให้จัดตอนเย็นเหมือนเดิม  จะได้ไม่ร้อน  ประกวดเสร็จอยู่เที่ยวงานต่อ  นอนค้างคืนได้

โชคดี  ขากลับรถไม่ติด  ถึงบ้าน 1 ทุ่ม กว่า  ขอแสดงความยินดีกับน้องหมาของคุณวันชัยด้วย  ฝากรูปบัดดี้ที่ถ่ายไว้มาให้ดูครับ 

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 02:31PM

งานหน้าเราจะพาน้องหมาไปร่วมสนุกอีกนะครับ....แต่ถ้าจัดตอนเย็นจะดีมากเลยครับ..กลางวันร้อนสุดๆเลยครับสงสารน้องหมาครับ

และต้องขอขอบคุณพี่วิเชียรมากครับที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการตัดสินของกรรมการ..แพ้ชนะไม่สำคัญครับแต่ก็ได้ร่วมสนุกกันครับ.

แต่ก็ภูมิใจมากครับกับ.3.รางวัลที่ได้ครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 13 April 2008, 02:37PM

ตัวที่ได้ถ้วยพระราชทานนี้  ผมก็ไปขอถ่ายรูปมาก่อนเขาจะลงประกวด

เห็นโครงสร้างดี สีสวย  เลยไปถามเจ้าของดู รู้สึกจะเป็นของกำนัน  สุนัขชื่อ เสมา

เห็นแบบนี้  คุณวันชัย คงอยากมีไว้อีกหลายตัว อิอิ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 13 April 2008, 02:56PM

ฟังว่าเสมาเป็นน้องของแสนเมืองที่ได้ถ้วยพระราชทานปีที่แล้ว

ก็ต้องชมว่ากำนันท่านสร้างผลงานไว้ได้อย่างต่อเนื่อง   มีตัวใหม่ๆมาลงชิงชัยทุกปีครับ

โดยเฉพาะ คงต้องให้เครดิตแฮนเดอร์มือทองซึ่งปีนี้ดูจะหล่อกว่าเก่า  ไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันหรือเปล่า คุณโหนก หรือ คุณโด่ง ?

ตอบ: แวะไปร่วมงานประกวดสุนัขบางแก้วชิงถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ ในงานประเพณีสงกรานต์จังหวัดพิษณุโลก
โดย Pingpong \(-_-)/ - เสาร์, 14 เมษายน 2007, 02:48PM

ผู้ที่ได้ถ้วยพระราชทานไปครองคือ

แสนเมือง  จูงโดยคุณโหนก    ถ่ายรูปร่วมกับเจ้าของ

ซึ่งจะต้องมาโชว์ตัวบนเวทีสงกรานต์พร้อมสุนัขเพื่อรับถ้วยในคืนถัดไป

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2644

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 02:56PM

ขอบคุณมากครับสำหรับกำลังใจแต่ผมก็คงพอแค่นี้ก่อนครับพี่วิเชียร..แค่นี้ก็แย่แล้วครับ

ตัวที่ใด้แชมป์ชื่อเสมา..จูงโดยคุณโหนกต้องขอโทษคุณโหนกด้วยครับที่จำชื่อผิดเป็นคุณโด่ง..แต่ชื่อน้องหมาผมไม่แน่ใจแต่คิดว่าชื่อเสมาเลยไม่บอกครับ..กลัวจะเสียหายครับ..ก็คิดถูกแล้วที่ไม่พิมพ์ลงไป

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 03:12PM

ฝากน้องเจ้าลักกี๊..น้องของด็อตเน็ต.(ทูนา)ให้พี่วิเชียรดูว่าวิ่งเป็นไงบ้างครับ ..แอบเสียใจนิดๆที่กรรมการบอกว่าตัวเล็กผอมไปหน่อยให้มาปรับปรุงใหม่ให้อ้วนกว่านี้อีกหน่อย..งานหน้าเอาใหม่ครับ
โดย sumo kalamair - Sunday, 13 April 2008, 03:11PM

ขอแสดงความยินดีกับคุณวันชัย พี่ช้างด้วยครับ สำหรับรางวัลที่ติดมือกลับมา ทั้งเจ้าบัดดี้, ดีเจ, ฮัมวี้ ด้วยนะครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 13 April 2008, 03:14PM

ลัคกี้วิ่งสวยครับ  ลองให้กินโครงไก่สดดิบ  รับรองมันจะเจริญอาหาร  อ้วนถ้วนสมบูรณ์  เข้าประกวดงานเมืองทอง และ สวนสามพรานได้สบายเลยครับ

ส่วนด็อตเน็ตนั้น   คงต้องไปฝึกยืนนิ่งวิ่งสวยใหม่ครับ    ตอนนี้ สมาธิสั้น และ ชักจะขี้ระแวงหน่อยๆ  สงสัยติดเชื้อมาจากปิงปองครับ

โดย wanchai @ - Sunday, 13 April 2008, 03:59PM

ขอบคุณครับพี่วิเชียรจะให้กินเลยไม่ลองแล้วครับเห็นเจ้าทูนาแล้วอยากได้แบบทูนาเลยครับโครงสร้างดีมากเลยครับ..ก็วางแผนจะเอาลงประกวดงานเมืองทอง และ งานสวนสามพรานพอดีครับ.ถ้าไม่ผลัดขนเสียก่อน

ขอขอบคุณพี่SUMOมากครับ..สำหรับกำลังใจครับงานหน้าคงได้เจอกันนะครับพี่

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 13 April 2008, 08:54PM

ยินดีกับพี่วันชัย,พี่ช้างและหมาที่สามารถไปคว้าถ้วยรางวัลในงานประกวดที่ จ.พิษณุโลกในครั้งนี้ ถือว่าเป็นการประกวดสั่งสมประสบการณ์ของตัวเราและหมาด้วยครับ ยิ่งประกวดมากประสบการณ์มากขึ้นเรื่อยๆ ครับ ตอนนี้ผมก็สั่งสมประสบการณ์ของเจ้ากาก้าและชีลี่อยู่เช่นกันครับ ยินดีด้วยอย่างยิ่งนะครับพี่

โดย คมสัน จ้อยลี - Sunday, 13 April 2008, 09:58PM

สวยๆทุกตัวเลยครับ ยินดีกับทุกตัวที่ได้รับรางวัลด้วยนะครับสับสน

โดย hudiny bangkaew - Sunday, 13 April 2008, 10:15PM

อยากจะบ่นอะไรนิดหน่อยแต่ไม่เอาดีกว่า    *-*

ดีใจกับคุณ  พี่วันชัย กับ พี่ช้างด้วยคับ  ได้มาแค่นี้  แต่ก็สุดยอดแล้ว เยี่ยมจริงๆ

โดย Natta Suriya - Tuesday, 15 April 2008, 09:57PM

ขอบคุณคุณไตรสิทธิ์ค่ะ ที่กรุณาเดินมาทักทาย...ยินดีมากค่ะ ที่ได้รู้จักกัน

ได้ภาพในงานมาบ้างค่ะ แต่ไม่ค่อยรู้จักชื่อหลายๆท่าน...ขออภัยด้วยค่ะ แลบลิ้น

โดย Natta Suriya - Tuesday, 15 April 2008, 10:08PM

ถ้วยรางวัลรวมของไก่ชนด้วยค่ะ
โดย Natta Suriya - Tuesday, 15 April 2008, 11:42PM

ถ่ายก่อนประกวดค่ะ
โดย Natta Suriya - Tuesday, 15 April 2008, 11:48PM

เสมากับเจ้าของค่ะ

โดย Natta Suriya - Tuesday, 15 April 2008, 11:53PM

พริตตี้...ที่หนึ่งรุ่นจิ๋ว
โดย Natta Suriya - Tuesday, 15 April 2008, 11:58PM

เพศเมีย 3-6 เดือนค่ะ
โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 12:02AM

เพศผู้ 3-6 เดือน
โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 12:05AM

อีกรูปค่ะ
โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 12:06AM

รุ่นใหญ่
โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 12:08AM

แชมป์ค่ะ...เสมา
โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 12:22AM

อีกรูปค่ะ
โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 11:18AM

ทำไมวันนี้รูปไม่ขึ้นเลยคะ...เมื่อคืนยังขึ้นครบทุกรูปเลยน๊า ตายดีกว่า

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 16 April 2008, 12:07PM

ขอบคุณคุณ Natta Suriya   ที่เอารูปมาให้ชมกัน

รูปมาครบครับ  ที่รูปไม่ขึ้นนั้น  บางครั้งเป็นเพราะการจราจรบนเน็ตติดขัด   ยิ่งกระทู้ที่รูปเยอะ  อาจทำให้บางรูปถูกส่งมาไม่ครบ   ต้องลองดูใหม่    ลองตัดเน็ตแล้วต่อใหม่  เพราะผมใช้ของ true internet อยู่    เช้านี้ เว็บส่วนใหญ่จะอืดมาก  เว็บบางแก้วเข้าไม่ได้เลย   แต่พอตัดเน็ตแล้วต่อใหม่  หายครับ    คิดว่าเป็นปัญหาทางแทรฟิกของเครือข่ายอินเทอร์เน็ต

ว่าแต่ว่า คุณ Natta Suriya ไปพิษณุโลกคราวนี้  เกิดแรงบันดานใจอะไรดีๆบ้างไหม   ได้ลองหาเพื่อนให้เกาลัดหรือยัง กัดฟัน

โดย suwanna manasomboonpan - Wednesday, 16 April 2008, 01:11PM

ขอบคุณทุกคนที่เอารูปน้องหมามาให้ดูนะคะสวยๆทุกตัวเลยคะ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 16 April 2008, 09:46PM

ต้องขอบคุณคุณวันชัยด้วยที่เอารูปมาแบ่งปันกันดู

เรื่องการทานโครงไก่สดดิบ   ถ้าทานตั้งแต่เล็ก  หมาจะทานได้ดี  เพราะไม่เลือกกิน

แต่ถ้าหมาโตแล้ว   อาจไม่คุ้น  ไม่ชอบกิน  เหมือนโบกับปิงปองตอนแรกๆก็ไม่กิน   ต้องเติมน้ำซุปขาหมู  หรือ  น้ำซุปเป็ดพะโล้ให้มันมีกินหอมชวนกินหน่อย     แต่หลังจากที่มันคุ้นเคยแล้ว  โครงไก่สดดิบที่เอาออกจากตู้เย็น  ยังละลายน้ำแข็งไม่เสร็จดี     มันก็กินได้อย่างเอร็ดอร่อยราวกับกินไอสครีม  

ปกติจะซื้อมาจากแมโครอาทิตย์ละครั้ง  เฉือนที่เป็นหนังและไขมันออกไป  แล้วหั่นแบ่งใส่ถุงแช่ตู้เย็นไว้กินวันละถุง    หมาเล็กหรือหมาที่ผลัดฟัน  เคี้ยวลำบาก    ควรสับให้มันละเอียดหน่อย

ด็อตเน็ต(ทูน่า)ชอบกินโครงไก่สดดิบมาก  นอกจากนี้ ยังกินอาหารเสริมพวก อาหารเม็ดและข้าวคลุก อีกวันละ 2มื้อ เช้า-เย็น  จนพุงกาง   เวลาโยกย้ายส่ายตระโพก  พุงจะแกว่งไปมา   ยังสงสัยว่า  ทำไมมันไปใหญ่ที่พุงอย่างเดียว   ส่วนอื่นดูจะเป็นหมาผอมมากกว่า กัดฟัน

http://www.bangkaew.com/elearning2/file.php/1/moddata/forum/1/29402/IMG_1056.JPG

ท่านที่สนใจเรื่องการเลี้ยงด้วยโครงไก่สดดิบ ให้ศึกษารายละเอียดได้ที่ Bangkaew and BARF

โดย Natta Suriya - Wednesday, 16 April 2008, 10:22PM

คุณไตรสิทธ์คะ...ต้องขอโทษด้วยค่ะ ใจร้อนไปหน่อย พอดีลอง refresh หน้าจอกับเข้าเวปใหม่อยู่สองสามครั้งแล้วยังไม่เห็นภาพเฉพาะที่เป็นส่วนของตัวเองน่ะค่ะ เลยสงสัยว่าทำอะไรพลาดไปเองรึป่าว...นึกว่าต้องโพสต์รูปใหม่ซะแล้ว แลบลิ้น

ไปเที่ยวงานครั้งนี่สนุกมากเลยค่ะ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกมากมาย แต่ก็มีปัญหาตามมา...เรื่องอยากหาน้องเล็กๆมาเป็นเพื่อนเกาลัดซักตัวนี่แหล่ะค่ะ ยิ้ม

โดย บดินทร์ ศรีลุนช่าง - Thursday, 17 April 2008, 06:15AM
  คุณพี่ไตรสิทธ์ ครับกินดิบไม่เป็นพยาธิหรือครับ.......
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 18 April 2008, 10:22AM

ตอบ บดินทร์ ศรีลุนช่าง

เรื่องถ้ากินดิบไม่เป็นพยาธิหรือ 

ได้ตอบที่กระทู้เกี่ยวกับบาร์ฟ  ช่วยไปอ่านที่

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=3655

โดย เปี่ยมสุข บางแก้ว - Friday, 18 April 2008, 12:59PM

เสียดายจังที่ไม่ได้ไป

โดย jitti r - Saturday, 19 April 2008, 03:27AM

คุณ Natta สวัสดีครับ วันนั้น ไม่ทราบว่าเป็นใครเลยไม่ได้ทักทายครับ ยินดีต้อนรับ สำหรับงานประกวดครั้งหน้า อันซีน ก็ลงประกวด  ได้ที่ 3 ในรุ่น 3-6 เดือน แต่ให้น้องไก่เป็นมือจูง ส่วนผมจูงเจ้าแม็คนั่ม  เจอกันทักทายได้นะครับ ยินดีสำหรับทุกท่านที่รกบางแก้ว. 
โดย Natta Suriya - Saturday, 19 April 2008, 10:23PM

สวัสดีค่ะคุณจิตติ ขอบคุณและขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ โอกาสหน้าคงได้คุยกันค่ะ

โดย Natta Suriya - Saturday, 19 April 2008, 10:28PM

นี่คืออันซีนใช่ป่าวคะ...หล่อจังค่ะ เค้าชอบให้ถ่ายรูปด้วยค่ะ
โดย leo ubon - Monday, 21 April 2008, 08:03AM
  ชื่อเหมือนหมาน้องชายชิสุห์ "มันนี่" รูปหล่อเชียวคุณหมอก

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew