ปิดฉากแล้ว...งานประกวดสุนัขสามพราน
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Saturday, 15 December 2007, 08:40PM

เพิ่งกลับมาจากงานมหกรรมสัตว์เลี้ยงแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 วันนี้มีสุนัขบางแก้วเข้าประกวดเยอะพอสมควรครับ จากที่ลงทะเบียนมีทั้งหมดกว่า 40 ตัว

สำหรับผล(เท่าที่พอจะจำได้นะครับ)

สำหรับรางวัลถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ปีนี้ เพศผู้ TH.CH.ฮอลลี่ จากละโว้บางแก้วได้รับรางวัลนี้ไปครองครับ

ส่วนรางวัลถ้วยพระราชทานสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ ปีนี้ เพศเมีย เป็นของ TH.CH.กาสะลอง ของคุณพิชัย คุ้มสุวรรณ

สำหรับ CC.เพศผู้ คือ โมเช่  Reserve cc. คือ ฮัมวี่ของพี่ช้างครับ

ส่วนรางวัลใครพอรู้ช่วยรายงานข่าวต่อด้วยนะครับ เพราะผมยุ่งจริงๆครับบบบบบ

ตอบ: ปิดฉากแล้ว...งานประกวดสุนัขสามพราน
โดย สราวุธ แสงสว่างโชติ - Sunday, 16 December 2007, 06:02PM
  ดีใจกับละโว้บางแก้วด้วยครับ คุยกับน้องชายมาในรถว่าฮอลลี่อาจได้แชมป์ พอมาเช็คในเวป ใช่จริงๆ ลางสังหรณ์แม่นอย่างนี้แต่ซื้อหวยไม่เห็นถูก เห็นด้วย
ตอบ: ปิดฉากแล้ว...งานประกวดสุนัขสามพราน
โดย Dotcom \M/ - Sunday, 16 December 2007, 07:56PM

ขอแสดงความยินดีกับฮอลลี่ด้วย

รูปที่สวนสามพรานยังไม่มีใครมาโพสต์ให้ดู

ขอเอารูปที่เมืองทองธานีมาให้ดูแก้ขัดไปก่อน  สับสน

โดย Pingpong \(-_-)/ - เสาร์, 30 มิถุนายน 2007, 03:32PM

Best in Show วันนี้คือ ฮอลลี่ แห่งละโว้บางแก้ว

มีคุณช้างเป็นผู้จูง

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2810

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 16 December 2007, 08:34PM

เรื่องรูปเดี๋ยวย่อรูปจะมาโพสต์ให้ดูครับพี่ รอหน่อยนะครับพี่สักครู่ครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 16 December 2007, 08:38PM

ขณะรับรางวัลช่อดอกไม้กับกรรมการญี่ปุ่นครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 16 December 2007, 09:21PM

รอบชิงถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวครับ
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Monday, 17 December 2007, 08:10AM

ขอแสดงความยินดี ด้วยความจริงใจในความสำเร็จอันใหญ่หลวงครั้งนี้ครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จก็อยู่ที่สามพราน ฮอลลี่

ไม่ทราบคุณ 3เอ ได้ยิงปืนใหญ่ฉลองหรือเปล่า ?

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 17 December 2007, 10:45AM

ขอบคุณครับพี่พชรสำหรับพี่ที่ร่วมแสดงความยินดีกับผม ปลื้มสุดๆ เลยครับพี่ เรื่องฉลองยังเลยครับพี่ใจเย็งงงงงง อิอิ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 17 December 2007, 10:48AM

ขอขอบคุณพี่วิเชียรครับ และเพื่อนวุธด้วยนะครับมีแววขนาดนั้นเลยนะเพื่อนคุยกันมาในรถ สงสัยเพื่อนวุธจะส่งกำลังใจมาให้เราแน่ๆ เลย ขอบคุณมากๆ ครับพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ
โดย jitti r - Monday, 17 December 2007, 10:45PM

ขอแสดงความยินดีด้วย .....เอ  ถึงจุดสูงสุดเสียที.

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 18 December 2007, 09:32AM

ขอบคุณครับพี่จิตติ ครับประสบความสำเร็จสูงสุดปลื้มมากๆ เลยครับพี่

โดย นายวิทยา ขุนสัน - Tuesday, 18 December 2007, 10:13AM
  ยินดีด้วยครับที่ได้รับรางวัลนี้เป็นงานส่งท้ายปีใหม่ได้ดีมากๆครับ
โดย วรพร เฮงสิ - Tuesday, 18 December 2007, 12:57PM
  ดีใจด้วยครับพี่ เอ ผมต้องเองไม่ได้เจอพี่เอนานเลยสบายดีนะครับพี่แล้วว่างๆผมจะเข้าไปเที่ยวที่บ้านนะครับพี่ ดีใจครับสุดยอดจริงเลยพี่
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 18 December 2007, 03:57PM

ขอขอบคุณ คุณวิทยาฯ น้องต้อง ครับรางวัลนี้คือสุดยอดของรางวัลสูงสุด ประทับใจและปลื้มใจมากๆ ครับ ขอบคุณครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 18 December 2007, 03:59PM

เจ้าฮัมวี่กับพี่ช้างครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 18 December 2007, 04:01PM

เจ้าเป็นต่อกับน้องโน๊ตงานนี้ก้อประสบความสำเร็จเช่นกันครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 18 December 2007, 04:06PM

พี่กฤษกับเจ้าจะเด็ดก้อได้รางวัลที่ ๑ ในรุ่นมาครองเหมือนกันครับ
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Tuesday, 18 December 2007, 04:07PM

พี่วิทย์กับเจ้าเอมี่ คว้า CC.เพศเมียมาครองครับ
โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 19 December 2007, 07:49PM

ยินดีกับเจ้าฮอลลี่  และ  เจ้าฮัมวี่จริงๆ   สุดยอดมากๆ  โดยเฉพาะ  ฮอลลี่  เจ๋งจริงๆหล่อมั๊กๆเลย  แต่ว่า ผมอยากจะถามสักนิดนะคับว่า  ทำไม  ถึง  มาประกวดกันน้อยจังคับ  ดูไม่สะใจเลย  แล้วแบบนี้  จะไปถึงดวงดาว  FCI  เหรอคับ  ถ้ายังมาประกวดกันน้อยแบบนี้   สงสัยจะเกรงบารมีเจ้าฮอลลี่  พี่แกหล่อเหลือร้ายจริงๆ 

จริงๆ  ผมก็อยากไปแสดงความยินดีกับพี่เอ  ถึงเวปพี่นะคับ  แต่กลัวไปทำให้กระทู้  คนอื่นเดือดร้อนอีก  แล้วที่สำคัญ  กลัวพี่เอ  ลำบากใจคับ  แต่ไงถ้าพี่มาอ่าน  ผมดีใจด้วยจริงๆนะคับ  สุดยอดคับ  ฮอลลี่  แถม อีกนิดคับ  ท่านใดสนใจลูกบางแก้วโครงสร้างใหญ่น่ารัก   รับรองคับเลือกลูกฮอลลี่ไม่ผิดหวังคับ 

โดย hudiny bangkaew - Wednesday, 19 December 2007, 07:55PM

เจ้าฮัมวี่ นี่ เป็นพี่หรือน้อง  มันนี่  เหรอคับ  พี่เอ  แวะมาอ่านก็ช่วยตอบหน่อยนะคับพี่  จะติดตามเชียร์คับ  หรือถ้าว่างๆจะพามันนี่  ไปแข่งประกวดด้วยคับ  ส่งไปเรียนมาแล้ว1เดือนนะคับ  ^^"

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Wednesday, 19 December 2007, 11:09PM

ขอบคุณครับคุณ hudiny bangkaew สำหรับการร่วมแสดงความยินดีและตามเชียร์ครับ เรื่องฮัมวี่กับมันนี่ใครเป็นพี่น้องไม่ทราบเลย ต้องถามเจ้าของแม่หมาดูแล้วครับ ส่วนการประกวดถ้าว่างมาเลยมาช่วยกันสร้างสีสันกันหน่อยครับ

โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Thursday, 20 December 2007, 08:04AM
  เสี่ยจิตติ มีของดีชอบอุบไว้เล่นคนเดียวรึ อยากทราบว่าเจ้าตัวนี้ สายบน สายล่าง และเจ้าตัวชื่ออะไร ? มีเจ้าของรึยัง ?
โดย **NinjA BatMaN** - Thursday, 20 December 2007, 11:02AM

เข้ามาแสดงความยินดี  สวยสง่า จิงๆ เลย ... น้อง ฮอลลี่

โดย Dotcom \M/ - Sunday, 23 December 2007, 11:40AM

เห็นมีข่าวลงในมติชน

แต่ไม่ยักจะมีรูปลงให้เหมือนที่เว็บผู้จัดการที่มักจะลงรูปและข่าวให้กับสมาคม

คุณเอ คงต้องพยายามประชาสัมพันธ์มากๆก่อนสิ้นปีนะ

รายละเอียดข่าว

วันที่ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2550 ปีที่ 30 ฉบับที่ 10875

สุนัข"บางแก้ว"ลพบุรีแชมป์

เมื่อวันที่ 17 ธันวาคม ที่สวนสามพราน จ.นครปฐม พล.อ.พิจิตร กุลละวณิชย์ องคมนตรี เป็นประธานในงานมอบรางวัลถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และถ้วยพระราชทานสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ สำหรับสัตว์เลี้ยงที่ได้รางวัลในงานมหกรรมสัตว์เลี้ยงแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 7 โดยในการประกวดสุนัขไทยพันธุ์บางแก้ว รอบชิงชนะเลิศนั้น เป็นการประกวดสุนัขทั้งเพศผู้-เพศเมีย อายุตั้งแต่ 18 เดือนขึ้นไป แต่ละตัวต้องผ่านการเป็นไทยแลนด์แชมป์มาแล้ว ผลปรากฏว่า สุนัขเพศผู้ที่ได้รับรางวัลถ้วยพระราชทานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ชื่อ "ฮอลลี่" จากบ้านละโว้บางแก้ว สุนัขเพศผู้ ของ จ.ส.อ.ฤทธิรงค์ ม่วงแสง จาก จ.ลพบุรี สุนัขเพศเมียที่ได้รับรางวัลถ้วยพระราชทานสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ชื่อ "กาสะลอง" สุนัขบางแก้วเพศเมีย ของนายพิชัย คำสุวรรณ จาก จ.พิษณุโลก

หน้า 12

http://www.matichon.co.th/matichon/matichon_detail.php?s_tag=01p0145191250&day=2007-12-19&sectionid=0101

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Sunday, 23 December 2007, 01:14PM

ขอบคุณครับพี่วิเชียรสำหรับคำแนะนำในการประชาสัมพันธ์ เดี๋ยวค่อยว่ากันครับพี่

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 24 December 2007, 08:04PM

พี่วิเชียรครับเชิญไปชมลูกไหมฟ้า + ฮอลลี่ ของบ้านภาพรลพบุรีได้ที่เว็บไซด์ผมเลยนะครับพี่ตอนนี้ลงให้ดูแล้วครับ ขอบคุณครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Monday, 24 December 2007, 08:05PM

พี่วิเชียรครับเชิญไปชมลูกไหมฟ้า + ฮอลลี่ ของบ้านภาพรลพบุรีได้ที่เว็บไซด์ผมเลยนะครับพี่ตอนนี้ลงให้ดูแล้วครับ ขอบคุณครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew