อายุ 6 เดือนแล้ว ....โอโมน้อย
สวัสดีครับ..ลูกผสมขอเป็นเพื่อนด้วยนะครับ
โดย โอโม เด็กระยองครับ - Monday, 22 February 2010, 01:35PM

ผม ด.ช.โอโม  อายุ 03/03/2553 ก็เต็ม 6 เดือน พอดี

สายพันธ์ของผมแม่เป็นพันธ์ทาง พ่อเป็นบางแก้วครับแต่ผมเหมือนแม่มากกว่า

ผมมาอยู่กับเจ้านายตั้งแต่ อายุ 15 วัน เพราะโดนเด็กอุ้มมาทิ้ง แม่เลยหาผมไม่เจอ

เจ้านายจึงนำผมมาเลี้ยง นิสัยของผมจึงหวงเจ้านายมาก และชอบแกล้งเด็กที่ตัวเล็กกว่าผม ผมจะหวงของในบ้านทุกอย่าง และขี้โกง เจ้าเล่ห์ด้วย ผมชอบแกล้งงับขาคนที่เล่นบอลกับผม ผมชอบแกล้งคางคกมาก แต่ไม่เคยกัดตายเลยซักตัว ผมชอบเล่นกับเด็ก แตเค้าไม่ให้เล่นด้วยเพราะผมน่ากลัวหรือเปล่าวเค้าถึงไม่ให้เล่น ผมขอฝากเนื้อ ฝากตัวกับเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะครับ เอ็นดูผมหน่อยนะครับถึงหน้าตาผมจะไม่ใช่บางแก้ว 100 % แต่นิสัยผมเป็นบางแก้ว 100% เลยครับ ยักคิ้ว

รูปภาพของน้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ
ตอบ: สวัสดีครับ..ลูกผสมขอเป็นเพื่อนด้วยนะครับ
โดย น้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ - Monday, 22 February 2010, 04:30PM

ดีจ้า น้องโอโม ที่น่ารัก

ยินดีปรีดา ที่ได้รู้จักครับผ๊ม

เราจะเป็นบางแก้วแท้ไม่แท้ ก็ไม่เป็นไรเนาะ

ขอให้ น้องโอโม เป็นเด็กดีที่น่ารักของพ่อแม่และครอบครัวดีฝ่าเนาะ

เพราะถึงจะไม่เป็น 100% แต่สายเลือดก็น่าจะเข้มข้นนะ...เพราะบ้านผมเคยเลี้ยงบางแก้วไม่แท้มาเหมือนกัน ผมยังเคยนึกเลยว่า จะดีป่าว จะดุป่าว จะเฝ้าบ้านได้ป่าว ฯลฯ. ปา กด ว่า พ่อเจ้าปะคุน สุดริส สุดเดช สุดๆเลย บางแก้วแท้เป็นไงพี่ทั่งเป็นแบบนั้นเลยแหละครับ แต่เค้าได้จากครอบครัวผมไปแล้ว เมื่อ 5-6 ปีก่อนแล้ว เพราะไอ้ฟามซนของเค้านี่แหละเลยทำให้เค้าจากไปแล้วด้วยวัย 5 ปี

ลูกสาววัยกระเต๊าะ
ตอบ: สวัสดีครับ..ลูกผสมขอเป็นเพื่อนด้วยนะครับ
โดย หนูมะลิ MiracleDog - Monday, 22 February 2010, 04:48PM

โอโม่ โตขึ้นแล้วหน้าหล่อจัง..... ท่าทางซนน่าดูนะคะเนี่ย ^_^

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Monday, 22 February 2010, 04:53PM

ขอบคุณมากครับ ที่ให้การตอนรับ ด.ช.ตัวน้อยๆ

โอโมเลี้ยงง่ายมาก มาอยู่กับเราไม่ร้องเลย ตอนแรกไม่อยากเลี้ยงเพราะเราไม่พร้อม

ทั้งสถานที่และเวลา เพราะทำงาน แต่วันนั้นถ้าไม่เอามาก็ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงเพราะวันนั้นฝนทำท่าจะตกเรากลัวว่าเค้าคงต้องเปียกฝนตายแน่ๆ จึงเอามาอยู่ด้วย มาอยู่ด้วยกันคืนแรกไม่ร้องเลย แต่ลำบากตรงที่เค้าเลียกินนมยังไม่เป็น คิดหนักเลยว่าวันรุ่งขึ้นเค้าจะอยู่อย่างไง เวลาที่เราไปทำงาน แต่พอดีเป็นวันเสาร์เราทำงานแค่ครึ่งวันจึงคิดว่าจะลองปล่อยเค้าไว้ โดยเอานมใส่ถาดไว้คิดว่าถ้าเค้าหิวเค้าคงต้องพยามเลียกิน คืนนั้นเค้านอนไม่ร้องเลย เช้ามาเราจึงไปทำงานเอาเค้าใส่กล่องไว้ในบ้าน (ตอนนั้นเค้าเพิ่งจะลืมตา น่าจะอายุไม่ถึง 15 วันด้วยซ้ำเพราะเหมือนเค้ามองไม่เห็น) กลับมาเที่ยงนมหกเปื้อนตัวหมดเลย น่าสงสารมากตัวเหนียวเชียว แต่เค้าไม่สงเสียงร้องรบกวนคนข้างบ้านเลย (เพราะผ่านมา 1 อาทิตย์ ข้างบ้านบอกว่าไม่รู้ว่าเลี้ยงหมา) จึงต้องนำไปฝากป้าเลี้ยงให้ โดยไปอยู่กับป้าตอน 07.30 น. และ 18.00 น. ก็กลับมาอยู่บ้าน ทำเหมือนไปเรียนหนังสือเลย วันเวลาผ่านเค้าโตขึ้นจนถึงวันนี้ก็จะ 6 เดือนแล้ว ถึงจะดื้อมั้งแต่ก็ไม่เคยทำให้พี่สาวคนนี้หนักใจเลย ...

พี่ภูมิใจในตัว โอโม นะ....

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Monday, 22 February 2010, 07:01PM

ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Tuesday, 23 February 2010, 10:11AM

ยินดีต้อนรับน้องโอโม และคุณสุรีวัลครับ เข้าสู้เวปแห่งความอบอุ่น ความรู้ พูดคุย ในการเลี้ยงสุนัขบางแก้ว หรือจะพันธุ์ไหนๆก็ตาม

พี่ลู่ลี่ กับป้าทองหยอด และครอบครับ ยินดีต้อนรับอีกครั้งจ้า ยิ้ม

มีอะไหรก็แนะนำ หรือซักถามการเลี้ยงสุนัข การปรับพฤติกรรมคนเลี้ยงสุนัขให้ถูกต้อง  ลองอ่านกระทู้ย้อนหลังดูได้ครับ  จะได้มีข้อมูลเพิ่มเติม พิจารณาว่าวิธีไหน คำแนะนำไหน ที่เหมาะกับเรา ครอบครัว  อาจจะใช้วิธีต่างกัน แต่หลักการน่าจะเหมือนกัน เพราะสุดท้ายแล้ว ก็คืออยากให้น้องหมาเราเป็นหมาที่น่ารัก นิส้ยดีสำหรับเราและครอบครับของเรา   แต่ละอย่างต้องใช้เวลา ความอดทน ปรับเปลี่ยนการเลี้ยงให้ถูกต้อง แต่คงไม่ยากเกินกว่าความรักที่เรามีให้สุนัขของเราครับ

"ช่วยกันเลี้ยงสุนัขของเราให้เป็นสุนัขที่ดีสำหรับเราและครอบครับว ไม่ทำงความเดือนร้อนให้แก่สังคม"

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Tuesday, 23 February 2010, 11:02AM

ขอบคุณครับ พี่ลู่ลี่ กับป้าทองหยอด และครอบครับ  ที่ยินดีต้อนรับลูกผสมอย่าง ด.ช.โอโม ครับ

ก่องก๊อง

welcome น้องโอโม

ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ จุ๊ฟ จุ๊ฟ

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Tuesday, 23 February 2010, 02:50PM

หวัดดีครับ พี่ปุยฟ้า ข้าวกล้อง ข้าวแช่ ข้าวปุ่น ข้าวเกรียบ

สงสัยจะอร่อยกันทั้งบ้านเลยนะครับ...

รูปภาพของหมาเก๋า .
โดย หมาเก๋า . - Wednesday, 24 February 2010, 07:56AM

หวัดดีน้องโอโม่ ลูกผสมก็น่ารักนะเนี่ย.....

พี่ฮะเก๋าจ้า

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Wednesday, 24 February 2010, 09:08AM

หวัดดีครับ พี่ฮะเก๋าสุดหล่อ

แต่ตัวเท่ จังเลยครับ

รูปภาพของจังโก้ หมาบ้านนอก
โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Wednesday, 24 February 2010, 11:25AM

ฮั้่นแน่ น้องโอโม มีเซนเซอร์ด้วยอะ..
พี่จังโก้ เองคับ..
ยินดีต้อนรับสู่สังคมอบอุ่น แบบพี่ลู่ลี่บอกจิง ๆ...
อ้อ..เก๋าเอ๊ย พี่จังโก้ แก้ข่าวให้นะ.. น้องโอโมคับ..พี่เก๋า เป็นน้องสาวของพี่จังโก้ เองอะ.. เป็นผุ้หญิงนะ...ขอให้น้องโอโม มีความสุข..ทั้งบ้านเลยคับ...

โดย หมาเก๋า . - Thursday, 25 February 2010, 07:44AM

ขอบคุณพี่ชายสุดหล่อที่เข้ามาแก้ข่าวให้น้องค่ะ

55555555 ชินซะแล้วอ่ะจิ

พี่เก๋าเป็นผู้หญิงจริงๆนะน้องโอโม่....ยักคิ้ว ไม่เชื่อให้ดูตอนเด็กก็ได้นะ

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Thursday, 25 February 2010, 10:13AM

เห็นน้อง ๆ นอนกันแล้ว.. พี่จังโก้ สงสัยอะว่าเคยนอนท่าเซ็กซี่ แบบนี่้เป่า..เ พระาแม่ว่า ไม่เคยเห็นเลยอะ...

เคยแต่แบบนี้ อะ....

โดย หมาเก๋า . - Thursday, 25 February 2010, 01:13PM

พี่จุงโก้ไม่เคยนอนอ้าซ่าเหรอ ...... แลบลิ้น

แบบน้องโอโม่ก็ไม่เคยเลยรึ ว้า เรียบร้อยไปป่าวพี่ชาย....

รูปนี้โดนพ่อดึงแก้มจะขาดแล้วนะ ทำตัวให้พ่อหมั่นเขี้ยวอ่ะจิ 

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Thursday, 25 February 2010, 10:08PM

5555....โอโมชอบนอนแบบนี้...เป็นประจำ..

รูปภาพของG-nun & Koko
โดย G-nun & Koko - Friday, 26 February 2010, 10:36AM

55 ขนาดเก๋าแต่งสวยยังไม่ ญ เลยนะ โอโม่
โอโม่ หน้าตามึนๆ น่ารัก น่าแกล้งดีนะ เอิ๊กๆๆ

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Friday, 26 February 2010, 10:59AM

555...หล่อจังเลยนะ..

พี่เก๋ามีปัญหาเรื่องเมารถหรือเปล่าว โอโมเวลานั่งรถยนต์ทีไรเอาของเก่าออกมาทุกที

...พี่สาวโอโมเซ็งสุดๆๆ พาไปไหน พี่สาวต้องออกมานั่งกระบะหลังด้วยทุกที...ขนาดนั่งหลังน้องโอโมก็ยังเมา...พี่เก๋ามีวิธีก็แนะนำกันบ้างนะ....

โดย G-nun & Koko - Friday, 26 February 2010, 11:15AM

พี่ชื่อ โกโก้ อ่ะ เก๋าอ่ะแซวหมาข้างบนอ่ะ โอโม่
ที่ใส่เสื้อผ้าทำสวยแต่ออกมาหล่ออ่ะ 55
โกโก้ เป็น ญ เหมือน เก๋า นะ

รูปภาพของNEOW  .
โดย NEOW . - Friday, 26 February 2010, 11:29AM

สวัสดีโอโม..ยินดีที่ได้รู้จักนะ พี่ชื่อข้าวเหนียว ปีกว่าๆ นะ
*** 555 ขอหัวเราะให้สะใจหน่อย เก๋าเอ้ย..พิจารณาตัวเองด้วยนะ ขนาดใส่เสื้อซะหวาน ยังถูกมองเป็นชายอีก จับไปแปลงเพศซะให้มันรู้แล้วรู้รอดซะดีไหม บอกแม่ซะนะ โก้อีก แหม ต้องกำกับว่าหญิงให้รู้เลยนะ กลัวถูกเรียกผิดเหมือนเก๋าดิ

โดย G-nun & Koko - Friday, 26 February 2010, 11:51AM

อ้าว เหนียวมาช้าแล้วยังมาทำเป็นรู้ทันอีก
ก็โกโก้เกรงว่าน้องโอโม่จะเข้าใจผิดอ่ะ
เอ้ แต่ทำให้น้องโอโม่ ไม่สับสันนี่ โกโก้ผิดหรอ
เหนียว ก็บางแก้วสีโกลเด้นแหละฟะ 555

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Friday, 26 February 2010, 01:42PM

555....พี่เก๋าเป็นผู้หญิงหรือนี่ ...แหม..ก็หล่อซะขนาดนี้

..โอโมยังอายเลย...555..อย่าโกรธนะพี่เก๋าสุดสวย..แก้มแดง

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Friday, 26 February 2010, 01:46PM

ฮิ ๆๆๆ..น้องโอโมขอโทษนะครับ..พี่โกโก้สุดหล่อ แปลกใจ..อุ๋ยไม่ใช่ ..สุดสวยต่างหาก

สวยทั้งพี่โกโก้ และ พี่เก๋า เลย ....(ก็แหม หน้าตาออกแมนๆ ซะ โอโมอาย)ตัวตลก

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Friday, 26 February 2010, 01:56PM

หวัดดีครับ ..พี่ข้าวเหนียว ...โอโมคุง..(พี่สาวตั้งให้เกาหลีเชียวแต่หน้าไม่ต้องพูดถึงหุๆๆ..) โอโมอยู่ระยองครับ ..อายุใกล้ 6 เดือนเต็มแล้ว (ได้ยินพี่สาวคุยว่าครบ 7 เดือนเมื่อไหร่ จะพาโอโมไปเฉือน ฮือ ๆ ๆ น่ากลัวจังเลย ตายดีกว่า เพราะโอโมชอบจีบสาวและทำท่าทางแปลกๆๆ พี่สาวเลยไม่ไว้ใจกัน กลัวไปทำสาวๆๆ ท้องก่อน)

พี่ข้าวเหนียวน่ารักจังเลยนะ..โดนบังคับถ่ายรูปหรือเปล่าว...ตาโต

ดูโอโมซิ ..พี่สาวแถบจะบีบคอให้ถ่าย....

โดย หมาเก๋า . - Friday, 26 February 2010, 02:41PM

หวัดดียามบ่ายแก่ๆ น้องโอโม่

และเพื่อนเลิฟทั้งสอง - - คุณเหนียว และคุณโกโก้

5555555555555555555

จ๋มน้ำหน้าหมาโก้กัดฟัน  ในที่สุดก็มีผู้เห็นความจริง 5555555555 เป็นสาวหล่อเหมือนกันล่ะว้า โก้เอ้ย หนีความจริงไปไม่พ้นหร้อก 55555........มาเข้าก๊วนกะเก๋าเห้อะ....

ส่วนเหนียว เราชอบฉายาที่โก้ตั้งให้นายจัง...บางแก้วสีโกลเด้น 555555 มันโดนอ่ะ 555555555555555 เดี๋ยวให้แม่จับทับซะให้เข็ดเลย หมาหมูเอ้ย....55555

น้องโอโม่ไม่ต้องขอโทษหรอกจ๊ะ พี่เก๋าชินซะแล้วหล่ะ 555555 เพราะพี่เก๋ารู้ว่าความจริงเป็นยังไง เพราะพี่จ๋วยอ่ะ...มั่นใจ 55555

เอารูปตอนใส่กระโปรงให้ดูซะเลย.....

โดย G-nun & Koko - Friday, 26 February 2010, 03:12PM

ยังๆ ยังอยากสวยอยู่ ใจรักเจรงเลย (แม่เก๋านะ)
รูปเก๋านี่น่ารักดีนะ 555 แม้หน้าไม่ให้ แต่มุมข้างๆ ก็รับได้นะ

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Friday, 26 February 2010, 09:31PM

โอโมขอโชว์..บันท้ายงามหน่อยครับ..

รูปภาพของน้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ
โดย น้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ - Saturday, 27 February 2010, 01:41PM

หวัดดีจ้าน้องโอโม  

...พี่น้ำสิงห์ขอแจมหน่อยนะ  คือพี่อ่านกระทู้นี้แล้วขำดี แซวกันไป แซวกันมา ตลกดี

พี่ยังนึกว่า น้องเก๋า กะ น้องโก้ เป็น หนุ่มหล่อวัย ฉะ กัน ซะอีกนะเนี้ย 

แต่เอ๊ะ!...แล้วจังโก้ล่ะ เป็นนนนนน....เป็นหนุ่มหรือเป็นสาวเนี้ย 55555555555

แล้วน้องโอโมเปงไงมั่ง ซำบายดีมากมาย รึป่าวจ๊ะ

น้ำสิงห์เองจ้า

โดย NEOW . - Sunday, 28 February 2010, 12:54PM

โอโม..พี่เหนียวยืมกระทู้ของโอโมแก้ข่าวหน่อยนะ กัดฟัน
** เก๋าเพื่อนเลิฟ ..เหนียวไม่ได้อ้วนนะ อ่ะให้ดูใหม่ แล้วตอบให้ชื่นจายหน่อยดิ ว่าอ้วนป่าว อิๆๆๆ (นี่รูปล่าสุดเลย ป๊ะพาไปทีึ่ทำงาน เล่นน้ำ แล้วตามด้วยคลุกดิน สภาพอย่างที่เห็นล่ะ)

โดย NEOW . - Sunday, 28 February 2010, 12:55PM

แถมให้อีกรูป

โดย NEOW . - Sunday, 28 February 2010, 01:20PM

*** ส่วนโก้..ขอบใจนะที่ตั้งฉายาซะป๊ะนึกถึงเจ้าตัวนี้เศร้า ... ไปดีนะลูกพ่อ

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Monday, 1 March 2010, 09:08AM

หวัดดีครับพี่น้ำสิงห์

พี่เก๋าและพี่โก้ เค้เป็นสาวงามนะครับ แต่แบบว่าหน้าตา..หล่อ..กว่าโอโมอีก

ถ้าไม่มีรูปใส่กระโป่งยืนยัน ไม่เชื่อเด็ดขาด 5555....

โอโมสบายดีครับ...อยู่ระหว่างรอ พี่สาวใจร้ายพาไปเฉือน...ตายดีกว่า

พี่น้ำสิงห์สบายดีน้า...เป็นเด็กดีของ คุณพ่อ คุณแม่นะครับ ยิ้ม

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Monday, 1 March 2010, 09:12AM

พี่เหนียว...โอโมอยากดูรูปพี่เหนียวบ้างจัง

ว่า..อ้วนจริง..ยังที่เค้ารือกัน..หรือเปล่าว....ยักคิ้ว

โดย น้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ - Monday, 1 March 2010, 11:56AM

ดีจ้าน้องโอโม

พี่ก็ว่าพี่เป็นเด็กดีของพ่อแม่แล้วนะ  พี่ก็แค่ขู่ๆ ขำเองนะ พี่ไม่ได้กัดแล้ว...อิอิ

อ้อ!...วันนี้พี่โดนจับอาบน้ำแล้วนะ.....แม่บอกห๊อม หอม จะได้เป็นหนุ่มเนื้อหอม แต่ยี๊! เหม็นสุดๆเลยน้องโอฯ...แหวะๆ ตายดีกว่าตายดีกว่า โกรธ ตายดีกว่าตายดีกว่าตายดีกว่า โกรธ ตายดีกว่าตายดีกว่าตายดีกว่าตายดีกว่า โกรธ  ตายดีกว่าตายดีกว่า โกรธ ตายดีกว่าตายดีกว่า

เออ!...น้องโอฯ พี่ฝากถามพี่เหนียวหน่อยดิ่ ว่าเค้าเป็นบางแก้ว แบบสีปรอทใช่ป่าว แบบรักเดียว ใจเดียว สีเดียวน่ะ หายากใช่ม๊ะ....

พี่น้ำสิงห์

โดย น้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ - Monday, 1 March 2010, 12:11PM

เออ! อีนิดนึงนะ พี่ขอแอบนินทา น้องเก๋า ในกะทู้น้องโอฯ หน่อยนะ...เมื่อกี๊พี่กลับไปดูรูปของ เก๋า ตอนใส่กะโปง ดีนะที่พี่รู้ซะก่อนว่า เก๋า เป็นสาว ถ้าพี่เห็นเก๋าใส่ตอนนี้ พี่ว่า เก๋า คงเหมือน เหมือน  เหมือน คือจะพูดดีป่าวนะ เด๋วพี่จาโดนฟ้องฯอ๊ะป่าวเนี้ย   เอ๊า!กลั้นใจพูดละกันนะน้องโอฯนะ ว่าเหมือน  นะยะ  น่ะ.......55555555555  ขำๆนะเก๋านะ

ย๊อเย่นนะเก๋านะ 

รักหรอกจึงหยอกเล่น

พี่น้ำสิงห์

โดย หมาเก๋า . - Tuesday, 2 March 2010, 09:26AM

...เหนียว...ขอบอกว่า ไม่อ้วน แต่ตันมากกกกกกกกกก 555555555 น่าฟัดจริงๆ

ส่วนเพื่อนโก้ ไมทำหน้าเซ็งเยี่ยงนั้นล่ะ โดนทิ้งให้อยู่บ้านเหรอ รึแม่ไม่ให้ของเล่น....มาเล่นกะเก๋าป่าว เก๋าก็เหงา ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เที่ยวเลยง่ะ

แหมๆๆๆพี่น้ำสิงห์เม้าท์เก๋ากระจายเลยนะจ๊ะ... แต่ไม่เป็นไรหรอก ก่อนจะเป็นพี่น้ำสิงห์ เก๋าก็โดนพวกเพื่อนเลิฟๆทั้งหลายเม้าท์จนชินซะแล้วหล่ะ.... 555555555

ปล. แม่บอกว่า ยังไงแม่ก็พราวว่าเก๋าจ๋วย ..... 55555555

โดย จังโก้ หมาบ้านนอก - Tuesday, 2 March 2010, 02:53PM

นี่ ๆ เค้าแนะนำตัวน้องใหม่ นะ.. น้อง ๆ ของพี่จังโก้ เล่นแซวกันเอง ..

ว่าแต่ พี่จังโก่ขอยืนยันความเป็นทอมของเก๋า กะ โก้ ส่วนเหนียวเพื่อนเลิฟ เป็นบางแก้วสีสวย แม้จะคลุกโคลนก็ยังหล่อ อะ...

และยืนยันอีกเรื่องคือน้องหมา แทะมะพร้าว ได้ อร่อย และ หนุกด้วยคับ.. เพราะพี่จังโก้ ก็แทะซะจากสีเขียวกลายเป็นเหลือแต่ลูกมะพร้าว... นานดี ไม่เปลืองเงินแม่ซื้องของเล่น.. คือได้มาฟรี อะ...อิอิอิ

โดย G-nun & Koko - Tuesday, 2 March 2010, 03:52PM

เอ๊ะ ยังไงจังโก้มายืนยันไรกะเค้าอ่ะ ไม่ไหวๆ เปลี่ยนเรื่องและ
แต่มะพร้าวนี่แทะแล้วหนุกหนานจิงๆ นะ ยืนยันด้วยคน

โดย หมาเก๋า . - Wednesday, 3 March 2010, 07:40AM

555555 พี่จุงโก้มาแซวเลย 5555

น้องโอโม่ลองไปหาลุกมะพร้าวมาแทะเล่นดูตามที่พี่ๆแนะนำนะ

แล้วอย่าลืมให้แม่แชะรูปมาอวดล่ะ ลองดูแล้วจะรู้ว่าหนุกสุดๆ

จริงๆนะ ยักคิ้ว

อ้อ..ปล ... วันนี้น้องโอโม่ก็ครบ 6 เดือนเต็มแล้วสิเนอะ สุขสันต์วันครบรอบจ้า

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Wednesday, 3 March 2010, 09:07AM

ขอบคุณครับพี่เก๋า..ที่อวยพรวันเกิดให้โอโม..แก้มแดง

วันนี้โอโม งดแทะมะพร้าวครับ ทั้งที่มันเป็นของโปรดของโอโมเลย

โดยเฉพาะมะพร้าวอ่อนโอโมชอบกินมาก...

วันนี้โอโมขอแทะขนมเคกแทนแล้วกัน..อร่อยจังเลย.พี่เก๋า.ตาโต

โดย น้ำสิงห์ หมี ถุง หล่อ - Wednesday, 3 March 2010, 06:49PM

วันนี้วันเกิดน้องโอฯ หรอ

สูขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขขข

สันนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

วังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

เกิกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

นะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะนะ

เปง เด็ก ดี นะจ๊ะ จุ๊บๆ

พี่น้ำสิงห์ พี่หมี พี่หล่อ พี่ถุง

โดย หมาเก๋า . - Thursday, 4 March 2010, 01:03PM

โห ได้กินหนมเค้กด้วยอ่ะ

อิจฉาจริงๆเลย....ดูท่าจะกินคนเดียว ไม่แบ่งใครเลยนะโอโม่...55555

โดย G-nun & Koko - Thursday, 4 March 2010, 04:24PM

โอโม่ มาแบ่งพี่บ้างก็ได้นะ ชามอาหารพี่ว่างอยู่อ่ะ

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Monday, 8 March 2010, 09:19AM

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ มากครับที่อวยพรวันเกิดให้โอโม ยิ้ม

พี่เก๋าน่าสงสารจังเลย กินซะจนหลับ ระวังนะเดี๋ยวหุ่นแบบพี่เหนียวไม่รู้ด้วย....555

โดย G-nun & Koko - Monday, 8 March 2010, 11:33AM

อุ๊ย แซวชื่อผิดแน่เลยโอโม่ พี่ชื่อโกโก้นะ
พี่เรื่องความอ้วนก็น้องๆ เหนียวแหละ 55 ไม่อยากบอก
พี่หนัก 20.64 แน่ะ เมื่อวันอาทิตย์พี่โก้ไปฉีดวัคซีนมา
หมอทักเอวหายแล้วนะ เริ่มอ้วนแล้ว พี่ก็อยากจะอายนะ
แต่ที่บ้านเค้าชอบกันอ่ะ พี่เลยทำตัวไม่ถูกเลย อิ อิ

โดย หมาเก๋า . - Tuesday, 9 March 2010, 07:36AM

555555 น้องเค้าก็จำว่าเป็นหมาทอมเหมือนกันไง เลยแซวผิด 55555 ก็เข้มคล้ายๆกัน

ว่าแต่ ทำไงอ่ะ ถึงจะอ้วนมั่งอ่ะ เก๋าก็ยังคง 15.5 - 16 กิโล (บางวัน) อยู่เลยง่ะ

โดย NEOW . - Tuesday, 9 March 2010, 11:27AM

โอโม..มาว่าพี่เหนียวเอวหายได้ไงเนี้ยะ เลยเซ็งเลย ใครๆๆ ก็หาว่าเหนียวอ้วน..เอ้อ..อ้วนก็อ้วนฟะ ขอให้ป๊ะรักก็พอแล้ว ใช่ป่าวเเนวร่วมโก้ เอ..เก๋าก็อยากอ้วนนี่ใช่ไหม ก็ลองให้กินวันละสองมื้อดูดิ..รับรอง สองเดือนเห็นผลแน่ 555 แล้วเมื่อถึงเวลานั้น เหอๆๆๆ จะล้อคืนมั่ง..กัดฟัน

โดย หมาเก๋า . - Tuesday, 9 March 2010, 01:13PM

แหม หมาอ้วยหน่ะ ดีออก น่ากอด พ่อบอกว่า เก๋าน่ะ กอดไปก็มีแต่กระดูก ตัวไม่นิ่มเหมือนตอนเด็กๆเลยง่ะ

แม่ก็ให้กินสองมือนนะ แต่เก๋าไม่ค่อยกิน แม่เคยดัดหลังไม่ให้กินเลย 1 วัน เก๋าก็ไม่ง้อ

ไม่กินก็ได้ ประมาณนั้น

เฮ้อ....อยากเป็นหมาไร้เอวแบบเหนียวมั่งจัง 55555555 - วกมาแซวเพื่อนซะงั้น 55555

โดย โอโม เด็กระยองครับ - Wednesday, 10 March 2010, 08:36AM

พี่เก๋าเหมือนโอโมเลย พี่สาวให้กินวันละ 2 มื้อ โอโมก็ไม่กิน จะกินแค่มื้อเดี๋ยวคือ 16.00 น. ตัวก็ผอมกอดไม่เต็มมือเลย พี่เหนียวมีวิธีแนะนำหน่อยไหมค่ะ ว่าทำยังไงให้น้องโอโมกินเก่งๆ ถ้าไม่ให้กินโอโมก็ไม่ง้อ อดได้ พี่สาวละเซ็งจังเลย....ง่วง

โดย หมาเก๋า . - Friday, 12 March 2010, 07:27AM

อืม...ประเภทเดียวกันเลย ไม่ให้ก็ไม่ง้อ

แต่เรื่องเล่น ขอให้บอก ถึงไหนถึงกัน 55555555

รูปภาพของน้ำเค็ม น้ำค้าง
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 12 March 2010, 10:02AM

คุยเรื่องไรกันอ่ะ ได้ยินแว่ว ๆ ๆ เรื่องอ้วนไม่อ้วน กินไม่กิน น้ำเค็มคุยด้วยดิ แหม ตอนนี้คนแถวบ้านเริ่มทักว่าน้ำเค็มอ้วนแล้วอ่ะ เซ้งเซ็งมาก ๆ เลย เขาออกจะหุ่นดี แมนนะฮะ

เออ น้ำเค็มมีวิธีมาแนะนำเรื่องให้หมาอ้วน (แต่ขอบอกว่า แม่น้ำเค็มก็ทำไม่ได้หรอก ใจไม่ถึงอ่ะ) แม่ไปปรึกษากับหมอประจำบ้าน เรื่องน้ำค้างผอมเกินนนนนนนนน พี่หมอแนะนำแม่ว่า ให้ลดกิจกรรมของน้ำค้างลง กินเสร็จให้พักผ่อน (จะขังกรง หรือล่ามโซ่ ก็ได้) เพื่อไม่ให้เขาอัลเลิตมาก จะได้มีของสะสมกะเขาหน่อย ไม่งั้น กินเสร็จ ก็ไปวิ่งเล่น แล้วจะเอาที่ไหนมาสะสมหล่ะ ถ้ายังไม่ใหญ่กว่านี้หมอไม่อนุญาตให้มีน้องนะ (เอ้าดูหมอดิ ขู่อีกต่างหาก) แม่เลยถอดใจบอกว่า งั้นคงต้องยอมปล่อยให้มันเป็นแบบนี้แหล่ะ เพราะเห็นพวกเราเล่นกันที่ไร แม่บอกมีความสุขกว่าถูกหวยอีก

น้ำเค็ม - น้ำค้าง

โดย หมาเก๋า . - Monday, 15 March 2010, 07:50AM

อืม  ท่าจะจริงอย่างแม่อุ๋มว่า ก็มันเล่นซะขนาดน้าน จะเอาอะไรมาเก็บไว้ฟระ..

เฮ้อ..... และก็จริงอีกว่า ถ้าวันไหนไม่เห็นมันเล่น ก็เหมือนจะเป็นโรคซึมเศร้าไปกะมันด้วย... ก็ปล่อยๆไปก่อนก็ได้ 555555

ปล.พี่หมายักษ์หน่ะ ไม่อ้วนหรอก มาดแมนนนนซะ**** ที่แมนหน่ะ ค้างนะ 555555555

บ้านนี้เลี้ยงลำเอียงจริงๆ น้ำค้างตัวกะเปี๊ยก เทียบกัน พี่เค็มเบียดหล่นเลยนะเนี่ย 555 เอ ... รึว่าพี่เค็มหล่นหว่า 55555555

Instant Message ShoutBlock (ข้อความด่วนทันใจจากเว็บอีเลิร์นิง)
http://www.bangkaew.com/elearning3

เชิญพิมพ์แทรกรูป emotion icon ดังนี้ :) = :D = :P = ;) = :o = :( = :E =

15:55 - 01/10/24 Admin . --ขอปิดการใช้งานข้อความด่วนทันใจ ท่านที่สนใจสามารถสมัครสมาชิกเพื่อตั้ง/ตอบกระทู้หรือแนบรูปในชุมชนคนรักบางแก้วได้ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/login/signup.php

08:43 - 01/10/24 อยากจะซื้อ อยากจะขาย อยากจะซื้อ อยากจะขาย ให้ไปโพสต์ที่กระดาน กระดานอยากซื้ออยากขายบางแก้ว เท่านั้น ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/view.php?id=19

08:43 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111โทร มานะที่รัก

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะ

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะ

08:40 - 01/10/24 คนดีนะครับ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ4433

08:35 - 01/10/24 คนแจกฟรี emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะหรือ1150ค่ะหน้าต้มยำกุ้งก็มีค่ะ

08:34 - 01/10/24 แจกฟรีจ้าาาาาาา emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะ

07:24 - 01/10/24 บอกต่อ emoticon..พวกที่ชอบของถูกของฟรี ให้ระวังจะถูกหลอกเงินค่าส่งฟรี

15:36 - 30/09/24 รักมาก emoticon..

02:10 - 30/09/24 รักหมา emoticon..รับอุปการะบางแก้วแท้ตัวผู้(ไม่ดุ)หมาโตก็ได้ครับขอไม่เกิน2ปี อยู่ปทุมธานี ไลน์ไอดี z999777

20:37 - 29/09/24 stemzel emoticonใครมีบางแก้วแจกฟรีทักไลน์หน่อยนะคะอยากทราบข้อมูล ต้องการเลี้ยงน้องมากๆ line : stemzel94

19:40 - 29/09/24 เหนือ อยากได้ลูกบางแก้วผสมปอมครับ พอดีเห็นแล้วน่ารักดี ใครมีลูกบางแก้วผสมปอม กรุณาติดต่อกลับทีนะครับ 081 2888765 อยากได้มากครับ

19:10 - 29/09/24 อาวร emoticon..มีบางแก้วลูกบางแก้วแจกฟรี8ตัวแจกฟรีพันแท้ต่างจังหวัดส่งฟรี0897565432690

20:11 - 28/09/24 jeab emoticon..อยากได้บางแก้วตัวเมียค่ะ 088-6715573

19:44 - 28/09/24 อร emoticon..มีลูกหมาบางแก้วฟรีให้เลียงสักตัวมััยค่ะ099-017-6908ติดต่อมานะ

16:26 - 28/09/24 เม่น emoticon..ผมมีลูกบางแก้วจำหน่ายอยู่นครปฐมอำเภอบางเลน ตัวเมีย2500ตัวผู้3000ต้องมารับเองนะคับ ลายไอดี menmk52

22:58 - 27/09/24 แหม่ม emoticon..สวยมากน้องหมาน้ำหนักกี่โลคะ

20:29 - 27/09/24 ดูม ฝากเวปสนทหารสน โครงการสุนัขหาบ้านทุกสายพัน แชทสด http://doomdoog.blogspot.com

17:05 - 27/09/24 jeab emoticon..คุณ bank ตัวผู้หรือตัวเมียคะ

17:04 - 27/09/24 ่jeab emoticon..คุณdog ที่ประกาศขายบางแก้วเพศเมีย/สนใจค่ะ โทร088-6175573ค่ะ

14:24 - 27/09/24 bank emoticon..มีบางแก้วแท้2ตัวขายตัว1500พิกัดพิษณุโลกครับ สายเลือดดี รับประกันความสวย มีแค่สองตัวดนะครับ ขอคนที่มารับใด้นะครับลายไอดี: idpenssotong

10:53 - 27/09/24 ฟิน ขายบางแก้วเพศผู้หัวใหญ่ โทร 0813930349

18:03 - 26/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

21:47 - 25/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

20:23 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771 ผมอยู่ชลบุรีครับ

20:22 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771

19:29 - 25/09/24 ่jeab อยา่กได้บางแก้วตัวเมีย ปีกว่า มาเป็นเพื่อนกับลูกชายค่ะ

19:27 - 25/09/24 jeab dog ..หาบ้านให้บางแก้วเพศเมียกำรังเป็นฮีด สนใจค่ะรบกวนติดต่อกลับ 0886715573

14:27 - 25/09/24 Admin emoticon..ขอลบข้อความป่วนของไอพีในกลุ่ม 49.230. ของคุณสมปอง โทร 0815304814 นะครับ ขอให้รู้ว่า ไอพีและเวลาของคุณสามารถตรวจสอบได้โดยทุกคน ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/stringychat/stringychat.incall.php (ลากเมาส์แลเงาระหว่างบรรทัดก็เห็นไอพี) ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง ไม่ได้หลอกขายหมา ให้เปิดเผยตัวตนมา อย่าทำเป็นเด็กมีปัญหา

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้ รับหมาแล้วโอนเงินทีหลังนะจะ

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้

13:46 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ

09:58 - 25/09/24 สมปอง emoticon..ขายบางแก้วพันแท้ครับผู้3แมีย10โทร0815304814ด่วนจ้าาาาาาาาสสสสสสสส

22:30 - 24/09/24 บางแก้วแท้ emoticon..ขายลูกสุนัข พันธุ์บางแก้วแท้ 100% บ้านอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี มีทั้งเพศผู้ และเพศเมีย สวยทุกตัว ตอนนี้อายุ 1 เดือนแล้ว กำลังน่ารักเลย ท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้ที่ เบอร์โทร. 086-0361230 และ 081-2793999 ได้ทุกวัน หรือ add line ที่ kamolphan30 สอบถามและพูดคุยกันได้ค่ะ

19:51 - 24/09/24 :)) มีลูกบางแก้วสีขาวล้วนมั้ยคะ ต้องการค่า งบไม่เกิน 4000 โพสต์ เบอติดต่อไว้หน่อยค่เ

19:15 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

19:06 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

14:58 - 24/09/24 พันแท้ emoticon..อันนี้ของแท้ครับบางแก้ว ติดต่อคอกบางแก้ว สงขลา081-5304814 ตัวล่ะ1000ส่งฟรีจ้าาาาา

13:23 - 24/09/24 นัทจังคิม emoticon..ใครมีบางแก้วผสมเพศผู้ ต้องการเปลี่ยนบ้านให้น้อง โทร.080-7818508 ( ขอที่อยู่ในจังหวัดภูเก็ตนะครับ )

12:18 - 24/09/24 ปิ๊ก ขอความรู้ครับผมพาหมาตัวเมียที่มีประจำเดือนมาที่บ้านแต่ตัวผู้ที่บ้านไม่สนใจเป็นเพราะอะไรครับหรือต้องร อหลายๆวันก่อนตัวเมียมีประจำเดือนได้ประมาณ6-7วันแล้ว

21:23 - 23/09/24 ประกายบางแก้ว ชอนแก่น emoticon..อันนี้ของแท้ครับ...อยากได้ลูกบางแก้วสายเลือดดี..ติดต่อที่คอกประกายบางแก้วครับ..รับรองไม่ผิดหวังครับ...ตอนน ี้ลูกชุดแรกกำลังจะคลอดแล้วครับ...094 4857717 หมายเลขครับ...หรือถ้ามีเวลาและอยู่ใกล้ก็มาดูที่คอกได้เลยครับ...ดีกว่าโดนหลอกครับ

10:37 - 23/09/24 บอกต่อ emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี081-5304814 อย่าหลงเชื่อนะครับคิดว่าเป็นมิฉฉาชีพ ไปค้นดูเบอมามีคนหลอกให้โอนค่าส่งฟรีครับ เตือนแล้วนะครับ

23:46 - 22/09/24 มด emoticon..ผมมีบางแก้วจ้าาาาามีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814 มี9ตัวครับ

23:45 - 22/09/24 มด emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814

18:43 - 22/09/24 Ko emoticon..ผมรับผสมนะครับถ้าสนจัยติดต่อขอดูตัวได้ครับ

18:40 - 22/09/24 ko emoticon..พารท์จะผสมบางแก้วหรอครับ

18:22 - 22/09/24 พาร์ท คราบได้รับผสมบางแก้วป่าวครับ

ดูข้อความเก่าตั้งแต่ปี 2546 เชิญคลิก ที่นี่ หรือ ดูเฉพาะข้อความด่วนทันใจเร็วๆนี้

รวมการเยี่ยมชมทั้งหมด frontpage hit counter visits
since 21 September 2003 including
Bangkaew.Network , Bangkaew.Organization

ข้อคิดเห็นและรูปภาพที่ปรากฏเป็นสิทธิและความรับผิดชอบของผู้แสดงความคิดเห็นแต่ละท่าน
สงวนลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย 2546-2553 © โดย ชุมชนคนรักบางแก้ว
All rights reserved 2003-2010 © Bangkaew.Community
พบเห็นข้อความไม่เหมาะสม ติดต่อ

ช่วยประชาสัมพันธ์ แนะนำบอกต่อไปยังเพื่อนฝูง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew