น้องหมาสายพันธุ์นาๆชาติ ที่โคราชรอความเมตตาจากผู้ใจบุญรับไปอุปการะครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 1 September 2009, 07:57PM

แปดตัว สี่สายพันธุ์ครับ
ตอบ: น้องหมาสายพันธุ์นาๆชาติ ที่โคราชรอความเมตตาจากผู้ใจบุญรับไปอุปการะครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 1 September 2009, 08:02PM

อยู่ตรงข้ามบิ๊กซีโคราช หน้าบ้านลุงย้งครับ  ชอบตัวไหนเลือกได้เลยครับ โทร 087 8716483
ตอบ: น้องหมาสายพันธุ์นาๆชาติ ที่โคราชรอความเมตตาจากผู้ใจบุญรับไปอุปการะครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 1 September 2009, 08:05PM

พวกผมซนมากครับ ชอบออกมานอกกรง เลยถูกทำโทษด้วยการฝังทราย แต่สนุกดี บ๊อกๆๆๆ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Wednesday, 2 September 2009, 06:00AM

ใครมาแอบทิ้งหน้าบ้านลุงย้งโดยไม่รับผิดชอบหรือครับ

หรือเป็นหมาบ้านลุงย้งเองครับ

ช่วงนี้ หมาติดสัดกันเยอะ  คงต้องระวังกันหน่อย

เดี๋ยวจะมีกระทู้หมาถูกทิ้งตามมามากมาย

เมื่อคืน เจ้าด็อตคอมที่บ้านก็พยายามขึ้นยัยด็อตเน็ต

ยัยด็อตเน็ตก็ให้ความร่วมมือดี   แต่ก็ไม่ติด  เจ้าด็อตคอมหมดแรงเสียก่อน

เข้าใจว่ายัยด็อตเน็ตยังไม่พร้อมเต็มที่   ยังไม่เห็นมีเมนมาเลย

แต่ดูเจ้าด็อตคอมก็ยังไม่ค่อยเป็นภาษีภาษาเท่าไหร่   ครั้งแรกของมัน

ฝากถามลุงย้งและผู้รู้หน่อย ว่า จะมีวิธีช่วยหมาอย่างไหร่ได้บ้าง  แบบที่เขาเรียกว่า ขึ้นหมาใช่ไหม

อันนี้ต้องแอบถามกัน  ไม่อยากโดนด่าว่าคิดแต่จะผสมหมา  แล้วไปทิ้งปัญหาให้กับสังคม    ใครที่ยังไม่พร้อม  ก็ไม่ควรเอาอย่าง  มารร้าย

เอารูปเก่าตอน 9 เดือนมาให้ดู

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 2 September 2009, 01:57PM
  ตอบครับเป็นแม่หมาที่ถูกรถชน ผมอุ้มขึ้นรถมารักษาที่บ้าน ไม่นึกว่าจะท้อง  ถึงท้องก็ต้องแท้งฉีดยารักษาน่าจะแท้ง แม่หมาก็ผอมช่วงรักษาอาศัยลูกๆช่วยกันใช้สลิ้งดูดนมกล่องค่อยๆหยอดใส่ปากบ่อยๆ พอเค้ากินอาหารได้ก็สบายใจ แต่ท้องโตขึ้นจนคลอด นึกว่าลูกหมาคงจะไม่สมบูรณ์ ที่ไหนได้จ่ำหม่ำทุกตัวครับ ธรรมชาติของหมาไม่ต้องห่วงครับ ตัวไหนไม่ขึ้นตัวนั้นผิดปรกติครับเจ้านายครับ
โดย พี่ข้าวกล้อง น้องข้าวปุ้น - Wednesday, 2 September 2009, 02:03PM

ทั่วทิศแดนไทย มีหมาถูกทิ้งมากมาย เป็นกำลังใจให้ลุงย้งหาบ้านใหม่ให้น้องหมาได้ไวไวนะครับ
 (ชอบภาพน้องหมากับกองทรายจัง น่ารักดี)

โดย peerajit v - Wednesday, 2 September 2009, 02:10PM

ยังดีน่ะครับ ที่ข้อความที่หลายๆท่านได้แสดงความคิดเห็นไป เพื่อให้คนที่คิดจะเลี้ยงสุนัขบางแก้วได้อ่าน ได้คิดสักนิดก่อนที่คิดจะเลี้ยง  ให้คนที่ไม่มีความรู้จริงๆได้ตระหนัก 

ขนาดคุณไตรสิทธ์ก็ยังได้อ่าน ผ่านสายตาบ้าง   แต่ไม่ต้องแอบถามลุงย้งหรอกครับ ถามตรงได้ครับ  (อ่านเรื่องปิงปองกับเจ้าโบแล้ว ยังนำมาใช้ได้ในปัจจุบันนี้)

"อันนี้ต้องแอบถามกัน  ไม่อยากโดนด่าว่าคิดแต่จะผสมหมา  แล้วไปทิ้งปัญหาให้กับสังคม    ใครที่ยังไม่พร้อม  ก็ไม่ควรเอาอย่าง"  55555555 กัดฟัน
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 26 September 2009, 02:12PM

ขอปิดกระทู้ น้องหมามีผู้ใจบุญรับไปเลี้ยงหมดแล้วครับ ขออนุญาติบอกต่อพี่น้องชาวโคราชด้วยนะครับ กรุณาอย่านำน้องหมาหรือแมวมาปล่อยที่หน้าบ้านผมนะครับไม่มีที่เลี้ยงจริงๆบ้านอยู่ติดถนนใหญ่ เวลาผมไปต่างจังหวัด ลูกๆไปมทำงานกันหมด ไม้มีคนดูแลเค้าจะออกถนนถูกรถชนตายบ่อยๆ ขอบคุณทุกท่านที่นำน้องหมาไปเลี้ยง ขอให้ทำมาค้าขึ้น ถูกหวยรวยเบอร์ ได้บุญหลายๆเด้อ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew