อยากดูรูปสายจูง
โดย SIRIPHONG LUADTAHAN - Wednesday, 18 March 2009, 05:30PM

อยากเห็นสายจูงที่อยู่ใน DVD ปรับพฤติกรรม ว่ามีหน้าตาอย่างไรจะได้หามาไว้ใช้บ้างครับ เพื่อจะได้พาจูงโชว์กับเขาบ้าง

ใครมีรูปรบกวนด้วยครับ ช่างคิด

ตอบ: อยากดูรูปสายจูง
โดย Lycan Werewolf - Wednesday, 18 March 2009, 06:01PM
  อยากได้เหรอครับไม่ยากครับเข้าไปที่เวปของ ซีซ่า มิลานได้เลยครับ http://www.cesarmillaninc.com/  ต้องสั่งนำเข้าอย่างเดียวครับเพราะสายจูงที่เห็นในดีวีดีเป็นลิขสิทธิ์ของ ซีซ่า มิลาน เค้าหน่ะครับ ราคาไม่แพงครับประมาณพันกว่าบาทครับ
แล้วไม่คิดที่จะทำเองดูบ้างเหรอครับ??? ถูกและใช้ได้ดีเหมือนกันคุมหมาได้ดีเหมือนกัน
ตอบ: อยากดูรูปสายจูง

สายจูงที่อยู่ใน DVD ปรับพฤติกรรม   : ไว้สำหรับปรับพฤติกรรมการเลี้ยง - สุนัข
เพื่อจะได้พาจูงโชว์กับเขาบ้าง           :  มีหน้ามีตา สายจูงสวย แต่สุนัขก้าวร้าว ดุ

ความเหมือนในความแตกต่าง  เชือกเมตรละ 10 บาท ใส่ห่วงทองเหลือง
เย็บหัวท้าย ทำเป็นสายจูงฝึกด้วย แต่สุนัข นิ่ง ไม่ก้าวร้าว เชื่อฟังคำสั่ง
ยอมรับการเป็นจ่าฝูงจากเรา อย่างไหนดีกว่า ? ของแพง ๆ ซื้อมาแล้ว
ลืมวางไว้ หมากัดขาด จบกัน!!!  

ลองดูในนี้นะครับ
http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=5057

ตอบ: เรื่องเล่าเกี่ยวกับกับสายจูง
โดย วัลลภา เวชวิเวก - Friday, 20 March 2009, 05:19PM

มีบางแก้วตัวไหนเหมือนโตโต้บ้างมั๊ยคะ...ตามที่คุณหนึ่งแนะนำให้ฝึกจูงปาร์ตี้ด้วยโซ่จูง  เมื่อวานตอนเย็นลูกชายกำลังฝึกจูงปาร์ตี้เดินเล่นอยู่  ดิฉันนึกสนุกเลยขอลองจูงดูบ้าง  ปรากฎว่าเจ้าโตโต้วิ่งมาจากไหนไม่ทราบกระโดดกัดปาร์ตี้กลิ้งไปเลย  ดิฉันเลยบอกลูกชายว่ามันคงอิจฉาเลยลองจับโตโต้ใส่สายจูงดูบ้าง  ปรากฎว่ามันเดินยืดเลยคงคิดว่าเท่ห์.....เลยไม่รู้ว่าเจ้าโต้มันโง่หรือฉลาดกันแน่....กลุ้ม

ตอบ: เรื่องเล่าเกี่ยวกับกับสายจูง

สวัสดีครับพี่วัลลภา

พรุ่งนี้คงได้รับ ดีวีดี แล้วละครับ แฟนผมส่งให้วันนี้
แล้วจะได้รู้ว่า "คน โง่กว่า หมา" หรือว่า "หมาโง่ กว่า คน"

วันอาทิตย์นี้พาเจ้าปาร์ตี้มาที่ศาลายาอีกนะครับ
มาดูป้าวิ ฝึกสุนัขอารักขา แล้วเย็นเราค่อยไปฝึกกัน
ที่กระทรวงสาธารณะสุข  พี่วัลลภา ว่าดีไหมครับ

อ่อ!!! เรื่องดีวีดี ค่อย ๆ ดูไปนะครับ ค่อย ๆ ศึกษา ดูหลาย ๆ รอบ
แต่ละรอบจะได้แง่คิดที่แตกต่างกัน

แล้วเจอกันวันอาทิตย์นะครับ
ข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น-ข้าวแช่-ปุยฟ้า

ตอบ: น้องข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น
โดย วัลลภา เวชวิเวก - Friday, 20 March 2009, 09:16PM

อยากไปศาลายาค่ะเพราะตอนเช้าอากาศดีมาก และพี่สะดวกสุดๆ  แต่อาทิตย์นี้ต้องไปไหว้บรรพบุรุษ(เชงเม้ง)ตั้งแต่ตี4  ไว้โอกาสหน้าถ้าตรงกับวันอาทิตย์จะหาโอกาสไปชมให้ได้  ปาร์ตี้เริ่มชินกับโซ่จูง  แต่มีขัดขืนบางครั้ง  popeye ไม่ค่อยขัดขืนคงชอบค่อยๆฝึกวันละนิด  ได้ออกกำลังกายด้วยเพลินดีค่ะ  ส่วนโตโต้แปลกหมาชอบให้พี่จูงเดินคงฝึกค่อนข้างง่ายกว่าปาร์ตี้ค่ะ น้องปุยฟ้าน่ารักขึ้นทุกวันเลย  เห็นแล้วรู้สึกสังคมบางแก้วจะน่าอยู่ขึ้นมาก  ถ้าทุกคนมีจิตใจงามเหมือน"กลุ่มคนรักบางแก้วนนท์"
ตอบ: น้องข้าวกล้อง-ข้าวปุ้น

ไม่เป็นไรครับ มาด้วยตัวเองไม่ได้ก็ส่งตัวแทนมาซิครับ
หรือมารอบเย็นก็ได้ครับ แล้วจะเก็บภาพการฝึกมาฝากนะครับ

ปุยฟ้าดูจากรูปอ้วนมากเลยใช้ไหม ป้าวิสั่งให้ลดน้ำหนักแล้วครับ
กำลังควบคุมปริมาณอาหารอยู่ครับ อาทิตย์นี้ไปหาหมอ ๆ ต้องไม่เชื่อแน่ ๆ
ว่าปุยฟ้าจะกลับมาเดินได้เร็วขนาดนี้

เจ้าแก้ว สุนัขที่รอบ้านใหม่