น้อง malee คลอดแล้วครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Friday, 10 October 2008, 07:22PM

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆสนใจหรือเปล่าคับ เบอร์โทร 086-704-8598

ตอบ: น้อง malee คลอดแล้วครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Friday, 10 October 2008, 08:50PM

ยินดีด้วยครับ  ช่วงนี้  คงมีลูกบางแก้วทะยอยออกมาเรื่อยๆ

คุณวิทยา เป็นสมาชิกเก่าแก่   แต่หลายท่านอาจจะไม่รู้จัก

บังเอิญวันนี้  ผมเพิ่งกำหนดกติกาใหม่ออกมาตามข้างล่างนี้

รบกวนคุณวิทยาช่วยแนะนำตนเองให้สมาชิกและผู้สนใจได้รู้จักตัวตนไว้หน่อยครับ

จะได้เป็นแบบอย่างสำหรับท่านอื่นๆด้วย

จากปัญหาที่มีผู้เสียหายในกระทู้ ข้อควรระวังในการซื้อสุนัขบางแก้ว  http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4270

17:08 - 10/10/08 Admin ..ที่ผ่านมา เว็บนี้ได้ทำหน้าที่ส่งเสริมและให้ความรู้เกี่ยวกับบางแก้ว โดยไม่ได้จำกัดว่าจะต้องเป็นของคอกไหน หรือ ค่ายไหน ทำให้มีพวกฉวยโอกาสมาหลอกขายบางแก้วให้กับผู้เลี้ยงหน้าใหม่ที่ยังขาดความเข้าใจ

เพื่อไม่ให้เกิดเรื่องเช่นนี้อีก ขอวางมาตรการเฉพาะหน้าดังนี้

ผู้ขาย จะทิ้งเบอร์อีเมล์ หรือ เบอร์โทรลอยๆไม่ได้ จะถูกลบทันทีที่พบ ผู้ขายจะต้องแสดงความบริสุทธิ์ใจโดยการสมัครสมาชิก ล็อกอินเข้ามาตั้งกระทู้แนะนำชื่อ ที่อยู่ และ สุนัขของตนเองให้ชัดเจน ให้สามารถตรวจสอบ อ้างอิงได้

ผู้ซื้อ ควรศึกษาบางแก้วให้ดีก่อนซื้อ และไม่ควรทิ้งเบอร์โทรไว้บนหน้าเว็บโดยไม่จำเป็น เพราะท่านอาจตกเป็นเหยื่อของพวกฉวยโอกาสได้โดยที่เว็บนี้ไม่สามารถรับผิดชอบได้ หากผู้ซื้อมีปัญหากับผู้ขาย เว็บนี้ยินดีให้ทั้ง 2 ฝ่ายได้ชี้แจงข้อเท็จจริงเพื่อเป็นบทเรียนกับผู้ซื้อท่านอื่นต่อไป และ เป็นบทเรียนกับผู้ขายท่านอื่นๆด้วย แต่ขอให้ผู้ซื้อระมัดระวังการใช้ถ้อยคำที่อาจจะสร้างความเสียหายกับผู้อื่นด้วย ควรหลีกเลี่ยงการระบุชื่อบุคคลบนเว็บสาธารณะแห่งนี้

โดย natee-bodee prathumrat - Friday, 10 October 2008, 08:50PM
  ไม่ทราบว่าตั้งราคาใว้เท่าไรครับ แล้วมีใบเพ็ดหรืเปล่า รบกวนแจ้งด้วยนะครับ 081-1521771
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Sunday, 12 October 2008, 12:19PM

ต้องขอบคุณ พี่ปิงปอง มากเลยครับที่ให้คำแนะนำครับ แต่ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าถ้าลงpost ไปจะเป็นอย่างไรบ้าง พ่อพันธุ์(วันใหม่+ดอกรัก จากฟาร์มโชคชัย)+แม่พันธุ์(จากฟาร์มเบเล่แดง จ.พิษณุโลก) ครับ เป็นครอกที่ 2 ตัวผู้ 5 ตัวเมีย 4 ครับ แล้วจะ post รูปแต่ละตัวลงไป ครับ ยังไงต้องขอโทษเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับที่ลงรายละเอียดล่าช้าไปครับ

โดย Chaiwat S. - Sunday, 12 October 2008, 08:29PM
  โทนสีของพ่อและแม่พันธ์เป็นอย่างไรครับ อุปนิสัยด้วยครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Sunday, 12 October 2008, 08:38PM

ตอบคุณ Chaiwat S.พ่อ โทนสีขาวเทา ส่วนแม่ โทนสีขาวน้ำตาลครับ นิสัยไม่ดุครับ  ส่วนรูปลูกจะโพสต์ให้ดูประมาณสัปดาห์หน้านะครับ ต้องขอโทษมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 16 October 2008, 06:21PM

ต้องขอโทษที่ช้าครับ บางส่วนของเจ้าตัวเล็กครับ

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 05:45PM

ต้องขอโทษครับที่ช้าไป ตัวแรกครับผม เพศผู้

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 06:56PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 06:58PM

โพสต์รูปครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:01PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:02PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:04PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:04PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:06PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:07PM

ลองดูครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:10PM

ใบเพ็ดดีกรีครับ
โดย นายวิทยา ขุนสัน - Thursday, 23 October 2008, 07:11PM

ใบเพ็ดดีกรี ครับ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Friday, 24 October 2008, 12:54PM

สวัสดีครับคุณวิทยาว่าจะแวะเข้ามาทักทายหลายหนแต่ไม่ค่อยมีเวลา นี่ก็เป็นสมาชิกเก่าแก่คนหนึ่ง กลายเป็นคุณพ่อมือใหม่ไปซะแล้ว ไม่ทราบจำหน่ายหรือเปล่า ตัวละเท่าไร วัคซีน อายุเท่าไร  อยู่แถวไหน กทม.หรือ ตวจ. ลองเล่า เผื่อมีท่านใดสนใจ

ตอนนี้ก็เป็นเรื่องที่ดีที่ web master มีกฏเกณฑ์ในการจำหน่ายหมาเพื่อเป็นการไม่ให้สมาชิกต้องเสียความรู้สึกในภายหลังการซื้อ-ขาย หลายๆท่านคงต้องสร้างความเชื่อถือด้วยการเปิดเผยตัวตน ข้อมูล รายละเอียดต่างๆ ว่ามีตัวตนอยู่จริง ติดตามได้ ก็จะเป็นการดีในการตัดสินใจสำหรับผู้ที่ต้องการลูกสุนัข รวมไปถึงแนวทางในการเลี้ยงที่ถูกต้อง เพราะหลายท่านที่ซื้อบางแก้วไปแล้วโดยไม่รุ้พฤติกรรมของบางแก้ว ก็จะเกิดปัญหาได้เช่นกัน

โดย nungruethai srathonhag - Friday, 24 October 2008, 06:03PM

สวัสดี่ค่ะคุณวิทยา  ยินดีด้วยนะ น่ารักจังเลยนะค่ะ แล้วตั้งราคาไว้อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ ถ้าไม่สูงมากช่วยแจ้งกลับได้ไหมค่ะ nungruethai_nung@yahoo.com แล้วคุณวิทยา อยู่ที่ไหนค่ะ เห็นด้วย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew