รูปภาพของume jang
พาลูกลิงทั้ง 7 มาโชว์ตัวค่ะ
โดย ume jang - Wednesday, 14 July 2010, 09:29PM

ทุกวันนี้ ยังสับสนอยู่ว่า เราเลี้ยงลิงอยู่หรือเปล่าเนี่ยยยย

ตอบ: พาลูกลิงทั้ง 7 มาโชว์ตัวค่ะ
โดย ume jang - Wednesday, 14 July 2010, 09:31PM

ถ้าพาออกไปเที่ยว จะเรียบร้อยกันเป็นพิเศษ แต่ถ้าอยู่ที่ไร่ ควบกันได้ทั้งวันทั้งคืน ไม่รู้จักเหนื่อยกันจริงๆ บ้าพลังกันทั้งนั้น

ตอบ: พาลูกลิงทั้ง 7 มาโชว์ตัวค่ะ
โดย ume jang - Wednesday, 14 July 2010, 09:41PM

นี่พ่อดอลล่าร์

โดย ume jang - Wednesday, 14 July 2010, 09:42PM

กับแม่ดอลลี่ เพิ่งจะอาบน้ำเสร็จ ตัวยังไม่แห้งดี

โดย ume jang - Wednesday, 14 July 2010, 10:06PM

และฝูงลิงทั้ง 7

รูปภาพของSalinee Panitpong
โดย Salinee Panitpong - Thursday, 15 July 2010, 07:15AM

เด็กๆ น่าตาน่ารัก น่าฟัดและยังคล้ายๆ กั้นทั้งนั้นเลยค่ะ ต้องใช้เวลานานแค่ไหนในการจดจำชื่อเจ้าแต่ละตัวให้แม่นยำเนี่ย  ไม่อยากจินตนาการถึงความวุ่นวายในบ้านเลยค่ะ  ขอเป็นกำลังใจในการควบคุมเจ้าลูกลิงนะค่ะ

รูปภาพของyong korat
โดย yong korat - Thursday, 15 July 2010, 02:46PM

สวยๆหน้ารักกันทั้น จะไม่ปล่อยให้สมาชิกคนที่รักบางแก้วจริงๆได้เชยชมบ้างหรือไร แฮะ แฮะ แฮะ  น้ำยายหกนะ 5555

รูปภาพของserm kuntha
โดย serm kuntha - Thursday, 15 July 2010, 07:15PM

คุณแน่มาก ชอบใจจริงๆ  จากอมยิ้มโกลกครับ
โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 08:17PM

แป๊บเดียวก็จำได้แล้วค่ะ เพราะแต่ละตัวจะมีจุดเด่นๆสังเกตง่าย ก็อาศัยดูจุดเอา

เรื่องวุ่นวาย จะบอกว่าวุ่นวายมากเฉยๆ ก็ไม่ได้ เพราะว่ามันวุ่นวายยยยยยยยยยยยย มากกกกกกกกๆๆๆๆ

ในชีวิตไม่เคยเหนื่อยเท่านี้มาก่อนเลย แต่เด๋วนี้เริ่มโตๆกันแล้ว เริ่มพูดรู้เรื่อง

ก็น่ารักไปอีกแบบค่ะ ทุกตัวก็รักกันดี จะมีก็บางตัวที่ขี้อิจฉาเพื่อน แอบกัดตลอด แต่ก็สั่งหยุดได้ เลยไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่

โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 08:28PM

555 ตอนที่รู้ว่ามีลูกบางแก้วออกมา 7 ตัว ก็มีคนมาขอกันเยอะแยะเลย

ขนาดญาติสนิทกันแท้ๆ ยังไม่อยากยกให้เลยค่ะ คุณพ่อหวงมาก อยากเลี้ยงเองหมดเลย อีกอย่างก็ตัดใจไม่ได้ด้วยล่ะ ถ้าจะต้องยกตัวไหนให้คนอื่นไป เพราะรักทุกตัวเลย

ปล. ตัวนี้ "กอมเบ" ดุซะด้วย แค่คนเห็นหน้ามันวิ่งควบมาแต่ไกล ก็วิ่งหนีกันกระเจิงแล้ว ดูเหมือนมันจะเป็น จ่าฝูง ในกลุ่ม ขนาดพ่อมันเองยังวิ่งตามหลังมันเลย 555

ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Thursday, 15 July 2010, 09:39PM

ต้องยอมรับและนับถือเลยครับว่าคุณนภัสนันท์ และครอบครัว รักบางแก้วอย่างแท้จริง ขนาดผมยัยลู่ลี่ตัวเดียวก็หายใจแทบใจไม่ทันในการเลี้ยงยัยลู่ลี่ซะแล้ว 5555555  แต่คุณนภัสนันท์เลี้ยงแบบเป็นบ้านไม่ใช่ฟาร์มใช่ไหมครับ 

ถ้าคุณนภัสนันท์และครอบครัวสามารถเลี้ยงเจ้าบางแก้ว 7 ตัวนี้ได้ไม่ลำบาก ผมว่าเลี้ยงเองก็ดีครับ เพราะการที่จะยกให้คนอื่น เราก็ไม่แน่ใจว่าเขาจะเลี้ยงและรักบางแก้วเหมือนกับที่เราเลี้ยงและรักเขาไหม เพราะบางแก้วเป็นสายพันธุ์หนึ่งที่ผู้เลี้ยงต้องมีความเข้าใจในพฤติกรรมของสุนัขสายพันธุ์นี้ เพราะคนที่ไม่เข้าใจจะหาว่าบางแก้วดุ เลี้ยงยาก ไม่เชื่อฟัง ทั้งที่จริงแล้วไม่ใช่ความผิดของสุนัขเลย เขามีพฤติกรรมแบบนี้อยู่แล้ว แต่ผู้เลี้ยงเองต่างหากที่ไม่เข้าใจ และไม่ปรับพฤติกรรมการเลี้ยงสุนัขบางแก้วให้ถูกต้อง

"ช่วยกันเลี้ยงบางแก้วของเรา ให้เป็นสุนัขที่ดีสำหรับเราและครอบครัว ไม่เป็นภาระแก่สังคม"

ขอบคุณครับ 

โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 09:56PM

ไม่ใช่ 7 ตัวค่ะ ทั้งหมด 9 ตัว (รวมพ่อกะแม่พวกมันด้วย)

เริ่มแรก เลี้ยงแค่ พ่อกับแม่มันแค่คู่เดียว แต่คุณพ่อว่ามันน้อยไป อยากได้ลูกมันมาเพิ่ม คอกแรกไม่สมหวัง แม่มันตาต่ำไปยุ่งกับหมาอื่น
ไม่ได้บางแก้วสักตัว มาคอกหลังคุณพ่อจับขังคู่กัน ให้พ่อมันโดยเฉพาะ อิอิ คราวนี้ได้ผล

ออกดอกออกผลมา 7 หน่อด้วยกัน สมใจจริงๆ 555

ที่บ้านเลี้ยงเอง ไม่ได้เป็นฟาร์มค่ะ แต่เลี้ยงไว้ที่บ่อปลา เอาไว้เฝ้า ตอนนี้ยังเล็กอยู่ เลยยังไม่ค่อยหวังอะไรกับพวกมันมากนัก เอาแค่ไม่ต้องทำลายของเพิ่มมากกว่านี้ก็พอ ซนกันจริงๆ รื้อของ ทำลายของกันได้ทุกคืน เหอๆๆๆๆ

เบาะรถ แทะกันซะเรียบบบบ เหลือแต่โครงเหล็กไปหลายลูกแล้ว 5555 ยังจับไม่ได้ว่าใครเป็นตัวเริ่ม แต่ก็พอจะเดาได้ไม่ยากกกกก เพราะมีอยู่ตัว ซนกว่าเค้าเพื่อน มันคือออออ อ้ายเกาล๊าคคคคคค นะเอง สังเกตจากสภาพหน้า ว่ายน้ำได้ทั้งวันไม่มีเหนื่อย พลังงานมันเยอะเกิน อิอิ

แต่ถึงจะทำลายของ ก็เข้าใจ รับได้ เพราะรู้ว่าเป็นนิสัยของบางแก้ว นักทำลายของตัวยง

โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 10:09PM

ลืมบอกค่ะ ตอนนี้ลูกหมาทั้ง 7 อายุจะ 9 เดือนแล้ว แต่รูปที่เอามาให้ดูรูปแรกๆนั่น ประมาณ 2-3 เดือน

เพราะถ้าเอารูปปัจจุบัน บอกตามตรงว่าอายค่ะ สภาพเยินมากๆๆๆ อาบน้ำตอนเช้า ทันทีที่ปล่อยไปวิ่ง ไม่ถึง 5 นาที วิ่งกลับมา ลมแทบจับ...

สภาพเยินกว่าตอนที่ยังไม่ได้อาบอีก...แล้วที่ตรูเหนื่อยอาบน้ำให้นี่เพื่ออารายยย TT_TT

เรียกว่าไม่เหลือสภาพผู้ดีเอาซะเลย ส่วนอีกเหตุผลก็คือ ถ่ายรูปพวกมันไม่ได้สักกะที หันซ้ายหันขวาตะพรึด เห็นถือกล้องปุ๊บ ต้องรีบยื่นหน้าเข้ามาเชียว อุตส่าห์เดินถอยหลังจะได้ถ่ายใหม่ มั๊นนนก็ยังจะเดินตามมาแนบชิด ทีนี้ล่ะรักตรูกันขึ้นมาเชียว - -;

แบบว่า จับเองถ่ายเองคนเดียว ไม่มีผู้ช่วย เลยลำบากเล็กน้อยถึงมากที่สุด เหอๆๆๆ

รูปนี้ ถ่ายตอนเข็นพาไปฉีดวัคซีนเข็มสุดท้ายย ตอนอายุ 6 เดือนเต็ม เข็นไปทีเป็นคันรถ 555

โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 10:18PM

ถามความเห็นเพื่อนๆนิดนึงค่ะ

จากรูปๆที่เห็น พอจะบอกได้หรือเปล่าคะ ว่าเจ้าพวกนี้ บางแก้วแท้หรือเปล่า แล้วแท้ไม่แท้ เค้าดูกันตรงไหนคะ

บางคนพอเห็น ก็บอกว่าบางแก้วผสม ใจแป้วววว หล่นไปถึงตาตุ่ม - -;

ไวลี่น้อย
โดย wily ujjin - Thursday, 15 July 2010, 10:40PM

น้องหมาน่ารักมากเลยค่ะ เลี้ยงเก่งจังตั้งเก้าตัวแหน่ะ เป็นแก๊งค์บางแก้วที่ใหญ่ที่สุดในย่านนั้นเลยมั้งเนี่ย ว่าแต่ไม่ทะเลาะกันเลยเหรอคะ ดีจัง
ที่บ้านเลี้ยงไว้สามตัวค่ะ มีงอแงกันนิดหน่อย แบบว่าขี้อิจฉากันตามประสา
ถ้าถามว่าเดอะแก๊งค์เป็นบางแก้วแท้หรือเปล่า โดยส่วนตัวคิดว่าแท้นะคะ เห็นแล้วรู้สึกว่าใช่เลยล่ะค่ะ เจ้าตัวที่บ้านก็หน้าอย่างงี้ ลักษณะแบบนี้แหละค่ะ เจ้าพวกนี้ชอบเล่นน้ำด้วยใช่ไหมคะ มันมากับสายเลือดจริงๆ ขอชมนะคะว่าน่ารักทุกตัวเลย ที่คิดว่าแท้เพราะตอนก่อนจะซื้อเจ้าตัวแสบทั้งหลายมาก็ศึกษานิสัยกับลักษณะของน้องหมามาก่อนพอสมควร แล้วก็ตระเวนไปตามคอกหลายแห่งเพื่อตามหาตัวที่ใช่สำหรับเรา ก็แอบดูว่าพ่อพันธุ์แม่พันธุ์เค้าลักษณะยังไง เลี้ยงแบบไหน แต่ตัวเองก็เพิ่งเลี้ยงเหมือนกันนะคะ ถ้าเอาชัวร์คงต้องให้ผู้รู้ที่มีอยู่หลายท่านในนี้มาตอบแล้วค่ะ ^ ^

ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Thursday, 15 July 2010, 10:52PM

โหหห ตัวโตกันหมดแล้วเหรอครับ คิดว่ายังเล็กๆอยู่เลย

ส่วนที่ถามว่าบางแก้วแท้หรือเปล่า ผมว่าน่าจะแท้นะครับ แล้วพ่อกับแม่ของ 7 ตัวนี้เอามาจากไหนละครับ ถ้ารู้ว่าพ่อ แม่ เป็นบางแก้วแท้ ล้านเปอร์เซ็นต์ลูกก็ต้องเป็นบางแก้วด้วยครับ  ซึ่งบางแก้วมีหลายหน้า เช่น หน้าสิงห์ เสือ จิ้งจอก   หน้าของน้องหมาออกไปทางหน้าจิ้งจอกครับ เหมือนยัยลู่ลี่ผมเลย

หรือถ้าท่านใดรู้ว่าหน้องหมาของคุณ ume แท้ไม่แท้อย่างไหรก็บอกด้วยละกัน

แต่ถึงเขาจะแท้ไม่แท้ เราก็รักเขาที่เขาเป็นเขาเถอะครับ เพราะเราก็เลี้ยงเขามาหลายเดือนแล้ว และคงจะอยู่กับเราไปอีกหลายปี

โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 11:00PM

ขอบคุณ คุณ wily ujjin มากค่ะ ค่อยโล่งใจขึ้นมานิดนึง

ถ้าไม่นับว่าเป็นบางแก้ว เอาแค่จำนวน 9 ตัว ก็มากกว่าชาวบ้านแล้วค่ะ แต่นี่เป็นบางแก้วล้วนๆ ควบออกไปที ฝุ่นตลบเลยค่ะ เวลาควบแข่งกัน ยังคิดว่าอยู่สนามม้า 555

ชอบเล่นน้ำค่ะ กระโดดลงบ่อเลี้ยงปลา ว่ายน้ำทีเป็นฝูง ลงไปยังไม่พอ พอขึ้นมายังเอาเท้าลงไปแช่ในถังน้ำ ตีน้ำเล่นสนุกสนานกันใหญ่

ใน 7 ตัว จะเป็นตัวผู้ 4 ตัวเมีย 3 ในตัวผู้จะมีตัวนึง โกกิ ชอบหาเรื่อง เกาลัคตลอด เพราะตอนเด็ก เคยกัดกันเล่นๆ แต่เกาลัคดันกัดแรงไปหน่อย ทำเอาโกกิมันแค้น จนถึงวันนี้ เห็นหน้าเกาลัคไม่ได้ จ้องจะกระโดดเข้าไปงับคอตลอด ต้องคอยห้ามศึกทุกวัน จนเด๋วนี้ เกาลัค กลายเป็นหมาขี้ขลาดไปแล้ว เวลาตัวอื่นออกไปเห่า ก็จะไม่ไปกับเค้า ยืนเห่าอยู่ด้านใน

ส่วนตัวเมีย จะมีเยลลี่ เป็นเจ้าแม่หน่อย คอยหาเรื่อง คุ๊กกี้ตลอด เพราะว่าอิจฉา เห็นเราไปจับบ่อยๆ แต่คุ๊กกี้นอนหงาย ยอมแพ้ทุกครั้ง เลยไม่เกิดเรื่อง

สรุป จะมี 2 ตัว ผู้-เมีย เกาลัค-คุ๊กกี้ จะหงอยๆหน่อย เวลาตัวอื่นไปปฎิบัติหน้าที่ เพราะไม่กล้าตามไป กลัวโดนลูกหลง

ส่วนที่เหลือ ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร เล่นกันได้ เข้ากันได้ ไม่เคยกัดกัน

โดย ume jang - Thursday, 15 July 2010, 11:08PM

ขอบคุณมากค่ะ คุณ peerajit พ่อเค้า รูปที่ 3 แม่รูปที่ 4 น่ะค่ะ

ซื้อมาจากฟาร์มแถวๆนครปฐม เค้าก็มีใบประวัติให้มานะ มีเบอร์ที่หูทั้งคู่

เอารูปตอนเด็กมาให้ดูเพราะดูน่ารักกว่า รูปปัจจุบัน หาดีไม่ค่อยได้ สภาพเต็มไปด้วยโคลน มอมแมมสุดจะบรรยาย ไม่กล้าเอามาให้ดู กลัวตกใจกัน 555

แท้ไม่แท้ ก็รักหมดใจแล้วค่ะ

ปล. ตัวนี้ กอมเบ ผู้นำ วิ่งนำหน้าตลอด

ไวลี่น้อย
โดย wily ujjin - Thursday, 15 July 2010, 11:57PM

ถ้าที่บ้านมีบ่อเหมือนชาวแก๊งค์ คาดว่าสภาพคงไม่ต่างกัน เพราะทุกวันนี้เจ้าตัวแสบจะนอนแช่น้ำในกะลามังใบใหญ่ เอาคางเกยขอบกะลามังแล้วทำหน้าตาเปี่ยมสุข สลับกับเอาหน้าไปจุ่มน้ำ มะลอกมะแล่กทั้งวันจนต้องคว่ำน้ำทิ้ง ถังน้ำสำหรับดื่มได้รับอีกสถานะเป็นน้ำล้างเท้าด้วย เพราะจะกินทีก็เอาขาไปจุ่มที เปลี่ยนน้ำกันไม่หวาดไม่ไหว แล้วชอบแบบนี้ทุกตัว
บางทีดูก็ตลกๆเห็นหมาต่อคิวกันเล่นน้ำ ส่วนเรื่องวุ่นวายเรามีกันทั้งวัน เหนื่อยแต่ก็รักหมดใจเหมือนกันค่ะ ^ ^ ส่วนเรื่องแท้ไม่แท้ ถ้ามีใบเพดมาก็เชื่อถือได้ในระดับนึงนะคะ ถ้ายังสงสัยลองหาข้อมูลในเวบนะคะ เค้าจะมีบอกลักษณะบางแก้วไว้อ่ะคะ รู้สึกในใบเพดจะมีบอกไว้เหมือนกันนะคะ ลองดูนะคะ ^ ^
มีรูปเจ้าตัวแสบมาให้ดูนิดหน่อยค่ะ

แม่ของเราบางแก้วครับแต่ไม่รู้่ว่าพ่อผมพันธุ์อะไร
โดย Happy Richy - Friday, 16 July 2010, 10:41PM

ว้าว ว้าว น่ารักทุกตัวเลย เลี้ยงตั้งเก้าตัวคงมันส์น่าดู
รูปภาพของSuper Dog.
โดย Super Dog. - Saturday, 17 July 2010, 05:02PM

เป็นกระทู้ที่อบอุ่นมาก ๆ เลยครับ
ผมมั่นใจเลยว่าทุก ๆ คนเห็นแล้วต้องยิ้มแน่นอน
เจ้าของกระทู้ก็เขียนได้น่ารักมาก ๆ (ชอบ ชอบ ชอบ)
เอารูปมาลงเยอะ ๆ นะครับ รอติดตามอ่านอยู่นะครับ

----------------------------------------------------------------------------------------
ว่าแต่ ตัวเมีย รุ่นลูกทั้งหลาย ทำหมันหรือยังครับ
น้องหมาอายุ 9 เดือนแล้ว ระวังจะได้รุ่นหลานบางแก้ว
อีกหลายฝูงนะครับ เดี๋ยวรถที่มีอยู่จะเอาไม่อยู่ต้องเปลี่ยนเป็นรถสิบล้อแทน

----------------------------------------------------------------------------------------
ยิ้ม ขอบคุณครับ ยิ้ม
     "Big One"

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 06:34PM

ตัวลูก ฉีดยาคุมเอาไว้แล้วน่ะค่ะ เห็นยังเด็กอยู่ สงสารน่ะค่ะ กะว่าหมดฤทธิ์ยาเมื่อไหร่ คงต้องพาไปทำหมันจริงๆ เพราะไม่อยากฉีดยาบ่อยๆ เด๋วมีปัญหาตามมาทีหลัง

ส่วนตัวแม่ ก็เพิ่งฉีดยาคุมเหมือนกัน ยังไม่แน่ใจว่าจะเอาอีกครอกดีหรือเปล่า เลยฉีดยาคุมไว้่ก่อน

ตัวขวา ดอลลี่(ตัวแม่) มันชอบโกโก้ ลูกมันอ่า ร้องเรียกทั้งวันแต่โกโก้ไม่สนใจ แม่มันเลยเป็นฝ่ายขี่ซะเอง 555

แต่โกโก้ มันเปงหมาตุ๊ด ไปขี่พ่อมันแทน กร๊ากกกก

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 07:05PM

ย้อนไป เมื่อสมัย ดอลล่าร์พ่อมัน ยังละอ่อน

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 06:55PM

โกโก้ ตอนเด็กๆ (วกไป-วนมา เริ่มสับสน หุหุ)

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 07:03PM

หลังจากแจกจ่ายขนม ก็แยกย้ายกันไปหม่ำคนละมุม (นอนกันให้เกลื่อนนนนนเชียว)

ตัวในวงกลมแดง ที่เห็นลิบๆไกลๆ นู้นนนนนนนน คือ ดอลล่าร์ พ่อมัน (ยังจะแอบเห็นอีกนะ)

ว่าแต่ นับไปนับมา...มีแค่ 8 ตัวเอง ไอ้โกโก้มันหายไปไหนหว่า ไม่มาหม่ำ เด๋วแม่ปล่อยให้อดดีมะ -*-

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 07:14PM

กอมเบ กะลังเห่าเรียกเพื่อนๆ ตัวอื่นเค้าได้ปล่อยไปวิ่งเล่นกันแล้ว เหลือแต่ตัวเอง ยังไม่ได้ไป

เลยตะโกนเรียก บอกเพื่อนๆให้รอตัวเองก่อน

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 07:18PM

พอสักพัก ได้ยินเสียงอะไรหงิงๆๆๆ เลยเดินไปดู
ตกใจ ภาพที่เห็น อ้ายเกาลัค ไปห้อยต่องแต่งอยู่ เอ็งเล่นอีท่าไหนของเอ็งฟระเนี่ย

ขำแทบตาย 555

ทีตอนขึ้นเอ็งยังขึ้นไำปได้ แต่ตอนลงมาเรียกให้ช่วยเชียว น่าให้ห้อยสักชั่วโมง

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 07:27PM

รูปที่เอามาให้ดู อาจจะไม่ค่อยสวยมาก ขนดำปี๋เชียว

เนื่องจาก เลี้ยงอยู่กับดิน ขาวสุดได้เท่านี้ล่ะค่ะ

อาบน้ำเสร็จ ขาวจั๊ว...ปล่อยไปวิ่งไม่ถึง 5 นาที กลับมาดำปี๋ ยิ่งกว่าเก่า

เห็นแล้วอยากจะร้องไห้ สงสารตัวเองจริงจริ๊งงงง กว่าจะอาบได้ครบ 9 ตัว TT_TT

----------

กอมเบ มันกลัวเสียงฟ้าร้อง ขนาดตัวเองไม่สบายอยู่ ไม่มีแรงเดิน แต่พอได้ยินเสียงฟ้าร้อง มันลืมว่าเจ็บอยู่ กระโดดเด๋ง มุดเข้าใต้โต๊ะในฉับพลัน

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 07:58PM

มีรีเควสเข้ามา

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 08:07PM

คุ๊กกี้ ฉายา นัยน์ตาหวานเยิ้ม ตาหวานจริงๆ เห็นแล้วใจอ่อนทุกที

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 08:09PM

เวลาเค้าออกไปวิ่งเล่นกันหมด คุ๊กกี้จะรีบเข้ามาหม่ำข้าว ก่อนที่นังเยลลี่ตัวขี้อิจฉาจะกลับมา

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 08:17PM

พูดถึงเยลลี่ เยลลี่ก็มาทันที...

ขี้อิจฉาล่ะที่หนึ่ง
ชี้เก๊ล่ะที่หนึ่ง
ขี้ประจบล่ะที่หนึ่ง
ขี้เอาหน้าล่ะที่หนึ่ง
ขี้หวงของล่ะที่หนึ่ง
ขี้ตะกละล่ะที่หนึ่ง
ขี้อ้อนล่ะที่หนึ่ง

นี่ล่ะคือ...เยลลี่...... ตัวจริงเสียงจริง ไม่ได้โม๊...5555555

โดย ume jang - Saturday, 17 July 2010, 08:24PM

น้องเล็กสุด รักมากที่สุด เพราะตัวเล็กสุด

ข้าวปลาไม่ค่อยจะกิน แล้วจะไปโตทันตัวอื่นได้ง๊ายยยยย

ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Sunday, 18 July 2010, 01:52PM

เห็นครอบครัวคุณ ume jang แล้วอบอุ่นมากๆครับ ที่มีคนรักสุนัขบางแก้ว และรับผิดชีวิตพวกนี้ด้วยความรัก  และเห็นภาพที่อยู่กัน 8 ตัวต่างคนต่างกินอาหารแล้ว ทึ่งเลยครับ คิดว่าจะมีการขู่ หวงอาหารกัน ของผมแค่สองตัวยังต้องโล่โซ่ กันไว้ก่อนเลย 555555  ดูแล้วการเลี้ยงของคุณในบ้านน่าจะควบคุมน้องหมาได้ดีมากเลยครับ คนต้องเป็นจ่าฝูง สุนัขแต่ละตัวควรอยู่ในระดับเดียวกัน หรือตัวที่เป็นจ่าฝูงต้องเป็นสุนัขที่จิตประสาทดีควบคุมตัวอื่นๆได้หมด ไม่ไปข่มเหงตัวอื่นเกินไป

มีภาพประทับก็ลงให้ดูอีกน่ะครับ น่ารักกกกกกกกกกกกกกกันทั้งน้านนนนนนนนน

ระวังเรื่องน้องหมาผสมกันด้วยนะครับ เดี๋ยวจะเต็มบ้านมากเกินไป 55555 ส่วนเรื่องการทำหมั้นก็พิจารณาได้ครับว่าทำหมั้นไปเลย ก็ดีครับ ฉีดยาคุมอาจมีผลข้างเคียงระยะยาวครับ

โดย ume jang - Sunday, 18 July 2010, 06:38PM

ขอบคุณ คุณ peerajit มากค่ะ ที่แวะเข้ามาเยี่ยมเยียนกัน

8 ตัวที่มันต่างคนต่างกิน เพราะมันยังกินของมันไม่หมดไง ถ้าของตัวเองหมดเมื่อไหร่ ก็จะไปนั่งมองกดดันไอ้ตัวที่ยังหม่ำไม่หมด

ใครเผลอกัดร่วงพื้น ก็เสร็จโก๋... มคปด. ทันที กร๊ากกกก

ส่วนเรื่องทำหมัน คิดว่าให้โตอีกสักหน่อย ถึงจะไปทำหมันจริงๆน่ะค่ะ ตอนไปฉีดยาคุมเห็นยังเล็กอยู่ สงสาร ไม่อยากทำ แต่ก็ต้องฉีดคุมไว้ เผื่อไม่ทันการณ์ หุหุ

ขนมสุดโปรดดดดด ของทุกตัว

ลูกอมมายมิ้นต์ ได้ยินเสียงเปลือกเมื่อไหร่ ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน ทุกตัวจะรีบวิ่งมาโดยพร้อมเพรียงกัน โดยมิได้นัดหมาย
มานั่งเรียงหน้ากระดานหน้าสลอน ไม่มีแตกแถว ไม่มีแซงคิว นั่งรอน้ำลายหยดแหมะๆๆๆ เมื่อไหร่จะถึงคิวของตัว

โดย ume jang - Sunday, 18 July 2010, 07:05PM

นั่งต่อคิวรอลูกอมมายมิ้นต์ อย่างใจจดใจจ่อ

โดย ume jang - Sunday, 18 July 2010, 07:26PM

ทายสิ...ครายหายไป...555

โดย ume jang - Sunday, 18 July 2010, 07:28PM

จ๊ะเอ๋...ป๋มอยู่นี่งายยยย ขอแทรกหน่อย

เกาลัค...เองฮับ

โดย ume jang - Tuesday, 20 July 2010, 07:04PM

คุํกกี้ ตอนเด็กๆ ยังกะตุ๊กตาแหน่ะ

โดย ume jang - Tuesday, 20 July 2010, 07:24PM

เอารูปมายืนยัน ว่าที่เห็นนี่คือลิงแน่นอน ไม่ใช่้บางแก้ว

ถ้ามีใครมาบอกว่า บางแก้วนิสัยดี เรียบร้อย จะเถียงสุดขาดใจเลย

รูปภาพของตั่วปุ๊ย อั่งเปา
โดย ตั่วปุ๊ย อั่งเปา - Wednesday, 21 July 2010, 12:16PM

โอ๊ยน่าร้ากทุกตัวเลย  อยากให้เจ้าสองตัวแสบที่บ้านออกลูกหลานมั่งจัง  แต่สงสัยไม่มีโอกาส  เพราะเจ้าปุ๊ยสู้แพ้เจ้าอั่งเปาตาหลอดเลย

ไอ้ตัวเล็ก
โดย ออฟ phuket - Sunday, 12 September 2010, 11:17PM

น่าอิจฉา ๆ เป็นเรื่องราว น่ารักคับ ผมอ่านเเล้วยังแอบยิ้มไปด้วย เจ้าตัวเล็กของผมครบรอบเป็นสัดเมื่อรัย จะ เอาซักโหล เหนเเล้วยากมีครอบครัวแบบนี้บ้างจัง

Primo
โดย mo&mom @บางแก้ว - Saturday, 18 September 2010, 08:50PM

เห็นแล้วน่ารักอบอุ่นจังค่ะ  อ่านเรื่องราวไปยิ้มไป มีความสุขจัง แล้วจะมาคอยติดตามตอนต่อไปนะคะ 

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 07:55PM

อัพเดท ลูกลิงทั้ง 7 อีก 2 อาทิตย์ ก็จะอายุครบขวบนึงแย้วววว

เปิดรูปด้วย 4 หนุ่ม F4

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 07:58PM

จะขวบนึงแล้วหรอเนี่ยย ไวจริงๆ แป๊บๆก็ปึนึงแล้ว
เหมือนเพิ่งเกิดไม่นานนี้เอง
หนึ่งปีที่ผ่านมา มีเรื่องราวเกิดขึ้นมากมาย

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:01PM

กอมเบ หื่นขั้นเทพ
เมื่อวานหายไป ออกตามหาจนทั่ว ก็ไม่เจอ
เป็นห่วงมากๆ นึกว่าโดนทุบหัวไปแล้วซะอีก

จนรุ่งขึ้นอีกวัน คลานหมดแรงกลับมาหน้าประตู เดินไม่ไหว ต้องเข้าไปอุ้ม
เป็นห่วงแทบแย่ ที่ไหนได้ ไปหาสาวมานี่เอง - -;

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:06PM

นึกว่าจะไม่ได้อยู่ฉลองวันเกิดกับเพื่อนๆแล้วสิ

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:15PM

เกาลัค หนุ่มหล่อ เห่าเสียงดังงงงง ฟังชัดกว่าใครเพื่อน

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:19PM

ท่านอนประจำ พับเท้าเก็บไว้ 1 ข้าง

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:25PM

โกโก้ หลังจากไปเสริมหล่อ
ทำตา 2 ชั้น ดูหล่อขึ้นเป็นกอง อิอิ

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:27PM

ออกกำลังกายกันดีกว่า

โดย ume jang - Tuesday, 5 October 2010, 08:30PM

โกกิ แมนเต็มร้อย
เดี๋ยวนี้ เริ่มจะออกเที่ยวไกลขึ้น
วันก่อน ไปเจอ กำลังเดินข้ามถนน กลับมาบ้าน

เดี๋ยวเถอะเอ็ง วอนโดนรถทับซะแล้ว -*-

ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Wednesday, 6 October 2010, 02:43AM

หายไปนานเลยนะครับ คุณUME ดูแล้วยังคงความน่ารักในครอบครัวได้อย่างอบอุ่นครับ ระวังเรื่องน้องหมาออกจากบ้านด้วยนะครับ รถรา ยาเบื่อ เดี๋ยวน้องหมาจะเสร็จเอาง่ายๆ  ตัวเมียก็ระวังเรื่องผสมพันธุ์ด้วยนะครับ ตัวเมียทำหมันหรือยังครับ กลัวว่าลูกเต็มบ้านหลานเต็มเมือง แล้วจะเอาไปให้คนอื่นๆเขา ถ้าได้คนที่เข้าใจพฤติกรรม เลี้ยงสุนัขบางแก้วที่ถูกต้องก็ดีไป ถ้าคนเลี้ยงขาดความเข้าใจในการเลี้ยงสุนัขบางแก้ว น้องหมาจะน่าสงสารครับ

แล้วตอนนี่น้องหมาอยู่กันเป็นฝูงดีนะครับ

รูปภาพของPUI prom
โดย PUI prom - Thursday, 7 October 2010, 07:49AM

น่ารักดีค่ะ ถ้ามีงานฉลอง 1 ขวบ ช่วยเอารูปมาลงให้ดูหน่อยนะค่ะ

ฝาก happy birthday เด็กๆด้วยนะค่ะ

รูปภาพของจิระ จินดา
โดย จิระ จินดา - Thursday, 7 October 2010, 03:34PM

สามารถมากค่ะที่เลี้ยงได้เป็นฝูงแบบนี้ พื้นที่บ้านเหมาะมากสำหรับการเลี้ยงบางแก้ว ดูท่าทางเค้าก็มีความสุข ได้วิ่ง ได้เลอะเต็มที่ตามประสาหมาบ้าพลัง เป็นกระทู้ที่อ่านแล้ว happy ค่ะ นั่งยิ้มได้เลย

Instant Message ShoutBlock (ข้อความด่วนทันใจจากเว็บอีเลิร์นิง)
http://www.bangkaew.com/elearning3

เชิญพิมพ์แทรกรูป emotion icon ดังนี้ :) = :D = :P = ;) = :o = :( = :E =

15:55 - 01/10/24 Admin . --ขอปิดการใช้งานข้อความด่วนทันใจ ท่านที่สนใจสามารถสมัครสมาชิกเพื่อตั้ง/ตอบกระทู้หรือแนบรูปในชุมชนคนรักบางแก้วได้ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/login/signup.php

08:43 - 01/10/24 อยากจะซื้อ อยากจะขาย อยากจะซื้อ อยากจะขาย ให้ไปโพสต์ที่กระดาน กระดานอยากซื้ออยากขายบางแก้ว เท่านั้น ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/view.php?id=19

08:43 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111โทร มานะที่รัก

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะ

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะ

08:40 - 01/10/24 คนดีนะครับ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ4433

08:35 - 01/10/24 คนแจกฟรี emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะหรือ1150ค่ะหน้าต้มยำกุ้งก็มีค่ะ

08:34 - 01/10/24 แจกฟรีจ้าาาาาาา emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะ

07:24 - 01/10/24 บอกต่อ emoticon..พวกที่ชอบของถูกของฟรี ให้ระวังจะถูกหลอกเงินค่าส่งฟรี

15:36 - 30/09/24 รักมาก emoticon..

02:10 - 30/09/24 รักหมา emoticon..รับอุปการะบางแก้วแท้ตัวผู้(ไม่ดุ)หมาโตก็ได้ครับขอไม่เกิน2ปี อยู่ปทุมธานี ไลน์ไอดี z999777

20:37 - 29/09/24 stemzel emoticonใครมีบางแก้วแจกฟรีทักไลน์หน่อยนะคะอยากทราบข้อมูล ต้องการเลี้ยงน้องมากๆ line : stemzel94

19:40 - 29/09/24 เหนือ อยากได้ลูกบางแก้วผสมปอมครับ พอดีเห็นแล้วน่ารักดี ใครมีลูกบางแก้วผสมปอม กรุณาติดต่อกลับทีนะครับ 081 2888765 อยากได้มากครับ

19:10 - 29/09/24 อาวร emoticon..มีบางแก้วลูกบางแก้วแจกฟรี8ตัวแจกฟรีพันแท้ต่างจังหวัดส่งฟรี0897565432690

20:11 - 28/09/24 jeab emoticon..อยากได้บางแก้วตัวเมียค่ะ 088-6715573

19:44 - 28/09/24 อร emoticon..มีลูกหมาบางแก้วฟรีให้เลียงสักตัวมััยค่ะ099-017-6908ติดต่อมานะ

16:26 - 28/09/24 เม่น emoticon..ผมมีลูกบางแก้วจำหน่ายอยู่นครปฐมอำเภอบางเลน ตัวเมีย2500ตัวผู้3000ต้องมารับเองนะคับ ลายไอดี menmk52

22:58 - 27/09/24 แหม่ม emoticon..สวยมากน้องหมาน้ำหนักกี่โลคะ

20:29 - 27/09/24 ดูม ฝากเวปสนทหารสน โครงการสุนัขหาบ้านทุกสายพัน แชทสด http://doomdoog.blogspot.com

17:05 - 27/09/24 jeab emoticon..คุณ bank ตัวผู้หรือตัวเมียคะ

17:04 - 27/09/24 ่jeab emoticon..คุณdog ที่ประกาศขายบางแก้วเพศเมีย/สนใจค่ะ โทร088-6175573ค่ะ

14:24 - 27/09/24 bank emoticon..มีบางแก้วแท้2ตัวขายตัว1500พิกัดพิษณุโลกครับ สายเลือดดี รับประกันความสวย มีแค่สองตัวดนะครับ ขอคนที่มารับใด้นะครับลายไอดี: idpenssotong

10:53 - 27/09/24 ฟิน ขายบางแก้วเพศผู้หัวใหญ่ โทร 0813930349

18:03 - 26/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

21:47 - 25/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

20:23 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771 ผมอยู่ชลบุรีครับ

20:22 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771

19:29 - 25/09/24 ่jeab อยา่กได้บางแก้วตัวเมีย ปีกว่า มาเป็นเพื่อนกับลูกชายค่ะ

19:27 - 25/09/24 jeab dog ..หาบ้านให้บางแก้วเพศเมียกำรังเป็นฮีด สนใจค่ะรบกวนติดต่อกลับ 0886715573

14:27 - 25/09/24 Admin emoticon..ขอลบข้อความป่วนของไอพีในกลุ่ม 49.230. ของคุณสมปอง โทร 0815304814 นะครับ ขอให้รู้ว่า ไอพีและเวลาของคุณสามารถตรวจสอบได้โดยทุกคน ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/stringychat/stringychat.incall.php (ลากเมาส์แลเงาระหว่างบรรทัดก็เห็นไอพี) ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง ไม่ได้หลอกขายหมา ให้เปิดเผยตัวตนมา อย่าทำเป็นเด็กมีปัญหา

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้ รับหมาแล้วโอนเงินทีหลังนะจะ

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้

13:46 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ

09:58 - 25/09/24 สมปอง emoticon..ขายบางแก้วพันแท้ครับผู้3แมีย10โทร0815304814ด่วนจ้าาาาาาาาสสสสสสสส

22:30 - 24/09/24 บางแก้วแท้ emoticon..ขายลูกสุนัข พันธุ์บางแก้วแท้ 100% บ้านอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี มีทั้งเพศผู้ และเพศเมีย สวยทุกตัว ตอนนี้อายุ 1 เดือนแล้ว กำลังน่ารักเลย ท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้ที่ เบอร์โทร. 086-0361230 และ 081-2793999 ได้ทุกวัน หรือ add line ที่ kamolphan30 สอบถามและพูดคุยกันได้ค่ะ

19:51 - 24/09/24 :)) มีลูกบางแก้วสีขาวล้วนมั้ยคะ ต้องการค่า งบไม่เกิน 4000 โพสต์ เบอติดต่อไว้หน่อยค่เ

19:15 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

19:06 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

14:58 - 24/09/24 พันแท้ emoticon..อันนี้ของแท้ครับบางแก้ว ติดต่อคอกบางแก้ว สงขลา081-5304814 ตัวล่ะ1000ส่งฟรีจ้าาาาา

13:23 - 24/09/24 นัทจังคิม emoticon..ใครมีบางแก้วผสมเพศผู้ ต้องการเปลี่ยนบ้านให้น้อง โทร.080-7818508 ( ขอที่อยู่ในจังหวัดภูเก็ตนะครับ )

12:18 - 24/09/24 ปิ๊ก ขอความรู้ครับผมพาหมาตัวเมียที่มีประจำเดือนมาที่บ้านแต่ตัวผู้ที่บ้านไม่สนใจเป็นเพราะอะไรครับหรือต้องร อหลายๆวันก่อนตัวเมียมีประจำเดือนได้ประมาณ6-7วันแล้ว

21:23 - 23/09/24 ประกายบางแก้ว ชอนแก่น emoticon..อันนี้ของแท้ครับ...อยากได้ลูกบางแก้วสายเลือดดี..ติดต่อที่คอกประกายบางแก้วครับ..รับรองไม่ผิดหวังครับ...ตอนน ี้ลูกชุดแรกกำลังจะคลอดแล้วครับ...094 4857717 หมายเลขครับ...หรือถ้ามีเวลาและอยู่ใกล้ก็มาดูที่คอกได้เลยครับ...ดีกว่าโดนหลอกครับ

10:37 - 23/09/24 บอกต่อ emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี081-5304814 อย่าหลงเชื่อนะครับคิดว่าเป็นมิฉฉาชีพ ไปค้นดูเบอมามีคนหลอกให้โอนค่าส่งฟรีครับ เตือนแล้วนะครับ

23:46 - 22/09/24 มด emoticon..ผมมีบางแก้วจ้าาาาามีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814 มี9ตัวครับ

23:45 - 22/09/24 มด emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814

18:43 - 22/09/24 Ko emoticon..ผมรับผสมนะครับถ้าสนจัยติดต่อขอดูตัวได้ครับ

18:40 - 22/09/24 ko emoticon..พารท์จะผสมบางแก้วหรอครับ

18:22 - 22/09/24 พาร์ท คราบได้รับผสมบางแก้วป่าวครับ

ดูข้อความเก่าตั้งแต่ปี 2546 เชิญคลิก ที่นี่ หรือ ดูเฉพาะข้อความด่วนทันใจเร็วๆนี้

รวมการเยี่ยมชมทั้งหมด frontpage hit counter visits
since 21 September 2003 including
Bangkaew.Network , Bangkaew.Organization

ข้อคิดเห็นและรูปภาพที่ปรากฏเป็นสิทธิและความรับผิดชอบของผู้แสดงความคิดเห็นแต่ละท่าน
สงวนลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย 2546-2553 © โดย ชุมชนคนรักบางแก้ว
All rights reserved 2003-2010 © Bangkaew.Community
พบเห็นข้อความไม่เหมาะสม ติดต่อ

ช่วยประชาสัมพันธ์ แนะนำบอกต่อไปยังเพื่อนฝูง