PoPoman ตัวเล็ก

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  (ต่อไป)
รูปภาพของPoPoman ตัวเล็ก
เสวนาหมาบางแก้ว 3 -> ช่วยปรับพฤติกรรม ตัวเล็กให้ด้วยครับ -> ตอบ: ช่วยปรับพฤติกรรม ตัวเล็กให้ด้วยครับ
โดย PoPoman ตัวเล็ก - Tuesday, 23 March 2010, 07:30PM

เรื่องโดนเค้ากัด...ผมก็เป็น 1 ในจำนวนที่เป็นเจ้าของบางแก้วแล้วโดนกัดซะเอง...ตอนเค้ากัดผมเค้าตั้งใจหรือไม่นั้นผมไม่รู้ครับ...แต่ผมเข้าใจเค้าครับว่าที่เค้ากัดผมเค้าคงหงุดหงิด ตอนนั้นเค้าติดสาวครับ ผมไปเดินใกล้เจ้าลูกหมี เค้าก็งับน่องผมเลย แล้วก็เคยกระโดดจะงับหน้าแฟนผมเพราะเค้ากำลังขอไก่ย่างจากผมแล้วแฟนผมมานั่งข้างๆผม พอดีแฟนผมหลบทัน...
แต่ก็ยังมีอีกหลายเหตุการณ์ที่เค้ากัดผมกับแฟน...ผมหาเหตุผลในการกัดของเค้าตลอด...เพราะอะไร...เพราะผมว่าเป็นความยุติธรรมที่ดีที่สุดระหว่าง บางแก้วอย่างเค้า กับ เจ้านายอย่างผม...ถ้าเค้าผิดจริงเราก็ทำโทษพอสมควร...ถ้าเราเป็นฝ่ายทำให้เค้าหงุดหงิดเอง ก็ยอมรับการโต้ตอบของเค้าพอประมาณ

อ่านแล้วซึ่งเข้าไปถึงหัวใจเลยครับ ขอบพระคุณนะครับที่ยอมเปิดเผย เพื่อเป็นวิทยาทาน

ให้กับมือใหม่อย่างผม ก็ต้องขอยอมรับในหัวจิตหัวใจ คุณพ่อ น้ำสิงห์เลยครับว่า มีความเป็นธรรม

ต่อตัวสุนัขด้วย ยังคิดเหมือนกันเลยครับว่า ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดกับตัวเอง ที่บ้านคงลุกเป็นไฟแน่

แต่จะรับคำแนะนำนี้ไปสอนใจตัวเอง หากเกิดเหตุการณ์แบบนี้จริงในอนาคตครับ

เสวนาหมาบางแก้ว 3 -> ช่วยปรับพฤติกรรม ตัวเล็กให้ด้วยครับ -> ตอบ: ช่วยปรับพฤติกรรม ตัวเล็กให้ด้วยครับ
โดย PoPoman ตัวเล็ก - Tuesday, 23 March 2010, 07:24PM

เจ้าตัวเล็กแว้งกัดแฟนคุณ ถ้าแฟนคุณอุ้มเขาแรงไป เขาอาจจะเจ็บเลยต่อสู้ (ก็แหมทำหนูเจ็บนี่นา หนูก็เลยอยากจะทำให้รู้ว่าเวลาเจ็บอ่ะมันเป็นยังไง อีกอย่างหนูหยิกไม่ได้ซะด้วย ไม่งั้นหนูก็คงเลือกที่จะหยิกมากกว่ากัดนะคะ)

อ่านที่คุณแม่ บ้านสองน้ำ เขียนมาแล้วเห็นภาพเลยครับ

คำแนะนำทุกอย่างจะรับเพื่อนำไปปรับใช้ครับ ขอบพระคุณ

ครับ

โดย PoPoman ตัวเล็ก - Monday, 22 March 2010, 10:18PM

ขอบคุณ คุณพ่อลู่ลี่ ด้วยครับ พอดีเขียนผิดไปหน่อย เจ้าตัวเล็กจะครบ 3 เดือนครับ

ขออนุญาตไปอ่านในลิ้งค์ตามที่คุณพ่อ ลู่ลี่ แนะนำก่อนครับ

ท่านใดมีอะไรแนะนำเชิญเลยนะครับ

โดย PoPoman ตัวเล็ก - Monday, 22 March 2010, 08:37PM

อันนี้คอกที่ พ่อ แม่ หนูสร้างไว้ให้ค่ะ

โดย PoPoman ตัวเล็ก - Monday, 22 March 2010, 08:34PM

รูปนี้ตอนแม่หนู พาไป โรงพยาบาล

เพราะว่าอาเจียร ทำเอาที่บ้านตกใจมากๆ

กลัวจะเป็น ลำไล้อักเสษ สุดท้ายเข้าใจว่า

อาหารน่าจะเป็นพิษ

หน้า: (หน้าก่อน)   1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  (ต่อไป)