อยากลดความอ้วนจัง ทำไงดี+หมอดีๆที่พัทยามีมั่งมั้ย
โดย chormanow ruengboon - Monday, 2 June 2008, 09:27AM

สโนบอลอายุ2ปีกับ7เดือนค่ะ ทำหมันไปเรียบร้อยแล้(สาเหตุที่ต้องทำจะอธิบายทีหลังค่ะ)นำหนักตอนนี้ประมาณ22กิโลค่ะ สุขภาพก็แข็งแรงดี ปัญหาที่มีก็เรื่องขนร่วง และก็อ้วนนี่ล่ะค่ะ ตอนนี้ก็ทานข้าว+เนื้อบด+ผักนึ่ง(แครอท,บรอคโคลี่) อยากได้วิธีที่ลดนน.ลงสักนิดค่ะกลัวต่อไปจะมีปัญหาเรื่องข้อ ก็ลดอาหารนะคะ ออกกำลังปกติค่ะแต่ก็เหมือนเดิม ส่วนอีกเรื่องค่ะ อยู่พัทยามา10ปีแล้วนะคะคือย้ายมาจากกรุงเทพ ไม่เคยเจอคลีนิค/โรงพยาบาลสัตว์ที่พัทยาที่ดีๆเลยค่ะ ช่วยแนะนำหน่อย คือประมาณว่าวินิจฉัยไม่ได้ แล้วจ่ายยาแบบแพงๆ สุนัขป่วยที รักษาเป็นปีๆค่ะ อย่างเจ้าสโนป่วยมา9เดือน พึ่งหายเมื่อมีนาคมนี่เองค่ะ คือขนร่วงทั้งตัวเหลือแต่ผิวหนังอย่างในรูปค่ะ หมอบอกเป็นโรคฮอร์โมนผิดปรกติ ทานยาเดือนละ5พันบาทมา8เดือน เดือนสุดท้านตัดสินใจไม่ทานยาอีก ก็ดูแลเต็มที่นะค่ะ ปรากฏว่าหายขาดค่ะ จากที่หมอบอกต้องรักษากันตลอดชีวิต โรคที่ว่านี่มีเหรอค่ะ ถึงได้อยากทราบไงค่ะใครที่อยู่พัทยาช่วยแนะนำที่รักษาที่ดีๆน่ะค่ะ เผื่อสุนัขมีปัญหาจะได้ไม่กังวล ตอนนี้สโนเลยเป็นโรคกลัวคลีนิค โรงพยาบาลไปเลย แค่ขับรถผ่านนะค่ะ หอนเลยค่ะ
ตอบ: อยากลดความอ้วนจัง ทำไงดี+หมอดีๆที่พัทยามีมั่งมั้ย
โดย Dotcom \M/ - Wednesday, 11 June 2008, 08:52AM

ขอแสดงความนับถือในความรักหมาครับ   ทานยาเดือนละ5พันบาทมา8เดือน เป็นเงินหลายหมื่นบาทแบบนี้  เอาเงินไปซื้อหมาระดับแชมป์มาเลี้ยงได้เลย   แต่ผมว่าหมอฟันค่ายาโหดไปหน่อยนะ  น่าจะรับผิดชอบบ้าง  ถ้ารู้ตัวว่าวินิจฉัยผิด

เรื่องขนร่วง  อาจเป็นเชื้อไวรัสที่มันไปคลุกดินมา  ต้องรักษาให้ถูกโรค

เรื่องลดความอ้วนนี้  ปิงปองก็อยากได้คำแนะนำบ้างคับ

จาก ใครว่าปิงปองไม่น่ารักบ้าง

เรื่องโรคภัยไข้เจ็บ  ไปถามหมอได้ที่ 

แหล่งข้อมูลคลีนิคออนไลน์

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew