อยากถามเรื่องบางเเก้วคะ
โดย มนต์ดนัย ชานันโท - Wednesday, 5 December 2007, 03:57PM

อยากรู้วิธีทำไห้หมาบางเเก้วเข้ากันทีคะบ้านเรามีบางเเก้ว1ตัว

พึ่งชื้อมาไหม่อามันจะกัดกันช่วยบอกวิทีคะ

ตอบ: อยากถามเรื่องบางเเก้วคะ
โดย but 503 - Saturday, 8 December 2007, 05:05PM

ลองให้ตัวเก่าดมกลิ่นตัวใหม่ดูค่ะ แต่ต้องระวังช่วงแรกๆตัวเก่าจะกัดตัวใหม่เราต้องคอยดุเขาเวลาที่เราให้เขาดมกลิ่นกันและสักพักเขาก็จะจำกันได้และไม่กัดกัน แต่ต้องใช้เวลาสักหน่อยค่ะ แต่ของเราถ้าเขาเห็นเราอุ้มตัวอื่นมาหาเขาจะวิ่งหนี คือเขาคงไม่ชอบ แต่ที่บ้านเรามีเขาตัวเดียวและมีแมวอีกตัว อยู่ด้วยกันมา 1 ปีแล้ว แมวนี่มาทีหลังเขาสัก3ปีได้ ตอนแรกเขาก็กลัวไม่กล้าเล่นด้วยจะกัดแมวบ้าง แต่เราให้เขาดมกลิ่นกัน ตอนนี้เขารักกันมากเขาชอบให้แมวถูที่ท้องเขา เขาก็จะยืนนิ่งๆไม่ไปไหน แมวเราก็ชอบแกล้งเขา ชอบกัดหาง กัดขา กัดหูเขา แต่ที่บ้านก็ดุเขาเพราะเห็นเขาตัวโตกว่าแมวกลัวจะกัดแมว ยังไงก็ลองดูนะคะไม่รู้จะได้ผลทุกตัวไหม กัดฟัน

ตอบ: อยากถามเรื่องบางเเก้วคะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 8 December 2007, 06:30PM

ลองดูกระทู้นี้หรือยังครับ

จะเอาลูกหมาบางแก้วเข้าบ้านที่มีสุนัขจ่าฝูงอยู่เดิมแล้วยังไงดีคะ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew