ร่วมกันแสดงความคิดเห็นเรื่องมาร์คกิ้งบนตัวสุนัขครับ
โดย ปอย มีดี - Friday, 4 September 2009, 10:01AM
  ถามหน่อยครับ  อยากรู้เรื่องมาร์คกิ้งบนตัวตัวสุนัขหน่อยครับ  ในสนามประกวดเราจะเห็นว่ามีสุนัขหลายๆตัวมาร์คกิ้งน้อยมีสีขาวม๊ากมาก  ผมว่ามาร์คกิ้งบนพื้นสีขาวสวยดี มีเท่าๆกันทั้งสองข้าง  ถ้าน้อยไปมันก็จะกลายเป็นบางแก้วสีขาวไปกันหมด  อีกหน่อยก็คงจะเอาหมาชี(สีขาวทั้งตัว)ประกวดกันแน่ๆเลย  ในไม่ช้า บางแก้วเราก็อาจจะกลายเป็นสีขาวกันหมด  
ตอบ: ร่วมกันแสดงความคิดเห็นเรื่องมาร์คกิ้งบนตัวสุนัขครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 4 September 2009, 11:30AM

ตอบ ถามเรื่องมาร์คกิ้ง ผมขอตอบเท่าที่รู้มานะครับ กฎกติกาการประกวด ส่วนหัว ไม่มีปัญหา มาร์คกิ้งบนหน้าแบ่งยังไงก็ได้ หลังจะมีจุดใหญตรงไหนก็ได้ แต่อย่ามีกะมาก ให้คะแนนตามความสมดุล แต่หางต้องขาว หรือครี่ง ให้คะแนนตามความสมดุล ส่วนขาไล่ข้อสอกลงมาต้องใส่ถุงเท้า ขาว บางครั้งมีสีอื่นบ้าง ให้คะแนนตามความสมดุล และขนต้องสมบูณร์ ให้คะแนนตามความสมบูณร์ เรื่องมาร์คกิ้งร่วมหมดแล้วคะแนนจะน้อยกว่าส่วนอื่นในตัวสุนัข โครงสร้างคะแนนจะมากที่สุด การให้คะแนนถ้าสูสีอยู่ที่กรรมการตัดสิน แต่ต้องมีคำอธิบายที่ดี ลองเปิดหาดูวิธีให้คะแนนจะมีอยู่ในเวปครับ ตามลักษณะโครงสร้างครับ สวัสดีครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew