ทำไมน้องหมาชอบเอาขนมไปซ่อน
โดย momay jaidee - Wednesday, 19 August 2009, 11:11AM

มาอีกแล้วค่ะ แม่ถุงเงินกะถุงตังส์ มีเรื่องมารบกวนสอบถามผู้รู้อีกแล้วค่ะ ปกติเวลาซื้อขนมไปฝากน้องๆ เค้าก็กินนะคะ แต่พอมาระยะหลังนี้ เจ้าถุงตังส์ตัวแสบ ไม่กินเลยค่ะพอได้ขนมปุ๊บเค้าจะรีบวิ่งๆ ไปในสนามหญ้าหาต้นไม้เหมาะๆ ขุดหลุมเอาขนมฝังไว้แล้วก็รีบวิ่งมาขออีก แล้วก็เอาไปฝังอีก เป็นแบบนี้มา 3 วันแล้วค่ะ น้องหมาเป็นไรหรือเปล่าคะเค้าจะเป็นแบบนี้นานแค่ไหน หรือมีวิธีแก้ไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แม่ถุงเงินกะถุงตังส์

ตอบ: ทำไมน้องหมาชอบเอาขนมไปซ่อน
โดย Salinee Panitpong - Wednesday, 19 August 2009, 05:22PM
  คิดว่าคงเป็นสันชาติญาณ(ไม่แน่ในว่าสะกดถูกหรือเปล่านะค่ะ) ของเขาค่ะ เพราะขนาดที่บ้านเลี้ยงแค่ตัวเดียวเขาก้อชอบเอาไปฝังดินไว้เหมือนกันค่ะ วันดีคืนดีไปขุดมาแทะเล่น ถ้าเป็นกระดูกปลอมที่ทำจากหนังสัตว์ด้วยละก้อ ไม่อยากจะบรรยายเลยค่ะ
ตอบ: ทำไมน้องหมาชอบเอาขนมไปซ่อน
โดย momay jaidee - Friday, 21 August 2009, 10:16AM

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่า ...พอดีเพิ่งเลี้ยงค่ะก็เลยสงสัย

ขอบคุณมากค่ะ

แม่ถุงเงินกะถุงตังส์