หาเจ้าของสุนัข หรือ ผู้อุปการะ
โดย ธนัญภรณ์ ชาญวิทยา - Monday, 28 September 2009, 07:47PM

มาตามหา เจ้าของค่ะ หรือใครก็ได้ที่เคยพบเห็นน้องหมาคนนี้พอดีว่าน้องชายเค้าเก็บมาได้ค่ะ
ตอนไปซื้อของที่คาร์ฟูมีนบุรี น้องเค้าเรียกให้มันขึ้นรถเล่นๆแล้วทีนี้พอขึ้นมาไม่ยอมลงเลยค่ะ

ท่าทางมันขี้เล่นมากฉลาดรู้จักนั่ง และให้มือแต่ไม่ยอมฟังชอบขู่
หาทางจะเข้าบ้านตลอด ว่าแล้วก็ทำท่าขู่ เล่นทั้งวันอยู่ไม่สุขค่ะ

เอามาได้วันเดียวสวนที่บ้านฟังแล้วไม่รู้จะทำไงดี
จะเอาเข้าบ้านก็ไม่ได้ค่ะเดี๋ยวเค้าไปกัดน้องชิวาวาเพราะเห็นจ้องจะกัดหลายรอบแล้ว

แล้วแม่เค้าก็เลี่ยงไม่ไหวเค้าบอกว่าจะเอาไปปล่อยที่เดิม เราก็กลัวโดนเทศบาลจับไม่รู้จะทำไงดี

เลยมาประกาศหาเจ้าของหรือคนรู้จัก ไม่ก็ถ้ามีผู้ใจบุญกรุณารับเค้าไปเลี้ยงเถอะค่ะ
ไม่มีปัญหาแน่นอนค่ะเห็นตรงถุงอันฑะว่าโดนทำหมันไปแล้ว

บอกตรงๆว่าไม่มีเวลาเลี้ยงค่ะเพราะเรียนอยู่บางแสนนานๆทีจะกลับมา
แม่เค้าเลี้ยงไม่ไหวจริงๆเพราะเค้าไม่ชอบหมา มันทำลายสวนของเค้า

สนใจโทรมาได้ที่ 0875469700  24 ช.ม. ค่ะ

ตอบ: หาเจ้าของสุนัข หรือ ผู้อุปการะ
โดย coffee กาแฟ - Tuesday, 29 September 2009, 11:03AM
  ไม่ทราบว่าดุมั้ยคะ แล้วอายุประมาณเท่าไร
ตอบ: หาเจ้าของสุนัข หรือ ผู้อุปการะ
โดย bukbig krub - Tuesday, 29 September 2009, 04:48PM

น่ารักขนาดนี้ทำไมเจ้าของถึงเอามาปล่อยได้ลงคอ
รึว่าเค้าจะหลงมาก็ไม่รู้  บางทีก็อาจจะหลงกับเจ้าของ ถึงขนาดยอมขึ้นรถคนอื่นได้
ดูเค้าท่าทางขี้เล่นมากๆๆเลย ซนนั่นเอง(ยังจ๊ะเอ๋มาโผล่ที่หน้าต่าง)  แถมยังนั่งเป็น ยังขอมือได้อีก

ยังไงขอให้ได้บ้านเร็วๆๆนะเจ้าหมาน้อย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew