ใครก้อได้ช่วยที
โดย pittchy Hotrakit - Sunday, 6 April 2008, 10:30PM

เจ้าตัวดีที่บ้านชอบร้องเวลากลางวันช่วงที่ไม่มีคนอยู่บ้าน สร้างความรำคาญให้เพื่อนบ้านมาก จนเค้ามาฟ้องกันหลายบ้าน ไม่รู้จะทำยังงัยดีเพราะวันที่เราอยู่บ้านเค้าก้อไม่ร้อง แต่เมื่อก่อนไม่เป็นนะค่ะ เพิ่งมาระยะหลังนี้ ตอนนี้มาเฟียอายุ ปีกะสามเดือน เป็นเพศเมีย ใครพอมีวิธีบ้างค่ะรบกวนช่วยหน่อยเถอะ ไม่อยากเอาเค้าไปเข้าโรงเรียน สงสารเค้าอยากที่จะฝึกเค้าเองก่อน ขอบคุณค่ะ
ตอบ: ใครก้อได้ช่วยที
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 28 April 2008, 09:34PM

ลองอ่านกระทู้ที่ใกล้เคียงกันดูนะครับ

หมาอยู่บ้านตัวเดียว
โดย นัฐวุฒิ มาสุขฆะ - จันทร์, 3 ธันวาคม 2007, 11:47AM

สวัสดีครับ

กระผมมีปัญหาถามผู้รู้ทุกท่านดังนี้

ผมมีหมาบางแก้วอายุ 3 เดือน อยู่บ้านตัวเดียว

1.มันอยู่บ้านตอนกลางวันแล้วผมไปทำงานเพื่อนบ้านบอกว่ามันร้องตลอดเวลาเป็นเพราะมันยังเด็กหรือเปล่า

2.ถ้ามันอายุมากกว่านี้จะยังเป็นแบบนี้อีกหรือไม่

ตอนนี้ผมแก้ปัญหาโดยการนำไปฝากเพื่อนบ้านเลี้ยงแล้วตอนเย็นผมจึงไปรับกลับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ

น้องใหม่

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=3126

ตอบ: ใครก้อได้ช่วยที
โดย นายหาญไกร สีหาบัว - Tuesday, 29 April 2008, 05:23PM

หมามันเหงาครับ หมาเป็นสัตว์สังคม

ทางที่ดี ควรหาเพื่อนให้มันสักตัว

ผมเคยเจอปัญหานี้มาแล้ว เหมือนกัน