รูปภาพของไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์
การผสมพันธุ์สุนัขบางแก้ว

ช่วงนี้ เป็นฤดูติดสัด คิดว่าหลายท่านคงมีปัญหาความกระวนกระวายของลูกๆ คงจะต้องดูแลกักบริเวณเป็นพิเศษกันหน่อย แต่ถ้าใครคิดอยากจะหาแฟนให้ลูกๆ อยากให้ไปลองอ่านบทความตามลิ้งข้างล่างนี้ดูก่อน

ถ้าคุณเป็นเจ้าของสุนัขตัวเมียและต้องการผสม ประการแรกต้องพิจารณาก่อนว่าสามารถรับผิดชอบดูแลมันและลูกเล็ก ๆ ของมันได้หรือไม่ พิจารณาเรื่องระยะเวลา และค่าใช้จ่ายต่าง ๆ นับตั้งแต่การนำมันไปผสม การดูแลระหว่างตั้งท้องและระยะที่มันต้องเลี้ยงลูกอ่อน คุณต้องมีภาระในการให้อาหาร ดูแลขน ทำความสะอาด ตัดขน ตัดเล็บ และหัดขับถ่ายให้ลูกสุนัขที่จะออกมา และดูแลทั้งหมดทุกอย่าง นอกจากนี้ ยังต้องพาไปหาสัตวแพทย์อย่างสม่ำเสมอ เพื่อตรวจร่างกาย ถ่ายพยาธิ และฉีดวัคซีน สามัญสำนึกของคุณคงจะบอกกับตัวเองว่าจะเกิดสภาพการที่โหดร้ายเพียงใด เมื่อเกิดมีลูกสุนัขตัวเล็ก ๆ อีกหลายตัวที่เรายังไม่ต้องการและไม่ได้วางแผนไว้ก่อนนั้น เข้ามาอยู่อย่างแออัดยัดเยียด ....
ยังมีต่อที่ http://202.29.80.68/bangkaew/?m=view&cate=11

รูปภาพของไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์
ตอบ: การผสมพันธุ์สุนัขบางแก้ว
โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Wednesday, 7 September 2011, 06:38AM

ผมเองก็ไม่ใช่บรีดเดอร์มืออาชีพ แต่ก็มีความฝันอยากจะบรีดลูกสุนัขดีๆสักตัว แต่ปัญหาคือมันไม่ออกมาแค่ตัวเดียว ลูกของด็อตเน็ตออกมาทีละเป็น 10 เราเก็บไว้แค่ตัวเดียว ที่เหลืออีก 9 ตัวจะทำอย่างไร ผมไม่ได้เพาะสุนัขขาย จึงจ่ายแจกให้กับญาติสนิทมิตรสหายที่ไว้ใจได้และสามารถติดตามได้ว่า เขาไม่ได้เอาลูกเราไปทิ้งที่ไหน

ปีนี้ด็อตเน็ตเป็นฮีทครั้งที่ 3 ก็ยังอยากจะลองบรีดดูอีกสักครั้ง มองหาพ่อพันธุ์ดีๆอยู่หลายที่ ก็ยังไม่พบคู่ที่เหมาะสม เมื่อวานพาไปคอกแสงสินที่พิษณุโลกมา ว่าจะพาไปทับกับเสมา แต่ลุงทวีสินบอกว่าเสมาทับไม่ค่อยเป็น เลยเปลี่ยนมาเป็นแสนเมือง ปล่อยให้มันวิ่งไล่กันในคอกกว้างจนเหนื่อย อากาศก็ร้อน ดูท่าจะไม่ได้เรื่อง ก็เลยพักยก พาด็อตเน็ตไปเปลี่ยนบรรยากาศกินข้าวเที่ยงที่ร้านบนเขาริมลำน้ำเข็ก กลับมาอีกที มันก็ไม่ยอมอยู่นิ่ง จึงบอกลูงว่าคงต้องใช้วิธีให้มันอยู่ในสายจูง หาที่ร่มๆให้มันเคล้าคลอกันก่อน จากนั้นก็ช่วยจับหูสองข้างของด็อตเน็ตให้ยืนอยู่นิ่งๆ ปรากฏว่าได้ผล เจ้าแสนเมืองขึ้นได้โดยไม่ต้องวิ่งไล่ให้เหนื่อยแรง

ก็คิดว่าวันข้างหน้า คนที่ได้ลูกมันไป คงจะไม่ทิ้งขว้างกันง่ายๆ เพราะพ่อมันมีศักดิ์เป็นถึงขั้นสุนัขบางแก้วถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

ขอแปะใบพันธุ์ประวัติไว้หน่อย กันหาย

แสนเมือง ลูกแม่ทับทิม กับ จ้าวซัน

แสนเมืองตอนหนุ่ม

แม่ทับทิมสีเทาดำเข้ม ลูกหลานคงจะมาร์คไม่หลุดง่ายๆ

เจ้าฟอร์ด ปู่ของแสนเมือง ก็สีเทาดำเข้มเหมือนกัน

ขอขอบคุณคุณสุเนไพรที่ฝากรูปไว้ให้ดูกันที่กระทู้ http://bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2356

ขากลับ พาด็อตเน็ตไปไหว้พระพุทธชินราชที่วัดพระศรีมหาธาตุ อยู่ดีๆก็มีบางแก้ววัยหนุ่มไม่รู้ของใครเข้ามาทักทายด็อตเน็ต

หางใหญ่เป็นพวง ขาหน้าตรง มีมุมขาหลัง แผงหลัง แผงคอสวยงาม แข้งสิงห์กำลังขึ้น หูเล็กป้องไปข้างหน้า

ดูแล้วพ่อแม่คงไม่ธรรมดา แต่ทำไมมากลายเป็นหมาวัด

เหลียวซ้ายแลขวา ก็ไม่เห็นมีใครเป็นเจ้าของ เห็นมันวิ่งเล่นไปทั่ว

สอบถามแม่ค้าแถวนั้น ทราบว่า มันเป็นหมา(ของ)วัด วิ่งเล่นอยู่แถวนั้นเป็นประจำ ไม่ดุ ไม่กัดใคร มันคงคุ้นเคยกับผู้คนมากมายที่มาเที่ยววัด

ใครสนใจลองไปเยี่ยมมันได้ที่บริเวณสวนหลังพระอุโบสถที่มีพระพุทธรูปองค์ใหญ่อยู่กลางแจ้ง

เห็นแบบนี้แล้ว ชักไม่แน่ใจว่า ลูกของด็อตเน็ตจะไม่โดนใครเอามาปล่อยวัด

รูปภาพของtepparit rattana-u-dom
โดย tepparit rattana-u-dom - Monday, 5 September 2011, 01:49PM

สนใจ ครับ ฝากมาเลี้ยงที่หาดใหญ่สักตัวได้นะครับ

รูปภาพของprachum kiadtthawimankhong
โดย prachum kiadtthawimankhong - Tuesday, 6 September 2011, 08:18AM

ผมก็สนใจ ขอจองลูกของด๊อตเน็ตไปเลี้ยงซัก 1 ตัวได้ไหมครับ

ผมเป็นคนที่เคยเลี้ยงบางแก้วมาแล้วครับ

ที่ชื่อ "โคล่า หมาเฝ้าบ้าน" อยู่ กทม. น่ะครับ

อยากได้มาเลี้ยงเป็นเพื่อนใหม่อีกครั้งครับ

หลังจากที่เว้นช่วงไม่ได้เลี้ยงมาเป็นเวลาเกือบปีครับ

รูปภาพของGuest .
โดย Guest . - Wednesday, 7 September 2011, 08:59PM

สวัสดีครับพี่วิเชียร ผมชนินทร์ครับขออนุญาติเรียกชื่อนี้ครับเพราะคุ้นปากมากกว่า สบายดีนะครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย หลังจากซื้อที่ที่สุพรรณฯผมแทบไม่ได้ไปดูประกวดหมาเลย แต่ดูเว็บทุกวันครับ อยากให้จัดทริปดูบางแก้วตามฟาร์มต่างๆครับ ผมอยากได้ลูกด็อทเน็ทตัวเมียสักตัวหนึ่งไม่ทราบว่าโควต้าเต็มหรือยังครับ ขอบคุณครับ คิดถึงวันเก่าๆนะครับ

โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Thursday, 8 September 2011, 07:44PM

ขอขอบคุณคุณเทพฤทธิ์  คุณประชุม  คุณชนินทร์ และ อีกหลายท่านที่โทรมาแสดงความสนใจในลูกของด็อตเน็ต   ตอนนี้ คงยังรับปากอะไรไม่ได้  เพราะทับแค่ครั้งเดียว  ไม่รู้จะติดหรือเปล่า  หรือ จะออกมามากเป็น  10 ตัวเหมือนครั้งที่แล้ว

ขอดูผลงานก่อน  ถ้าออกมาสวย อาจจะต้องมีเงื่อนไขว่า จะต้องนำลงสนามประกวดเพื่อสร้างสีสันกับวงการบางแก้วต่อไป   สำหรับผู้ที่ต้องการเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนที่บ้านนั้น  คิดว่า คงหาได้ไม่ยากนัก  ในช่วงปีใหม่  ลองไปเที่ยวพิษณุโลกดู  มีให้เลือกซื้อได้ในราคาไม่แพงนัก

คุณเทพฤทธิ์  อยู่โซนไหนของหาดใหญ่  ถ้าไม่สะดวกมาถึงพิษณุโลก  อาจแนะนำคนรู้จักที่หาดใหญ่ให้   เขามีขายในราคาไม่แพงนัก

คุณประชุม  โคล่าเป็นไงบ้างครับ   ถ้าคิดจะเลี้ยงเป็นเพื่อนโคล่า  ผมว่าอย่าเสี่ยงดีกว่านะครับ  บทสรุปของผมคือ  เลี้ยวบางแก้วอยู่ด้วยกันหลายตัว  มีเรื่องให้ปวดหัวทุกวัน  และจะไปเที่ยวไหนหลายวันก็ไม่สะดวก   ถ้าแค่ตัวเดียว  ยังพอเอาติดรถไปได้

คุณชนินทร์ ไม่ทราบว่า ลูกๆที่บ้านเป็นไงบ้างครับ  ทั้งลูกคนลูกหมา   ยังคิดถึงกิจกรรมครั้งแรกที่คุณชนินทร์ ร่วมทำกันมา  ยังคงเก็บไว้ที่กระทู้
รายงานการพบปะสังสรรค์ของชุมชนคนรักบางแก้วครั้งที่ 1
http://www.bangkaew.com/webboard/view.php?No=235

อยากให้คุณชนินทร์กลับมาสู่สนามประกวดอีกครั้งหนึ่ง

รูปภาพของPingpong \(-_-)/
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 8 September 2011, 08:18PM

อาทิตย์นี้ จะมีการจัดทริปไปเยี่ยมคอกบางแก้วที่จมน้ำอยู่พิษณุโลก ใครสนใจลองติดต่อคุณหนึ่งได้ที่กระทู้
ร่วมบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยแก่ผู้ประสบภัยของโครงการบางแก้วคืนถิ่น

คณะเราประสานกับทาง คุณหมอชูวิทย์ไว้แล้ว ว่าจะไปวันอาทิตย์ที่ 11 กันยายนนี้
เสร็จจากการมอบของแล้วก็ตั้งใจว่าจะพากันไปไหว้พระพุทธชินราช

จากนั้น ก็ไปบ้านคุณหมอนิสิต ประสานกับท่านไว้แล้ว ว่าจะพาคณะไปเยี่ยมท่านที่บ้าน
พี่จิตติ ก็คงไปด้วยกันครับ (ยังไม่ได้โทรชวนลุงย้งเลยนี่หน่า)

ขอบคุณครับ
Super Dog!

http://www.thaibangkaewclub.com/index.php?topic=852
รูปภาพของprachum kiadtthawimankhong
โดย prachum kiadtthawimankhong - Friday, 9 September 2011, 11:22AM

โคล่า ตายไปเมื่อเดือนพฤศจิกายนปีที่แล้วครับ

ผมเลยอยากได้บางแก้วตัวใหม่มาเลี้ยงเป็นเพื่อนของครอบครัวที่บ้านผมครับ

โดยยินดีที่จะปฏิบัติตามข้อกำหนดของคุณไตรสิทธิ์ ในเรื่องการรับไปเลี้ยงครับ

รูปภาพของchanin surasawate
โดย chanin surasawate - Tuesday, 13 September 2011, 10:48AM

สวัสดีอีกครั้งครับพี่วิเชียร ตอบช้าไปหน่อย งานยุ่งมากครับ ผมรับปากครับถ้าลูกหมาที่ได้รับไปมีความสวยถึงระดับประกวด ก็จะนำลงประกวดให้ครับ แต่คงไม่ได้จูงเอง อาจจะดูศูนย์ฝึกดีๆสักศูนย์ฯแล้วจ้างเค้าฝึก-จูงให้ครับ ถือโอกาสUpdateลูกหมาลูกคนให้ทราบครับ

ตัวแรกเจ้าคิงส์อายุ11ปีแล้วครับ สภาพก็เป็นไปตามวัยครับ แต่ไม่ได้เจ็บป่วยอะไร ไม่ได้ถ่ายรูปปัจจุบันไว้เลย เอารูปเก่าให้ดูละกัน

โดย chanin surasawate - Tuesday, 13 September 2011, 10:57AM

ตัวต่อไปเจ้าโฟกัสอายุ9ปีแล้ว นิสัยยังเหมือนหมาเด็กอยู่เลย ชอบเล่น ชอบโดดลงบ่อปลา ไม่ได้ถ่ายรูปเหมือนกัน ดูรูปเก่าก่อนครับ

โดย chanin surasawate - Tuesday, 13 September 2011, 11:01AM

น้องเล็กเจ้าดีน่าอายุ6ปี กินเก่ง ตัวใหญ่ เนื้อเยอะ เวียตนามเห็นน้ำลายไหลแน่ๆ

โดย chanin surasawate - Tuesday, 13 September 2011, 11:13AM

ทีเหลือก็เป็นลูกคน น้องเบสท์ตอนนี้เป็นหนุ่มแล้วครับอายุ15ปี เรียน ม.4  แต่งชุด รด.เหมือนยามเฝ้าหมู่บ้าน วันหลังถ่ายรูปให้ดูครับ

โดย chanin surasawate - Tuesday, 13 September 2011, 11:20AM

ลูกคนที่เพิ่มมาคือน้องแพนเค้กตอนนี้จะ4ขวบแล้วครับ ดื้อ ฉลาด น่ารัก น่า.....

โดย chanin surasawate - Tuesday, 13 September 2011, 11:30AM

ที่อยากได้ลูกด็อทเน็ตเพราะชอบสายฮอลลี่ครับ ยิ่งโตยิ่งสวย โครงสร้างเปลี่ยนทุกเดือน เลี้ยงแล้วลุ้นดี จะซื้อมาเลี้ยงแต่ละฟาร์มก็ขายแพงมากเลย แล้วก็จองไม่ค่อยทันเลย เห็นพี่วิเชียรแจกตั้งแต่ครอกที่แล้วอยากได้ แต่ล็อกอินเข้าเว็บไม่ได้เลย เบอร์โทรก็ทำหาย เลยไม่รู้จะติดต่อยังไง ปีนี้เห็นพี่แนะนำให้ล็อคอินด้วยtestก็เลยลองดูครับ ครอกที่แล้วเห็นMJที่ไปอยู่กับป้าวิสวยมากเลยครับ พี่มีเงื่อนไขอะไรผมยินดีทำตามครับ

รูปภาพของyong korat
โดย yong korat - Tuesday, 13 September 2011, 03:22PM

เผลอแป๊ปเดียวน้องเบสท์ก็จะโตเป็นหนุ่มแล้ว ลุงย้งแก่แล้วจริงๆ  ขอให้เป็นคนดีเป็นกำลังและสมองของชาตินะครับ

โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Wednesday, 14 September 2011, 07:48AM

คุณประชุม ขอแสดงกับเสียใจกับโคล่าด้วยครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรตายครับ คุณประชุมอยู่แถวไหน มีโอกาสไปสนามประกวดบ้างไหมครับ

ลุงย้ง ปีนี้ทับกี่แม่ครับ พอมีเหลือมาขายสมาชิกในราคามิตรภาพบ้างไหมครับ

ส่วนของผม แม่เดียว ยังไม่รู้ว่าจะออกมาสักกี่ตัว ขอดูผลงานก่อน ถ้าออกมาสวย อาจจะต้องมีเงื่อนไขว่า จะต้องนำลงสนามประกวดเพื่อสร้างสีสันกับวงการบางแก้วต่อไป

คุณวุฒิ ปากช่อง และ อีกหลายท่านที่โทรมาจอง ช่วยมาโพสต์กันลืมไว้หน่อยว่า จะนำพาลูกด็อตเน็ตไปสู่ Thailand Champ ได้อย่างไร

ไม่เพียงแต่สนามประกวดในประเทศเท่านั้น กำลังคิดว่า ใครที่ตั้งใจจะพาลูกด็อตเน็ตไปสร้างสีสันในสนามประกวดที่ต่างประเทศ จะมีเงินแถมให้อีกเป็นเงินช่วยค่าใช้จ่ายในการเดินทาง อยากทำเป็นตัวอย่างให้นายกสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัข(ประเทศไทย)ได้ดูเป็นแนวทางหน่อยว่านโยบายส่งเสริมบางแก้วของท่านนั้น สามารถทำอะไรได้หลายอย่าง มากกว่าการเป็น wallpaper อย่างเดียว

เพื่ออุดมการนี้ อยากจะต้องเชิญชวนสมาชิกที่เข้าใจมาให้การสนับสนุนผลักดันภาระกิจนี้กับด็อตเน็ตด้วยครับ

http://www.bangkaew.com/dotnet/

โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Wednesday, 14 September 2011, 08:00AM

ใบพันธุ์ประวัติด็อตเน็ตเป็นของสมาคมอนุรักษ์พัฒนาฯที่พิษณุโลก

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=3390
โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Wednesday, 14 September 2011, 08:16AM

คุณชนินทร์ ขอบคุณที่เอารูปลูกๆมาให้ดูครับ
เข้าใจว่า คุณชนินทร์คงเลี้ยงลูกแบบปล่อยให้วิ่งเล่นกันในสนามอันกว้างขวางที่บ้าน ไม่มีปัญหาลูกๆทะเลาะกันบ้างหรือครับ เพราะเห็นเป็นตัวผู้ทั้งหมด

ตอนนี้เจ้าด็อตคอมกับลูกมันทะเลาะกันเพราะแย่งด็อตเน็ต เลยปวดหัวต้องมาแยกขังปล่อยเป็นเวลา

คุณชนินทร์ลองคุยกับดัชท์มิลดูก็ดีนะครับ ว่าพอจะสนับสนุนบางแก้วไปประกวดในเวทีโลกได้ไหม เป็นการสร้างภาพลักษณ์ที่ดีให้กับบริษัทอีกด้วย

http://bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2252

โดย prachum kiadtthawimankhong - Wednesday, 14 September 2011, 08:49AM

โคล่า โดนยาเบื่อตายครับ

เนื่องจากมีขโมยมาขึ้นบ้านครับ

บ้านผมอยู่ชินเขต2 ครับ  ใกล้เดอะมอล์ลงามวงศ์วาน และพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วานครับ

ยังเคยไปดูการประกวดสุนัขที่ห้างทั้งสองบ่อยๆครับ

รูปภาพของyong korat
โดย yong korat - Wednesday, 14 September 2011, 11:33AM

ก่อนอื่นลุงย้งต้องขอแสดงความเสียใจกับคุณประชุมด้วยที่ได้สูญเสียน้องโค่ล่าไปอย่างไม่มีวันกลับ (เสียดายหุนจริงๆ) แต่ถ้ายังไม่มีน้องหมามาเฝ้าบ้าน ถ้าไม่รังเกียจเจ้าแรมโบ้ อายุ 5 ปี เรื่องเฝ้าบ้านแร้มโบ้ไม่เป็นรองใคร ไว้ใจได้ ไม่กินของซี้ซั้ว ไปทำงานสบายใจได้เลย จะนำไปเลี้ยงชั่วคราวหรือตลอดไปก็ได้ ลุงย้งขอสนับสนุนทุกความเห็นของด็อตเน็ต แต่ขอแย้งนิดหนึ่ง เรื่องการให้การสนับสนุนการไปประกวดเมืองนอก อยากให้เป็นหน้าที่โดยตรงของสมาคมของสุนัขบางแก้วครับ ถ้าให้สมาคมพัฒนาช่วยสนับสนุนได้ด้วยยิ่งดี แต่สายพันธุอื่นโดยเฉพาะไม่ใช่ของไทย เดี๋ยวจะหาว่าสองมาถฐาน แต่ถ้าสมาคมมีเงินเหลือมาก ผมว่าไม่เลวนะครับ ขอเป็นหนึ่งเสียงด้วยครับ ส่วนการผสมลูกบางแก้วขาย ผมยังไม่มีฝีมือในการบรีตครับ เพียงแต่ไปด้อมๆมองแถ้วมิตรภ่าพบางแก้ว ของคุณจิตติดูว่าตัวไหนเข้าท่า มีแวว ก็จะนำมาประกวดเล่น จนถึงที่สุดแล้วก็ส่งคืน โดยคุณจิตติได้ให้การสนับนุนปัจใจในการเลี้ยงและค่าเดินทางครับ อายุมากแล้วเน้นเล่นประกวด ไปพบปะสังสรรได้สนธนากับสมาชิกภาคต่างๆสนุกดีครับ ไม่เครียด แพ้ชนะไม่สำคัญ แต่มิตรภ่าพต้องมาก่อนครับ พี่น้อง

รูปภาพของชยุต ชุติพงศ์
โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Tuesday, 20 September 2011, 09:58PM

ไม่ค่อยได้เข้าเวปครับ มาดูคู่ผสมคู่นี้น่าสนใจมากครับสายล่างทางแสนเมืองมีขาวดำด้วยครับ(นินู) เพื่อการอนุรักษ์และพัฒนาบางแก้วขาวดำให้คงไว้ขอแบ่งท่านผศ.เป็นตัวผู้ซักตัวครับ ผมมีแม่พันธ์ขาวดำ1ตัว แต่ยังไม่เป็นสัดเลยครับ อยากได้ตัวผู้ไปพัฒนาขาวดำเผื่อว่าในอนาคตจะได้มีบางแก้วขาวดำสวยๆเดินประกวดในสนามด้วยครับ ขอบคุณครับ รูปนินู 

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Tuesday, 20 September 2011, 11:08PM

แม่พันธ์ขาวดำที่มีอยู่ครับ ยังไม่เคยผ่านมือบางแก้วชาย

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Wednesday, 21 September 2011, 09:43PM

หรือว่าท่านผศ.จะยกด็อตเน็ทให้ผมไปเลี้ยงดูก็จะยินดีและขอบคุณอย่างยิ่งครับผมกัดฟัน

โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Thursday, 22 September 2011, 06:53AM

ขอบคุณคุณชยุต ชุติพงศ์ ที่โทรมาและมาโพสต์ไว้กันลืมตามที่ผมแนะนำ ลูกด็อตเน็ตคงต้องดูผลงานก่อนว่าจะออกมาสวยหรือขี้เหร่มากน้อยแค่ไหน ตอนนี้ยังรับปากอะไรไม่ได้ แต่ถ้าสามารถปฏิบัติตามเงื่อนไขที่จะกำหนดออกมาต่อไปได้ ก็คงจะพิจารณาอยู่ในอันดับต้นๆ

ส่วนเรื่องที่ผมจะยกด็อตเน็ตให้นั้นคิดว่า คุณชยุตคงอ่านจากกระทู้ http://www.lawoebangkaew.com/forum/index.php?topic=721.0 ไม่ทราบว่าคุณชยุต ใช่คนเดียวกับคุณ bordin ที่บอกว่าอยากได้ด็อตเน็ตด้วยหรือเปล่า อันนี้ต้องขอบอกว่าที่เลือกจะยกให้คุณตุ๊และคุณเอนั้น เพราะเขาเป็นพ่อแม่เดิมของด็อตเน็ตและผมได้เห็นด้วยตาตนเองแล้วว่าเขามีความรักในลูกๆของเขา และคงไม่ทิ้งขว้างเมื่อสุนัขถูกปลดระวางเหมือนที่เป็นข่าวในกระทู้ อดีตพ่อพันธุ์บางแก้ว ..... http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/discuss.php?d=926 ที่ป้าวิมักจะน้อยใจว่าไม่ค่อยจะมีใครสนใจมากเท่ากระทู้แจกลูกหมา

คุณชยุตทำงานอยู่กรุงเทพฯ แล้วจะให้ใครช่วยเลี้ยงที่ต่างจังหวัดครับ ด็อตเน็ตถูกเลี้ยงแบบปล่อยให้วิ่งเล่นรอบบ้าน และไม่คุ้นเคยกับคนแปลกหน้า เกรงว่าจะเป็นปัญหาสำหรับคุณชยุตมากกว่า

วันนี้ มีข่าวความขัดแย้งของนักประกวดคู่หนึ่งในวงการบางแก้วเกี่ยวกับการซื้อขายลูกสุนัข ก็เลยพยายามท่องเว็บ ตามหาลูกบางแก้วที่เขาบอกว่าราคา 20,000 และลูกบางแก้วอีกตัวราคา 35,000 ว่าหน้าตาเป็นยังไง อยากเห็นเพื่อเป็นการประดับสติปัญญาตนเองหน่อยว่า ลูกหมาแพงๆเขาดูกันยังไง เพราะที่เคยซื้อนั้น ก็แค่หมื่นต้นๆ
http://www.npbangkaew.com/webboard/index.php?topic=154.60

คุณชยุตหรือท่านอื่นที่อยากได้ลูกด็อตเน็ต ช่วยผมคิดหน่อยนะครับว่า ผมควรตั้งเงื่อนไขอย่างไรดี จึงจะสามารถบรรลุวัตถุประสงค์ที่ผมคิดไว้ว่าอยากให้ลูกด็อตเน็ตไปสร้างสีสันให้กับวงการบางแก้วให้คนได้รู้จักและเข้าใจสุนัขบางแก้วมากขึ้น

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 25 September 2011, 09:29PM

ผมยินดีรับข้อเสนอและข้องื่อนไขของผศ.ทุกประการครับท่าน ลูกของคู่นี้ที่ออกมาน่าจะสวยดีน่ะครับ ดูจากใบเพ็ดแล้วไม่แน่น่ะครับอาจจะมีบางแก้วขาวดำหลุดออกมาซัก1-2ตัวก็เป็นได้ครับ ส่วนบางแก้วพ่อพันธ์ในวัยชราตัวนี้ชื่ออะไรครับ ดูแล้วในอดีตน่าจะเป็นบางแก้วขาวน้ำตาลที่หล่อตัวนึงครับ ไม่ทราบอายุกี่ปีแล้ว ถ้าได้รับการบำรุงดูแลที่ดีก็น่าจะดูดีขึ้นน่ะครับ             ส่วนบางแก้วของผมเลี้ยงไว้เฝ้าบ้านและเลี้ยงไว้เป็นเพื่อนแม่ครับ  และก็ใช้ประโยชน์ได้ดีที่เดียวครับ รักเจ้าของและความจำดีเยี่ยมครับ   เจอกันเมื่อไหร่ไม่ว่านานแค่ไหนต้องกระดิกหางโผเข้าใส่กันทุกครั้งครับ บางแก้วตัวแรกของผมจริงๆนั้นเป็นตัวเมียครับสีขาวเทามีอายุมากแล้ว ขอแบ่งมาจากเจ้าของเดิมจากฟาร์มแห่งหนึ่งครับ เจอกันทีแรกดุมากครับจะเล่นผมให้ได้แทบจะเอาเขี้ยวแหวกออกจากกรงเลยทีเดียวครับ แต่ด้วยผมมีความรู้สึกถูกชะตากับบางแก้วตัวนี้ จึงใช้ความพยายามอยู่ไม่นานก็สามารถที่จะพาเดินจูงขึ้นรถไปโดยง่ายๆเสมือนรู้จักกันมานานหลายปีครับ พอไปถึงที่บ้านก็เป็นที่รักของทุกคนในบ้านเธอชอบผู้หญิงเป็นพิเศษครับ ถ้าเป็นผู้ชายก็จะดูอีกว่าไว้ใจได้มั้ย หรือเป็นมิตรหรือเปล่า สุดท้ายก็โดนเข้าไปจริงๆหนึ่งรายครับ เป็นพี่ชายข้างบ้านมาสังสรรกันเล็กน้อย ปกติแกเป็นคนไม่ชอบสุนัขอยู่แล้ว      และลักษณะท่าทางแกเหมือนผู้ร้ายในหนังไทย(ดาม ดัสกร) แถมสักยันต์เต็มแขน เลยโดนเบาะๆครับแค่ทักโดยการงับดึงคอเสื้อ ทุกคนตกใจครับเพราะเป็นบางแก้วที่น่ารักสำหรับทุกคน ผมจึงรีบคว้าขวดน้ำพลาสติกโบ๊ะที่หัวไปหนึ่งที เธอเลยปล่อยคอเสื้อ ปรากฏว่าไม่มีอะไรครับแค่ทักทายเล็กน้อยเพราะพี่ชายแกเพิ่งเข้ามาเจอครั้งแรก เพราะบ้านผมมีรั้วรอบขอบชิด สุนัขบางแก้วถ้าได้เลี้ยงแล้วมีอะไรน่าสนใจอีกเยอะครับ..แต่ตอนนี้เธอก็ได้จากไปด้วยวัยชรามา2-3ปีแล้วครับ คติพจน์ "มีใจรัก อนุรักษ์และพัฒนา เพื่อนำพาไปสู่การประกวด" 

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 25 September 2011, 09:25PM

ชมรูปบางแก้วขาวดำในอดีตกัน

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 25 September 2011, 09:27PM

กันลืม ลืมกัน

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 25 September 2011, 09:31PM

ดิ้กกี้ขาวดำระดับแชมป์ในอดีต

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 25 September 2011, 09:33PM

"เมื่อไหร่เธอจะกลับมา เมื่อไรหนาฉันจะได้เจอ"

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 25 September 2011, 09:44PM

รอคอยเพียงแต่เธอ

โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Monday, 26 September 2011, 07:40PM

เงื่อนไขอันดับแรก คือ ห้ามเรียกว่า ท่าน ผศ.ครับ ไม่อยากให้คนอื่นต้องมายุ่งยากในการเรียกขาน เรียกว่าพ่อปิงปองก็พอแล้ว

เงื่อนไขต่อไป จะกำหนดหลังจากที่ได้ดูผลการผสมที่ออกมา ยังรับปากอะไรไม่ได้ตอนนี้ รับปากไปแล้ว เดี๋ยวจะกลายเป็นท้องลมเปล่าๆ

เท่าที่ฟังจากลุงทวีสินพ่อแสนเมืองคือ โอกาสที่จะออกมาเป็นขาวดำมีน้อยมาก ที่ผ่านมายังไม่ปรากฏ

ถ้าปาฏิหารย์ออกมาเป็นขาว-ดำ ก็มีคนอยากได้เยอะ คุณจิตติก็เคยขอจองไว้ตั้งแต่ลูกครอกแรกเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ลูกด็อตคอมด็อตเน็ตก็ไม่เคยออกมาเป็นขาว-ดำ

ผมเห็นมีขาว-ดำตกยากอ้วนท้วนอยู่ตัวหนึ่ง น่าจะเอามาพัฒนาสายพันธุ์ต่อได้ อยากให้คุณชยุตลองพิจารณาดูนะครับ
+ เจอหมาบางแก้ว คิดว่าน่าจะหลงมาค่ะ ++++++(นครสวรรค์)
http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/discuss.php?d=921

ถ้าจะหาซื้อลูกขาว-ดำสวยๆ ผมเคยเห็นที่ปาล์มเพลสครับ แต่คิดว่าราคาน่าจะเหยียบแสน ลองสอบถามดูนะครับ เขาอาจจะขาย ถ้ามีใครให้ราคาดีๆ
บางแก้ว ขาว-ดำ พิเศษสำหรับคนพิเศษ ที่ชื่นชอบโดยเฉพาะ
จ้าวซัน
http://www.bangkaewthailand.com/webboard.php?id=364&wpid=0015

รูปภาพของTeerayut T.
โดย Teerayut T. - Monday, 26 September 2011, 10:24PM

ผมก็มีลูกสุนัขขาว-ดำอยู่ตัวนึงครับ ตอนนี้อายุ 6 เดือน (แต่ในรูป 4 เดือนนะครับ) ชอบพาไปเดินเล่นศาลายาวันอาทิดบ่อยๆ ยิ้ม ขี้เล่นมากๆครับ ขอเป็นส่วนหนึ่งของคนที่จะอนุรักษ์สายขาว-ดำนะครับ เผื่อมี breeder มืออาชีพท่านไหนอยากปั้นในอนาคต จะได้มีขาว-ดำสะอาดๆต่อไปให้น้องๆดูกันในอนาคต อิอิ (ทวดเป็น มอร์แกน ครับ) ยิ้ม

รูปภาพของTeerayut T.
โดย Teerayut T. - Monday, 26 September 2011, 10:11PM

รูปตอน 6 เดือนครับ ขี้เล่นสุดๆ

โดย ไตรสิทธิ์ เบญจบุณยสิทธิ์ - Tuesday, 27 September 2011, 07:58AM

ขอบคุณคุณธีรยุทธิ์ที่เอารูปมาโชว์ให้ดูครับ

ยังไง อย่าเพิ่งรีบเอาไปทำหมันเสียก่อน ขาว-ดำยิ่งหายากอยู่ เดี๋ยวจะสูญพันธุ์

มีอีกคอกที่มีขาว-ดำเยอะ แนะนำไว้เผื่อใครสนใจ

วันนี้ไปแวะชมมา เห็นสุนัขที่คุณเทพฤทธิ์ซื้อด้วย

คุณเทพฤทธิ์ซื้อระดับประกวดเลยหรือครับ คงจะหลายหมื่น

ตอนแรกที่บอกว่า สนใจครับ ฝากมาเลี้ยงที่หาดใหญ่สักตัวได้นะครับ นึกว่าจะขอเอาไปเลี้ยงเล่นๆ ไม่นึกว่าจะใจร้อนอยากได้เร็วๆ

ยังไง ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ขออนุญาตเอารูปมาโชว์ให้ดูกัน

http://www.bangkaewclub.com/forum/index.php?topic=1553.0

รูปภาพของtepparit rattana-u-dom
โดย tepparit rattana-u-dom - Wednesday, 28 September 2011, 02:05PM

สวัสดีครับ ลูกสุนัขที่เห็นจองไว้ก่อนแล้ว ครับ ราคากะหลายอยู่เหมือนกัน  เหมือนอย่าง ที่บางท่านได้บอกว่า ราคาไม่ใช่ปัญหาครับ อยู่ที่ความพึงพอใจระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย บางตัวแพงกว่าตัวนี้เยอะๆๆๆๆๆครับ  ย้ำ  จะได้มาถูก หรือแพง ยังไงก็ขอให้เห็นคุณค่าในชีวิตหนึ่งชีวิต มีค่าเท่ากัน เลี้ยงเค้าให้ถูกต้องและดูแลให้ดีที่สุด  ครับผม

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 9 October 2011, 08:50AM

ด็อตเน็ทเป็นงัยบ้างครับท้องโตมั้ย คลอดเมื่อไรครับ.........

ตอนนี้ ผสมมาได้เดือนกว่าแล้ว ยังดูไม่ออกว่าท้องใหญ่ขึ้น เพราะปกติมันก็ค่อนข้างอ้วนอยู่แล้ว เลยดูไม่ออกว่าท้องหรือเปล่า รูปนี้เพิ่งถ่ายเมื่อตะกี้นี้เอง

หัวนมดูใหญ่ขึ้น เต้านมยังแฟ็บอยู่ ขนรอบนม ก็ยังไม่ร่วง

โดย ชยุต ชุติพงศ์ - Sunday, 9 October 2011, 10:57AM

ขอบคุณครับ ด็อทเน็ตขนยาวดีจัง

Instant Message ShoutBlock (ข้อความด่วนทันใจจากเว็บอีเลิร์นิง)
http://www.bangkaew.com/elearning3

เชิญพิมพ์แทรกรูป emotion icon ดังนี้ :) = :D = :P = ;) = :o = :( = :E =

15:55 - 01/10/24 Admin . --ขอปิดการใช้งานข้อความด่วนทันใจ ท่านที่สนใจสามารถสมัครสมาชิกเพื่อตั้ง/ตอบกระทู้หรือแนบรูปในชุมชนคนรักบางแก้วได้ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/login/signup.php

08:43 - 01/10/24 อยากจะซื้อ อยากจะขาย อยากจะซื้อ อยากจะขาย ให้ไปโพสต์ที่กระดาน กระดานอยากซื้ออยากขายบางแก้ว เท่านั้น ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/view.php?id=19

08:43 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111โทร มานะที่รัก

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะ

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะ

08:40 - 01/10/24 คนดีนะครับ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ4433

08:35 - 01/10/24 คนแจกฟรี emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะหรือ1150ค่ะหน้าต้มยำกุ้งก็มีค่ะ

08:34 - 01/10/24 แจกฟรีจ้าาาาาาา emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะ

07:24 - 01/10/24 บอกต่อ emoticon..พวกที่ชอบของถูกของฟรี ให้ระวังจะถูกหลอกเงินค่าส่งฟรี

15:36 - 30/09/24 รักมาก emoticon..

02:10 - 30/09/24 รักหมา emoticon..รับอุปการะบางแก้วแท้ตัวผู้(ไม่ดุ)หมาโตก็ได้ครับขอไม่เกิน2ปี อยู่ปทุมธานี ไลน์ไอดี z999777

20:37 - 29/09/24 stemzel emoticonใครมีบางแก้วแจกฟรีทักไลน์หน่อยนะคะอยากทราบข้อมูล ต้องการเลี้ยงน้องมากๆ line : stemzel94

19:40 - 29/09/24 เหนือ อยากได้ลูกบางแก้วผสมปอมครับ พอดีเห็นแล้วน่ารักดี ใครมีลูกบางแก้วผสมปอม กรุณาติดต่อกลับทีนะครับ 081 2888765 อยากได้มากครับ

19:10 - 29/09/24 อาวร emoticon..มีบางแก้วลูกบางแก้วแจกฟรี8ตัวแจกฟรีพันแท้ต่างจังหวัดส่งฟรี0897565432690

20:11 - 28/09/24 jeab emoticon..อยากได้บางแก้วตัวเมียค่ะ 088-6715573

19:44 - 28/09/24 อร emoticon..มีลูกหมาบางแก้วฟรีให้เลียงสักตัวมััยค่ะ099-017-6908ติดต่อมานะ

16:26 - 28/09/24 เม่น emoticon..ผมมีลูกบางแก้วจำหน่ายอยู่นครปฐมอำเภอบางเลน ตัวเมีย2500ตัวผู้3000ต้องมารับเองนะคับ ลายไอดี menmk52

22:58 - 27/09/24 แหม่ม emoticon..สวยมากน้องหมาน้ำหนักกี่โลคะ

20:29 - 27/09/24 ดูม ฝากเวปสนทหารสน โครงการสุนัขหาบ้านทุกสายพัน แชทสด http://doomdoog.blogspot.com

17:05 - 27/09/24 jeab emoticon..คุณ bank ตัวผู้หรือตัวเมียคะ

17:04 - 27/09/24 ่jeab emoticon..คุณdog ที่ประกาศขายบางแก้วเพศเมีย/สนใจค่ะ โทร088-6175573ค่ะ

14:24 - 27/09/24 bank emoticon..มีบางแก้วแท้2ตัวขายตัว1500พิกัดพิษณุโลกครับ สายเลือดดี รับประกันความสวย มีแค่สองตัวดนะครับ ขอคนที่มารับใด้นะครับลายไอดี: idpenssotong

10:53 - 27/09/24 ฟิน ขายบางแก้วเพศผู้หัวใหญ่ โทร 0813930349

18:03 - 26/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

21:47 - 25/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

20:23 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771 ผมอยู่ชลบุรีครับ

20:22 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771

19:29 - 25/09/24 ่jeab อยา่กได้บางแก้วตัวเมีย ปีกว่า มาเป็นเพื่อนกับลูกชายค่ะ

19:27 - 25/09/24 jeab dog ..หาบ้านให้บางแก้วเพศเมียกำรังเป็นฮีด สนใจค่ะรบกวนติดต่อกลับ 0886715573

14:27 - 25/09/24 Admin emoticon..ขอลบข้อความป่วนของไอพีในกลุ่ม 49.230. ของคุณสมปอง โทร 0815304814 นะครับ ขอให้รู้ว่า ไอพีและเวลาของคุณสามารถตรวจสอบได้โดยทุกคน ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/stringychat/stringychat.incall.php (ลากเมาส์แลเงาระหว่างบรรทัดก็เห็นไอพี) ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง ไม่ได้หลอกขายหมา ให้เปิดเผยตัวตนมา อย่าทำเป็นเด็กมีปัญหา

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้ รับหมาแล้วโอนเงินทีหลังนะจะ

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้

13:46 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ

09:58 - 25/09/24 สมปอง emoticon..ขายบางแก้วพันแท้ครับผู้3แมีย10โทร0815304814ด่วนจ้าาาาาาาาสสสสสสสส

22:30 - 24/09/24 บางแก้วแท้ emoticon..ขายลูกสุนัข พันธุ์บางแก้วแท้ 100% บ้านอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี มีทั้งเพศผู้ และเพศเมีย สวยทุกตัว ตอนนี้อายุ 1 เดือนแล้ว กำลังน่ารักเลย ท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้ที่ เบอร์โทร. 086-0361230 และ 081-2793999 ได้ทุกวัน หรือ add line ที่ kamolphan30 สอบถามและพูดคุยกันได้ค่ะ

19:51 - 24/09/24 :)) มีลูกบางแก้วสีขาวล้วนมั้ยคะ ต้องการค่า งบไม่เกิน 4000 โพสต์ เบอติดต่อไว้หน่อยค่เ

19:15 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

19:06 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

14:58 - 24/09/24 พันแท้ emoticon..อันนี้ของแท้ครับบางแก้ว ติดต่อคอกบางแก้ว สงขลา081-5304814 ตัวล่ะ1000ส่งฟรีจ้าาาาา

13:23 - 24/09/24 นัทจังคิม emoticon..ใครมีบางแก้วผสมเพศผู้ ต้องการเปลี่ยนบ้านให้น้อง โทร.080-7818508 ( ขอที่อยู่ในจังหวัดภูเก็ตนะครับ )

12:18 - 24/09/24 ปิ๊ก ขอความรู้ครับผมพาหมาตัวเมียที่มีประจำเดือนมาที่บ้านแต่ตัวผู้ที่บ้านไม่สนใจเป็นเพราะอะไรครับหรือต้องร อหลายๆวันก่อนตัวเมียมีประจำเดือนได้ประมาณ6-7วันแล้ว

21:23 - 23/09/24 ประกายบางแก้ว ชอนแก่น emoticon..อันนี้ของแท้ครับ...อยากได้ลูกบางแก้วสายเลือดดี..ติดต่อที่คอกประกายบางแก้วครับ..รับรองไม่ผิดหวังครับ...ตอนน ี้ลูกชุดแรกกำลังจะคลอดแล้วครับ...094 4857717 หมายเลขครับ...หรือถ้ามีเวลาและอยู่ใกล้ก็มาดูที่คอกได้เลยครับ...ดีกว่าโดนหลอกครับ

10:37 - 23/09/24 บอกต่อ emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี081-5304814 อย่าหลงเชื่อนะครับคิดว่าเป็นมิฉฉาชีพ ไปค้นดูเบอมามีคนหลอกให้โอนค่าส่งฟรีครับ เตือนแล้วนะครับ

23:46 - 22/09/24 มด emoticon..ผมมีบางแก้วจ้าาาาามีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814 มี9ตัวครับ

23:45 - 22/09/24 มด emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814

18:43 - 22/09/24 Ko emoticon..ผมรับผสมนะครับถ้าสนจัยติดต่อขอดูตัวได้ครับ

18:40 - 22/09/24 ko emoticon..พารท์จะผสมบางแก้วหรอครับ

18:22 - 22/09/24 พาร์ท คราบได้รับผสมบางแก้วป่าวครับ

ดูข้อความเก่าตั้งแต่ปี 2546 เชิญคลิก ที่นี่ หรือ ดูเฉพาะข้อความด่วนทันใจเร็วๆนี้

รวมการเยี่ยมชมทั้งหมด frontpage hit counter visits
since 21 September 2003 including
Bangkaew.Network , Bangkaew.Organization

ข้อคิดเห็นและรูปภาพที่ปรากฏเป็นสิทธิและความรับผิดชอบของผู้แสดงความคิดเห็นแต่ละท่าน
สงวนลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย 2546-2553 © โดย ชุมชนคนรักบางแก้ว
All rights reserved 2003-2010 © Bangkaew.Community
พบเห็นข้อความไม่เหมาะสม ติดต่อ

ช่วยประชาสัมพันธ์ แนะนำบอกต่อไปยังเพื่อนฝูง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew