ความสุขลึกๆของคนที่เริ่มเป็น สว. (สูงวัย) ครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Thursday, 25 September 2008, 03:27PM

ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ชาตรีนะครับ ผมต้องเรียกว่า คุณอา ถึงจะเหมาะสมเพราะท่าน รุ่นเดียวกับ โก๋แก่ ที่บ้านผมเลยครับ แต่ท่านรักบางแก้วมาก ตกลงท่านไปสั่งทำกรงสุนัขที่เดียวกับผมที่ สัตตหีบนะครับ เห็นท่านบอกว่า สงสารสุนัขที่บ้าน โดนยุง ลิ้น กัดประจำ ตัวผมเองก็นึกไม่ถึงว่าจะมีผู้ใหญ่ที่อายุมากๆขนาดนี้ รักบางแก้วเหมือนพวกเราเช่นกันครับ

ตอบ: ความสุขลึกๆของคนที่เริ่มเป็น สว. (สูงวัย) ครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 1 October 2008, 05:53AM

คุณนิยมเล่นขึ้นกระทู้ใหม่แบบนี้  เลยต่อไม่ติดเลย

ไม่รู้ว่าที่ ยินดีที่ได้รู้จักกับพี่ชาตรี นั้น  อยู่กระทู้ไหนครับ

ผมเองก็ ส.ว แบบไม่ได้รับเลือกตั้งและแต่งตั้ง

ซื้อกรงที่บ้านมา  ราคาแพงพอๆกับราคาสุนัขสายประกวดทีเดียว

เห็นสวนคุณนิยมแล้ว  อิจฉาน้องสปายจัง

ยังมีที่เลี้ยงได้อีกเป็น 10 ตัว

ลองหาสายประกวดมาเลี้ยงก็ดีนะครับ   จะได้ช่วยพัฒนาสายพันธุ์ให้ได้มาตรฐานกันต่อไป  ไหนๆจะลงทุนซื้อกรงแล้ว  แปลกใจ

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=4181

ตอบ: ความสุขลึกๆของคนที่เริ่มเป็น สว. (สูงวัย) ครับ
โดย Niyom Pitakchinnapong - Wednesday, 1 October 2008, 08:30AM

เรียน คุณพ่อปิงปอง ขอโทษครับพอดี คุณลุงชาลี (มิใช่ ชาตรีนะครับ) ท่านเป็นแฟนชุมชนคนรักบางแก้วเช่นกันครับ เปิดเป็น แต่เล่นหรือส่งข้อมูลไม่เป็นนะครับ ท่านอายุ 65 แล้ว แต่รักสุนัขบางแก้วมากนะครับ ท่านเปิดดูเวบนี้เป็นประจำ ได้แต่อ่าน เล่นไม่เป็นครับ พอดีท่านกำลังหากรงให้บางแก้ว 2 ตัว ที่กรุงเทพ จำหน่ายแพงมาก เลยโทรมาติดต่อผมให้ช่วยแนะนำ ผมก็เลยแนะนำไปหาคุณพ่อไฉน ที่สัตตหีบ ที่ผมสั่งกรงมาใช้นะครับ แต่ท่านเป็น สว.ที่น่ารักมาก ราคากรงที่บ้าน 6400 บาทรวมค่าจัดส่งด้วยครับ เขามีโรงงานทำเอง เข้าไปชมได้เลย ที่ กทม.ผมตรวจสอบดูแล้ว ถ้าใน Specification ของผมเขาคิดอยู่ที่ประมาณ 9000-10000 บาทครับ ส่วนใหญ่ไม่มีโรงงานต้องไปรับเขามาอีกทีหนึ่งครับ ส่วนเรื่องเลี้ยงสุนัขบางแก้วเพิ่มเติม ตอนนี้ยังไม่ได้คิดหลอกครับ เพราะว่าสมาชิกในบ้านยังไม่อนุมัติ ผมต้องให้ทุกคนเห็นด้วยก่อน ถึงจะเลี้ยง แค่เจ้า SPY 1 ตัว ผมก็เวียนหัวแล้วครับ ทั้งขุด ทั้งแคะ ทั้งแกะ ทั้งกัด เหมือนเลี้ยงเด็กเพิ่มอีก 3-4 คน จนแฟนผมบางครั้งเครียดครับ เพราะตากเสื้อผ้าก็ไม่ได้ เขากัด ดึง ลงมาเล่นหมด เผลอถอดรองเท้า ไม่ได้เก็บเข้าตู้ ก็แทะ จนใช้การไม่ได้เลยครับ ปัจจุบันนี้ เขาอายุ 4 เดือนครึ่ง ยังแก้ไม่ตกอีก 1 เรื่อง คือ ชอบขุดรูมาก เขาขุดรู รอบศาลาแปดเหลี่ยม (ที่ผมชอบนั่งดื่ม) เป็นรูลึกรวม 2 ฟุต ขุดเข้าใต้ฐานศาลาเลยครับ ผมกำลังหาทรายมากลบ และต้องหาอิฐประสานมาเพิ่มเติม เพื่อวางจุดที่เขาชอบขุดนะครับ ถ้าผมมีสวนแบบยายจ๋าผม มีเนื้อที่มากๆ ผมคงเลี้ยงไว้สักหลายตัวเลยนะครับ สวัสดีครับผม

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew