บางแก้วเจ้าเล่ห์อีกตัวฮับพ้ม อิอิ
โดย prasert pechvareevit - Thursday, 6 September 2007, 02:14PM

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะกั๊บ

BOBO  อายุ ตอนนี้ 5 ปีได้แล้วกั๊บ เป็นผู้ชายนะฮ้า^^

ประสบการณ์ครั้งแรก.........ของผม สับสน

กัดเจ้าของบ้านกั๊บ ^^\ กัดครบทั้ง 3 แล้วด้วยจิ่

ตอนนี้เลยต้องทำตัวน่ารักหน่อย TT^TT

ไม่งั้นจะโดนส่งบ้านเด็กกำพร้า TT^TT

ตอบ: บางแก้วเจ้าเล่ห์อีกตัวฮับพ้ม อิอิ
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Thursday, 6 September 2007, 02:30PM
  เหมือนเจ้าหมีเลย  กัดครบทุกคนเลย ไม่รู้ไปหงุดหงิด อะไรมา บางทีก็เดาใจยาก แต่เรื่องปล่อยคงเป็นไปไม่ได้ ทำไม่ลงหรอก แต่ต้องระวัง และคอยสังเกตุ อาการก่อนจะเล่นด้วย เอาแน่ไม่ได้เลย แต่เรื่องของกินหวงแน่นอน ดีว่าที่บ้านไม่มีเด็กเล็ก  ถ้ามีคงแย่
ตอบ: บางแก้วเจ้าเล่ห์อีกตัวฮับพ้ม อิอิ
โดย แหม่ม วันดี - Thursday, 6 September 2007, 03:19PM

ทำไมเราโชคดีจังหว่า มูมู่ ไม่ดุกับเจ้าของเลย แถมเชื่อฟังดีอีกต่างหาก

ก็หวังว่าจะไม่ดุต่อไปจนแก่เลยละกัน

เวลากินอาหาร ผมทดลองไปยุ่งวุ่นวายกับชามข้ามกับตัวเขาก็ปกตินะครับ

ไม่มีขู่ ไม่มีอาการหวงอะไรเลย

แต่จะบอกไม่ดุเลยก็ไม่ใช่ ถ้าเขารู้สึกผิดปกติจะเห่าทันที

เสียงเห่าน่ากลัวสุดๆ ครับ

โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 6 September 2007, 04:56PM

นางปิงปอง บางแก้ว ขาว-น้ำตาล ที่บ้าน  ก็ขี้หงุดหงิด  แม้ว่าจะปล่อยให้เดินเล่นนอกกรงทั้งวัน    ชอบไปขู่โบวันละ 3 เวลา

มีใครเดินผ่านหน้าบ้าน   เป็นต้องวิ่งไปเห่าเขา

ถ้าเกิดหลุดออกไป   ยุ่งแน่ๆ

แต่มันก็ไม่เคยกัดใครในบ้าน

เลี้ยงบางแก้วไว้เฝ้าบ้าน  ก็ต้องระวังกันหน่อย  อย่าให้ไปกัดคนอื่น

ลองไปอ่านวิธีปรับพฤติกรรมคนและสุนัขดูนะที่กระทู้  PEOPLE TRAINING FOR DOGS and BECOMING A PACK LEADER DVDs

โดย viset juldilok - Wednesday, 12 September 2007, 10:26PM

หน้าแบบนี้(หน้าเจ้า BOBO) เขาเรียกหน้าอะไรครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew