สีโบที่หายไปเมื่อวันที่ 14 ตุลาคม ยังตามไม่เจอ
โดย aliwassa pathnadabutr - Thursday, 8 November 2007, 03:54PM

สีโบที่หายไปเมื่อวันที่ 14 ต.ค ยังตามไม่เจอ
ตอบ: สีโบที่หายไปเมื่อวันที่ 14 ตุลาคม ยังตามไม่เจอ
โดย jitti r - Friday, 9 November 2007, 04:23PM

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ เพราะน้องหมาผมโดนขโมยจากบ้าน จนป่านนี้ไม่รู้จะเป็นตายร้ายดีอย่างไร นี่ก็ เลยมาเป็นเวลา ปีหนึ่งแล้ว น้องหมาคงโตมากๆ ลูกชายผมยังร้องไห้คิดถึงอยู่เลย เจ้าตัวนี้คือ โมฮีแกน

ตอบ: สีโบที่หายไปเมื่อวันที่ 14 ตุลาคม ยังตามไม่เจอ
โดย jitti r - Friday, 9 November 2007, 04:29PM

บังเอิญว่าเราเพาะเองเลย นำมาใหเลี้ยงใหม่2ตัว พอเลิกเรียน ก็จะมาเลี้ยงของเขาเอง

โดย Dotcom \M/ - Saturday, 10 November 2007, 06:26AM

คุณจิตติ   ลูกหล่อจัง   ทั้งลูกหมาและลูกชาย

ลูกหมาที่ใส่แว่นแบบมีกรอบ   ในครอกเดียวกัน  จะปรากฏทุกตัวไหม

ใครที่เอาเจ้าโมฮีแกน  และ  สีโบไป   รีบเอามาคืนด่วน

ใครมีประสพการณ์สุนัขบางแก้วหายบ้าง?
โดย aliwassa pathnadabutr - จันทร์, 22 ตุลาคม 2007, 10:36AM

ใครมีประสพการณ์หมาบางแก้วหายออกจากบ้าน ช่วยเล่าสู่กันฟังบ้างค่ะ หมาบางแก้วที่บ้านเพศผู้ชื่อสีโบ หายไป 7 วันแล้วยังไม่กลับมา

http://www.bangkaew.com/elearning2/mod/forum/discuss.php?d=3043

ตอบ: แชร์ประสบการณ์ค่ะ
โดย Piratcha Tummanon - Monday, 12 November 2007, 10:18AM

เฉาก๋วยที่บ้านก็เคยหายไปค่ะ มีคนเห็นอยู่อีกซอยถัดไป ก็เลยมาบอกที่บ้าน ทางบ้านไปช่วยกันเอาตัวกลับมา (คนในซอยนั้นบอกว่าเฉาก๋วยพยายามจะกลับมาแต่โดนหมาเจ้าถิ่นรุม และพยายามจะกระโดดกำแพงมาหลายครั้ง แต่กระโดดไม่ผ่านเลยตกลงมากระแทกพื้นหลายครั้ง) พอนำเฉาก๋วยกลับมาก็ไม่สบายมากค่ะ พาไปหาหมอตรวจพบว่าเป็นปอดบวม และมีอาการชำจากที่กระโดดไม่พ้นและตกลงมาก้นกระแทกพื้น พยายามรักษาอยู่ประมาณ 1 เดือน (พอ 2 อาทิตย์สุดท้าย เฉาก๋วยป่วยหนักและจากไปอย่างทรมานค่ะ)

หลังจากนั้นพอทำได้สักพักจึงนำหมูหมีมาเลี้ยงใหม่ค่ะ

ตอบ: แชร์ประสบการณ์ค่ะ
โดย Tipparat Supat - Tuesday, 13 November 2007, 10:33AM

หมาบับเบิ้ลของเราก็เคยหายไป 2 วันคะ คือว่าเอาไปฝากเลี้ยงไว้ที่บ้านพ่อ แล้วคงหลุดไปไม่มีใครเห็น จากนั้นอีก 2 วันถัดมาเพิ่งจะโทรมาบอกว่าหมาหายไป เราร้องไห้ทั้ง ๆ ที่อยู่ในที่ทำงานเลยนะ คิดในใจว่าหายไปตั้ง 2 วันแล้วจะไปตามที่ไหนหละ เพราะหน้าบ้านเป็นถนนสายเอเซีย ด้านหลังเป็นทุ่งนา กับหมู่บ้าน ตอนนั้นเรารีบตัดสินใจกลับบ้านพ่อ ไปตามหาหมาเรา พยามยามเรียกและเดินตามหาไปเรื่อย ๆ ทั้งริมถนน (เผื่อโดนรถทับ) และเดินไปในหมู่บ้านด้านหลัง โชคดีเขาบอกว่าเจอหมาเราเมื่อวานที่นี่ และยังให้ข้าวกินด้วย เราก็พยายามเรียกใหญ่เพราะคิดว่าคงอยู่ไม่ไกลจากนี้ สุดท้ายแล้วก็ไปพบหมาน้อยเราในห้องน้ำ (อยู่นอกบ้าน) เราดีใจมาก ๆ น้องเราที่ไปตามก็ดีใจมาก ๆ ด้วย ร้องไห้กันทั้งคนและหมาเลย....ทุกวันนี้ดีใจที่ได้เขากลับมา และอยู่เป็นเพื่อนกันทุกวัน ตอนนี้ 1 ขวบแล้ว

ขอให้คุณหาสุนัขได้ไวไวนะคะ...จาก Bubbles.

โดย KANLAYA PRANGTHONG - Tuesday, 13 November 2007, 02:10PM

ซื้อจากที่ไหนเหรอคะ

สวยดีจัง

ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..

โดย hudiny bangkaew - Tuesday, 13 November 2007, 08:51PM
  ผมก็เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับหมาหาย  แต่โชคดี  ที่ผมจะเลี้ยงแบบว่า  ผิวปาก  แล้วต้องมาหานาย  โชคดีที่ว่าไปไม่ไกล  แค่อีกหมู่บ้าน   แค่ตระเวน  ผิวปากจนปากเหี่ยว2-3วัน  ก็เจอ  แต่ตระเวนหาวันที่3  ผิวปาก  แล้ว  วิ่งออกมา  จากอีกหมู่บ้าน1  เจ้าโมฮีแกน  นี่หล่อมากๆนะคับ  พี่จิตติ  ไว้  มีตัวเมีย  ที่น่ารักแบบนี้  รบกวน  เมล์บอกผมหน่อยนะคับพี่จิตติ  หรือ  ถ้าพี่จำเบอร์ผมได้  รบกวนหน่อยนะคับ  อยากหาคู่ให้มันนี่คับ  คือผมมี  ตัวเมียอยู่ตัวแล้ว  แต่จิตประสาท  เค้ายังไม่ดีเท่าไรคับ  เลยไม่อยากให้ผสม  กับมันนี่คับ
โดย aliwassa pathnadabutr - Friday, 16 November 2007, 03:02PM
  ซื้อตอนประกวดหมาที่ Rama Gardens ค่ะ6000 บาท จําไม่ได้ว่า คอกไหน ตอนเด็กหน้าตาน่ารักมาก
โดย Patchara JARUTASNANGKUL - Friday, 16 November 2007, 03:42PM

เจ้าโมฮีแกน นี้โอนให้ผมแล้วนี่ โดยเปลี่ยนชื่อเป็นโมฮ๊อค ไม่น่าหายเลย ถ้าอยู่ตอนนี้ผมคงได้ลุ้นถ้วยพระราชทาน ฯ ไปนานแล้ว

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew