บ้านพักสัตว์นิรมล
โดย ณัฐวุฒิ อิ่มสำราญรัชต์ - Thursday, 10 January 2008, 07:56PM
  ขอถามน่อยครับ 1.บ้านพักสัตว์นิรมลอะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีการเปิดให้เยี่ยมชมสถานี่หรือป่าวครับ 2.ตอนนี้มีสุนัขประมาณกี่ตัวครับ 3.แล้วได้ค่าอาหารสุนัขจากไหนครับ ขอบคุณครับ
ตอบ: บ้านพักสัตว์นิรมล
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 10 January 2008, 08:04PM

ไม่ได้ข่าวนานแล้วครับ  ทำไมคุณถึงอยากทราบครับ

ลองไปอ่านที่กระทู้นี้ดูนะครับ

ข้อคิดคำนึงให้กับทุกท่าน ก่อนนำหมาไปส่งบ้านพักสัตว์นิรมล

โดย ณัฐวุฒิ อิ่มสำราญรัชต์ - Thursday, 10 January 2008, 08:14PM
  แล้วพอจะแนะนำได้ป่าวครับว่าพอจะมีใครหรือที่ไหนรับเลี้ยงได้มั่งครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 10 January 2008, 08:40PM

ลองให้รายละเอียดเกี่ยวกับสุนัขและตัวคุณดูนะครับ  ว่าทำไมไม่เลี้ยงต่อไป

เผื่อสมาชิกในนี้บางคนอาจจะเห็นใจและต้องการจะช่วยเหลือ

โดย ณัฐวุฒิ อิ่มสำราญรัชต์ - Thursday, 10 January 2008, 09:47PM
  สุนัขของผมนะครับเป็นพันธ์ บางแก้ว อายุประมาณ 2 ปี ชื่อน้องวุ้นเส้น เพศเมีย ทำหมั่นแล้ว ขาหลังด้านขวาเคยถูกรถชน จนกระดูกขาหลุดจากเบ้า สามารถวิ่งได้ ตามปกติ แต่สามสามารถช่วยเหลือตัวเองได้ และสาเหตุที่ครอบครัวผมไม่สามารถเลี้ยงได้ก็เนื่องด้วย พ่อของผมต้องไปทำงานต่างจังหวัดบ่อย บางทีต้องไปกับท่านถ้าไม่ได้ไปก็จะมีแต่เด็กอยู่ ผมกลัวมันออกไปถนนและถูกรถชนอีก อีกอย่างครับพื้นที่บ้านผมจำกัดทำให้ไม่สามารถเลี้ยงมันได้ จึงขอความอนุเคราะห์ขอร้องผู้ใจบุญครับ ถ้าสามารถเลี้ยงมันได้กรุณาติดต่อ หรือตอบมาบนเว็บบอร์ดก็ได้ครับ เบอร์ติดต่อผมนะครับ 085 9605583 (อ้น)
โดย ณัฐวุฒิ อิ่มสำราญรัชต์ - Friday, 11 January 2008, 12:38AM
  อีกอย่างตอนนี้ผมต้องเรียนต่อปรัญญาตรีที่กรุงเทพ น้องๆก็เลี้ยงไม่ได้ประกอบกับเวลาที่คุณพ่อไปต่างจังหวัดคุณแม่ก็ต้องไปด้วยเนื่องจาก คุณพ่อได้รับการผ่าตัดหัวใจ เพราะท่านเเป็นโรคหัวใจ ท่านที่ประสงค์จะช่วยรับไปเลี้ยงขอให้ติดต่อเบอร์ด้านบนนะครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 12 January 2008, 04:17PM

อาจจะต้อง  ทำใจนะครับ

เพราะหมาบางแก้วที่โตแล้ว   ยังไม่ค่อยมีคนกล้าเลี้ยงเลย   ยิ่งเป็นหมาพิการอีก  ยิ่งลำบาก

คงต้องใช้วิธีปล่อยเป็นเวลา  และขังในขณะที่ไม่มีคนดูแล    ก็หวังว่ามันจะจำบทเรียนจากการถูกรถชนครั้งก่อนได้

หรือลองติดต่อคุณเล้ง Leng148@hotmail.com   แกเคยรับหมาบางแก้วที่โตแล้วไปเฝ้าสวน    อาจจะช่วยได้   ถ้าแกพร้อม   ลองดูที่กระทู้   http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=3104

โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Monday, 14 January 2008, 11:10AM

อ้อย ..อยากจะเลี้ยงบางแก้วเพศอะไรก็ได้ค่ะ ใครที่เลี้ยงอยู่แล้วและไม่สามารถดูแลต่อไปได้ กรุณาติดต่อตามเบอร์โทรนี้ได้ค่ะ 0892299534

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew