รูปภาพของKaTi - NumTarn - NumWhan
สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิคใหม่และเพิ่งเลี้ยงบางแก้วค่ะ ฝากไอ้3แสบนี้ด้วยนะค่ะ ^^
โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:02PM

ขอแนะนำ
ซ้าย>>ชื่อน้ำหวาน(ตัวเมีย) ฉลาดมากค่ะ สอนอะไรไปจำได้ไวมาก ล่าสุดท้องเสียเพราะแอบขโมยกล้วยแขกคุณแม่ทานไป3ชิ้น อึแตกเลย 5555
ขวา>>ชื่อน้ำตาล(ตัวผู้) ขี้เซา ขี้เกียจ ขี้อ้อน กินตลอดเวลา อ้วนมาก!! 555
เป็นพี่น้องคู่นี้เป็นคอกเดียวกันค่ะ
อ่านในหนังสือมาเห็นว่า2ตัวนี้ลักษณะเป็นหน้าเสือค่ะ
พี่น้องคู่นี้อายุ3เดือนกว่าๆค่ะ

รูปภาพของKaTi - NumTarn - NumWhan
ตอบ: สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิคใหม่และเพิ่งเลี้ยงบางแก้วค่ะ ฝากไอ้3แสบนี้ด้วยนะค่ะ ^^
โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:07PM

ต่อไปชื่อกะทิค่ะ (ตัวผู้) อายุ4เดือน
ได้มาคนละฟาร์มกันกับพี่น้องคู่บนนะค่ะ
ตัวนี้หน้าหมาป่าจิ้งจอกชัดเจนมาก
กะทิใจดี ขี้เล่น ชอบเล่นซ่อนแอบ ชอบคนเยอะๆ
แต่ทั้ง กะทิ น้ำตาลและน้ำหวาน พ่อแม่เค้ามีดีกรีเป็นถึงแชมป์ได้รางวัลมาหลายถ้วยค่ะ
อยากเลี้ยงบางแก้วมากเลยซื้อมา3ตัวเลย 555 แสบคณู3เลย

ตอบ: สวัสดีค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิคใหม่และเพิ่งเลี้ยงบางแก้วค่ะ ฝากไอ้3แสบนี้ด้วยนะค่ะ ^^
โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:08PM

กะทิชอบกินคะน้าค่ะ 5555

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:09PM

เลี้ยงแบบปล่อยให้วิ่งเล่นค่ะ ไม่เคยขังและล่ามโซ่

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:09PM

กะทิฟันเพิ่งขึ้น 5555

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:10PM

กะทิกับน้ำตาล ^^

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:14PM

ถ้าถามว่าตัวไหนแสบสุด แสบแบบสุดๆ โครตแสบ ตัวไอ้นี้เลย
กะทิ!! 555 ชอบปลอกมะม่วงกินเอง กินจนเหลือแต่เม็ด 5555
ชอบคลุกขี้โคลน หมุดต้นไม้ อาบน้ำให้ตอนเช้ายังไม่เที่ยงจากกะทิกลายเป็นกะปิสะแล้ว = =" แต่ตัวนี้ใครมาบ้านก็หลงค่ะ เพราะเค้าขี้เล่นตลกด้วย ออกแนวบ๋องๆต๋องๆ เหมือนหมาไม่ค่อยเต็ม 555

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:15PM

น้ำตาลกำลังเมามันกับน้ำในกะละมัง

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:16PM

กะทิไอ้ตัวแสบ!!

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:30PM

หนูน้อยน้ำหวานค่ะ

รูปสุดท้ายหมดแล้วค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาชมและคอมเมนท์นะค่ะ
เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิคใหม่ ผิดถูกอะไรก็รบกวนสมาชิคเก่าแนะนำด้วยนะค่ะ ^^
ตอนแรกมีลาบาดออยู่1ตัวอายุ4ขวบ และอยากได้บางแก้วมาก เลยไปอ้อนคุณพ่อมาได้กะทิมาก่อนตัวแรก และคุณพ่อก็ซื้อมาให้จากฟาร์มของเพื่อนอีก2ตัวคือน้ำหวานและน้ำตาล ตอนนี้มีความสุขมากค่ะ ยั่วเยียเต็มไปหมด ชอบนอนกลิ้งไปกลิ้งมาให้เด็กๆมารุ้มๆ 555 และทุกตัวก็เข้ากับลาบาดอได้ดีและกระต่ายที่บ้านอีก5ตัวและยังมีพุดเดล 3ขวบอีก1 โดยที่ไม่กัดกันเลยค่ะ ^^
ส่วนตัวแล้วพลอยชอบหมาบางแก้วมากๆ พยายามศึกษาและอ่านอุปนิสัยหรือวิธีเลี้ยงต่างๆของบางแก้วอยู่ค่ะ ทั้งถามผู้รู้เจ้าของฟาร์มและคนเถ้าคนแก่ ยิ่งรู้ยิ่งสนุก พี่ที่ฟาร์มบอกว่า พอเค้าอายุได้1ปี ก็เหมือนว่าเราเรียนจบไป1ปีแล้วพลอยเชื่อว่าเค้าจะเป็นยังไงจะดุหรือไม่ ขึ้นอยู่กับคนเลี้ยงและสภาพแวดล้อมค่ะ สุนัขทุกตัวมีนิสัยที่ต่างกัน เพียงแค่เราเข้าใจเค้ารักเค้าเท่านั้นก็พอแล้วล่ะค่ะ และต้องรักสัตว์จริงๆอย่าเลี้ยงเพราะว่าตอนเด็กๆเค้าน่ารักพอโตมาแล้วคุ้มไม่อยู่เบื่อก็ไม่สนใจเอาไปปล่อยบ้าง แบบนี้อย่าเอามาเลี้ยงแต่แรกเลยค่ะ เลี้ยงปลาทองดีกว่า ^^

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Thursday, 13 September 2012, 07:59PM

แถมรูปกะทิเล่นซ่อนแอบ 555 แอบนะแต่เห็นหัวกับขา แอบได้มิดมากไอ้เติ้ย 555

กะทิฉลาดสุดค่ะ เรียนรู้ได้เร็วสอนไวมาก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะแก่ที่สุดหรือป่าว
ตอนนี้รู้จักรอเวลาให้อาหาร นั่งรอเป็น ถ้าไม่อนุญาติให้กิน กะทิก็รอนั่งน้ำไหลก็ต้องรอ 555 เวลาจะกินก็สวัสดีครับเป็นแล้ว ขอบคุณครับเป็น ขอมือก็ได้ ยกมือ2ข้างสวัสดี เวลาขอกินก็จะสะกิดๆพอให้กินก็จะยกมือไหว้
กินเก่งมาก กำลังยืดตัว กินทุกอย่างที่ให้กิน 555

รูปภาพของbubbles buddy
โดย bubbles buddy - Friday, 14 September 2012, 10:13AM

ยินดีต้อนรับสามแสบจ้า น้ำตาล น้ำหวาน กะทิ ที่เล่ามากำลังแสบเริ่มต้น เดี่ยวพอเริ่มโตขึ้น ความแสบจะทวีคูณ ฮาาาา เป็นกำลังใจจ้า

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Friday, 14 September 2012, 12:30PM

คุณ bubbles buddy
ขอบคุณนะค่ะ ที่เข้ามาดูไอ้3แสบนี้ ^^
ชอบคุณมากเลยที่ไม่ทิ้งเด็กๆและเอามาอยู่ด้วย ยังเปิดรูปและเล่าให้คนที่บ้านฟังอยู่เลยค่ะ ทุกคนชื่นชมคุณหมดเลยค่ะ ^^
พลอยชอบเด็กๆของคุณมากเลยค่ะ ยิ่งตัวเมียนี้ท่าทางจะแสบน่าดู น่ารักมากกกกกเล่นหิมะกันสนุกสนาน บางแก้วไฮโซ 5555

รูปภาพของมิซาเอะ 2011
โดย มิซาเอะ 2011 - Friday, 14 September 2012, 02:10PM

สวัสดีค่ะ

สามแสบน่ารักมากค่ะ แต่ละวันสงสัยคุงแม่หน้ามืด จะเป็นลม แต่ก็มีความสุขนะคะ

โดย KaTi - NumTarn - NumWhan - Friday, 14 September 2012, 10:27PM

คุณมิซาเอะ ขอบคุณนะค่ะที่เข้ามาชม ^^
ว่าแต่...แอร๊ยยย น้องน่ารักจัง แผงคอสวยใหญ่มาก แต่ท่าทางจะดุนะเนิ้ย 555
รูปภาพของbubbles buddy
โดย bubbles buddy - Monday, 1 October 2012, 10:19AM

ขอบคุณมากจ้าเจ้าสามแสบสำหรับคำชมที่อ่านแล้วก็ปลื้มใจ (และแอบนึกถึงน้ำใจที่แฟนกัดฟันจ่ายค่าเครื่องบินให้เจ้าสองแสบมาเมกา)ก็เลี้ยงกันตามอัตภาพคะ รักบ้าง ดุบ้างว่ากันไปตามสถานการณ์เนอะ ยังไงก็คงเหนื่อยและแสบไม่เท่าเด็กน้อยสามตัวแน่ ๆ อิอิ
รูปภาพของมิซาเอะ 2011
โดย มิซาเอะ 2011 - Monday, 1 October 2012, 12:10PM

พะโล้ไม่ดุเลยค่ะ ขวัญใจมหาชนคนในหมู่บ้านใครมาบ้านก็เป็นมิตร จับตัวได้ค่ะ แต่เมื่อดุก็จะมีเหตุผลก็ต่อเมื่อเกิดสิ่งไม่ดีขึึ้นค่ะ.....(ไม่ดุแต่ก็ไม่บกพร่องในการเฝ้าบ้าน)

ส่วนเจ้าฮาราชินี่ คุณเค้าหวงตัวค่ะไม่มีใครได้สัมผัสหรือเข้าใกล้ตัวได้ มีคนบอกว่าน้องหมาสวยอยากได้ขอต่ะ ก็เลยบอกว่าจับได้เอาไปเลย ฮ่าๆๆๆๆ

(เจ้าหน้าแข้มไม่ดุชื่อพี่พะโล้ เจ้าหน้าหวานปานพระเอกเกาหลีแต่ดุชื่อฮาราชิ)

Instant Message ShoutBlock (ข้อความด่วนทันใจจากเว็บอีเลิร์นิง)
http://www.bangkaew.com/elearning3

เชิญพิมพ์แทรกรูป emotion icon ดังนี้ :) = :D = :P = ;) = :o = :( = :E =

ดูข้อความเก่าตั้งแต่ปี 2546 เชิญคลิก ที่นี่ หรือ ดูเฉพาะข้อความด่วนทันใจเร็วๆนี้

รวมการเยี่ยมชมทั้งหมด frontpage hit counter visits
since 21 September 2003 including
Bangkaew.Network , Bangkaew.Organization

ข้อคิดเห็นและรูปภาพที่ปรากฏเป็นสิทธิและความรับผิดชอบของผู้แสดงความคิดเห็นแต่ละท่าน
สงวนลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย 2546-2553 © โดย ชุมชนคนรักบางแก้ว
All rights reserved 2003-2010 © Bangkaew.Community
พบเห็นข้อความไม่เหมาะสม ติดต่อ

ช่วยประชาสัมพันธ์ แนะนำบอกต่อไปยังเพื่อนฝูง