เก็บตกงานประกวดสุนัขบางแก้วในงาน THAILAND GRAND DOG SHOW 2007
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:44PM

เช้านี้พา ด็อตคอม ไปเที่ยวงาน THAILAND GRAND DOG SHOW 2007 ที่เมืองทองธานี

ตั้งใจจะพาไปเที่ยวสร้างบรรยากาศและเป็นบอดี้การ์ดให้หน่อย

แต่มันดันทำหน้าระแวง  ไม่อยากเข้าร่วมงาน  เลยต้องเป็นบอดี้การ์ดให้มันแทน  กัดฟัน

ตอบ: เก็บตกงานประกวดสุนัขบางแก้วในงาน THAILAND GRAND DOG SHOW 2007
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 1 July 2007, 05:36AM

ปีนี้ผู้จัดหัวใส  เก็บเงินค่าเข้าชมงานคนละ 15 บาท  สงสัยจะเอาอย่างงานมอเตอร์โชว์  โกรธ

ด็อตคอมเลยโดนกักตัวที่ประตูทางเข้างาน   รอแม่มาจ่ายเงินให้

ตอบ: เก็บตกงานประกวดสุนัขบางแก้วในงาน THAILAND GRAND DOG SHOW 2007
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:21PM

แต่ก็คุ้มค่า ที่ได้มาเห็นบางแก้วจากแดนไกล  มาร่วมประกวดมากมาย

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 1 July 2007, 04:48AM

มีทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่   มาประชันความงามกัน

ในรูป กรรมการญี่ปุ่นกำลังก้มลงเปิดปากนับฟันตัวแรก

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 1 July 2007, 04:50AM

มีมาจากทุกภาค  โดยเฉพาะพิษณุโลก  จะมามากเป็นพิเศษ  ทั้งคุณจิตติ คุณบอย คุณไพโรจน์  คุณกฤษณ์ คุณหนึ่ง  ฯลฯ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:26PM

บางแก้วของท่านนายกพิชัย เข้าวินไปหลายตัว
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:28PM

จำชื่อไม่ได้

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:29PM

จำได้แต่ชื่อแฮนด์เลอร์คนนี้  คือ คุณไก่
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:30PM

ตัวนี้ชื่อเพชรโท   หลานวันใหม่   คุณประดิษฐ์จูงให้
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:31PM

ตัวนี้ลูกโฮยา  จูงโดยคุณวุฒิ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:32PM

Best in Show วันนี้คือ ฮอลลี่ แห่งละโว้บางแก้ว

มีคุณช้างเป็นผู้จูง

โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 30 June 2007, 03:34PM

ตัวนี้ไม่รู้พันธุ์อะไร  ก้นโด่งจัง

งานยังมีอีก 2 วัน    ท่านใดว่าง ลองไปเที่ยวดูนะครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 1 July 2007, 05:11AM

การประกวดในรุ่น Champ ซึ่งมีทั้งเจ้าเก่าและเจ้าใหม่
โดย Pingpong \(-_-)/ - Sunday, 1 July 2007, 05:15AM

ยิ้มกัดฟันเศร้าโกรธง่วงมารร้ายช่างคิดแลบลิ้นเท่  

หลากหลายอารมณ์

โดย เพชร ภูเขา - Sunday, 1 July 2007, 01:09PM

ตัวนี้ชื่อ สินเพชร จากคอกเพชรภูเขา จ.พิษณุโลก ครับคุณ pingpong เห็นด้วย

ไม่รู้ว่าใครพ่อใครลูกกันแน่..

โดย เพชร ภูเขา - Sunday, 1 July 2007, 01:01PM

น้องภูเขา เป็นคนจูงเจ้าสินเพชรในวันประกวด ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

โดย เพชร ภูเขา - Sunday, 1 July 2007, 02:52PM

ภาพนี้เก็บมาจากงานประกวดที่ ม.นเรศวร จ.พิษณุโลก ก่อนการประกวด..ครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Monday, 2 July 2007, 09:47PM

ยินดีด้วยกับ น้องภูเขา และ เจ้าสินเพชร ครับ

แต่ไม่รู้เป็นอะไรกับเจ้าเพชรใหม่แห่งเพชรภูเขาในกระทู้ที่เว็บ http://www.bangkaew.net/elearning/ หรือเปล่าครับ มีเพชรทั้งชื่อคอกและชื่อหมา

เพชรภูเขานำเสนอลูกหมานอกฤดู
โดย mr.boy 22 - พฤหัสบดี, 4 พฤษภาคม 2006, 03:29PM

ชื่อเพชรใหม่ หลานอาระชิแม่สายไมเคิล เกิดเมื่อ 14/2/49 ฝากรูปให้พี่เพื่อนบางแก้วแนะนำหน่อยครับผม

โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 4 July 2007, 09:41AM

เอารูปด็อตคอมที่ถ่ายเมื่อเช้านี้มาให้ดู

เมื่อวาน อาม่าเปิดประตูไปเอาถังขยะ  ด็อตคอมวิ่งลอดประตูออกไปได้     ไปกัดกับหมาเจ้าถิ่นที่สี่แยก    แล้วกลับมาเอง    โชคดี   ไม่มีบาดแผล

ยามอยู่บ้าน   มันก็ขนพองหางตั้ง   เบ่งรัศมี  อย่างนี้แหละ  แต่พอไปเที่ยวที่ไม่คุ้นเคย  กลับต้องให้พ่อเป็นบอดี้การ์ดแทน กัดฟัน 

โยงจาก http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=2814

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Wednesday, 4 July 2007, 11:47AM
  ขอขอบคุณพี่วิเชียรสำหรับภาพถ่ายสวยๆ ของเจ้าฮอลลี่ในวันงานครับ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 5 July 2007, 09:26AM

ตอบคุณ Tripple_A    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

รูปที่ถ่ายเป็นฝีมือลูกชาย  กำลังบ้ากล้อง   เลยพาไปให้ช่วยถ่าย 

ฉากหลังขาว  ทำให้หน้าดำไปหน่อย   ถ้ายังไง  จะส่งรูปออดิจินัลแบบไม่ย่อขนาด 5 เม็ก  ไปให้แต่งภาพเอาเอง    มีอีเมล์ที่รองรับได้ไหม   บอกมาได้เลย

ลูกไหมฟ้า + ฮอลลี่  เป็นไงบ้าง  เอามาให้ดูหน่อยนะ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - จันทร์, 1 มกราคม 2007, 08:00PM

ลูกไหมฟ้า + ฮอลลี่ (ผู้ 3 เมีย 1) ชมกันเอาเองเลยครับ

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 5 July 2007, 09:55AM

ขอบคุณครับพี่วิเชียร ได้เลยครับสำหรับภาพออริจินัล  tripple_a9129@hotmail.com ส่วนเรื่องลูก ไหมฟ้า + ฮอลลี่ พี่จอยแกจำหน่ายหมดแล้วครับพี่ (แต่มี ๒ ตัว อยู่กับ หน.กรมทางหลวงชนบทลพบุรีว่างๆ ผมจะไปเก็บภาพมาให้พี่ชมนะครับ) ที่ต้องเป็นแบบนี้ก็เพราะแกเองไม่มีเวลาดูแล ไหนจะลูก ไหนจะขายของหน้าร้าน ส่วนพี่ตุ๊ก็ไปราชการช่วงนี้แกเลยห่างหายไปบ้าง ส่วนถ้ามีงานประกวดตรงกับวันที่แกหยุดพัก ส่วนมากจะไม่พลาดแน่นอนครับพี่

โดย Bo (oYo) - Thursday, 5 July 2007, 12:28PM

ส่งไปให้แล้วนะครับ ๒ รูปๆละ ๒.๖ เมก  

แต่งเสร็จแล้ว  ช่วยเอามาให้ดูกันบ้าง  ว่า ฮอลลี่หล่อแค่ไหน

วันหลังอาจให้ฮอลลี่ช่วยประชาสัมพันธ์บางแก้ว เหมือนลาบราดอร์ตัวนี้ กัดฟัน

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 5 July 2007, 02:00PM

ขอบคุณครับพี่สำหรับภาพสวยๆ แต่ประชาสัมพันธ์แบบนี้ไม่ไหวละม้าง กลัวโดนเหยียบติดดินอ่ะ...อิอิ

โดย นาย วุฒิชัย จิตรีการ - Thursday, 5 July 2007, 02:33PM
  อยากให้โพส ยืนด้านข้างให้ดูหน่อย ตัวนี้น่าตาหล่อเหลา ตำแหน่งหูดีมาก พี่ Mr.Boy
โดย Dotcom \M/ - Thursday, 5 July 2007, 03:06PM

ฝากรูปคุณจิตติกับว่าที่แม่พันธุ์ตัวใหม่ของมิตรภาพบางแก้วมาให้ดูกัน
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 5 July 2007, 03:06PM

รูปแม่พันธุ์เจ้าน้ำหอม (เป็นลูกไมเคิล + แบมแบม) จบไทยแลนด์แชมป์เมื่อ ๒๘ ก.ค. ๕๐ พร้อมกับตำแหน่ง reserve best of breed ครับ
โดย mr.boy 22 - Thursday, 5 July 2007, 03:23PM

ตอบคุณวุฒิชัย จิตรีการ รูปนั้นน่าจะเป็นเมื่อปีที่แล้วครับ จากกระทู้เก่าของคุณDotcom

โดย Dotcom \M/ - Thursday, 5 July 2007, 03:37PM

เอารูปการประกวดเพศเมีย 6-9 เดีอนมาให้ดูเพิ่มเติม

จำชื่อหมาไม่ได้   นอกจากชื่อคน

ขอแนะนำบรีดเดอร์มืออาชีพให้รู้จักกันไว้

จากซ้าย  คุณจิตติ  คุณบอย  คุณTripple-A   และ คุณไพโรจน์

โดย Dotcom \M/ - Thursday, 5 July 2007, 03:43PM

อีกรูปเป็นรุ่นใหญ่

มีคุณพิชัย  คุณวุฒิ  และ ลุงคนขวาไม่รู้ชื่ออะไร   แต่น่าชื่นชมที่ลงมาจูงหมาของตนเอง

โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 5 July 2007, 03:58PM

ตัวในรูปงานประกวด ๖ - ๙ เดือน เพศเมีย ของผมชื่อ...เจ้าคิตตี้ (นี่ไงคิตตี้ตอนเด็กๆ ครับ)
โดย Tripple_A ละโว้บางแก้ว - Thursday, 5 July 2007, 03:48PM
  พี่คนขวาสุดที่พี่วิเชียรบอกคือ ดาบวิทย์พระพุทธบาท (สระบุรี) แกมากะผมเอง...อิอิ นี่เป็นงานแรกของแก คือพี่แกอยากหาประสบการณ์ตรงนี้บ้างครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew