กระทู้...สืบเนื่องจากกระทู้ขายหนังสือ ซีซาร์..ขอโทษด้วยครับ
โดย น้องถั่วพลู บางใหญ่ - Wednesday, 5 August 2009, 02:08PM

เนื่องจากพี่แหม่มได้บอกว่าให้ผมตั้งกระทู้ขอโทษใหม่อีกครั้ง

เนื่องจากพี่เหมียวจากสำนักพิมพ์ ได้โทรมาหาผมเมื่อคืนนี้ตำหนิผมว่าทำเอามาขายตัดราคากันแบบนี้....

ผมก็ชี้แจงกับพี่เหมียวไปว่าผมไม่ทราบจริงๆครับว่าหนังสือยังขายไม่หมด

แต่ด้วยความโง่บวกกับความไม่รู้เรื่องของผมด้วยว่าหนังสือเป็นหนังสืออภินันทนาการ

ไม่สามารถขายได้ ซึ่งผมได้รับมาจากแจ้งวัฒนะ

ประกอบกับผมคิดว่าหนังสือขายหมดแล้ว..แล้วก็เป็นหนังสือที่ดี

ก็อยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่นี่ได้อ่าน...ไม่ได้มีเจตนาที่จะเป็นคู่แข่ง

ผมจึงกราบขอโทษพี่เหมียวทางโทรศัพท์ไปเมื่อคืนแล้ว...แล้วก็บอกพี่เหมียวด้วยว่าผมจะมาลงขอโทษทางเวปด้วย

แต่พอดีเมื่อเช้าผมก็ยุ่งๆ แล้ววันนี้ก็ได้พบกับพี่แหม่มตัวเป็นๆ ก็เล่าให้ผมฟังว่าหนังสือเล่มนี้มันขายไม่ได้...มันเป็นหนังสืออภินันทนาการ..ไม่สามารถทำการซื้อขายได้

พี่แหม่มยังอธิบายให้ผมฟังอีกว่าสิทธิ์ประโยชน์ที่ไม่ได้ซื้อกับสำนักพิมนั้น มันได้ไม่เท่ากัน

ผมก็เลยบอกว่าผมต้องลงมาขอโทษด้วย

ผมทำไปโดยที่ไม่ได้มีเจตนาที่ไม่ดีหรือว่าจะเป็นคู่แข่งกับพี่ทั้ง 2

แล้วผมผิดเองที่ไม่ได้ตรวจสอบให้ดีก่อนว่ามันไม่สามารถขายได้...

หากความผิดพลาดในครั้งนี้ทำให้ผู้ใดเดือนร้อนผมต้องขอโทษจริงๆครับ

ปล. รบกวนเจ้าของเวปลบชื่อ ล็อกอินผมออกด้วยครับ หลังจากที่ผมตั้งกระทู้ขอโทษใหม่อีกกระทู้

ผมคงไม่มีหน้ามาพบปะอีกแล้ว

เพราะว่าผมได้ทำให้คนในเวปนี้เดือนร้อน

แต่ผมขอยืนยันอีกครั้งว่าผมไม่ทราบเรื่องทั้งหมดจริงๆ

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับสิทธิสมาชิกของสำนักพิมพ์พี่แหม่มบอกว่าให้เข้าไปดูในเวป www.thaidogcenter.com

ตอบ: กระทู้...สืบเนื่องจากกระทู้ขายหนังสือ ซีซาร์..ขอโทษด้วยครับ

เห็นใจค่ะ
คนเราไม่รู้ย่อมไม่ผิด
อย่าออกไปไหนเลยนะคะ

เชื่อว่าทุกคนในห้องนี้
คงจะเข้าใจ
และรู้ว่าความจริงคืออะไร

ด้วยความที่หวังดี
กลับกลายเป็นความประสงค์ร้าย
ที่ถูกมองจากคนอื่นเนี่ย

มาจากความไม่เข้าใจ
แต่ตอนนี้น่าจะเข้าใจกันแล้ว
ความน่าจะจบลงด้วยดีเนอะ

เรามาอภัยและเข้าใจกันดีกว่า
....

ตอบ: กระทู้...สืบเนื่องจากกระทู้ขายหนังสือ ซีซาร์..ขอโทษด้วยครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 5 August 2009, 04:04PM

เราทำดีเพื่อส่วนรวม แต่ผิดพลาดทางเทคนิค ท่านไม่ผิดในส่วนรวม เพราะท่านหวังดี แต่ท่านผิดพลาดตรงที่ไม่ได้ถามเจ้าของหนังสือ ในเมื่อเครียร์หรือขอโทษกับเจ้าของแล้วทั้งโทรขอโทษลงเวปขอโทษ ถือว่าถูกต้องแล้วครับ นี่คือคนจริงที่น่านับถือๆๆ คนที่ช่วยสังคมโดยไม่หวังสิ่งใด ขอเป็นกำลังใจ  สวัสดีครับ
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 5 August 2009, 04:19PM
  คนเราทำผิดโดยไม่รู้ หรือไม่ทราบมาก่อน ย่อมให้อภัยกันได้ หากไม่มีการให้อภัยกัน สังคมนี้จะอยู่ได้อย่างไร และเชื่อว่าทางเวปเขาก็คงไม่บล๊อคชื่อคุณหลอกค่ะ เพราะคุณไม่ได้เจตนาจริง ๆ อย่าคิดมาก ขอให้เอาความผิดพลาดครั้งนี้เป็นครู เอาไว้สอนตัวเรา ทุกคนเคยผิดพลาดกันมาแล้วทุกคน อยู่ที่ว่าคน ๆ นั้นจะคิดได้หรือไม่ ผิดแล้วคิดกลับตัว หรือผิดแล้วก็ทำผิดอยู่อย่างนั้น สู้ ๆ ค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้

ท้อได้ แต่อย่า ถอย

ถอยได้ แต่ให้เป็นการถอยไปตั้งหลักค่ะ

น้ำเค็ม & น้ำค้าง

ว่าง ๆ ก็มาแจมกันนะคะ ที่กระทรวงทุกวันอาทิตย์ 4 โมงเย็นเป็นต้นไป

เก็บมาฝากเป็นข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับหนังสือซีซ่าร์ค่ะ

หนังสือของซีซาร์ มิลลาน มีทั้งหมด 3 เล่ม

ซีซาร์ มิลลาน เป็นนักปรับพฤติกรรมสุนัขที่มีคนทั่วโลกต้องการตัวเค ้ามากที่สุด เพื่อให้เค้าไปช่วยปรับพฤติกรรมให้สุนัข โดยจะมีกรณีตัวอย่างให้ศึกษาอยู่ในหนังสือ Be the pack Leader หรือชื่อที่แปลเป็นไทยว่า "สู่วิถีแห่งผู้นำฝูงสุนัข" ซึ่งละเอียดกว่าดูใน VDO เพราะซีซาร์ จะเขียนให้เห็นถึงวิธีคิดและวิเคราะห์สุนัขและเจ้าขอ งสนัขของซีซาร์ ทำให้กลับมาดูครั้งใหม่จะเข้าใจในสถานะการณ์ ที่เกิดขึ้นใน VDO อย่างลึกซึ้งยิ่งขึ้น

มื่อใครเห็นซีซาร์ มิลลาน ในทีวีซีรี่ส์ที่ชื่อ Dog Whisperer with Cesar Millan หรือในเคเบิลทีวีในเมืองไทยใช้ชื่อไทยว่า "คู่มือรู้จักสุนัข" ทาง True Explorer 1 ช่อง 45 ครั้งใดๆ ก็จะอดทึ่งในความสามารถของเค้าไม่ได้ จนบางท่านไม่ได้จำชื่อของเค้าด้วยซ้ำ จะจำแต่เพียงว่าเค้าเก่งที่ปราบสุนัขที่ดุๆ ได้หลายต่อหลายตัวในเวลาอันรวดเร็ว จนอดไม่ได้ที่จะพูดกันปากต่อปากกันไป ทำให้คนสนใจที่มาและวิธีการปรับพฤติกรรมของหมาหลายๆ ตัวของเค้า จนเป็นที่มาของหนังสือ Cesar's Way โดยสำนักพิมพ์ฟรีดอมซึ่งนำมาแปลเป็นภาษไทยนั้น ไม่อยากตั้งชื่อให้ใหม่ จึงใช้ชื่อทับศัพท์ไปเลยว่า "ซีซาร์ เวย์"

คนไทยหลายท่านคงจะได้อ่านหนังสือของซีซาร์ มิลลาน ในเวอร์ชั่น ภาษาอังกฤษ มาแล้ว แต่มีคนไทยหลายท่าน
ที่ต้องการอ่านในเวอร์ชั่นภาษาไทยทางสำนักพิมพ์ฟรีดอ มจึงได้ซื้อลิขสิทธิ์มาทั้ง 3 เรื่อง เพื่อนำมาแปลภาษไทย แต่ได้ตัดสินใจทำออกจำหน่ายเพียง 2 เล่ม คือ Be the pack Leader และ Cesar's Way ส่วนเรื่องที่เหลือคือ A Member of the Family ซึ่งทางสำนักพิมพ์ตัดสินใจไม่เอามาจำหน่ายพร้อมกันเพ ราะต้องการปูพื้นฐานของคนไทยก่อนว่าแนวทางของซีซาร์ มิลลาน เป็นแนวทางที่เหมาะสมกับคนนไทยที่รักสุนัขอย่างแท้จร ิงหรือเปล่า

และจนถึงตอนนี้ทางสำนักพิมพ์แจ้งว่าถึงแม้จะมีมีสนใจ จำนวนมากแต่มีผู้สั่งซื้อมาน้อย ทั้งๆที่สำนักพิมพ์ก็พยายามขายในราคาที่ถูกที่สุด และก็ได้ลดราคาพิเศษให้สำหรับผู้ที่รักสุนัขจริงๆ มาตั้งแต่เดือนเมษายน จนถึงบัดนี้ หนังสือก็ยังมีเหลืออยู่มาก แต่สำนักพิมพ์ก็อยู่ในระหว่างการแปลและตั้งชื่อหนังส ือซีซาร์เล่มที่ 3 แต่ทางสำนักพิมพ์แจ้งว่าจะจัดพิมพ์เพื่อจำหน่ายให้กั บสมาชิกที่ได้ซื้อชุดแรกไปแล้วเท่านั้น เพราะทางสำนักพิมพ์ได้อ่านเล่มที่ 3 แล้วเห็นว่าหากคนที่สนใจ ควรจะอ่านเล่ม Be the pack Leader และ Cesar's Way มาก่อนแล้วเท่านั้น เพื่อพื้นฐานในการเลี้ยงและเข้าใจสุนัขที่ดียิ่งขึ้น ซึ่งจะมีข่าวนี้แจ้งให้กับสมาชิกในปีหน้า ปี 2553 หากท่านใดใจร้อนก็ไปซื้อ เวอร์ชั่น ภาษาอังกฤษ มาอ่านก่อนก็ได้ คงจะตกเป็นเงินไทยประมาณ 1 พันบาท ไม่รวมจัดส่ง แต่อย่าลืมว่าไม่มีสิทธิ์นำมาเผยแพร่ต่อสาธารณะชน เรื่องนี้ขอเตือนให้ระวังกันสักนิด เพราะถ้าคณอ่านและเข้าใจคุณจะอธิบายให้คนอื่นทำตามอย ่างคุณได้

สำนักพิมพ์ฟรีดอม มีวัตถุประสงค์ในการทำหนังสือชุดนี้ขึ้นมาเพื่อให้คน ไทยเข้าใจธรรมชาติของสุนัข เพื่อเลี้ยงสนัขได้ดียิ่งขึ้นและเมื่อนั้นคนก็จะไม่ท ิ้งสุนัขให้จรจัดอยู่ตามข้างถนนเพียงเพราะมันไม่น่าร ัก ไม่เชื่อฟัง หรือมันดุ อีกต่อไปหวังว่าคนรักสุนัขจะมัความสุขจากหนังสือชุดพ ิเศษจากซีซาร์ มิลลาน

สนพ. ฟรีดอม

เก็บมาฝากกันคร่า

http://www.thaidogcenter.com/vb/showthread.php?t=39740

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew