PoPoman ตัวเล็ก

หน้า:  1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  (ต่อไป)
รูปภาพของPoPoman ตัวเล็ก
เสวนาหมาบางแก้ว 3 -> ขอคำแนะนำครับมีความจำเป็นต้องย้ายสุนัขบางแก้วไปสู่ครอบครัวใหม่
โดย PoPoman ตัวเล็ก - Sunday, 1 February 2015, 05:55AM

สวัสดีพี่ๆน้าๆทุกท่านครับ ผมไม่ได้เข้ามาที่นี้หลายปีมาก

วันนี้มีปัญหาอยากขอคำแนะนำครับ ตอนนี้เจ้าตัวเล็ก สุนัขบางแก้ว

ตัวเมีย อายุประมาณ ๕ ปี มีความจำเป็นต้องย้ายไปอยู่ครอบครัวใหม่

คือตอนแรกเจ้าตัวเล็ก อยู่กับผม และแฟนเก่ามาประมาณ ๕ ปี

ตอนนี้ผมเลิกกับแฟนเก่ามา ๒ ปีแล้วครับ พึ่งซื้อบ้านหลังใหม่

มีแผนจะย้ายไปอยู่เดือนหน้า ตั้งใจว่าจะพาตัวเล็กย้ายมาอยู่ที่

บ้านใหม่ด้วย โดยที่บ้านใหม่ ผมอยู่กับแฟนใหม่ครับ

คุยกับแฟนใหม่แล้วเขา OK อนุญาติให้มาอยู่ได้ แต่ผมควรต้อง

ทำอย่างไรให้ตัวเล็กรู้ว่า อันนี้คือ เจ้าของคนใหม่ครับ

ขอเทคนิคและวิธีด้วยครับ

เสวนาหมาบางแก้ว 3 -> ตัวเล็ก ชอบหนีออกจากบ้าน -> ตอบ: ตัวเล็ก ชอบหนีออกจากบ้าน
โดย PoPoman ตัวเล็ก - Saturday, 29 May 2010, 11:35PM

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ แล้วจะนำไปปรับใช้ครับ

เสวนาหมาบางแก้ว 3 -> ตัวเล็ก ชอบหนีออกจากบ้าน -> ตอบ: ตัวเล็ก ชอบหนีออกจากบ้าน
โดย PoPoman ตัวเล็ก - Tuesday, 11 May 2010, 08:50PM

เห้อ "หนักใจกับไอ้จ้าวตัวเล็กจริงๆ สอนก็แล้ว บอกก็แล้ว

ไม่เชื่อเลย" นอนดีกว่า คิคิ....

โดย PoPoman ตัวเล็ก - Tuesday, 11 May 2010, 08:48PM

เจ้าถิ่นท้ายซอยครับ เจ้าหลังอาน 2 ตัวยอมเรียบร้อย

แต่ถ้าตัวเล็ก จ้องสู้ไ่ม่ถอย

โดย PoPoman ตัวเล็ก - Tuesday, 11 May 2010, 08:46PM

กิจวัตรประจำวันของที่บ้านผมครับ

หน้า:  1  2  3  4  5  6  7  8  9  10  (ต่อไป)