รูปภาพของสุมาลี เกษรสุคนธ์
อาการ..น้องเจค๊อป..วันนี้นะค่่า
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Monday, 5 March 2012, 06:02PM

เราพาน้องเจค๊อปไปหาหมอที่โรงพยาบาลสัตว์สระบุรีมาค่า...คุณหมอเห็นแผล..บอกว่าแผลเค้ากว้างขึ้นค่า....หมอพาไปเอ็กซ์เรย์ดูค่า..แล้วเรียกเราเข้าไปหา....เค้าบอกว่าอาการบวม...มากก้อนเนื้อขยายใหญ่บริเวณลำคอและคาง...ค่อนข้างจะอันตรายมาก....และสงสยว่าจะเป็นมะเร็ง....อยากให้เจ้าของพาไปตรวจชิ้นเนื้อที่โรงพยาบาลเกษตรค่า .....ฟังไปกลั้นน้ำตาไปกินน้ำตาไปเลย...นึกในใจ...โอ้ย..ลูกแม่จ่ะช่วยลูกได้ไหมนี่...ตังก็ไม่ค่อยมี...ไม่รู้จาทำยังไง...มืดไปหมดอะ...ทุกวันนี้รู้เลยอะ..เงินสำคัญมาก.....เราคงไม่มีเงินที่จาพาเค้าไปรักษาอะค่า...แต่เรารักเจค๊อปมาก....เราก็คงทำได้แค่นี่...คงจะหาตังรักษาแผลเค้าให้หาย...ไม่รู้จะทำได้รึเปล ่า...........สำหรับเรา.........เราแย่จริงๆๆๆค่า....แม้แต่เงินพาไปล้างแผลไม่รู้จะไปหาไหน...ล้างเองก็กลัวติดเชื้อ.โอ้ย...จะบ้าตายทำไงดี...แม่ทำได้แค่นี่หวังว่าเจค๊อปคงเข้าใจแม่นะ..........หือๆๆๆๆชีวิตเรา*-*
รูปเจค๊อปป่วย>
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Monday, 5 March 2012, 07:31PM

..

เจค๊อปป่วย2
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Monday, 5 March 2012, 07:32PM

..

รูปภาพของKorn Petch's brother
ตอบ: อาการ..น้องเจค๊อป..วันนี้นะค่่า
โดย Korn Petch's brother - Monday, 5 March 2012, 07:33PM

อยากให้ท่านเจ้าของนำสุนัขลงไปพบ สัตวแพทย์ที่โรงพยาบาลสัตว์ ม.เกษตรตามที่สัตวแพทย์ทางนั้นแนะนำ นะครับ เรื่องค่าใช้จ่ายก็สามารถปรึกษากับทางโรงพยาบาลสัตว์ม.เกษตรได้นะครับ
ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรก็ได้ถือว่าท่านเจ้าของได้ดูแลสุดความสามารถที่เจ้าของกระทำได้
ขอให้ช่วงเวลาแห่งความทุกข์และกังวลผ่านพ้นไปได้ด้วยดีและโดยเร็วนะครับ
รูปภาพของNattita EIEI
ตอบ: รูปเจค๊อปป่วย>
โดย Nattita EIEI - Monday, 5 March 2012, 07:55PM

เห็นแววตาเจค๊อปแล้วเศร้าเลย ...ตอนนี้ยังกินข้าวได้ปกติมั้ย แล้วเดินได้ใช่มั้ยคะ
ทุกคน ๆ เป็นกำลังใจให้คุณสุมาลีนะคะ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Monday, 5 March 2012, 08:53PM

ขอบคุณ..นะค่าสำหรับทุกๆกำลังใจ...ที่มีให้.กัน...น้องเจค๊อปกินข้าวกินอาหารได้ค่ะ...แตน้อย..เดินได้ปกติค่า...ป้อนยาเยอะมาก..ก่อนอาหาร...หลังอาหาร...เช็ดน้ำเหลือง..เปลี่ยนผ้าพันแผล...เหนื่อย..เหม็น...คอแข็งอะค่า....แต่ต้องทำ...สู้ๆๆๆค่า*-*
รูปภาพของkanyow
โดย kanyow - Monday, 5 March 2012, 10:57PM

สู้ๆถ้วยฟูเป็นกำลังใจให้ หายแน่นอนค่ะ ยังไงก็ไปรพส เกษตรให้ได้นะค่ะ

รูปภาพของbig หมาดื้อ
โดย big หมาดื้อ - Tuesday, 6 March 2012, 08:01AM

เอาใจช่วย เจค๊อป นะคะ ขอให้หายไวๆ

รูปภาพของสุดหล่อ  อุชชิน
โดย สุดหล่อ อุชชิน - Tuesday, 6 March 2012, 12:30PM

เจค๊อป สู้ๆ ผมบิ๊กกี้ครับ

รูปภาพของมิซาเอะ 2011
ตอบ: อาการ..น้องเจค๊อป..วันนี้นะค่่า
โดย มิซาเอะ 2011 - Tuesday, 6 March 2012, 09:06PM

เห็นหน้าน้องเจค๊อปแล้วร้องให้เลยอ่ะ สงสารจัง

แต่สู้ๆ นะลูก

คุณสุมาลี อ่านข้อความด่วนแล้วยัง ทิ้งเบอร์ไว้ตอนนี้คุณหนึ่ง(Super Dog)แปะลิงค์ไว้ให้เพื่อนๆ ในเฟสบุ๊คของ thaibangkaew club แล้ว เพื่อนๆ อาจจะช่วยได้บ้าง

เบอร์โทรค่ะด่วน ติดต่อกันแบบนี้ช้าเสียเวลาค่ะ
ตอบ: ..น้องเจค๊อป..ต้องการความช่วยเหลืออะค่า...
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Tuesday, 6 March 2012, 11:32PM

เบอร์ติดต่อค่า....087-3636043.....ติ๋วค่า...
ตอนนี้แผลเค้าเพิ่มมาอีก..2...จุดอะค่า...บวมใหญ่ไม่ยุบเลยบวมมาก...จนเนื้อแตกอะค่า....มีแผลเป็นรูอีก2รูอะค่า...เนื้อตรงที่เป็นแผลมีสีเขียวๆ...มีกลิ่นเหม็นเน่า....หือๆๆๆ....สงสารเจค๊อปจัง...เจค๊อปเค้าสู้มาก....เค้ารักเรา...พอเค้าเห็นหน้าเราเค้าจาร้องครางอะค่า..คงจาดีใจ....เค้าไม่เคยดื้อเลยเวลาเราทำแผลให้..(ถ้าเป็นหมอจะไม่ยอม..กัดเลยอะค่า)....เวลาเราเดินอยู่ที่บ้านเค้าจะเดินตามเราตลอดเลยอะค่า...แม้แต่ตอนเราไปเข้าห้องน้ำเค้าก็ตามมานั่งเฝ้า...บางทีก็มาเคาะประตูห้องน้ำ....วันนี้แม่จะบอกเจค๊อปว่าแม่ทำดีที่สุดแล้วนะ....แม่รักเจค๊อปอย่างที่เจค๊อปรักแม่นะ...*-*
ตอบ: ..น้องเจค๊อป..ต้องการความช่วยเหลืออะค่า...
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Wednesday, 7 March 2012, 01:44PM

เจค๊อบ..

โดย มิซาเอะ 2011 - Wednesday, 7 March 2012, 01:48PM

จะรอคำแนะนำจากคุณหนึ่ง (Super Dog) ก่อนนะคะจะมีแนวทางรักษาแบบไหนได้บ้าง แล้วจะส่งยาเนกาซันที่คุณลุงย้งแนะนำมาทางไปรษณีย์ค่ะ
รอตรวจที่โรงบาลสัตว์เกษตรคะ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Thursday, 8 March 2012, 09:04PM

...

ภาพตอนหมอดูแผลที่ร.พ.
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Thursday, 8 March 2012, 09:06PM

น่ากลัวนิดนะคะ>.

เจค๊อปกลับถึงบ้านเล่วงับ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Thursday, 8 March 2012, 09:11PM

กลับถึงบ้านที่สระบุรี 2 ทุ่มก่าๆ ขอบคุณทุกๆกำลังใจ และความช่วยเหลือที่ให้น้องเจค๊อปจริงๆนะคะ (เจค๊อปขอบคุณงับ _/\_ )

ตอบ: เจค๊อปกลับถึงบ้านเล่วงับ
โดย Nattita EIEI - Thursday, 8 March 2012, 09:27PM

คุณสุมาลี ตกลงหมอว่าเจค๊อปเป็นอะไรคะ แล้วจะรักษาได้มั้ย อาการวันนี้เป็นไงบ้าง เป็นห่วงมาก เห็นแผลแล้วสงสารเจค๊อปเลย
รูปภาพของyong korat
ตอบ: เจค๊อปกลับถึงบ้านเล่วงับ
โดย yong korat - Thursday, 8 March 2012, 09:32PM

น้องเจค๊อปเป็นก้อนซีตแน่ๆ โล่งอกไปที หายไวๆนะครับ
ตอบ: เจค๊อปขอบคุณพี่ๆๆในชมรมบางแก้วทุกๆคนค่ะ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Thursday, 8 March 2012, 09:34PM

สวัสดีค่า....เพื่อนๆๆพี่ๆๆสมาชิกชมรมบางแก้วทุกคนค่ะ..
วันนี้เจค๊อปได้ไปตรวจที่ ร.พ.สัตว์เกษตร..แล้วค่ะ..ก่อนอื่นนะค่ะ..ติ๋ว..และน้องเจค๊อปต้องขอขอบคุณ..พี่..Korn Petch's brother......และ..คุณพี่เบส..ที่ให้ความสนับสนุนเรื่องค่าใช้จ่ายในการรักษาพยาบาลน้องเจค๊อปในครั้งนี้ค่ะ...ถ้าไม่มีพี่ๆๆๆน้องเจค๊อปก็คงจะไม่ได้ไปรักษาค่ะ...และขอขอบคุณทุกกำลังใจคำแนะนำและการช่วยเหลือทุกอย่างค่าขอบคุณมากๆๆๆจริงค่ะ...
...อาการเจค๊อปที่คุณหมอบอกนะค่ะ....คุณหมอขอดูแผล...เจาะเลือดเพื่อเอาเลือดไปตรวจค่ะ.....ตัดชิ้นเนื้อไปเพาะเชื้อ..5..วันอะค่ะ...และบอกว่าเจค๊อปเป็นเลือดจางแต่ไม่น่าเป็นห่วงเพราะไม่มากและหมอได้ฉีดยาฆ่าเชื้อให้ค่ะ...เพราะในเลือดมีการติดเชื้อค่อนข้างมาก...และในตัวเจค๊อปเค้ามีเม็ดเลือดขาวค่อนข้างมาก..มีถึง..50000..โดยในทั่วไปจะมีแค่..17000..เท่านั้นเองค่ะ..ค่อนข้างอันตราย...และคุณหมอให้ยามาทานที่บ้านอะค่ะ..4.ขวด..
และหมอได้นัดให้เจค๊อปไปฟังผลตรวจแล็ป..วันที่..15..เพื่อจะได้ทำการรักษาอย่างถูกวิธีต่อไปค่ะ....
ตอบ: เจค๊อปขอบคุณพี่ๆๆในชมรมบางแก้วทุกๆคนค่ะ
โดย มิซาเอะ 2011 - Friday, 9 March 2012, 09:05AM

อาการที่น่าห่วงของน้องเจค๊อป คือการติดเชื้อในกระแสเลือด

ต้องอดทนสู้ๆ นะน้องเจค๊อปสงสารแม่ติ๋ว แม่ติ๋วสู้อดทน ดิ้นรนเพื่อหนู แม้ไม่มีเงินก็หามารักษาหนู

คุณติ๋วโพสเลขที่บัญชีไว้ด้วยเพื่อใครจะช่วยเหลือน้องเจค๊อป

ร่วมด้วยช่วยกันเพื่อชีวิตหมาน้อยน่าสงสาร
ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Friday, 9 March 2012, 03:32PM

ดีใจกับน้องเจค๊อป ด้วยนะครับ ที่ได้รับการช่วยเหลือ และให้กำลังใจคุณติ๋วด้วยครับ ที่ไม่ทอดทิ้งน้องเจค๊อป เป็นตัวอย่างที่ดีให้กับผู้ที่คิดจะเลี้ยงสุนัขทุกท่าน ไม่ว่าจะพันธุ์ไหนๆก็ถาม เลี้ยงสุนัขแล้วคุณจะได้อะไรมากกว่าที่คุณคิด (เลี้ยงอย่างถูกต้อง)

ขอบคุณครับ
พึ่งกลับจากทำแผลงับ^^
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Friday, 9 March 2012, 05:36PM

พึ่งพาไปทำแผลที่โรงพยาบาลสัตว์สระบุรีกลับมาเมื่อกี้เองคะ^^ ขอป้อนยาก่อนอาหารเจค๊อปก่อนนะคะเดี๋ยวมาใหม่คะ *0*

รูปภาพของPUI prom
ตอบ: พึ่งกลับจากทำแผลงับ^^
โดย PUI prom - Friday, 9 March 2012, 06:04PM

หายเร็วๆนะเจค๊อป พอหายแล้วน้องจะต้องรักคุณติ๋วมากแน่ๆเลย เพราะไม่ได้ทอดทิ้งเค้าเวลาที่เจ็บป่วย สู้ๆนะค่ะทั้งคนและหมา เอาใจช่วยด้วยคนค่ะ
ตอบ: พึ่งกลับจากทำแผลงับ^^
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Friday, 9 March 2012, 09:54PM

สวัสดีค่ะ...พี่ๆๆทุกคน...ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนะค่ะที่มีเมตตาต่อเจค๊อปค่า...ขอบคุณแม่กุ้ง...พริโม่...บ้านนายด์น้อย กะ เนปจูน....และ...Thip mamaongohm...มากๆๆนะค่ะ....ที่มีส่วนร่วมช่วยเหลือชีวิตของเจค๊อป.....ยอดเงินช่วยเหลือวันนี้นะค่า..2500 บาท 27 สตางค์...ค่ะ....วันนี้พาน้องเจค๊อปไปล้างแผลมาค่ะ...ค่าล้างแผล...250..บาทค่ะ....แล้วซื้อตะกร้าสำหรับใส่น้องเจค๊อปไปที่.ร.พ.เกษตร..อะค่ะ..เพราะตอนที่แล้วพาไปอุ้มน้องเจค๊อปไปอะค่ะ..เสื้อเปื้อนเลือดกับน้ำเลือดเต็มเลยอะค่ะ..แล้วเวลาที่มีคนเดินมาใกล้หรือนั่งข้างๆๆๆ..จะกัดเค้าตลอดเลยอะค่ะ...ราคาตะกร้า..359...บาทอะค่ะ..ขอบคุณมากๆๆเลยนะค่ะ...
.................................................................
อาการน้องเจค๊อปวันนี้นะค่ะ......ล้างแผลเสร็จ...พอมาถึงบ้าน..ก็ป้านยาก่อนอาหารอะค่ะ.....รอ.1.ชั่วโมงจึงให้กินข้าว...กินหมูย่างผสมกับตับ.....ทานแค่นิดเดี๋ยวเองค่ะ...สงสัยจาปวดแผล...แผลบวมมากกว่าเดิมอีกอะค่ะไม่มีวี่แววว่าจะยุบลงเลยอะค่ะ...แผลบวมเท่าไข่ไก่.2.ฟองรวมกันเลยอะค่ะ...เลือดก็ยังซึมอยู่ตลอดเลย..มีกลิ่นเหมือนเดิม...วันนี้มีไข้ร่วมด้วย....พอกินยาหลังอาหารเสร็จนอนอย่างเดียวเลยอะค่ะ....จับอยู่อย่างไงอยู่อย่างนั้น...นิ่งเลย..เหมือนตุ๊กตาอะค่ะ....เห็นอย่างนี้แล้วไม่ค่อยจะสบายใจเลยค่ะห่วง...หว่งตรงที่เค้าไม่ค่อยกิน..ไม่เล่น..แต่เค้าเห็นเราเค้าจะกระดิกหางแล้วทำหูลู่แบบดีใจอะค่ะจะลุกเดินมาหาก็ลุกไม่ไหวแล้วเค้าก็นอนอะค่ะเหมือนจะหมดแรงเลย....เห็นเจค๊อปเป็นแบบนี้แล้วน้ำตาไหล....ถึงเค้าจะเป็นยังไงเค้าก็รักเรา....แม่ก็รักเจค๊อปมากๆๆเลยนะ...........................................
.......เจค๊อป............ขอขอบคุณ...ทุกๆๆคน...ที่มีเมตตาและช่วยต่อลมหายใจให้กับเจค๊อปมากๆๆนะค่ะ
ตอบ: .....ขอความเมตตา....ช่วยพาเจค๊อปไปรักษาตัวที่.ร.พ.เกษตรที่ค่ะ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Friday, 9 March 2012, 10:05PM

...บัญชีเลขที่ 560-0-52333-5
ชื่อบัญชี..น.ส.สุมาลี เกษรสุคนธ์...
สาขา..ถนนสุดบรรทัด........ธนาคารกรุงเทพ
..........................................*-*............................
ขอความเมตตาจากพี่ๆๆๆชาวชมรมบางแก้วทุกๆๆๆคนด้วยนะค่ะ
หนุขอความเห็นใจและความเมตตากับพี่ๆๆด้วยนะค่ะ....ได้โปรดช่วยน้องเจค๊อปด้วยนะค่ะ.......ถ้าหนูไม่ได้พวกพี่ๆๆๆทุกๆๆคนที่ค่อยช่วยหนูก็คงจะไม่มีเงินพาเจค๊อปไปรักษาอะค่ะ..........
.............ช่วยต่อลมหายใจเจค๊อปด้วยนะค่ะ............
เพราะหนูกลัว....กลัว.....ที่จะต้องเสียเค้าไป............*-*.......
หนูขอฝากชีวิตของเจค๊อปด้วยนะค่ะ.................
....ขอบคุณทุกๆๆคนจริงๆๆๆ...............จากใจจริง............
รูปภาพของอาร์ท เหลืองรุ่งโรจน์
ตอบ: .....ขอความเมตตา....ช่วยพาเจค๊อปไปรักษาตัวที่.ร.พ.เกษตรที่ค่ะ
โดย อาร์ท เหลืองรุ่งโรจน์ - Saturday, 10 March 2012, 01:24PM

เป็นกำลังใจให้เจค็อป ครับ บางแก้ว เป็นเพื่อนที่ดีที่สุดครับ
โดย มิซาเอะ 2011 - Sunday, 11 March 2012, 12:23PM

อาการวันนี้น้องเจค๊อปแย่ลงค่ะ

แม่กุ้งว่าน้องติ๋วพาน้องเจค๊อปแอดมิดเลยค่ะ

(น้องติ๋วแจ้งว่าวันนี้น้องไม่เดิน ไม่กินและบวมเพิ่มมากขึ้น)
โดย Nattita EIEI - Sunday, 11 March 2012, 05:49PM

อาการน่ากลัวมาก จากก้อนเท่ามะนาว .. ถ้ามะเร็งมันจะลามเร็วขนาดนี้เลยเหรอคะ สงสารเจค๊อปคงจะเจ็บมาก T^T ...
เริ่มบวมจากคอมาที่หน้า
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Sunday, 11 March 2012, 09:14PM

คิดว่าคงจะไม่รอถึงวันนัดวันที่15อะคะ คิดว่าไม่พรุ่งนี้ก็วันอังคารคงเข้าไปโรงพยาบาลสัตวืเกษตร เพราะพรุ่งนี้ติ๋วมีนัดกับหมอที่โรงพยาบาลสระบุรีถ้าเสร็จทันจะพยามไปให้ทันในวันพรุ่งนี้เลย ภาพนี้ถ่ายก่อนพาไปทำแผลที่โรงบาลสัตว์สระบุรีวันนี้ ภาพตอนทำแผลเสร็จแล่วเดินไปถ่ายแปบนะคะ

หลังกลับจากพาไปทำแผลวันนี้คะ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Sunday, 11 March 2012, 09:29PM

...วันนี้หมอบอกมีไข้คะ เดี๋ยวจะป้อนยาแล่วคะ

รูปภาพของkanyow
ตอบ: หลังกลับจากพาไปทำแผลวันนี้คะ
โดย kanyow - Sunday, 11 March 2012, 09:40PM

หมาที่เป็นหัดที่บ้านตอนนี้ก็ยังไม่หาย สนิท ต้องรักษาตามอาการ มีอาการมีไข้ ไม่เดินไม่กิน เหมือนกันเลย ถ้ามีไข้ให้เช็ดตัวน้องนะค่ะ มีเสื้อผ้าก็ให้ใส่ หรือห่มผ้าให้นะค่ะหลังจากเช็ดตัว ไม่กินก็ต้องบังคับให้กินให้ได้ถึงจะกินน้อยก็เหอะ ที่แนะนำ pet me plus ไปอ่าค่ะให้กินดีนะค่ะ หมาป่วยชอบ ถ้าไม่กินยาเม็ดใช้ ไอตัวนี้ป้ายยาและให้กิน ได้ผลยังไงบอกด้วยนะค่ะ
ตอบ: หลังกลับจากพาไปทำแผลวันนี้คะ
โดย มิซาเอะ 2011 - Sunday, 11 March 2012, 10:05PM

ผงกลูโคสนะคะ ให้น้องแทนน้ำเลยค่ะ

เค้าจะมีพลังงานที่ร่างกายใช้ได้ทันที และจะไม่โทรมร่างกายต่อสู้กับโรคได้

ตามรูปค่ะ

หน้าหายบวมเล่วงับ^^
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Monday, 12 March 2012, 11:32PM

ขอบคุณทุกๆกำลังใจ คำแนะนำ และกำลังทรัพย์ โดยเฉพาะ คุณหนึ่งกับคุณบิ๊กที่ช่วยเป็นธุระทั้งที่รักษาและค่าใช้จ่ายในการรักษาทั้งหมดในวันนี้ วันนี้ติ๋วดีจายมากๆเลยค่า^0^ น้องเจค๊อป ได้รับการตรวจเลือด เอ็กซาเรย์ ตรวจพยาธิในเลือด การรักษา และคำแนะนำในการให้อาหาร ตอนนี้หน้าที่เคยบวมเมื่อวานหายบวมเล่วคะ ติ๋วคิดว่าเป็นสัญญาณที่ดีว่าแผลที่จุดอื่นอาจหายบวมยุบเหมือนที่หน้าก็ได้ รายละเอียดที่ชัดเจนคุณหมอว่ารอผลตรวจเพาะเชื่อวันพฤหัสนี้มาร่วมวินิจฉัยก่อนคะ......ขอบคุณพี่น้องชมรมบางแก้วด้วยนะคะที่มีแผนจะช่วยกันเดินแฟชั่นหารายได้ช่วยเจค๊อปวันอาทิตย์นี้........ขอบคุณจากใจทุกๆคนและทุกขอความที่โพส ทุกเบอร์ที่โทรมา ทุกคำแนะนำ ทุกความห่วงใย และทุกความช่วยเหลือจากใจจริงๆนะคะมันเกินคำพูดจาบรรยาย เลยเอารูปน้องเจค๊อปตอนหน้ายุบเล่วมาให้ดูก่อนค่าาาา.....ดีใจจังเลยอิๆๆ (^0^).........(อ้อลืมไปเดี๋ยวพรุ่งนี้ติ๋วจาลองไปหาซื้อผงกลูโคสมาผสมน้ำให้น้องเจค๊อปกินดูนะคะ)

รูปภาพของpattaya tanapipatanakit
ตอบ: หน้าหายบวมเล่วงับ^^
โดย pattaya tanapipatanakit - Tuesday, 13 March 2012, 12:47PM

ขอให้หายเร็วนะ ขอให้รักษาเค๊าให้เต็มความสามารถของเราเรื่องเงินคงไม่เกินความสามารถของคนที่อยากช่วยเหลือสุนัขตัวน้อยหรอกค่ะ ขอให้ทำเต็มที่เราเข้าใจความรู้สึกนี้ดีเพราะเราเคยช่วยสุนัขแมวที่ไม่ใช่ของตัวเองด้วยซ้ำทั้งที่เงินก็ไม่ค่อยมีแต่ถึงเวลานั้นก็ต้องหาให้ได้ค่ะ
รูปภาพของpattaya tanapipatanakit
โดย pattaya tanapipatanakit - Wednesday, 14 March 2012, 07:26AM

ดูไปดูมาหน้าเจค๊อปเหมือนพี่หมีแฮะ หายไวๆนะ โตเร็วๆ แต่อย่าดุล่ะ

พี่หมีดุมาก ปล่อยไม่ได้และคนอื่นก็ห้ามเข้าบ้านหรือเฉียดมาเป็นอันขาด
โดย PUI prom - Friday, 16 March 2012, 12:53PM

คุณติ๋วค่ะ น้องเจค๊อปเป็นยังไงบ้างค่ะ
โดย มิซาเอะ 2011 - Friday, 16 March 2012, 06:27PM

^^^

ขออนุญาตตอบแทนนะคะ

น้องอาการดีขึ้นมาหน่อยค่ะ บวมลดลง ชิ้นเนื้อที่ รพส. เกษตรเอาไปตรวจก็ไม่พบเชื้อมะเร็ง

ตอนนี้รักษาตัวกับ รพส. คริสตัลแพ็ทค่ะ แต่ก็ไม่ต้องแอดมิด

ตอบให้เท่าที่รู้นะคะจะได้ไม่ต้องกังวลกัน ส่วนรายละเอียดต้องรอคุณติ๋วอีกทีค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Saturday, 17 March 2012, 11:11AM

ดีใจด้วยครับที่น้องเจค๊อป อาการดีขึ้นมานิดหน่อยก็ยังดี และแผลบวมไม่ใช่มะเร็ง ก็ต้องรักษากันต่อไป หายเร็วๆน่ะน้องเจค๊อป สู้ๆๆทั้งแม่ติ๋ว และน้องเจค๊อปนะครับ

โดย PUI prom - Saturday, 17 March 2012, 04:28PM

ขอบคุณคุณมิซาเอะที่ช่วยส่งข่าวแทนคุณติ๋วนะค่ะ สู้ๆนะค่ะทั้งคุณติ๋ว น้องเจค๊อป และทุกคนที่คอยให้กำลังใจ

เจค๊อปหรือเจคเป็นหมาป่าในเรื่องแวมไพร์ ทไวไลท์ มีคุณสมบัติพิเศษคือแข็งแกร่ง และสามารถรักษาแผลจากการบาดเจ็บได้ด้วยตัวเอง ขอให้น้องเจค๊อปแข็งแกร่งเหมือนในหนังเรื่องนี้นะค่ะ
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Tuesday, 20 March 2012, 10:53AM

ตอนนี้คอของน้องเจค๊อปดีขึ้นมากคะติ๋วเลยเอารูปมาให้ดู ก่อนอื่นติ๋วต้องขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ นายแบบ นางแบบบนเวที ผู้อุปการะช่วยเอาของ ทำของมาขาย คนช่วยซื้อและบริจาค พี่หนึ่ง พี่บิ๊ก คุณหมอทูมากๆเลยนะคะ ติ๋วไม่นึกเลยว่าจะได้รับการช่วยเหลือมากมายขนาดนี้ มันมากเกินกว่าที่คิดไว้มากมายคะ ทั้งพี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวดไกลๆยังอุตส่าสละเวลาเดินทาง แม้กระทั้งผู้ที่มาไม่ไดยังสั่งซื้อของ น้ำใจของพี่ๆในสมาคมมานมากมายมากจริงๆคะ ติ๋วนึกย้อนไปถึงวันแรกที่ติ๋วตั้งกระทู้ว่าน้องเจค๊อปไม่สบาย ติ๋วก็คิดเพียงว่าคงจะมีคนมาโพส์ให้กำลังใจ และเป็นกำลังใจให้ติ๋วสู้เพื่อหาวิธีรักษาน้องเจค๊อปเท่านั้น ไม่คิดว่านอกจากการโพส์ให้กำลังใจของเพื่อนๆพี่ๆเท่านั้น ยังมีพี่ๆมาขอเบอร์ โทรมาหา มีคนมาแนะนำวิธีที่น่าจะรักษาได้ มีคนขอให้โพส์เลขบัญชี มีคนช่วยค่าเดินทางค่ารักษาน้องเจค๊อป หรือแม้กระทั้งพี่บิ๊ก พี่หนึ่งโทรไปหาติ๋วตอนเอาเจค๊อปไปรักษาที่กรุงเทพแนะนำให้ติ๋วไปโรงพยาบาลคุณหมอทู ซึ่งค่าใช้จ่ายทั้งหมดวันนั้นพี่หนึ่ง พี่บิ๊กก็ออกให้ทั้งหมด และคุณหมอทูก็ให้การรักษาเต็มที่จนอาการน้องเจค๊อปดีขึ้นมาก ทุกอย่างที่ทุกๆคนทำให้มันมากมายจริงๆคะ มันเกินคำว่าขอบคุณแต่ติ๋วก็คงต้องบอกว่า "ขอบคุณคะ ดีใจที่มีน้องเจค๊อป เลี้ยงน้องเจค๊อป และ............ทำให้ติ๋วรู้ว่าไม่ได้สู้เพียงลำพัง" (Y_Y)

รูปภาพของรักบางแก้ว เฮอร์ชี่ แอลม่อน

สู้ๆๆนะครับทั้งแม่ทั้งลูก
โดย มิซาเอะ 2011 - Friday, 4 May 2012, 01:36PM

ขอบคุณค่ะ

ขอมาแจ้งแทนคุณสุมาลีค่ะ ตอนนี้น้องเจค๊อปหายปกติเกือบ 100 % แล้วค่ะ
รูปภาพของSODA ซ่า........
โดย SODA ซ่า........ - Tuesday, 22 May 2012, 12:02PM

ดีใจด้วยนะค่ะที่น้องเจค๊อปหายแล้ว พอดีเพิ่งเข้ามาอะค่ะ ถ้าเปิดกระทู้เร็วกว่านี้จะได้แวะเข้าไปหาพอดีเมื่อวันอาทิตย์ไปแถวนั้นมา สู้ ๆ ๆ นะค่ะ คุณ แม่น้องเจค๊อป ขนาดลูกชายที่บ้านไปถูกเค้ากัดมาเป็นแผล ไม่มากเท่าเจค๊อป ยังรู้สึกแย่เลยคะ คุณแม่น้องเจค๊อปแข็มแข็งมากเลย เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะค่ะ
โดย มิซาเอะ 2011 - Wednesday, 23 May 2012, 10:33AM

น้องเจค๊อปหายดีแล้วค่ะ หล่อเหลาเชียว
ภาพจากกลุ่ม Thai Bangkaew Club & NoBoDy Project

โดย มิซาเอะ 2011 - Saturday, 14 July 2012, 02:20PM

แม่ติ๋วของน้องเจค๊อปแจ้งว่าน้องหายดีแล้วค่ะ หล่อเหลาเป็นหนุ่มน้อยวัย 7 เดือนแล้ว

ขอบคุณทุกท่านค่ะ

รูปภาพของKornchanok Deeprasit
โดย Kornchanok Deeprasit - Sunday, 15 July 2012, 03:57PM

ดีใจกะน้องเจคอปด้วยนะคะ ติดตามมาตลอดว่าเมื่อไหร่จะหายดี ถ้ามีเวลาหรือสะดวกเมื่อไหร่โพสภาพน้องเจคอปมาให้ดูบ้างนะคะ จะไ้ด้เห็นว่าหล่อเหลาแค่ไหน
โดย สุมาลี เกษรสุคนธ์ - Sunday, 15 July 2012, 09:39PM

...*-*..สวัสดีค่ะ....เพื่อนๆๆพี่ๆๆบางแก้วทุกๆๆคนค่า....
จากวันนั้นถึงวันนี้มันเนิ่นนานมากมากสำหรับเจ๊คอปและตัวของติ๋วเอง....ที่ต่างเจ็บปวดมาด้วยกัน....วันนี้เจค๊อปหายดีแล้วค่ะแข็งแรงมากขึ็นมากๆๆ...รวมทั้งตังเองด้วย...อยากจะขอบคุณทุกๆๆคนที่คอยช่วยเหลือ..เจค๊อปมาตลอด...ขอบคุณทุกๆกำลังใจ...มากๆๆเลยค่ะ...ถ้าไม่มีพี่ๆๆในวันนั้นก็คงจะไม่มีเจค๊อปในวันนี้...ขอบคุณมากๆๆค่ะ...ที่ไม่เคยทิ้งกันเลย....
ลู่ลี่
โดย peerajit vitta - Friday, 20 July 2012, 11:53AM

ดีใจด้วยที่เจคอปอาการดีแล้ว และขอบคุณคุณสุมาลี ที่ไม่ทอดทิ้งเขา และทุกๆท่านที่ช่วยเหลือ

ดีใจ ชื่นใจจริงๆๆครับ

Instant Message ShoutBlock (ข้อความด่วนทันใจจากเว็บอีเลิร์นิง)
http://www.bangkaew.com/elearning3

เชิญพิมพ์แทรกรูป emotion icon ดังนี้ :) = :D = :P = ;) = :o = :( = :E =

15:55 - 01/10/24 Admin . --ขอปิดการใช้งานข้อความด่วนทันใจ ท่านที่สนใจสามารถสมัครสมาชิกเพื่อตั้ง/ตอบกระทู้หรือแนบรูปในชุมชนคนรักบางแก้วได้ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/login/signup.php

08:43 - 01/10/24 อยากจะซื้อ อยากจะขาย อยากจะซื้อ อยากจะขาย ให้ไปโพสต์ที่กระดาน กระดานอยากซื้ออยากขายบางแก้ว เท่านั้น ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/mod/forum/view.php?id=19

08:43 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111โทร มานะที่รัก

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้679011111111 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง11กก1111

08:42 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะแจกจริงนะน้อง

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้6790 emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะหดกกกกดดดเมาใด้ค่ะ

08:41 - 01/10/24 คนดีนะจะบอกให้ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ889077โรมาครับถ้าไม่ติดโทรใหม่ค่ะ

08:40 - 01/10/24 คนดีนะครับ emoticon..แจกบางแก้วฟรี..สนใจโทรใด้ตลอด24ครับ4433

08:35 - 01/10/24 คนแจกฟรี emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะหรือ1150ค่ะหน้าต้มยำกุ้งก็มีค่ะ

08:34 - 01/10/24 แจกฟรีจ้าาาาาาา emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี จัดส่งหรีอีกโทร1112โทรมาก่อนเวลาทำการนะค่ะ มีหลายหน้าค่ะ

07:24 - 01/10/24 บอกต่อ emoticon..พวกที่ชอบของถูกของฟรี ให้ระวังจะถูกหลอกเงินค่าส่งฟรี

15:36 - 30/09/24 รักมาก emoticon..

02:10 - 30/09/24 รักหมา emoticon..รับอุปการะบางแก้วแท้ตัวผู้(ไม่ดุ)หมาโตก็ได้ครับขอไม่เกิน2ปี อยู่ปทุมธานี ไลน์ไอดี z999777

20:37 - 29/09/24 stemzel emoticonใครมีบางแก้วแจกฟรีทักไลน์หน่อยนะคะอยากทราบข้อมูล ต้องการเลี้ยงน้องมากๆ line : stemzel94

19:40 - 29/09/24 เหนือ อยากได้ลูกบางแก้วผสมปอมครับ พอดีเห็นแล้วน่ารักดี ใครมีลูกบางแก้วผสมปอม กรุณาติดต่อกลับทีนะครับ 081 2888765 อยากได้มากครับ

19:10 - 29/09/24 อาวร emoticon..มีบางแก้วลูกบางแก้วแจกฟรี8ตัวแจกฟรีพันแท้ต่างจังหวัดส่งฟรี0897565432690

20:11 - 28/09/24 jeab emoticon..อยากได้บางแก้วตัวเมียค่ะ 088-6715573

19:44 - 28/09/24 อร emoticon..มีลูกหมาบางแก้วฟรีให้เลียงสักตัวมััยค่ะ099-017-6908ติดต่อมานะ

16:26 - 28/09/24 เม่น emoticon..ผมมีลูกบางแก้วจำหน่ายอยู่นครปฐมอำเภอบางเลน ตัวเมีย2500ตัวผู้3000ต้องมารับเองนะคับ ลายไอดี menmk52

22:58 - 27/09/24 แหม่ม emoticon..สวยมากน้องหมาน้ำหนักกี่โลคะ

20:29 - 27/09/24 ดูม ฝากเวปสนทหารสน โครงการสุนัขหาบ้านทุกสายพัน แชทสด http://doomdoog.blogspot.com

17:05 - 27/09/24 jeab emoticon..คุณ bank ตัวผู้หรือตัวเมียคะ

17:04 - 27/09/24 ่jeab emoticon..คุณdog ที่ประกาศขายบางแก้วเพศเมีย/สนใจค่ะ โทร088-6175573ค่ะ

14:24 - 27/09/24 bank emoticon..มีบางแก้วแท้2ตัวขายตัว1500พิกัดพิษณุโลกครับ สายเลือดดี รับประกันความสวย มีแค่สองตัวดนะครับ ขอคนที่มารับใด้นะครับลายไอดี: idpenssotong

10:53 - 27/09/24 ฟิน ขายบางแก้วเพศผู้หัวใหญ่ โทร 0813930349

18:03 - 26/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

21:47 - 25/09/24 อ๊อด emoticon..มี บางแก้วพันธุ์ผสม​อายุ​ประมาณสามปีข่อนข้างดุให้ฟรี0850163061อยู่สามพรานนครปฐม

20:23 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771 ผมอยู่ชลบุรีครับ

20:22 - 25/09/24 ศักดิ์ อยากได้ลูกบางแก้วตัวผู้หัวใหญ่ ใครอยากขายโทรมานะครับ ต้องการ1ตัวครับ โทร.081-4350771

19:29 - 25/09/24 ่jeab อยา่กได้บางแก้วตัวเมีย ปีกว่า มาเป็นเพื่อนกับลูกชายค่ะ

19:27 - 25/09/24 jeab dog ..หาบ้านให้บางแก้วเพศเมียกำรังเป็นฮีด สนใจค่ะรบกวนติดต่อกลับ 0886715573

14:27 - 25/09/24 Admin emoticon..ขอลบข้อความป่วนของไอพีในกลุ่ม 49.230. ของคุณสมปอง โทร 0815304814 นะครับ ขอให้รู้ว่า ไอพีและเวลาของคุณสามารถตรวจสอบได้โดยทุกคน ที่ http://www.bangkaew.com/elearning3/stringychat/stringychat.incall.php (ลากเมาส์แลเงาระหว่างบรรทัดก็เห็นไอพี) ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจจริง ไม่ได้หลอกขายหมา ให้เปิดเผยตัวตนมา อย่าทำเป็นเด็กมีปัญหา

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้ รับหมาแล้วโอนเงินทีหลังนะจะ

13:49 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ ฟรีจริงครับไม่หลอกนะจะบอกให้

13:46 - 25/09/24 ปอง emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ6ตัว0815304814 มาก่อนส่งก่อนครับ

09:58 - 25/09/24 สมปอง emoticon..ขายบางแก้วพันแท้ครับผู้3แมีย10โทร0815304814ด่วนจ้าาาาาาาาสสสสสสสส

22:30 - 24/09/24 บางแก้วแท้ emoticon..ขายลูกสุนัข พันธุ์บางแก้วแท้ 100% บ้านอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี มีทั้งเพศผู้ และเพศเมีย สวยทุกตัว ตอนนี้อายุ 1 เดือนแล้ว กำลังน่ารักเลย ท่านใดสนใจ ติดต่อมาได้ที่ เบอร์โทร. 086-0361230 และ 081-2793999 ได้ทุกวัน หรือ add line ที่ kamolphan30 สอบถามและพูดคุยกันได้ค่ะ

19:51 - 24/09/24 :)) มีลูกบางแก้วสีขาวล้วนมั้ยคะ ต้องการค่า งบไม่เกิน 4000 โพสต์ เบอติดต่อไว้หน่อยค่เ

19:15 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

19:06 - 24/09/24 หลอกขายหมา emoticon..0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 0815304814 โจรหลอกขายหมา โจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมาโจรหลอกขายหมา

14:58 - 24/09/24 พันแท้ emoticon..อันนี้ของแท้ครับบางแก้ว ติดต่อคอกบางแก้ว สงขลา081-5304814 ตัวล่ะ1000ส่งฟรีจ้าาาาา

13:23 - 24/09/24 นัทจังคิม emoticon..ใครมีบางแก้วผสมเพศผู้ ต้องการเปลี่ยนบ้านให้น้อง โทร.080-7818508 ( ขอที่อยู่ในจังหวัดภูเก็ตนะครับ )

12:18 - 24/09/24 ปิ๊ก ขอความรู้ครับผมพาหมาตัวเมียที่มีประจำเดือนมาที่บ้านแต่ตัวผู้ที่บ้านไม่สนใจเป็นเพราะอะไรครับหรือต้องร อหลายๆวันก่อนตัวเมียมีประจำเดือนได้ประมาณ6-7วันแล้ว

21:23 - 23/09/24 ประกายบางแก้ว ชอนแก่น emoticon..อันนี้ของแท้ครับ...อยากได้ลูกบางแก้วสายเลือดดี..ติดต่อที่คอกประกายบางแก้วครับ..รับรองไม่ผิดหวังครับ...ตอนน ี้ลูกชุดแรกกำลังจะคลอดแล้วครับ...094 4857717 หมายเลขครับ...หรือถ้ามีเวลาและอยู่ใกล้ก็มาดูที่คอกได้เลยครับ...ดีกว่าโดนหลอกครับ

10:37 - 23/09/24 บอกต่อ emoticon..มีบางแก้วแจกฟรี081-5304814 อย่าหลงเชื่อนะครับคิดว่าเป็นมิฉฉาชีพ ไปค้นดูเบอมามีคนหลอกให้โอนค่าส่งฟรีครับ เตือนแล้วนะครับ

23:46 - 22/09/24 มด emoticon..ผมมีบางแก้วจ้าาาาามีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814 มี9ตัวครับ

23:45 - 22/09/24 มด emoticon..มีบางแก้วแจกฟรีครับ081-5304814

18:43 - 22/09/24 Ko emoticon..ผมรับผสมนะครับถ้าสนจัยติดต่อขอดูตัวได้ครับ

18:40 - 22/09/24 ko emoticon..พารท์จะผสมบางแก้วหรอครับ

18:22 - 22/09/24 พาร์ท คราบได้รับผสมบางแก้วป่าวครับ

ดูข้อความเก่าตั้งแต่ปี 2546 เชิญคลิก ที่นี่ หรือ ดูเฉพาะข้อความด่วนทันใจเร็วๆนี้

รวมการเยี่ยมชมทั้งหมด frontpage hit counter visits
since 21 September 2003 including
Bangkaew.Network , Bangkaew.Organization

ข้อคิดเห็นและรูปภาพที่ปรากฏเป็นสิทธิและความรับผิดชอบของผู้แสดงความคิดเห็นแต่ละท่าน
สงวนลิขสิทธิ์ตามกฏหมาย 2546-2553 © โดย ชุมชนคนรักบางแก้ว
All rights reserved 2003-2010 © Bangkaew.Community
พบเห็นข้อความไม่เหมาะสม ติดต่อ

ช่วยประชาสัมพันธ์ แนะนำบอกต่อไปยังเพื่อนฝูง

Click to enter http://www.bangkaew.com/elearning3

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew