ใครว่าปิงปองไม่น่ารักบ้าง
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 24 May 2008, 10:32AM

ปิงปองอายุได้ 5 ขวบกว่าแล้ว  

ชอบทำหน้าหงุดหงิดงอนง้าว  เหมือนสาวไฮโซ

อาภรณ์ที่สวมใส่  ก็มีลวดลาย ราวกับฮายิน่า

ใครว่าปิงปองไม่น่ารักบ้าง โกรธ

ตอบ: ใครว่าปิงปองไม่น่ารักบ้าง
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 24 May 2008, 10:40AM

ถึงแม้ปิงปองจะเป็นสายเก่า  กระเยอะ  ขาตรึง  ขี้ระแวงไปหน่อย

แต่ปิงปองก็มีแผงคอ  พวงหาง และกระโปรงที่สวยงาม   (ถ้าไม่ขนร่วงไปก่อน อิอิ)

ถ้ามีการประกวดบางแก้ว   สายอนุรักษ์ เมื่อไหร่   ปิงปองชนะขาดลอยแน่เลย

เป็นความภูมิใจอย่างหนึ่งของปิงปองที่หล่อเลี้ยงใจให้เบิกบาน

ตอบ: ใครว่าปิงปองไม่น่ารักบ้าง
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 24 May 2008, 10:54AM

ฝากถึงคุณโดนัทว่า  ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงบางแก้วมากๆนะครับ

ใครจะอวดว่าหมาเขาสวยก็ขอให้ยินดีกับเขา   แต่ก็ขอให้นึกว่า หมาเราก็มีดีเหมือนกัน  ไม่ต้องท้อใจ

เอารูปปิงปองตอนเด็กที่ขาวเหมือนกระต่ายมาให้ดู

http://www.bangkaew.com/upload/Is_Pedigree_Impportant_files/10346-131540-pingpong1.jpg

http://www.bangkaew.com/upload/Is_Pedigree_Impportant.htm

20:51 - 21/05/08 แม่น้องโฟรค ..เป็นกำลังใจให้คุณโดนัทค่ะ ถึงแม่หมาเราจะไม่สวยเหมือนหมาคนอื่น แต่เค้าก็มีความรักให้เรามากกว่า ดูในสิ่งที่ดี ๆ ของเค้าดีกว่าค่ะ รับรองได้แล้วคุณจะรักเค้ามาก อย่างที่ไม่เคยจะคิดว่าจะรักเค้ามากขนาดนี้ ต้องอดทนนะคะ แล้วผลตอบแทนที่ได้มันคุ้มค่าจริง ๆ

20:33 - 21/05/08 โดนัท ..เมื่อสักครู่ได้โทรไปคุยกับคนขาย เขาไม่รับผิดชอบบอกแค่ว่าจะไปวางขายให้ แค่นี้ก็รู้แล้วโดนัทเสียความรู้สึกมากเขายังบอกอีกว่าถ้าไปโพสว่าเขาเขาจะแจ้งความ โดนัทไม่แจ้งหรอกแต่คนที่เคยอ่านของโพสของโดนัทก็จะรู้ว่าซื้ออยู่ที่ไหน ขอบคุณเจ้าไปร์ทมากที่ให้กำลังใจที่ดีต่อไปนี้โดนัทจะเลี้ยงเจ้าทองขาวให้ดีที่สุด ไม่ว่าเจ้าทองขาวจะด่างหรือจะเป็นเหมือนเจ้าปิงปองแต่อย่างน้อยเจ้าปิงปองก็มีเพื่อนที่ซื้อมาจากที่เดีย วกันขอบคุณที่ให้คำปรึกษาค่ะ

19:25 - 21/05/08 โดนัท ..ตอนที่โดนัทซื้อเจ้าทองขาวมาก็จะประมาณ3เดือนแล้วตัวก็ค่อนข้างใหญ่แล้ว ตอนซื้อมาก็สีขาวเหมือนเจ้าปิงปองแต่ตอนนี้เริ่มเป็นสีเหมือนเจ้าปิงปองเป็นสีนำ้ตาลห่างๆแต่ก็เริ่มทับส ีขาว รักก็รักแต่ถ้าเราเสียเงินไปราคา5000บาทเราควรได้สุนัขที่น่าจะไม่เป็นแบบนี้ ถ้าจะเป็นเหมือนเจ้าปิงปองก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดีเครียดมากๆค่ะ

โดย hudiny bangkaew - Saturday, 24 May 2008, 10:44PM

หมาบางแก้วสวยน่ารักทุกตัวละคับ พี่ จะให้มันน่ารักมากหรือน้อยแค่ไหน ขึ้นอยู่กับคนเลี้ยงมากกว่า ถ้าคนเลี้ยง เลี้ยงดี เอาใจใส่ มันก็น่ารักขี้อ้อนทุกตัวละคับ ส่วนคุณ โดนัท อย่าไปคิดไรมากเลย หมาสวยไม่สวย คนอื่นไม่เกี่ยว คุณนั้นละที่เกี่ยว อย่าไปสนใจเลย กับลักษณะ มากมายก่ายกองของบางแก้ว นึกแค่ว่ามันเป็นหมาของเรา เลี้ยงแล้วรักเค้า คุณจะได้ความรักกลับมาแบบที่ คนบางคนให้คุณไม่ได้ด้วยซ้ำไป หรือ ถ้าอยากได้ตามลักษณะ ที่เค้ากำหนดกัน ก็ซื้ออีกตัวเลยคับ เลี้ยงเยอะสนุกดี กัดกันที แยก กันมันเลยคับ *-* ตัวเมียที่บ้านหางรุ่ยเลย ผมยังว่าเค้าสวยน่ารักเลย
โดย suwanna manasomboonpan - Sunday, 25 May 2008, 10:07AM

ใครจะว่าหมาเราไม่สวยยังไง ในสายตาเราหมาเราก็สวยที่สุดไม่ใช่เหรอคะ ในมุมมองของเราหมาของเราอาจจะดูสวยกว่าหมาที่ประกวดได้แชมป์ซะด้วยซ้ำไปใช่ไหมคะ ใครจะว่ายังไง เราก็รักของเราอยู่ดี แม้ว่าลูกๆของเราจะดุจะซนแค่ใหนก็ตามแต่ ใช่มั๊ยคะ?

โดย hudiny bangkaew - Sunday, 25 May 2008, 11:01PM

*-* ถูกต้องแล้วคับ หลังๆนี่เห็นเพื่อนๆสมาชิกมาโพสรูปลูกๆกัน รู้สึกว่าใส่เเว่นจะเยอะ สงสัยแนวแว่นกำลังจะบูมอย่างแรง *-*
โดย โอมคุง สุอังคะวาทิน - Tuesday, 27 May 2008, 04:00PM

หน้าตาเข้มดีครับหมาก็ต้องมีดีไปคนละแบบก็เหมือนคนละครับผม แต่ดูไปดูมาก็น่ารักไปอีกแบบนะนี้^ ^ อิอิอิอิ อ้าวน้องผักหวานบังจอดูทีวีชะงันลูก

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew