เพื่อนบางแก้วฟาร์ม ลำปาง สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 08:19PM

สวัสดีครับสมาชิกชุมชนคนรักบางแก้วทุกท่าน ผม จักรภพ เจ้าของเพื่อนบางแก้วฟาร์ม ขอฝากเนื้อฝากตัวดว้ยคนครับ
ตอบ: เพื่อนบางแก้วฟาร์ม ลำปาง สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 08:30PM

นำภาพนอ้งหมาในฟาร์มมาให้เพื่อนสมาชิกช่วยดูหน่อยครับ
ตอบ: เพื่อนบางแก้วฟาร์ม ลำปาง สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 08:34PM

อีกตัวครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 08:43PM

อีกตัวครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 08:49PM
  เป็นอย่างไรบ้างครับช่วยติชมด้วยครับ ขอบคุณเจ้าของเว็บที่กรุณาพื้นที่ครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 09:09PM

ต่ออีกตัวครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 09:16PM
  มีต่อ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 09:23PM

ต่อ
โดย jakkraphop hnoochai - Tuesday, 27 October 2009, 09:44PM

มีต่อ
โดย panuwat rangsarit - Tuesday, 27 October 2009, 10:31PM
  ดีครับผมเปงน้องใหม่เหมือนกันครับ ชอบบางแก้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีสักตัวเลย ชอบตัวนี้ครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้มีลูกยัง ชื่อไรครับ ลูกหลานใครครับแล้วถ้ามีลูกไม่ทราบราคาตัวเท่าไหร่ครับ
โดย panuwat rangsarit - Tuesday, 27 October 2009, 10:32PM
  ***ชอบตัวที่ 2 จากภาพข้างบนลงมาครับ
โดย jakkraphop hnoochai - Wednesday, 28 October 2009, 08:31AM

สวัสดีครับคุณเปง ดีครับที่ชอบสุนัขพันธุ์ไทยบางแก้ว ซึ่งเป็นสุนัขประจำชาติไทยเราสวยไม่แพ้สุนัขต่างชาติเลย สำตัวนี้ยังไม่มีลูกกำลังฝึกซ่อมเพื่อนำไปประกวดครับ เป็นลูกพ่อจ้าวซัน แม่โรส(สายก้องธรนี) แต่ตอนนี้มีแม่อื่นใกล้คลอดแล้ว 7 แม่ด้วยกันถ้าสนใจโทร 0866570785
โดย peerajit v - Wednesday, 28 October 2009, 10:22AM

ยินดีต้อนรับครับคุณจักรภพ และคุณ panuwat

คุณจักรภพ สุนัขแต่ละตัวสวยทั้งนั้นเลยครับ

แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องการประกวดเท่าไหร  ที่ทำได้ตอนนี้ก็เพียงเลี้ยงให้เขาเป็นสุนัขที่ดีของผมและครอบครัวครับ   ถ้าคุณจักรภพมีข้อแนะนำในการเลี้ยงบางแก้วให้เป็นสุนัขที่ดี เพราะสุนัขประกวดจะเป็นสุนัขที่มีจิตประสารที่ดี นิ่ง  จึงอยากขอรบกวนช่วยแนะนำ ให้ผู้เลี้ยงเลี้ยงสุนัขบางแก้ว หรือคิดจะเลี้ยง ให้มีข้อมูลการเลี้ยงที่ถูกต้อง ไม่ให้สุนขมีนิสัยก้าวร้าว ดุอย่างไร้เหตุผล ปรับพฤติกรรมผู้เลี้ยงสุนัขให้เลี้ยงอย่างถูกต้อง  ช่วยรบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ  เพราะถ้าดูจากกระทู้หรือข่าวสารต่างๆจะพบว่าสุนัขบางแก้วถูกทิ้ง ปล่อย ดุ ก้าวร้าว  ซึ่งเกิดจากผู้เลี้ยงที่เลี้ยงเขาโดยขาดความรู้ความเข้าใจในการเลี้ยงสุนัข และอยากให้ผู้พัฒนาสายพันธุ์ ผู้ขาย ได้ให้ข้อมูลแก่ผู้ที่จะซื้อก่อนตัดสินใจจะเลี้ยงสุนัขบางแก้ว

คุณ panuwat  อยากเสนอข้อคิดเห็นครับ ถ้ายังไม่เคยเลี้ยงสุนัขบางแก้วมาก่อนเลย อยากให้คุณ panuwat ลองศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับสุนัขบางแก้ว ลักษณะนิสัย การเลี้ยง การปรับพฤติกรรมของผู้เลี้ยงสุนัข ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นกับสุนัขบางแก้วที่ผู้เลี้ยงบางท่านเคยประสบมาก่อนน่ะครับ ว่าจะเป็นสุนัขที่เหมาะกับคุณ panuwat และครอบครัวหรือไม่  ถ้ามีเวลาว่างลองอ่านกระทู้ต่างๆย้อนหลัง ที่มีผู้เคยซักถามปัญหา การปรับพฤติกรรมผู้เลี้ยงสุนัขให้ถูกต้อง หรือข้อมูลต่างๆ  แล้วพิจารณาไตร่ตรองให้ดีก่อนนะครับ  ไม่อยากให้สุนัขถูกทิ้ง มีพฤติกรรมที่ไม่ดี ดุอย่างไร้เหตุผล (ที่เกิดจากการเลี้ยงที่ไม่ถูกต้อง) 

หรือถ้าสนใจจริงๆก็มีสุนัขอีกหลายตัวที่รอความเมตตา ที่รักและจะเลี้ยงสุนัขบางแก้วอย่างแท้จริง

ขอบคุณครับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 28 October 2009, 01:23PM

ยินดีต้อนรับ เจ๊า สวยๆทุกตัว น้ำยายหก จากผู้เคยร่วมวิบากกรรมที่สนามขอนแก่น ลุงอึ้งย้ง โคราช

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew