ไปกัด กะ พิทบูลมาน่ะครับ
โดย ดีโด้ คร้าบผม - Sunday, 18 October 2009, 08:26PM

เย็บไป 6 แผล จำไม้ได้ว่ากี่เข็ม ดีโด้อยู่ในบ้านพิทบูลก็มากัดอยู่ตรงรั้ว

เราออกไปไล่เท่าไหร่ก็ไม่แยก(เจ้าของยืนร้องไห้) ดีโด้ก็สู้จนสุดใจ(นิสัยบางแก้วสุดๆ)

สรุปเจ็บทั้ง 2 ฝ่าย

ตอบ: ไปกัด กะ พิทบูลมาน่ะครับ
โดย Chakrit Chuaykarn - Sunday, 18 October 2009, 09:48PM

ตอนนี้ดีโด้ปลอดภัยแล้วใช่มั้ยครับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ

ผมเองอยากเลี้ยงพิทบูลเหมือนกันครับ จากที่ได้สัมผัสพิทบูลที่บ้านเพื่อน น่ารักดีครับ แต่ถ้าถึงเวลาที่พิทบูลสตาร์ท ถ้ากัดกันบางแก้วสู้ไม่ไหวแน่ครับ เพราะพิทบูใหญ่กว่า แข็งแรงกว่า ก็เลยไม่เอาดีกว่า เอาไว้พร้อมเมื่อไหร่ค่อยว่ากัน แต่คงยากครับที่จะเอาพิทบูลมาเลี้ยง เพราะตัดใจจากบางแก้วไม่ได้จริงๆครับ

โดย จัมโบ้ ณ ชลบุรี - Monday, 19 October 2009, 09:08AM
  ขอให้น้องดีโด้ หายไวไวนะค่ะ เอาใจช่วยทั้งน้องหมา และเจ้าของค่ะ
โดย peerajit v - Monday, 19 October 2009, 10:05AM

ขอให้น้องหมาหายเร็วๆน่ะครับ

แล้วไม่ทราบว่าน้องหมาไปกัดกับพิทบูลได้งัยครับ อยู่บ้านเดียวกันเหรอว่าหลุดออกนอกบ้านไปกัดกับเขาหมามาละครับ

โดย jo88 .... - Monday, 19 October 2009, 03:20PM

น่าสงสารครับ หาวิธีป้องกันนะครับ สุนัขพิทบูลสุนัขทรงพลัง ฝรั่งเลี้ยงเพื่อการกีฬา+การพนัน(สุนัขกัดกัน)  วันนี้หนังสือพิมพ์หน้า1 ชมรมคนเลี้ยงพิทบูล จัดกิจกรรมสุนัขลากสิ่งของ คงเพื่อปรับพฤติกรรมของสุนัขแหละครับ

โดย Akaraphat Plitsiri - Monday, 19 October 2009, 03:28PM
  ขอให้หายเร็วๆนะครับ
โดย ป๊อก ธนพิพัฒนากิจ - Monday, 19 October 2009, 04:46PM
  ยังนับว่าโชคดีที่เป็นหมากัดกันเอง เรายังพอช่วยได้ แต่อย่าให้กัดคนก็แล้วกันมันเรื่องใหญ่  ขอให้น้องดีโด้หายเร็วๆนะ แล้วฝั่งโน้นเป็นไงบ้าง
โดย ดีโด้ คร้าบผม - Monday, 19 October 2009, 05:14PM

ตอนนี้ แผล ตกสะเก็ดแล้วครับ กำลังคันได้ที่เลย(เจ้านายต้องเกาให้ทุกวันครับ)เพลิน

ที่กัดกันเพราะแย่งแฟน(น้องถ้วยฟู บางแก้ว)น่ะครับ เค้าเปนแฟนผม ไอกาต้า(พิทบลู)

เค้าจะมาจีบแฟนผม ผมก็ซัดซะเลยดีที่นายผู้ชายมาช่วยทัน ไม่งั้นผมแย่แน่

คือเหตุเกิดตอนตีสอง กาต้า(อยู่นอกรั้ว)มากัดดีโด้(ในรั้วบ้าน)น่ะค่ะ

โดย Chakrit Chuaykarn - Monday, 19 October 2009, 08:04PM
  อ้าว!!! แล้วกาต้ามาได้ไงครับ เจ้าของเขาเลี้ยงปล่อยหรอครับ
โดย ดีโด้ คร้าบผม - Tuesday, 20 October 2009, 10:47AM

กาต้าน่ะ กลางวันโดนล่ามโซ่

กลางคืนปล่อยไว้นอกบ้าน

เราก็ต้องป้องกันโดยเอาตาข่ายลวดมากั้นไว้ที่รั้วบ้าน

ลืมบอกไปค่ะ ว่ากาต้ามันโดนดีโด้กัดจนหูแหว่ง คิ้วขาดไปเลย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew