มีลูกสุนัขมาจำหน่าย
โดย วรพร เฮงสิ - Tuesday, 11 December 2007, 02:49PM
  มีลูกสุนัขบางแก้วจำหน่ายอายุประมาณ 1 เดือน ตัวผู้ 6 เมีย 6 สีขาว- เทา มีใบพันธ์ประวัติทุกตัวฉีดวัคซีนทุกตัว สนใจติดต่อ 086-5038674 คุณวรพร ขออภัยจะนำรูปลูกสุนัขมาลงอีกทีครับ
ตอบ: มีลูกสุนัขมาจำหน่าย
โดย Pingpong \(-_-)/ - Tuesday, 11 December 2007, 05:05PM

ยินดีด้วยครับ  ท้องเดียว 12 ตัว   ไม่ทราบทำได้ไง

ปกติหมาจะมีนม 8 เต้า  อย่างเก่งก็ 10 เต้า   จะเลี้ยงลูกยังไง   คงต้องดูแลพิเศษหน่อย

ของปิงปองมีนม 9 เต้า  เอียงสลับไปมาเป็นฟันเลื่อย  ไม่ทราบว่า ถือเป็นข้อด้อยหรือไม่ครับ

ฝากรูปผลงานปีที่แล้วของคุณมาให้สมาชิกชม  ไม่ทราบว่า พ่อพันธุ์แม่พันธุ์เดิมหรือไม่

ตอบ: ลูกสุนัขบางแก้วมีไว้ให้ผู้ที่สนใจนำไปเลี้ยง
โดย Pingpong \(-_-)/ - ศุกร์, 16 กุมภาพันธ์ 2007, 08:45AM

คุณ วรพร เฮงสิ    อย่าเพิ่งน้อยใจ

เอารูปน้องหมาชัดๆ  มาให้ดูหน่อย   เผื่อมีใครสนใจ   จะได้โทรไป

ชอบตัวอกใหญ่ซ้าย-ขวา  และตัวขวาสุดจัง  ตัวผู้ตัวเมีย

http://www.bangkaew.com/elearning/mod/forum/discuss.php?d=2483
โดย hudiny bangkaew - Tuesday, 11 December 2007, 06:51PM

ออกตัวก่อนเลยนะคับพี่ว่าไม่เก่ง  แต่จะเล่าเรื่องไปศึกหน้าเวปให้ฟัง เค้าว่ากันว่า เต้านมเยอะจะให้ลูกดก

แต่ไม่จริงเลยคับ  อยากให้ลูกดก  ผสมหลายๆทีสิคับ ไม่ว่าจะตัวเดียวหรือหลายตัว  เค้าไม่ผสมแค่ครั้ง

เดียวแน่คับขึ้นบ่อยเลย  ส่วนที่เต้าเยอะ จะมีประโยชน์ก็ให้ลูกกินนมสบาย ไม่เชื่อก็ลองให้พวก 10 เต้า

ผสมครั้งเดียวสิคับ  ไม่เกิน5-6ตัวโดยประมาณ  อันนี้ถามหมอหมามา จำไม่ได้เรื่องวิธีผสม ไม่อยากก๊อบมา

บอก  เดวจะเหมือนหลายๆเวป  เรื่องเกี่ยวกับ  โรคสุนัข  ก๊อบมาไม่ดูตาม้าตาเรือ ไม่รู้ว่าสุนัขไม่เหมือนกัน

แล้วมาปรุงแต่งสรุปเองตามสุนัขของเค้า  ถ้ามันอันตรายน้อยก็พอเชื่อได้ แต่บางโรคเห็นเรื่องเล็ก แต่ใหญ่

ไม่ควรทำตามนะคับ  อันตราย  ปรึกษาหมอหมาที่ไว้ใจได้เป็นดีที่สุด ที่ดีและแพงไม่ใช่ว่าจะดี ที่ไว้ใจได้ดี

กว่าคับ  เพราะผมเจอมาแล้วกับตัว  ด้วยตนเอง  จากทั้งสุนัขข้างถนนที่เลี้ยง  จนถึง  พวกที่เลี้ยงในบ้านเลย

ส่วนเรื่องที่พี่ว่าปิงปอง  มีนม9เต้า  แถมสลับกันไปอีก  อ่านมาอีกเหมือนกันนะพี่  เค้าว่า  ไม่ดี ไม่สมบูรณ์

ประกวดไม่ได้เลยนะคับ  คัดออก  นมไม่เท่ากันนี่อ่ะคับ  ผม  ก็ไม่รู้ใครกำหนด  แค่อ่านมา

โดย วรพร เฮงสิ - Wednesday, 12 December 2007, 06:12PM
  ไม่ได้แม่เดียวครับ 3 แม่ครับ ไม่ใช่พ่อแม่ตัวเดิมครับ เป็นตัวที่ยังไม่เคยผสมออกมาเลย ก็เลยไม่ได้นำมาโชว์ให้ดูครับ
โดย **NinjA BatMaN** - Friday, 14 December 2007, 11:24AM

ตัวขวาสุด ตัวผู้หรือตัวเมียเอ่ย ? 

บ้านเจ้าของอยู่ที่ไหน ขอรูป และรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยจ้า  porkadan@hotmail.com

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew