ขออนุญาตทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นในทุกกระทู้และทุกบทความของ "เพื่อนบางแก้ว"
โดย oak _bangkaew - Thursday, 5 April 2007, 10:58AM

ผมได้รับมอบอำนาจมาจาก พี่เพื่อนบางแก้ว ให้มาช่วยดำเนินการแจ้งขออนุญาตเพื่อนๆในเวป "ชุมชนคนรักบางแก้ว" ทุกท่านที่ได้ร่วมแสดงความคิดเห็นในกระทู้ต่างๆ บทความต่างๆที่ พี่เพื่อนบางแก้วได้ตั้งขึ้น  จึงขออนุญาตลบทุกๆความคิดเห็นของทุกท่านที่ได้เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ  เจตนาของพี่เพื่อนบางแก้ว  คือ ไม่อยากให้บทความของตนและกระทู้ของตนทุกกระทู้  ถูกนำไปสร้างความขัดแย้งอีก  จึงเป็นเหตุทำให้ต้องออกมาขออนุญาตลบข้อมูลทั้งหมด  เพื่อความสบายใจ  ครับ

ขอบคุณครับ

oak_bangkaew

ตอบ: ขออนุญาตทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นในทุกกระทู้และทุกบทความของ "เพื่อนบางแก้ว"
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 5 April 2007, 08:40PM

ผมขอลบบทความที่ไม่เกี่ยวกับท่านอื่น  หรือ เกี่ยวข้องน้อย ให้ก่อนละกัน คือ

แหล่งข้อมูลคู่มือการเลี้ยงของ บ้านโชกุน

การดูแลลูกสุนัขหลังคลอด

ส่วนบทความหรือกระทู้อื่นๆ    คงต้องให้เกียรติท่านที่มีส่วนร่วมแสดงความคิดเห็นท่านอื่นๆด้วย

ตอบ: ขออนุญาตทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นในทุกกระทู้และทุกบทความของ "เพื่อนบางแก้ว"
โดย oak _bangkaew - Thursday, 5 April 2007, 09:58PM
  แล้วนี่สรุปว่าต้องการแบบไหนละครับ  ขอแบบครั้งเดียวจบเลยได้ไหมครับ ทีแรกบอกให้ขออนุญาตอย่างเป็นทางการ พอมาทีนี่บอกต้องใครทุกคนที่มีส่วนร่วมมา ผมว่าผมเขียนไปนี่เคลียรแล้วนะครับ  ไม่เข้าใจว่าจะดึงต่อไปเพื่อเรียกเรทติ้งอะไร หรือดึงเพื่อจะแลกกับเงินที่เป็นส่วนลดที่จะได้เมื่อมีคนเข้าเวปมางั้นหรือครับ  ผมว่าปกติคนเขาไม่ทำกันแบบนี้นะครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 5 April 2007, 11:41PM

คุณโอ๊ค  ลองไปอ่านใหม่ดูนะครับ  คงอ่านภาษาไทยรู้เรื่อง 

มีใครอนุญาตให้ลบความเห็นของเขาเองหรือยัง

19:00 - 04/04/07 Admin ..สำหรับบทความที่เป็นของท่านบรรยายอยู่คนเดียว เท่าที่เจอตอนนี้ มีรายวิชาเรื่อง การดูแลลูกสุนัขหลังคลอด ลบได้ครับ จะให้ลบหรือจะให้ลิงค์ไปยังชุมชนใหม่ที่ท่านกำลังสร้างขึ้น ก็ได้ครับ ยินดีสนับสนุน แต่ช่วยออกมายืนยันด้วยนะครับ เกิดลบไปแล้ว ไม่ตรงกับเจตนาของท่าน จะยุ่งเลย เพราะคุณโอ๊คอาจไม่ได้อยู่กับท่านตลอดไป เขารับผิดชอบไม่ได้

18:34 - 04/04/07 Admin ..ได้ครับ ช่วยบอกให้ท่านช่วยมายืนยันหมายเลขกระทู้ที่ต้องการลบให้ด้วยครับ กระทู้ไหนเป็นของท่านว่าอยู่คนเดียว สามารถลบได้ครับ แต่ไม่สามารถลบกระทู้ที่มีความเห็นท่านอื่นอยู่ด้วย นอกจากว่าท่านจะไปขออนุญาตท่านอื่นที่ร่วมแสดงความเห็นนั้นอย่างเป็นทางการ การลบเฉพาะความเห็นของท่านอย่างเดียว ทำไม่ได้ครับ เพราะมีความเห็นท่านอื่นเกาะอยู่ จะทำให้โปรแกรมเกิด Error
10:39 - 04/04/07 oak_bangkaew ..พี่เขาบอกว่าให้ช่วยลบทุกกระทู้ที่มีชื่อเขา และบทความของเขาด้วยครับ ขอขอบคุณที่ท่าแอ๊ดมินยอมรับเจตนาของเจ้าของข้อมูล

09:58 - 04/04/07 Admin ..ได้ครับ ช่วยบอกให้ท่านช่วยมายืนยันหมายเลขกระทู้ที่ต้องการลบให้ด้วยครับ กระทู้ไหนเป็นของท่านว่าอยู่คนเดียว สามารถลบได้ครับ กระทู้ไหนมีความเห็นของท่านอื่นอยู่ด้วย จะลบได้ลำบากครับ เพราะความเห็นมันจะโยงกันอยู่ในฐานข้อมูล จะไปลบความเห็นท่านอื่นด้วยก็เป็นการไม่บังควรครับ ผมพยายามชี้แจงเสมอว่าเว็บนี้ใช้อุดมการณ์ของ Moodle ในการเชื่อมโยงความรู้ของทุกคนเข้าด้วยกัน (Connecting Knowledge)

09:17 - 04/04/07 oak_bangkaew ..เรียนท่านแอ๊ดมิน เสี่ยเพื่อนบางแก้วฝากมาบอกว่าช่วยลบข้อมูล กระทู้ทั้งหมดที่เกี่ยวกับ เพื่อนบางแก้วทั้งหมดที เพราะไม่สบายใจที่ข้อมูลที่สั่งสมมา ความรู้ที่สั่งสมมา ความพยายามที่พรากเพียรมาของเขาจะมักถูกนำไปสร้างความขัดแย้ง จนเขาไม่สบายใจ เขาเลยฝากมาบอกครับ หวังว่าท่านแอ๊ดมินคงจะลบข้อมูลทั้งหมดตามเจตนาของเจ้าของข้อมูลครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 6 April 2007, 06:57AM

ผมลองลบบทความท่านในคู่มือการเลี้ยงสุนัขตามลิงค์ข้างบนแล้วนะครับ

แหล่งข้อมูลคู่มือการเลี้ยงของ บ้านโชกุน

แต่เนื่องจากมีความเห็นของท่านอื่นๆเชื่อมโยงอยู่มาก    ไม่สามารถลบความเห็นของท่านให้หายไปได้   เนื่องจากจะทำให้โปรแกรมรวน

จึงขออนุญาตแก้ไขความเห็นท่าน   ตามที่ปรากฏคือ

คู่มือการเลี้ยงสุนัขบางแก้ว
โดย เพื่อนบางแก้ว 01-6667151 - ศุกร์, 6 เมษายน 2007, 06:16AM
 http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2631

(Edited by Pingpong (-_-)/ - ศุกร์, 6 เมษายน 2007, 06:16AM)

เพื่อให้ผู้มาอ่านทีหลัง  เกิดความเข้าใจ

หากท่านสร้างชุมชนใหม่เสร็จเมื่อไหร่    จะใส่ลิงค์ไปยังบทความของท่านให้    ถ้าท่านต้องการ  ก็ขอให้บอกลิงค์มาแล้วกัน

ส่วนเบอร์โทรศัพท์ และ ชื่อของท่านนั้น  สามารถลบทิ้งได้เอง   โดยล็อกอิน   เข้ามาแก้ไขที่ข้อมูลส่วนตัวของท่าน  

และขอให้คุณโอ๊คเข้าใจด้วยว่า  ผมแก้ไขให้คุณดูเป็นตัวอย่างเท่านั้นว่า ที่ผมพูด หมายถึงอะไร  ผลมันจะออกมาเป็นอย่างไร   ใครจะเป็นผู้เสียหาย   คุณคงเข้าใจ

ไม่ได้หมายความว่า ผมจะต้องแก้ให้ทั้งหมดตามที่คุณขอมา   ผมไม่มีเวลามากขนาดนั้น   และ ที่สำคัญ ทุกคนจะต้องฝึกรับผิดชอบสิ่งที่ตัวเองพูด  ตัวเองทำ  ถูกผิดคนอ่านพิจารณาเองครับ  ดังคำพูดของคุณ เพื่อการพัฒนา 15:53 - 05/04/07

โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 9 April 2007, 08:06PM

มีผู้ข้องใจว่า  ทำไมไม่ลบ  ทำไมชอบสร้างความขัดแย้ง   เกิดอะไรขึ้น

ขอชี้แจงเป็นข้อๆดังนี้

ข้อแรก ดังที่บอกข้างบน   มีความเห็นของหลายๆท่านโยงกันอยู่   ไม่สามารถลบทั้งกระทู้หรือเฉพาะความเห็นของท่าน

ข้อสอง   ไม่คิดว่า ความเห็นที่แตกต่างจะเป็นเรื่องเสียหายอะไร   ถ้าหากคุยกันด้วยเหตุผล

ข้อสาม  ที่ผ่านมา  ต้องใช้ความอดทนและอดกลั้นสูงในการคุยกับท่าน   ท่านจะใช้วาจาข่มผู้อื่นอยู่ตลอด    ประโยคเหล่านี้มีให้เห็นอยู่ทั่วไป  เช่น

พี่เองก็ปรียบเสมือน แกะน้อย ในฝูง หมาป่า ยังอ่อนต่อโลกของสังคมบางแก้วนัก เตือนไว้เท่านั้น ไม่เชื่อ ก็จงอย่าเถียง ในเรื่องที่พี่ยังอ่อนนัก ถ้าวันใดที่พี่อยู่ในสังคมนี้มานานเท่าผมแล้วค่อยมาคุยกัน
(http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2474)

เมื่อคุณ JJ ทำผิดพลาดแล้วมากล่าวขอโทษท่านอยู่ข้างเดียว  ก็รู้สึกว่า ไม่ถูกต้องนัก   ท่านเองก็ควรจะสำนึกและกล่าวคำขอโทษผู้อ่านบ้าง  ดังรายละเอียดในกระทู้ 

กระทู้นี้ ตั้งขึ้นมา เพื่อชื่นชม คนที่สำนึกผิด รู้จักแสดงสปิริต กล่าวคำว่า ขอโทษ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 11 April 2007, 10:02AM

เมื่อท่านได้ยืนยันที่เว็บอื่นเป็นลายลักษณ์อักษรว่าว่า ท่านเองเป็นผู้สั่งการให้คุณโอ๊คดำเนินการแทนท่านในการขอลบกระทู้

เพื่อไม่ให้ท่านต้องลำบากใจที่จะต้องล็อกอินเข้ามาแก้ไข   ผมขออนุญาตลบข้อมูลส่วนตัวให้ท่านดังนี้

นามสกุล ขอลบเบอร์โทรศัพท์ทิ้ง  เพื่อไม่ให้ใครโทรไปรบกวนท่าน  และ ไม่ให้คอกอื่นใช้เป็นแบบอย่างในการใช้เบอร์โทรศัพท์แทนนามสกุล

ชื่อ จะโบ๋ก็น่าเกลียด  ขอแก้เป็น เพื่อน แล้วกัน  อย่างน้อย ก็ให้รู้ไว้ว่า ไม่ได้เป็นศัตรูกัน

และได้ลบบทความและความเห็นของท่านในกระทู้ หรือ รายวิชา เพิ่มเติมให้แล้ว โดยไม่ให้กระทบต่อความเห็นของท่านอื่นๆ ดังตัวอย่างข้างล่าง

แด่น้องๆที่คิดจะเลี้ยง สุนัขบางแก้ว
โดย เพื่อน . - พุธ, 11 เมษายน 2007, 09:15AM
 http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2631

(Edited by Pingpong (-_-)/ - พุธ, 11 เมษายน 2007, 09:15AM)

ถ้ามีส่วนไหนจะให้ลบอีก   ก็ขอให้ว่ามา    จะพิจารณาเป็นทีละกระทู้ไป

กระทู้ไหนที่ท่านด่าเวปมาสเตอร์ หรือ พูดจาข่มหรือดูถูกคนอื่นและผมได้อ้างอิงไว้  ขออนุญาตไม่ลบ  เพื่อให้ผู้อ่านได้มาอ่านทั้งกระทู้  จะได้ไม่มาหาว่าผมไปตัดต่อคำพูดของท่านแต่เพียงบางส่วน  ผู้อ่านจะเป็นผู้พิจารณาเอง

แต่ถ้าท่านกล้าทำ กล้ารับ  กล้าขอบคุณ  กล้าขอโทษ   ก็ยินดีลบให้

โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 17 April 2007, 09:50AM
  เพื่อสนองตอบต่อความปรารถนาดีของคุณ  Focus    ขออนุญาตย้ายกระทู้ที่มีปัญหาไปไว้ที่ 
กระดานเสวนากระดานพักกระทู้รอลบ

ไม่ให้ปรากฏในหน้าแรก   รอการพิจารณาลบต่อไป

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew