ส้มโอเป็นสาวแล้วค่ะ มีหนุ่มๆคนไหนอยู่ใกล้ป่ะคะ
โดย ดาวประกาย มิ่งแก้ว - Wednesday, 12 August 2009, 07:31PM

สวัสดีค่ะตอนนี้ส้มโอเป็นสัดครั้งแรกไปแล้วต้องการหาแฟนให้ส้มโอค่ะ  อยากได้หนุ่มๆที่อยู่ใกล้บ้านค่ะ ส้มโออยู่จ.อุดรธานีค่ะ รูปส้มโอค่ะ(ตอนนี้รอเป็นสัดรอบ2ค่ะ)

ตอบ: ส้มโอเป็นสาวแล้วค่ะ มีหนุ่มๆคนไหนอยู่ใกล้ป่ะคะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 13 August 2009, 05:17AM
  หมาสวยดีครับ  ลูกเต้าเหล่าใคร 
วางแผนการผสม  จับคู่ให้ดีนะครับ  

ช่วงนี้หมาติดสัดมาก  ลูกออกมาอาจขายไม่ได้ราคา  วางแผนการจำหน่ายจ่ายแจกให้ดีด้วยนะครับ  เลือกคนซื้อให้ดี   ขายไม่หมด   อย่าไปเที่ยวแจกคนที่ไม่รักจริง  เพราะลูกหมาคุณอาจกลายเป็นหมาจรจัดข้างถนน  กลายเป็นภาระให้กับสังคมต่อไป

.. เนื่องจากหน้าแรกจะแสดงได้เพียง 10 กระทู้ที่มีการอัพเดท สมาชิกที่ต้องการโพสต์กระทู้ในเรื่องเดียวกัน ขอให้คลิกที่คำว่าตอบในกระทู้เดิมโดยไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อที่กระทู้ท่านจะได้ไม่กระจัดกระจาย สมาชิกท่านอื่นจะได้ตอบได้ถูก และที่สำคัญ ไม่ทำให้กระทู้ท่านอื่นตกเร็วเกินไป

เพิ่มรูปส้มโอ อุดรธานีค่ะ
โดย ดาวประกาย มิ่งแก้ว - พุธ, 12 สิงหาคม 2009, 08:38PM
  ถ้าสนใจส้มโอ ก็โพสต์รูป ที่อยู่ เบอร์โทร หรือ e-mail ไว้นะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ตอบ: ส้มโอเป็นสาวแล้วค่ะ มีหนุ่มๆคนไหนอยู่ใกล้ป่ะคะ
โดย Pingpong \(-_-)/ - Thursday, 13 August 2009, 05:23AM

เจ้าตัวนี้ หลงมาจากไหนไม่รู้ มีใครทำหมาหายบ้างไหมคะ
โดย pa chachakote - จันทร์, 10 สิงหาคม 2009, 09:19AM

เห็นเจ้าหมาตัวนี้ เดินไปเดินมา อยู่แถวปากซอยพระรามสอง 82 ครั้งแรกเมือราวสองเดือนก่อน
ลักษณะท่าทาง รูปร่าง หน้าตา แล้วไม่น่าจะเป็นหมาจรจัดโดยกำเนิด
แววตาเหงาๆ ขนก็เกรอะกรัง แต่ว่ามีแววเคยหล่อมาก่อน
ทุกวันนี้ก็ยังเห็นเดินไป เดินมาแถวป้ายรถเมล์ทุกวัน เดินแบบไม่สนใจใคร

ลักษณะคล้่ายว่าเป็นบางแก้วนะคะ  สองสามวันนี้เจอเจ้านี่ขึ้นมานอนบนสะพานลอย
สภาพอิดโรย  เหมือนหลบหมาอื่นขึ้นมานอน  เพราะบนสะพานลอยแดดก็ร้อนเปรี้ยงๆ
วันนี้เจอกันอีกบนสะพานลอยที่เดิม  หน้าตายับเยิน จมูกฉีกขาดเป็นแผลดูน่ากลัวเชียว
เห็นแล้วสงสาร เจ้าหมาน้อยผจญภัยตัวนี้  ไม่รู้ว่าจะโดนเจ้าถิ่นรุมเอาอีกหรือเปล่า
หมาขาใหญ่แถวนั้นมีหลายตัวซะด้วยสิคะ

ยังไม่กล้าตีซี้กะเขาค่ะ  ไม่รู้ว่าไว้ใจคนหน้าแปลกขนาดไหน
พรุ่งนี้วันเสาร์คงไม่ได้เจอหน้าเจ้านี่  หวังว่าเจอกันวันจันทร์คงจะยังสบายดีนะ

ที่เล่ามานี่  อยากถามว่ามีใครทำหมาหายบ้างหรือเปล่าคะ คิดในแง่ดีว่าคงไม่มีใครเอามาปล่อยหรอก  เพราะเจ้านี่ดูน่ารักออกจะตายไป  
ใครทำหมาหายลองมาดูแถวๆ ซอยพระรามสอง 82 นะคะ ฯลฯ

ฝากถามต่อๆ กันหน่อยนะคะ เผื่อจะมีใครที่รักบางแก้วถูกชะตา พาเขาไปเลี้ยงดู เอาบุญนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เรื่องเต็ม ๆ อ่านที่นี่ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J8146928/J8146928.html

โดย peerajit v - Thursday, 13 August 2009, 02:38PM

สวัสดีครับคุณดาวประกาย ส้มโอสวยน่ะครับ  แต่ผมสงสัยว่าทำไมคุณดาวประกายถึงอยากให้ส้มโอมีแฟนละครับ  คุณดาวประกาย ทำฟาร์มสุนัข หรือมีความพร้อมในการเลี้ยงสุนัขบางแก้วที่จะเกิดขึ้นมาอีกหลายตัวหรือครับ   หรือว่าทำเพื่อการค้าขาย หรือจะเอาไปแจกจ่ายเพื่อนฝูง  คือผมแค่สงสัยนะครับ

เพราะถ้าคุณดาวประกายอ่านกระทู้ต่างๆในเวปนี้ จะพบว่ามีหลายกรณีมาที่คนเลี้ยงบางแก้วแล้วมีปัญหา ต้องเอามาปล่อย ทิ้ง  ทำให้บางแก้วเป็นภาระของสังคม ก็อยากให้คุณดาวประกายพิจารณาในเรื่องพวกนี้ด้วยน่ะครับ  และขอโทษด้วยครับถ้าคุณดาวประกายมีความพร้อมทุกๆด้าน ข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับบางแก้ว เข้าใจการเลี้ยงสุนัข การปรับพฤติกรรมคนเลี้ยงสุนัข ที่จะรับลูกสุนัขของคุณดาวประกายไปเลี้ยงต่อ

ส่วนผมความรู้ยังน้อย ก็แค่เลี้ยงที่มีอยู่ตัว สองตัวให้ดีที่สุด ก็ขึ้นอยู่กับผมและครอบครัวผมนี้แหละที่จะปรับพฤติกรรมของเราให้เลี้ยงเขาถูกต้องแค่ไหน  ไม่ให้เป็นภาระกับสังคม รับผิดชอบในส่วนที่เราต้องร้บผิดชอบกันต่อไป

ขอบคุณครับ   

น่ารักจังเลย
ยิ้มด้วย ทำตาหยีด้วย

^^

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 13 August 2009, 10:24PM

ที่ขอนแก่นก็มีพ่อพันธุ์ครับ หรือโคราชก็ได้มีให้เลือกหลายพ่อ ดูพ่อที่มีผลงานหรือลูกๆที่มีผลงาน ส่วนมากจะไม่ผิดหวังทั้งนี้และทั้งนั้นต้องขึ้นอยู่ว่าโครงสร้างของน้องส้มโอจะเข้าได้ดีกับพ่อพันธุ์ตัวไหน หรือที่พิษณุโลกเลยก็ได้ อุดรกับพิษณุโลกไม่ไกลกันเท่าไร ขอให้สมหวังนะครับ
โดย ชาติ ไอร์ - Sunday, 16 August 2009, 09:57AM

กัดฟัน 555 พี่แรมโบ้ทำหน้าหื่นเลยนะ..
ว๊า..เสียดาย ข้าวเหนียวยังเด็ก...แค่ 9 เดือนเอง ร้องเพลงรอก่อนได้ไหมจ๊ะพี่ส้มโอ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew