รูปภาพของจังโก้ หมาบ้านนอก
หมาบ้านนอก มีการศึกษาแย้ว.....
โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 02:24PM

สวัสดีคับ...ผม จังโก้ หมาบ้านนอก ตอนนี้มีการศึกษาแล้วนะ ขอบอก...
เรื่องของเรื่องคือ.. แม่ชอบบ่นว่า จังโก้ เป็นหมาบ้านนอก นิสัยไม่ดี ไม่มีการฉึกฉา...ก็แหม..อยู่บ้านนอกนี่คับ.. แค่หวัดดี นั่ง และพาพ่อเดินเล่น ว่่ายน้ำ เช้าเย็น ก็เก่งแล้ว... แต่ช่วงหยุดที่ผ่านมา บ้านBig One มาเทียวเหนือ แวะมาดูหมาหล่อ (อิอิอิ ) และคงเห็นแล้วล่ะว่า เป็นหมาบ้านนอก จิงๆ .. ทำหน้ามุ่ทู่ ไม่รับแขก.. และ เห่าด้วย.. ใช่แล้ว จังโก้ เห่าเป็นแล้วล่ะ... แต่ไม่เห่าพร่ำเพรื่อนะ... หากใครมายุ่งแถวกรง/คอก ค่อยส่งเสียง เพราะหน้าที่ลาดตระเวนทั่วบ้าน เป็นของพี่เผือก (คริ คริ)...
และแล้ว..จังโก้ ก็ไปเดินเล่นกะพ่อก่อนนะคับ...อ้อ..ท่านี้ ท่าง่าย ของจังโก้..

ตอบ: หมาบ้านนอก มีการศึกษาแย้ว.....
โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 02:31PM

วันแรก..ไปเดินด้วยกัน.. จังโก้ ไม่ให้คนแปลกหน้ามาแตะตัวหรอกนะ...พ่อบอกเสมอว่า ไม่ใช่ดอกไม้ริมทาง.. (สำนวนพ่อเนี่ย..น้ำเน่า แต่ก็มีเงาจันทร์ ..เด๋วก็ต้องมีตลกเอาไปเล่นมุขนี้ ไม่ใช่ดอกไม้ริมทาง..) ดังนั้น ให้พ่อหนึ่งไปหัดเพื่อนบ้านก่อนแล้วกัน ชือ่ หมูหวาน...อายุ ๔ เดือน..ที่เขามาเลี้ยงเพราะเห็นความหล่อของจังโก้นี่แหละ เลยเลี้ยงบ้าง อิอิ แต่แม่ว่า อีกหน่อย พอหมูหวานเป็นหนุ่ม ตำแหน่งหมาหล่อ ต้องยกให้น้องไปแน่ ๆ ..ชมกันเลยคับ..

ตอบ: หมาบ้านนอก มีการศึกษาแย้ว.....
โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 02:33PM

นี่แหละ... หน้าตาเต็ม ๆ ของน้องหมูหวาน.. หวานสมชื่อเลยนะ..
อ้อ.. ผู้ชายคับผม..

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 02:36PM

ต่อมา จังโก้ ก็ยอมให้พ่อหนึ่งสอน.. ก็แม่บิ๊กบอกว่า จังโก้หัดได้..แต่พ่อของจังโก้นั้นแหละ.. สอนไม่เป็น...จังโก้ กลัวว่าเด๋วเสียชื่อบางแก้ว.. ไหน ๆ ก็ไหน ๆ มีคุณครูพร้อมตากล้องมาด้วย มีหรือจังโก้ จะไม่ยอม action ถ่ายรูป ได้ยินเสียงเปิดกล้องอยู่ไว ๆ ... พร้อมคับ..

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 02:39PM

แต่ จะยอมง่าย ง่าย ก็เสียเชิง จังโก้ ลีลา อะดิ...ขอสักหน่อย....

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 02:42PM

มีหนมด้วยนี่....

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 03:22PM

ในที่สุด จังโก้ ก็ได้ผ่านการเข้าโรงเรียน แล้ว..แค่นี้ พ่อก็ยิ้มแล้ว.. แหม..พ่ออะ..แล้วอย่าลืมที่สอนล่ะคับ... และก็ หนมด้วยนะ อิอิ..มีหนม ให้ทำไร ทำได้คร๊าบบบบ....
รูปนี้ พ่อหนึงไม่ให้ลงน้ำ..เลยต้องขืนตัวสุดฤทธิ์ แต่ก็..ต้องตามพ่อหนึ่งคับ..

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 03:30PM

และแล้ว.. ก็มาถึงบ้านจนได้ เฮ้อ...ตอนนี้ คุ้นแล้ว สงสัย หนมหมดไปเยอะ... ไว้รอแม่บิ๊ก โหลดวีดีโอคับ..

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 03:41PM

เข้าบ้านก่อนแล้วกัน..วันนี้...ส่วนวีดีโอ ไว้รอแม่บิ๊กจัดการให้คับ...

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 04:06PM

มาดูผลงานต่อนะ..วันนี้ แม่พอมีเวลา..
อ้อ...แม่ใจร้าย เอาจังโก้ ใส่รถ นึกว่าไปเทียว..ไปส่งพ่อหนึ่งกะแม่บิ๊กกลับ กทม. จังโก้ ย้ิมแฉ่งเลย..

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 04:12PM

ที่ไหนได้ พาจังโก้ ไปร้านหมอหมา...เท่านั้นแหละ... ขนมอะไร ไม่สนแล้ว... จังโก้ตัวเดิมออกมาทันที ทั้งขู่ ทั้งแยกเขี้ยว จะกัดอย่างเดียว.. แม่จะให้หมอฉีดวัคซีนป้องกันพิษสุนัขบ้า, วัคซีนประจำปี และป้องกันพยาธิหนอนหัวใจ..
แหม..เอายาซึมมานึกว่าจังโก้จะกินหรือ..ขอบอก.ฉลาดคับ..เห็นนี้่ หมอส่งมาให้แม่.. เรื่องอะไรจังโก้ จะกินของในที่ทีมีกลิ่นอันตราย...สุดท้ายกลับบ้านคับ...

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 04:15PM

พอมาถึงบ้าน แม่จัดการเอายาผสมน้ำให้กิน..ไม่มีทาง... จังโก้รุ้ทัน เลยไม่กิน เดินหนีอย่างเดียว..แต่สุดท้าย แม่เอาผสมไข่ดิบให้ก่อน (ตอนเช้ากินอาหารไปนิดเดียว) ก็ไหน ๆ หนีไม่พ้น กินก็ได้...สัก ๑ ชม.ต่อมา มีสภาพแบบนี้ เดินเป๋ ขาสั่น ๆ ตาปรือ ๆ แต่ไม่หลับนะ

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 04:18PM

เรียบร้อยคับ..พ่อแม่ร่วมมือกัน ฉีดยา ๓ เข็ม ก่อนฉีด ให้กินขนมปังตับบด พ่อผูกจังโก้ และใส่ที่ครอบปาก และกอดไว้ พ่อบอกว่าไม่กล้าฉีดให้ ให้แม่จัดการ..เอาก็เอา...ถามหมอมาแล้ว มือสั่นเลย.. ลูกเอ๊ย.... แค่หมอฉีดยายอมหน่อยก็ไม่ได้ เสี่ยงมากให้แม่จัดการเนี่ย....
แม่ก็ทำใจแข็ง ไม่มองลูกเลย.. จัดการ ๓ เข็มเสร็จ แม่ก้มือสั่นเหมือนกันแหละ....
จังโก็ก็คงจะเต็มที่หลับคับ...

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 04:26PM

ตอนเช้าตืนมาก็ยังเพลีย ๆ (ไม่สนใจแม่หรอก ทำเจ็บ) พ่อพาไปเดินเล่น กลับมาก็มาเดินสนามที่บ้าน ให้แม่ถ่ายรูปก่อน..

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 5 May 2010, 04:28PM

รูปนี่ จังโก้ คลานคับ.. ก้นโด่งเลย.. ปลื้มทั้งพ่อและแม่เลยคับ....

รูปภาพของG-nun & Koko
โดย G-nun & Koko - Friday, 7 May 2010, 10:27AM

รูปแรกที่ถ่ายกับพ่อหล่อเชียวนะจังโก้ (แอบกระซิบหน่อย หล่อกว่าพ่ออีก อย่าไปบอกแม่นะ 55) จังโก้ขู่ครูด้วยเหรอ 55 ดุเจรง แต่เห็นขนมนี่นั่งรอน้ำลายจะหยดเลยนะ
จังโก้อย่าโกรธโกโก้นะถ้าบอกไร น้องหมูหวานหน้าตาหล่อกว่าจังโก้อีก 55

ก่องก๊อง

หมาบ้านนอกสุดหล่อชอบแอ็คท่าถ่ายรูปที่ซู๊ดดดดดดดดดดดแลบลิ้น

ก่องก๊อง

น้องจังโก้กะลังเรียน Intensive Course อยู่ค๊าบ

ก่องก๊อง

กัดฟัน

ก่องก๊อง

ยักคิ้ว

ก่องก๊อง

ยิ้ม

ก่องก๊อง

เห็นด้วย

ก่องก๊อง

แม่ก็ฟัด พ่อก็ฟัด อิอิ

ก่องก๊อง

ใครว่านิสัยไม่ดี ไม่จิ๊งงงงไม่จิง

สั่งไรก็ทำได้หมด (แต่ต้องมีหนมนะ ++555++)

ก่องก๊อง

กิจวัตรประจำวันของหมาบ้านนอกสุดหล่อ ว่ายน้ำเล่นกับพ่อค๊าบ

ก่องก๊อง

ว่ายน้ำเสร็จ เข้าบ้านก็มาวิ่งเล่นหนุกๆ กะพ่อหนึ่ง

(รางวัลของการเป็นเด็กดี อิอิ)

ก่องก๊อง

น้องจังโก้เป็นหมานิสัยดี มีการศึกษาแย้ว อย่างที่แม่เต้อบอกค๊าบ

ก่องก๊อง

บ้าน Big One ขอขอบพระคุณพ่อกะแม่จังโก้นะคะ

สำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นเป็นกันเองมั่กๆ

ที่พักและอาหารที่แสนอร่อย (พร้อมเครื่องดื่มที่พร้อมอยู่ตลอดเวลา อิอิ)

รวมทั้งของฝากสำหรับพี่ปุยฟ้า+เด็กๆ ตระกูลข้าวทุกชีวิต

เอาไว้ประมาณปลายปีจะกลับไปตรวจการบ้านนักเรียนจังโก้และนักเรียนหมูหวานนะคะ

**** เพื่อนๆ สมาชิกท่านใดสนใจจะเดินทางไปด้วยกันปลายปี พ่อกะแม่จังโก้บอกว่ายินดีต้อนรับค๊าบ****

ก่องก๊อง

และท้ายสุดกับ

ดี.........จ้า ของน้องจังโก้หมาบ้านนอกสุดหล่อ นิสัยดีแย้ววววววววว

รูปภาพของNEOW  .
โดย NEOW . - Saturday, 8 May 2010, 09:43AM

โห..จังโก้..สุดยอดเลย นายทำไงไงเนี้ยะ พ่อหนึ่งกับแม่บิ๊กนี่เก่งจริงๆเลยครับ ไม่ทราบว่าสอนกันกี่วันครับถึงได้ขนาดจังโก้นี้ เหนียวจะมีโอกาสเรียนอย่างนี้มั่งไหมนะป๊ะ..ยากเรียนแบบจังโก้อ่ะ ป๊ะจัดให้ได้ไหม..
สุดท้ายเหลือหมาไม่มีการศึกษาตัวเดียว..เฮ้อ..ไปซะแระ จังโก้เพื่อนเลิฟ

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Saturday, 8 May 2010, 03:23PM

อิอิ มาแย้ว... แหม..จังโก้เขินเหมือนกันนะเนี่ย... มีโป๊นิด ๆ ด้วย
เหนี่ยวให้ป๊ะพามาเที่ยวบ้านจังโก้สิ หากล่องให้เหนียวแล้วมาเทียวช่วงปลายฝนต้นหนาว อากาศดีมาก ๆ คงพอกับที่นครพนมนะ...ตอนนี้ พ่อจังโก้ ก็พยายามสอนทุกวัน แต่ช่วงนี้ห้ามลงน้ำ ๗ วันหลังฉีดยา พ่อเลยเปลี่ยนไปใส่สายรัดอกแทน เพราะสงสารจังโก้ อะ.. และก็เอาน้ำราดพื้นให้เย็น ๆ จังโก้ ก็ไปกลิ้ง เสียดายแม่ไม่เห็น..

ดูรุปนี่ไปก่อน (อดีตก่อนเข้าโรงเรียน) ช่วงปลายฝนต้นหนาวนี่แหละ...

เหนียว รู้ตัวเป่า..ว่าเหนียวหล่อ..ตัวโตจัง...
ส่วนโกโก้... ติดใจน้องหมูหวาน (คู่เหมือน น้องลุ่ลี่นะ) อะดิ..อีกหน่อยโตขึ้น คงหล่อและนิสัยดีแน่เลยอะ..
แม่ว่าจะเปลี่ยนชื่อซอย เป็นบางแก้ว หมู่ ๗ แล้วล่ะ เพระามีบางแก้วตอนนี้ ๖ ตัวแน่ะ....สนใจมาเที่ยวไหมค๊าบบบบ...

รูปภาพของน้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ
โดย น้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ - Saturday, 8 May 2010, 03:38PM

ถึงจังโก้...

โหยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จังโก้นายแน่มากเลยอ่ะ.....เก่งจังเลย..แล้วคุณพ่อหนึ่ง กะ คุณแม่บิ๊ก สอนกี่วันอ่ะ

น้ำสิงห์ ลูกหมี ถุงทอง ทองหล่อ อยากเก่งแบบนี้มั่งจัง....แต่สำหรับน้ำสิงห์คงเปงไอ้หมาไร้การฉึกฉา อยู่อย่างงี้ไปตลอดชีวิตแน่ๆ เพราะนิสัยน้ำสิงห์ไม่มีศักยภาพที่ดีเท่าจังโก้เลย....แต่อีก 3 ตัวไม่แน่ เพราะเค้าว่านอนสอนง่ายกว่าน้ำสิงห์เยอะหลายเท่าตัว แต่ไม่ได้เรื่อง+ไม่เอาถ่านซักตัว....ขี้เถ้าก็ไม่เอา เอาแต่ขนม + ของเล่น  พ่อเคยสอนนะแต่ไม่เคยสนครับ...เล่นอย่างเดียว  555555+++

ที่รู้ๆว่าตอนนี้อิจฉาจังโก้สุด ๆ ไปเลยอ่ะ

น้องเหนียว.....ไม่ต้องกลัวว่าจะไร้การฉึกฉาตัวเดียวนะ  คอบคัวพี่น้ำฉิงยังอยู่ เปงเพื่องไร้กางฉึกฉาด้วยอีก 6 ตัว 555555555+++++  อีก 2 อยู่บ้านนอกนักกว่าจังโก้อีก...คือเจ้า มารวย กะ เจ้ากำไร อยู่ยุดยา เจ้า 2 ตัวนี้ยิ่งแล้วใหญ่ยิ่งไร้วี่แววเลย....เช้าตื่นขึ้นมาได้ก็โน้นเลย....กลางทุ่งนา นาคนอื่นอีกต่างหาก...ไปไล่จับนกกระยาง พอกลางวันก็หนีไปลงบ่อคนอื่นอีก ลงไปเล่นจับปลา+เล่นน้ำ พอเย็นๆก็ไปวิ่งเล่นกะนกกระยางอีก  ... แล้วอย่างงี้การฉึกฉาจะไปถึงเจ้ามารวย กะ เจ้ากำไร ไม๊นะ 5555+++

จังโก้ พาพ่อไปว่าย เดินเล่นทุกวันเลยหรอ น่ารักจัง  บรรยากาศแถวๆบ้านจังโก้น่าอยู่จังเลย น่าจะอากาศดีนะ

จาก...น้ำสิงห์เน่าเสมอ.

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Saturday, 8 May 2010, 04:23PM

บ้าน Big One มีงานเข้าแย้ว... เดินสายเลยคับ... จังโก้ เข้าโรงเรียน สองวัน ได้แค่นี้ พ่อ แม่ก็ปลื้มแล้ว... แต่ไม่รุ้ว่า พ่อบอย จะเอาจริงเป่า...รุ้แต่ว่า ตอนนี้เข้าร้านทีไร พ่อเข้าด้วย และมุ่งตรงไปแผนกขนมหมาอย่างเดียว อย่างอื่นปล่อยแม่จัดการ...
ขนมจังโก้ นี่ ต้องเอามาจากค่าขนมของพ่อนะ... แต่พ่อก็ยอม เพระาว่าพ่อจะได้ลดพุงอะ..
ให้บ้าน Big Oneจัดเวลาเทียวก้ดีนะ... บ้านจังโก้ มีที่ให้อยู่ทั้งคนและหมา..แต่หากหลายครอบครัว... ดูแลกันเองนะ ส่วนจังโก้ นอนข้างบน ที่ประจำ ห้ามเข้าใกล้...อารักขาพ่อแม่ (คุยซะด้วย)
แม่จังโก้ หนีไปเที่ยวทะเล ตอนนี้แหละ.. ให้จังโก้ ที่อดเล่นน้ำ อยุ่กะพ่อ เพระาแม่่ว่า พอแม่ไปหาจังโก้ จะได้พาลงน้ำ (ทำคะแนนน่าดู ) ก็แม่เห็นรูปนี่้แล้ว...หมั่นไส้..................

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Saturday, 8 May 2010, 04:29PM

ก่อนรูปข้างบน ดูพ่อเลี้ยงจังโก้ดิ...

ก่องก๊อง

สงกะสัยพ่อบอยคงจะเม้าท์กะจังโก้เยอะไปหน่อยเนอะเลยคอแห้ง เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ กัดฟัน

สำหรับเหนียวถ้าจะไปเที่ยว ที่บ้าน Big One มีบ๊อกซ์อยู่หลายใบให้ยืมใช้ได้นะ

ถ้าเหนียวสนใจก็ให้ป๊ะโทรหาพ่อหนึ่งได้เลยคับ ไม่ต้องเกรงใจ ยินดี ยินดี ยิ้ม

หรือถ้าเห็นว่าจะต้องใช้บ่อยบอกป๊ะเหนียวให้ซื้อไว้ก็ดีเหมือนกันนะ สะดวกดีเวลาเดินทางไปไหนมาไหน

ก่องก๊อง

ตอนนี้น้องจังโก้ลงน้ำยังไม่ได้ ดูพี่ข้าวกล้องนั่งเล่นน้ำในบ่อเด็กไปก่อนหล่ะกันนะค๊าบ อิอิ

รูปภาพของกะทิ หมาเชียงใหม่
โดย กะทิ หมาเชียงใหม่ - Monday, 10 May 2010, 01:48PM

หวัดดีคับพี่จังโก้ ดูแล้วพี่จังโก้ก็ไม่ดุอย่างที่คิดนะคับ ยังยอมให้สอน

ถ้าเป็นกะทิคงไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้แน่ๆ แต่ถ้ามีหนมไม่แน่ แฮ่ แฮ่...

ตอนนี้กะทิ 5 เดือนแล้วคับ ก็ยังดื้อเหมือนเดิม อยากให้บ้าน Big One มาสอนกะทิมั่ง....

ปลายเดือนนี้ก็จะครบกำหนดฉีดยาอีกแล้ว ไปมาหลายครั้งแล้วแต่กะทิก็ไม่ยอมคุ้นสักที

คราวนี้ตัวก็โตแล้วคงเรื่องใหญ่เลยแหละ เนอะ...พี่จังโก้เนอะ...

ก่องก๊อง

พี่ข้าวกล้องก็เล่นน้ำไป

คุณนายปุ้น กะ คุณลูกแช่ ก็นอนเฝ้าอารักขาพ่อหนึ่งค๊าบ หุหุ

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Monday, 10 May 2010, 03:06PM

ตอนนี้ จังโก้เป็นไงบ้างไม่รู้เหมือนกัน เพราะแม่จังโก้ หนีมาเที่ยวชะอำคับ.... แต่โทร.ไปถามข่าวทุกวัน พ่อบอกว่าจังโก้เรียบร้อยขึ้น และ คอยได้แย้ว.. แต่ ต้องมีหนม... อิอิ พ่อมีหน้าที่หาหนมให้จังโก้ แม่บอกว่า ดีจิง ๆ จะได้ลดพุงพ่อซะบ้าง....ส่วนน้องกะทิ
 เด๋วรอให้แม่กลับไปก่อน จะเอาดีวีดีไปให้ ก็โทร.กันคลาดกันตลอดเลย..

เรื่องฉีดยา..น้องกะทิไปหาคลีนิคไหน หมอใจดีเป่า..เผื่อแม่จะเปลี่ยนร้านบ้าง ร้านเก่า จังโก้จำหมอได้แล้ว จะ แง่ม ใส่ตลอดเลยแหละ....

แม่ไปชมทะเลก่อนนะคับ....

รูปภาพของNEOW  .
โดย NEOW . - Tuesday, 11 May 2010, 09:17AM

- พ่อหนึ่งครับ... กล่องที่ว่านี่มันมีกี่ขนาดครับ เเล้วราคาเท่าไรครับ อยากมีไว้ซักอันเหมือนกัน เหนียวตัวขนาดนี้ต้องใช้ขนาดไหนครับ ยิ้ม

- อ้าว..จังโก้ เรียบร้อยขึ้น อย่างนี้สโกแกนหมาเจ้าเล่ห์ต้องยกให้ตัวอื่นแล้วมั้ง อุตสาห์ครองแชมป์มาตั้งนาน 555
- หมาเก๋า หายไปจากวงการ /หมาโก้ ก็ด้วย เฮ้อ..

ก่องก๊อง

มาแย้วเหนียว แม่บิ๊กไปวัดขนาดมาให้แล้นค๊าบ

สำหรับสายพันธุ์บางแก้วเหนียวลองดูขนาดตามรูปหล่ะกันนะ

** ดูหุ่นเหนียว (สูง 21" ยาว 33") ดูแล้วน่าจะใกล้เคียงกับพี่ข้าวกล้องที่อยู่ใน Box ใบแรกเนอะ (สูง 22" ยาว 35")

ส่วนพี่ปุ้น กะ น้องเกรียบ ที่อยู่ใน Box ถัดไป ก็ตัวไล่ๆ กันกับพี่ข้าวกล้องเหมือนกันค๊าบเหนียว

ก่องก๊อง

อยู่ใน Box นอนก็สบาย ยืนก็ได้ไม่มีปัญหาค๊าบ อิอิ

ก่องก๊อง

เรื่องราคาก็ขึ้นอยู่กับยี่ห้อ ขนาด และวัสดุที่ใช้ทำ ( Fiber ดีที่สุดค๊าบบบบบ)

เหนียวให้ป๊ะลอง Search หาใน Google หล่ะกันนะ (จะดีกว่านะจ๊ะ กลัวราคาผิด หุหุ)

*** แนะนำว่าถ้าไปซื้อตามงาน Fair ของสุนัข ก็จะมีร้านมาออกบูธขายในราคาพิเศษด้วยนะคะ ขอบอก กัดฟัน ***

โดย กะทิ หมาเชียงใหม่ - Thursday, 13 May 2010, 12:49PM

OK คับแม่พี่จังโก้ กะทิจะรอนะคับ

ส่วนคลีนิคที่กะทิไป ชื่อโรงพยาบาลสัตว์ฟ้าใสคับ จากสี่แยกศาลเด็ก

เส้นที่จะไปดอยสะเก็ด จะอยู่ขวามือเป็นตึกแถว ป้ายไฟสีฟ้า อยู่ฝั่งตรงข้ามกับน้ำปิงปศุสัตว์ 

หมอเป็นผู้หญิงใจดีคับ แต่ก็อย่างว่า กะทิไม่ชอบมาคลีนิคน่ะคับ ไม่ชอบกลิ่นยาคับ

พามาทีไรก็ไม่ยอมเข้าไปง่าย ๆ เข้าไปแล้วก็จะกลับท่าเดียวคับ

เวลาฉีดยาก็มีแง่ง ๆ ใส่คุณหมอบ้าง ก็เอาอะไรไม่รู้มาทิ่มเค้านี่นา

รูปภาพของG-nun & Koko
โดย G-nun & Koko - Friday, 14 May 2010, 02:33PM

ชอบรูปนี้จังเยยจังโก้

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Friday, 14 May 2010, 03:22PM

เพ่ิงเห็นว่า โป๊ นิด ๆ นะ..แหม..อายเลยลูกรักเอ๋ย...

ว่าแต่ ต้องขอบคุณแม่บิ๊ก พ่อหนึ่ง เพราะว่าครูสอนดี หนมหร่อย กล้องดีด้วย...
ส่วนโก้ ..ทำไรอะ...

ก่องก๊อง

รูปนี้ก็ดูดีเชียวเนอะๆ ยักคิ้ว พ่อรูปหล่อ

สายตามุ่งมั่นตั้งใจเป็นที่สุด อิอิ

โดย กะทิ หมาเชียงใหม่ - Thursday, 20 May 2010, 05:16PM

หวัดดีคับพี่จังโก้ กะทิมาถามข่าวแม่พี่จังโก้น่ะคับ ว่าเมื่อวันพุธ ที่เสื้อแดงอาละวาด แม่พี่จังโก้อยู่ที่ทำงานรึเปล่าคับ ไม่ใช่อะไรหรอก...กะทิเป็นห่วงน่ะคับ

คือกล้องวงจรปิดของที่ทำงานพ่อกะทิ ที่ติดไว้ดูระดับน้ำตรงสะพานนวรัตน์ถูกพวกอันธพาลทำลายน่ะคับ พวกป้ายไฟ ป้ายเตือนภัยน้ำท่วมที่อยู่ใกล้กันก็คงไม่เหลือแล้ว

ทั้งที่ติดตั้งไว้เพื่อเตือนภัยน้ำท่วมแท้ๆ ถ้าน้ำท่วมบ้านมันจะไม่ช่วยเลย...ฮึ

ที่ประตูทางเข้าบ้านกะทิก็มีทหารมาเฝ้าด้วยคับ ฝากพี่จังโก้บอกแม่พี่จังโก้ด้วยนะคับว่ากะทิเป็นห่วง....

Primo
โดย mo&mom @บางแก้ว - Saturday, 22 May 2010, 11:52PM

หายไปนานค่ะ แวะมาชมภาพ ดูน้องจังโก้จะมีความสุขไม่น้อย  ยินดีด้วยกับบทเรียนที่ทำให้น้องจังโก้ เพิ่มดีกรีความน่ารักนะคะ 

ส่วนบ้านบิ๊กวัน เปิดคอร์สเมื่อไหร่คุณหนึ่ง คุณบิ๊ก อย่าลืมบอกกล่าวกันบ้างนะคะ  อยากให้พลิโม่ได้มีการศึกษา แบบน้องจังโก้ บ้างงงง

เรื่องบ๊อกซ์ดูน่าสนใจไม่น้อย สงสัยต้องหาไว้ใช้ซักอัน เพราะแม่พลิโม่ก้อชอบเที่ยวไม่น้อย ตอนเล็กพาไปไหนได้บ่อยๆ แต่ตอนนี้ พลิโม่หนักสิบแปดโล แล้วเลยอดไป

ยังไง ขออวยพรให้น้องจังโก้เติบโต แข็งแรง รูปหล่อ ตลอดไปจ้า

โดย กะทิ หมาเชียงใหม่ - Sunday, 23 May 2010, 11:44AM

หวัดดีคับพี่จังโก้ ช่วงนี้อากาศไม่ค่อยร้อนเท่าไรแล้วเนอะคับ เพราะฝนเริ่มตกแล้ว

ได้ยินว่าบ้าน Big One จะขึ้นมาอีกตอนปลายปีเหรอคับ งั้นกะทิต้องฝึกตามแบบ DVD ที่พ่อแม่กะทิเอามาดูบ้างแล้ว จะได้เอาไว้อวดบ้าน Big One คับ...

แต่ตอนนี้ขอกะทิแช่น้ำก่อนนะคับ... เย็นสบายจนหลับคากะละมังเลยคับ 555

โดย กะทิ หมาเชียงใหม่ - Sunday, 23 May 2010, 11:46AM

โดนแกล้งซะเลย....

Instant Message ShoutBlock (ข้อความด่วนทันใจจากเว็บอีเลิร์นิง)
http://www.bangkaew.com/elearning3

เชิญพิมพ์แทรกรูป emotion icon ดังนี้ :) = :D = :P = ;) = :o = :( = :E =

15:55 - 01/10/24 Admin . --ขอปิดการใช้งานข้อความด่วนทันใจ ท่านที่สนใจสามารถสมัครสมาชิกเพื่อตั้ง/ตอบกระทู้หรือแนบรูปในชุมชนคนรักบางแก้วได้ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/login/signup.php

08:43 - 01/10/24 อยากจะซื้อ อยากจะขาย อยากจะซื้อ อยากจะขาย ให้ไปโพสต์ที่กระดาน กระดานอยากซื้ออยากขายบางแก้ว เท่านั้น ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/view.php?id=19

08:43 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111โทร มานะที่รัก

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะ

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะ

08:40 - 01/10/24 คนดีนะครับ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ4433

08:35 - 01/10/24 คนแจกฟรี emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะหรือ1150ค่ะหน้าต้มยำกุ้งก็มีค่ะ

08:34 - 01/10/24 แจกฟรีจ้าาาาาาา emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะ

07:24 - 01/10/24 บอกต่อ emoticon..พวกที่ชอบของถูกของฟรี ให้ระวังจะถูกหลอกเงินค่าส่งฟรี

15:36 - 30/09/24 รักมาก emoticon..

02:10 - 30/09/24 รักหมา emoticon..รับอุปการะบางแก้วแท้ตัวผู้(ไม่ดุ)หมาโตก็ได้ครับขอไม่เกิน2ปี อยู่ปทุมธานี ไลน์ไอดี z999777

20:37 - 29/09/24 stemzel emoticonใครมีบางแก้วแจกฟรีทักไลน์หน่อยนะคะอยากทราบข้อมูล ต้องการเลี้ยงน้องมากๆ line : stemzel94

19:40 - 29/09/24 เหนือ อยากได้ลูกบางแก้วผสมปอมครับ พอดีเห็นแล้วน่ารักดี ใครมีลูกบางแก้วผสมปอม กรุณาติดต่อกลับทีนะครับ 081 2888765 อยากได้มากครับ

19:10 - 29/09/24 อาวร emoticon..มีบางแก้วลูกบางแก้วแจกฟรี8ตัวแจกฟรีพันแท้ต่างจังหวัดส่งฟรี0897565432690

20:11 - 28/09/24 jeab emoticon..อยากได้บางแก้วตัวเมียค่ะ 088-6715573

19:44 - 28/09/24 อร emoticon..มีลูกหมาบางแก้วฟรีให้เลียงสักตัวมััยค่ะ099-017-6908ติดต่อมานะ

16:26 - 28/09/24 เม่น emoticon..ผมมีลูกบางแก้วจำหน่ายอยู่นครปฐมอำเภอบางเลน ตัวเมีย2500ตัวผู้3000ต้องมารับเองนะคับ ลายไอดี menmk52

22:58 - 27/09/24 แหม่ม emoticon..สวยมากน้องหมาน้ำหนักกี่โลคะ

20:29 - 27/09/24 ดูม ฝากเวปสนทหารสน โครงการสุนัขหาบ้านทุกสายพัน แชทสด http://doomdoog.blogspot.com

17:05 - 27/09/24 jeab emoticon..คุณ bank ตัวผู้หรือตัวเมียคะ

17:04 - 27/09/24 ่jeab emoticon..คุณdog ที่ประกาศขายบางแก้วเพศเมีย/สนใจค่ะ โทร088-6175573ค่ะ

14:24 - 27/09/24 bank emoticon..มีบางแก้วแท้2ตัวขายตัว1500พิกัดพิษณุโลกครับ สายเลือดดี รับประกันความสวย มีแค่สองตัวดนะครับ ขอคนที่มารับใด้นะครับลายไอดี: idpenssotong

10:53 - 27/09/24 ฟิน ขายบางแก้วเพศผู้หัวใหญ่ โทร 0813930349

18:03 - 26/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

21:47 - 25/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

20:23 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771 ผมอยู่ชลบุรีครับ

20:22 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771

19:29 - 25/09/24 ่jeab อยา่กได้บางแก้วตัวเมีย ปีกว่า มาเป็นเพื่อนกับลูกชายค่ะ

19:27 - 25/09/24 jeab dog ..หาบ้านให้บางแก้วเพศเมียกำรังเป็นฮีด สนใจค่ะรบกวนติดต่อกลับ 0886715573

14:27 - 25/09/24 Admin emoticon..ขอลบข้อความป่วนของไอพีในกลุ่ม 49.230. ของคุณสมปอง โทร 0815304814 นะครับ ขอให้รู้ว่า ไอพีและเวลาของคุณสามารถตรวจสอบได้โดยทุกคน ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/stringychat/stringychat.incall.php (ลากเมาส์แลเงาระหว่างบรรทัดก็เห็นไอพี) ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง ไม่ได้หลอกขายหมา ให้เปิดเผยตัวตนมา อย่าทำเป็นเด็กมีปัญหา

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้ รับหมาแล้วโอนเงินทีหลังนะจะ

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้

13:46 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ

09:58 - 25/09/24 สมปอง emoticon..ขายบางแก้วพันแท้ครับผู้3แมีย10โทร0815304814ด่วนจ้าาาาาาาาสสสสสสสส

22:30 - 24/09/24 บางแก้วแท้ emoticon..ขายลูกสุนัข พันธุ์บางแก้วแท้ 100% บ้านอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี มีทั้งเพศผู้ และเพศเมีย สวยทุกตัว ตอนนี้อายุ 1 เดือนแล้ว กำลังน่ารักเลย ท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้ที่ เบอร์โทร. 086-0361230 และ 081-2793999 ได้ทุกวัน หรือ add line ที่ kamolphan30 สอบถามและพูดคุยกันได้ค่ะ

19:51 - 24/09/24 :)) มีลูกบางแก้วสีขาวล้วนมั้ยคะ ต้องการค่า งบไม่เกิน 4000 โพสต์ เบอติดต่อไว้หน่อยค่เ

19:15 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

19:06 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

14:58 - 24/09/24 พันแท้ emoticon..อันนี้ของแท้ครับบางแก้ว ติดต่อคอกบางแก้ว สงขลา081-5304814 ตัวล่ะ1000ส่งฟรีจ้าาาาา

13:23 - 24/09/24 นัทจังคิม emoticon..ใครมีบางแก้วผสมเพศผู้ ต้องการเปลี่ยนบ้านให้น้อง โทร.080-7818508 ( ขอที่อยู่ในจังหวัดภูเก็ตนะครับ )

12:18 - 24/09/24 ปิ๊ก ขอความรู้ครับผมพาหมาตัวเมียที่มีประจำเดือนมาที่บ้านแต่ตัวผู้ที่บ้านไม่สนใจเป็นเพราะอะไรครับหรือต้องร อหลายๆวันก่อนตัวเมียมีประจำเดือนได้ประมาณ6-7วันแล้ว

21:23 - 23/09/24 ประกายบางแก้ว ชอนแก่น emoticon..อันนี้ของแท้ครับ...อยากได้ลูกบางแก้วสายเลือดดี..ติดต่อที่คอกประกายบางแก้วครับ..รับรองไม่ผิดหวังครับ...ตอนน ี้ลูกชุดแรกกำลังจะคลอดแล้วครับ...094 4857717 หมายเลขครับ...หรือถ้ามีเวลาและอยู่ใกล้ก็มาดูที่คอกได้เลยครับ...ดีกว่าโดนหลอกครับ

10:37 - 23/09/24 บอกต่อ emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี081-5304814 อย่าหลงเชื่อนะครับคิดว่าเป็นมิฉฉาชีพ ไปค้นดูเบอมามีคนหลอกให้โอนค่าส่งฟรีครับ เตือนแล้วนะครับ

23:46 - 22/09/24 มด emoticon..ผมมีบางแก้วจ้าาาาามีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814 มี9ตัวครับ

23:45 - 22/09/24 มด emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814

18:43 - 22/09/24 Ko emoticon..ผมรับผสมนะครับถ้าสนจัยติดต่อขอดูตัวได้ครับ

18:40 - 22/09/24 ko emoticon..พารท์จะผสมบางแก้วหรอครับ

18:22 - 22/09/24 พาร์ท คราบได้รับผสมบางแก้วป่าวครับ

ดูข้อความเก่าตั้งแต่ปี 2546 เชิญคลิก ที่นี่ หรือ ดูเฉพาะข้อความด่วนทันใจเร็วๆนี้

รวมการเยี่ยมชมทั้งหมด frontpage hit counter visits
since 21 September 2003 including
Bangkaew.Network , Bangkaew.Organization

ข้อคิดเห็นและรูปภาพที่ปรากฏเป็นสิทธิและความรับผิดชอบของผู้แสดงความคิดเห็นแต่ละท่าน
สงวนลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย 2546-2553 © โดย ชุมชนคนรักบางแก้ว
All rights reserved 2003-2010 © Bangkaew.Community
พบเห็นข้อความไม่เหมาะสม ติดต่อ

ช่วยประชาสัมพันธ์ แนะนำบอกต่อไปยังเพื่อนฝูง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew