ทำไมเจ้าโชคดีเปลี่ยนสีได้คะ
โดย ARUN AITSARAJIT - Monday, 17 August 2009, 09:18PM

ตอนโตเป็นสาวกลายเป็นสีน้ำตาลอ่อนแบบในรูปแนะนำตัว เพราะอะไรคะ (มีคนแซวว่าสงสัยมีใครสลับตัวเจ้าโชคดีตอนเผลอหรือปล่าว)
ตอบ: ทำไมเจ้าโชคดีเปลี่ยนสีได้คะ
โดย เจ้าไปร์ท 5518 - Tuesday, 18 August 2009, 10:05AM

เป็นเรื่องปกติของบางแก้วที่อาจจะดูยากในเรื่องของสี เพราะหลังจาก 3-4 เดือนผ่านไปบางแก้วจะเริ่มผลัดขนและมีขนใหม่ขึ้นมาแทนที่ อาจทำให้สีเปลี่ยนไปโดยเฉพาะ สีเทา อาจกลายเป็น น้ำตาลแดงได้ค่อนข้างสูง  แต่อย่างไรก็ตามมันก็ยังคงเป็นบางแก้วตัวเดิม แต่ซนและเจ้าเล่ห์ยิ่งกว่าเดิม 

ตอบ: ทำไมเจ้าโชคดีเปลี่ยนสีได้คะ
โดย Kitti Kavin Kennel - Tuesday, 18 August 2009, 04:03PM

เพราะ Cross Breed มา เป็นเรื่องของสายเลือด

โดย ชาติ ไอร์ - Wednesday, 19 August 2009, 09:23PM

หมาผมอย่างที่เห็นนี่ล่ะครับ..พอผลัดขนความชั่วร้ายก็ปรากฎ...กัดฟัน
โดย ปอย มีดี - Thursday, 20 August 2009, 08:52AM

ความชั่วร้ายที่ปรากฏ  เป็นยังงัยครับ  อธิบายหน่อย  มารร้าย

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 20 August 2009, 12:28PM

น้ำค้างตอนได้มาครั้งแรก ก็เป็นสีขาว - เทา ค่ะ พอผลัดขน ก็กลายเป็น ขาว - ดำ ไปเลย และก็มีน้ำตาลอ่อนอยู่ตรงหัวด้วยนะ ใคร ๆ แถวบ้านก็เลยเรียกว่า เจ้า 3 สี ไปซะงั้น
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Thursday, 20 August 2009, 12:31PM

ส่วนน้ำเค็ม ตอนมาแรก ๆ เป็นขาว - น้ำตาล (ออกกลาง ๆ ไม่อ่อน ไม่เข้มมาก) พอผลัดขนแรก กลายเป็น ขาว - น้ำตาลเข้ม นี่เริ่มผลัดขนครั้งที่ 2 รู้สึกน้ำตาลจะจางลงเล็กน้อย เหมือนกันค่ะ
โดย ปอย มีดี - Thursday, 20 August 2009, 02:05PM

น้องหมาน่ารักจังครับผมกัดฟัน

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew