มีใครสนใจสุนัขบางแก้วอายุ 6 เดือยมั้ยครับ
โดย Surasak Moontreepakdee - Sunday, 25 May 2008, 02:30PM

พอดีว่าเลี้ยงไม่ไหวจริงครับ ดุเกินถ้าใครสนใจเอาไว้เฝ้าบ้านเฝ้าสวนติดต่อได้นะครับ 0868811722

รูปใหญ่ล้นจอ  ขอย่อลงหน่อย

(Edited by Pingpong (-_-)/ - อาทิตย์, 25 พฤษภาคม 2008, 02:30PM)

ตอบ: มีใครสนใจสุนัขบางแก้วอายุ 6 เดือยมั้ยครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 25 May 2008, 03:02PM

ลองเล่ารายละเอียดให้เพื่อนๆฟังหน่อยได้ไหม ว่า  ได้มาอย่างไร  เลี้ยงแบบไหน  ดุยังไง  เผื่อเพื่อนๆจะได้ให้คำแนะนำ หรือ ขอไปอุปการะแทน

ลองอ่านอัตตชีวประวัติของปิงปองดูนะครับ  เผื่อจะช่วยให้หมาไม่ต้องถูกพรากจากเจ้าของที่มันรัก

http://www.bangkaew.com/pingpong

ตอบ: มีใครสนใจสุนัขบางแก้วอายุ 6 เดือยมั้ยครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 25 May 2008, 03:15PM

ลองไปค้นกระทู้เก่าๆของคุณแล้ว   บอกได้คำเดียวว่า เสียดายแทน   พ่อเขาก็หล่อ   ตาเขาก็เป็นขุนศึก  ย่อมดุบ้างเป็นธรรมดา  แต่ก็ไม่น่าถึงขั้นคนเลี้ยงเอาไม่อยู่    คุณเองก็เคยขอรับ DVD ไปศึกษาวิธีปรับเปลี่ยนพฤติกรรมสุนัขแล้วใช่ไหมครับ  ทำไมไม่ได้ผล  ลองเล่ามาให้ฟังบ้าง

ตอบ: เอารูปมาฝากครับ
โดย Surasak Moontreepakdee - พฤหัสบดี, 14 กุมภาพันธ์ 2008, 12:25AM

มาจากสาย ขุนศึก ครับ ขุนศึกเป็นคุณตา

รูปซ้าย พ่อ(หมูหยอง)  ส่วนรูปขวา รูปผมเองครับ (ค๊อปเตอร์)

รูปแม่ ไม่ได้ถ่ายไว้ เสียดายจริงๆ

ถ้าได้มาจะเอามาให้ดูใหม่ครับ

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=3430

โดย โมโจ คนกำแพง - Monday, 26 May 2008, 12:58AM

เจ้าคอบเตอร์เค้าคงคิดถึงเจ้าของและบ้านมากๆเลยน่ะค่ะ

โดย ชุตมา วุ่นเจริญ - Monday, 26 May 2008, 02:49PM

ดุยังไง อายุยังไม่เยอะเลย สงสาร 6 เดือนนี่เค้าจำเจ้าของได้แล้วนะ น้องทอง กะเงินตอนนี้เต็ม 7 เดือนแล้ว ดุกับบางคน แต่เลี้ยงมายังไงเค้าก้อไม่กัดเรา เคยเจอบางแก้ว เจ้าของบอกดุ กัดทุกคน กัดลูกชายเค้า แต่เจ้าของก้อไม่ทิ้ง พามาหาหมอก้อต้องให้น้องชายเจ้าของพามา เพราะเค้ากัดทุกคน แต่เจ้าของก้อยังเลี้ยง รักด้วยเพราะเจอที่ร้านหมอ หมาเป็นผื่นนิดหน่อยพามาฉีดยา ส่วนน้องทองกะเงินที่บ้านไม่ดุมั้ง เพราะยังไม่กัดใคร แต่ทุกคนที่เลี้ยงบางแก้วเพราะเค้าดุไม่ใช่เหรอ? ก่อนเลี้ยงน่าจะรู้

โดย suwanna manasomboonpan - Monday, 26 May 2008, 04:19PM

น่าสงสารนะคะ ลองสู้ดูสักตั้งซิคะ เผื่อจะดีขึ้นโซดาเอาใจช่วยคะ

โดย hudiny bangkaew - Monday, 26 May 2008, 10:19PM
  นี่ก็เป็นอีกตัวอย่าง อาจเป็นความอยากเลี้ยง หรือ เห่อบางแก้ว ต้องการที่จะได้มา พอเลี้ยงแล้ว โตแล้วไม่น่ารัก ดุร้าย ก็จะโยนไปนู้นไปนี่ เห็นมาเยอะแล้ว ไม่ก็ว่าเมียท้องแพ้ขน ไม่ก็ว่าจะไปเรียนต่อ ไม่ก็ว่ามันดุ สรุปแล้วน่าจะอยู่ที่คน พอมันไม่น่ารักหรือทำอะไรไม่ถูกใจก็รำคาญ นานวันก็เบื่อ จะผลักไสมันไป ผมไม่ได้ว่าคุณนะเจ้าของกะทู้ แค่อยากจะบอกว่าผมก็เคยเป็น แต่ว่า การรักหมาสักตัว ถ้าคุณเข้าใจมัน คุณก็จะรู้ว่า ไม่มีคนใดในโลกรักคุณเท่าหมาของคุณที่คุณกำลังอยากให้เค้าจากคุณไปหรอกเชื่อสิ ใครหนอ....รอคุณทุกเช้าเย็น ใครหนอ....เอาใจมิมีเสื่อมคลาย ใครหนอ....รักคุณไปจนวันตาย .....ใครหนอ.....ถ้าไม่ใช่ลูกบางแก้วที่คุณไปพรากพ่อพรากแม่เค้ามา แล้วเลี้ยงเค้าแบบนี้รึ....คิดดูให้ดีละกันนะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew