จำหน่ายลูกสุนัขพันธุ์บางแก้วแท้(ราคาถูก)!!!
โดย สิทธิธัช --------- - Wednesday, 15 October 2008, 11:51AM

มีลูกสุนัขพันธุ์บางแก้วสายพันธุ์แท้ จำหน่ายในราคาถูกกว่าตลาดนัดจตุจักร

พร้อมใบรับรองสายพันธุ์จากพิษณุโลก

สนใจติตต่อด่วน (ลูกสุนัขเหลือน้อยแล้ว)!!!

086 -----------

ศุกร์, 26 กันยายน 2008, 09:03PM

ขออนุญาตลบเบอร์ติดต่อ   ขอให้ติดต่อกลับมาชี้แจงด้วย

(Edited by Pingpong (-_-)/ - พุธ, 15 ตุลาคม 2008, 11:51AM)

ตอบ: จำหน่ายลูกสุนัขพันธุ์บางแก้วแท้(ราคาถูก)!!!
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 15 October 2008, 01:01PM

เนื่องจากมีสมาชิกร้องเรียนมา  และทางเว็บได้พยายามติดต่อคุณสิทธิธัช จิรปรมัตถ์ทางอีเมล์  แต่ไม่ได้รับคำตอบ   จึงขออนุญาตแนบอีเมล์ผ่านทางเว็บมาเพื่อแจ้งข่าว   หากทราบข่าวแล้ว  ขอให้ติดต่อกลับด้วย

to Sittitus  

date Oct 11, 2008 12:56 PM  
subject มีคนร้องเรียนเรื่องถูกหลอกให้ซื้อสุนัขบางแก้วตาพิการจากคุณโดยคุณไม่รับผิดชอบตามรายละเอียดในอีเมล์ข้างล่างนี้

เรียนคุณสิทธิธัช

เนื่องจากมีสมาชิกชุมชนคนรักบางแก้วร้องเรียนเรื่องถูกหลอกให้ซื้อสุนัขบางแก้วตาพิการจากคุณโดยคุณไม่รับผิดชอบตามรายละเอียดในอีเมล์ข้างล่างนี้   เพื่อความเป็นธรรมแก่ทั้ง 2 ฝ่าย ผมจะเปิดโอกาสให้คุณได้ชี้แจง  ตามที่ผมได้กำหนดกติกาในการซื้อขายบางแก้วขึ้นมาใหม่ข้างล่างนี้
หากคุณไม่ชี้แจง หรือ ไม่มีเหตุผลอันสมควร   ผมอาจต้องใช่สิทธิของผู้ดูแลชุมชนคนรักบางแก้ว  คัดชื่อคุณออกไปจากชุมชนฯ

เรียน คุณไตรสิทธิ์

..........สมาชิกของชุมชนคนรักบางแก้ว ได้ไปทำการซื้อลูกสุนัขบางแก้ว 1 ตัว ที่รัชดา ตาม Post ที่เขาลงไว้ว่า มีลูกสุนัขพันธุ์บางแก้วจำหน่ายของ คุณสิทธิธัช วันที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2551 เนื่องจากสมาชิกอายุยังน้อย และขาดประสบการณ์ในการเลือกสุนัข ทางเจ้าของร้านได้อุ้มสุนัขตั วเมียมาให้ 1 ตัว เขาไม่ให้เข้าไปเลือกเอง  ปรากฎว่า ลูกบางแก้วตัวที่เขาอุ้มมา ตาพิการทั้งสองข้าง แต่เขาก็ยืนยันว่าไม่เป็นไร หมาเด็ก มันก็เล่นกันอย่างงี้แหละ   ..พอกลับถึงบ้าน  อุ้มไปหาสัตว์แพทย์ เพื่อจะฉีดวัคซีน ปรากฎว่า สัตว์แพทย์บอกว่า สุนัขตัวนี้ตาพิการจริงๆ พิการมาแต่กำเนิด   ..เจ้าของร้านก็ไม่มีน้ำใจให้เลย   ทั้งค่าสุนัข 4000 บาท ค่าน้ำมันไปกลับ 2000 บาท และที่สำคัญที่สุด ผู้ขาย (ไม่ทราบว่าเขารู้ หรือ แกล้งไม่รู้นะครับ) ก็ไม่มีจรรยาบรรณ ทำให้ผู้ที่มีความรักในสุนัขพันธ์บางแก้วตัวหนึ่ง เสียความรู้สึกมาก   
ตอบ: จำหน่ายลูกสุนัขพันธุ์บางแก้วแท้(ราคาถูก)!!!
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 15 October 2008, 11:49AM
  18:29 - 12/10/08 Admin ..ที่ผ่านมา เว็บนี้ได้ทำหน้าที่ส่งเสริมและให้ความรู้เกี่ยวกับบางแก้ว โดยไม่ได้จำกัดว่าจะต้องเป็นของคอกไหน หรือ ค่ายไหน ทำให้มีพวกฉวยโอกาสมาหลอกขายบางแก้วให้กับผู้เลี้ยงหน้าใหม่ที่ยังขาดความเข้าใจ

เพื่อไม่ให้เกิดเรื่องเช่นนี้อีก ขอวางมาตรการเฉพาะหน้าดังนี้

ผู้ขาย จะทิ้งเบอร์อีเมล์ หรือ เบอร์โทรลอยๆไม่ได้ จะถูกลบทันทีที่พบ ผู้ขายจะต้องแสดงความบริสุทธิ์ใจโดยการสมัครสมาชิก ล็อกอินเข้ามาตั้งกระทู้แนะนำชื่อ ที่อยู่ และ สุนัขของตนเองให้ชัดเจน ให้สามารถตรวจสอบ อ้างอิงได้

ผู้ซื้อ ควรศึกษาบางแก้วให้ดีก่อนซื้อ และไม่ควรทิ้งเบอร์โทรไว้บนหน้าเว็บโดยไม่จำเป็น เพราะท่านอาจตกเป็นเหยื่อของพวกฉวยโอกาสได้โดยที่เว็บนี้ไม่สามารถรับผิดชอบได้ หากผู้ซื้อมีปัญหากับผู้ขาย เว็บนี้ยินดีให้ทั้ง 2 ฝ่ายได้ชี้แจงข้อเท็จจริงเพื่อเป็นบทเรียนกับผู้ซื้อท่านอื่นต่อไป และ เป็นบทเรียนกับผู้ขายท่านอื่นๆด้วย แต่ขอให้ผู้ซื้อระมัดระวังการใช้ถ้อยคำที่อาจจะสร้างความเสียหายกับผู้อื่นด้วย ควรหลีกเลี่ยงการระบุชื่อบุคคลบนเว็บสาธารณะแห่งนี้

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4270
โดย ธีรยุทธ สิงห์ศักดิ์เสรี - Wednesday, 15 October 2008, 12:16PM

เห็นด้วยกับพี่ ครับ ไม่อย่างนั้น พวกเลวๆๆนี้มันจะทำไห้เสื่อมเสียครับพี่ ฝากไปถึงไอ้คนที่ขายด้วยว่า ( ถ้ามึงไม่จิงใจอย่ามาขายให้เสียความรู้สึกถ้ามึงอยู่แถวบ้านกู กูจะไปกะทืบมึงถึงที่เลย ถ้ามึงข้องใจมึงทิ้งเบอร์ไว้ แล้วกูจะโทรไปหาไอ้...จากกู..ลูกนายพล)
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 15 October 2008, 12:38PM
  เรียนลูกนายพล (พลทหาร) ใจเย็นๆนะครับ ทาง Admin กำลังรอให้เขาชี้แจงอยู่ แต่หลายวันแล้ว ยังไม่ได้รับคำชี้แจง ต้องให้ความเป็นธรรมทั้งสองฝ่ายนะครับ แต่ผมเห็นด้วยกับมาตรการของทาง Admin นะครับ เพื่อเป็นการป้องกันมิให้มีปัญหาในภายหลัง ควรจะเป็นในลักษณะเช่นนี้ ควร postภาพ เจ้าของ ที่อยุ่ เบอร์โทรศัพท์ พ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ และลูกๆให้ชัดเจน ผมเห็นหลายฟาร์มเขายังแสดงความจริงใจ post รูปเจ้าของลงมาด้วย เพื่อยืนยัน ชื่อจริง เสียงจริง และมีตัวตนจริงๆครับ
โดย ธีรยุทธ สิงห์ศักดิ์เสรี - Thursday, 16 October 2008, 05:04PM

โหพี่นิยมรู้ทันซะงั้นรู้ทันอิอิ.. ใช่ครับพี่เห็นด้วยอย่างยิ่ง ไม่งั้นคนที่ต้องการเข้ามา เขาต้องการหาสิ่งดีๆพลอยจะทำให้จะไม่มั้นใจอ่ะครับ ขอโทษที่กล่าววาจาไม่สุภาพไปครับ ( ของขึ้นครับ )
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 16 October 2008, 06:51PM

เนื่องจาก จขกท (เจ้าของกระทู้)  ไม่มาชี้แจง

จึงขอคัดชื่อ จขกท ออกจากบัญชีรายชื่อสมาชิกชุมชนคนรักบางแก้ว

และเพื่อไม่ให้เกิดความเสียหายกับผู้ที่ใช้นามสกุลเดียวกัน   จึงขอลบนามสกุลออกไป

โดย Niyom Pitakchinnapong - Friday, 17 October 2008, 01:40PM

เรียน ลูกนายพล ท่านเปาบุ้นจิ้น ตัดสินคดีความเรียบร้อยแล้วนะครับ สบายใจได้นะครับ เพื่อนๆและสมาชิกทุกท่าน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew