หา บางแก้วตัวโตโต แบบ oversize ได้ทั่ไหนครับ
โดย somsak charnvanich - Friday, 31 July 2009, 04:51PM

ชอบ บางแก้ว เลี้ยงอยู่แล้ว สองตัว แต่ขนาดมาตรฐานนะครับ

พอดีพาไปฉีดวัคซีน ที่รพ.สัตว์ สุวรรณชาด รามคำแหง เห็นมีคนพาบางแก้วมาฉีดวัคซีน สองตัวเหมือนกัน แต่ของเขาตัวโตมากประมาณเกือบเท่า ลาบาดอร์ ของเรากลายเป็นลูกหมาไปเลย ถามเขาว่าซื้อจากไหน ก็บอกว่ามีคนให้มา ไม่รู้ซื้อจากไหน มีเวลาคุยกันค่อนข้างน้อยเนื่องจากสุนัขมาก ต้องระวังไม่ให้กัดกัน เลยไม่ได้ขอเบอร์โทรเขาไว้

ไม่ทราบว่าใครมีข้อมูล ช่วยบอกหน่อยนะครับ เห็นแล้วอยากได้จริงๆ รบกวนด้วยนะครับ

น่าจะมีคนพัฒนาพันธุ์ บางแก้วให้ตัวโตแบบสุนัขต่างประเทศบ้างนะครับ 

สมศักดิ์ 081-376-5575

ตอบ: หา บางแก้วตัวโตโต แบบ oversize ได้ทั่ไหนครับ
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Sunday, 2 August 2009, 11:20PM

หายไปนานเลย...มีบางแก้วตัวที่สองแล้วเลยอยากจะมาแนะนำให้รู้จัก

ผม...นายตังเมครับ.....หล่อมั๊ยครับ...ตัวใหญ่พอมั๊ยครับ...

ผมหนักประมาณ 27 กิโลล่ะครับ ผมอ้วนมั๊ยครับ

ตอบ: หา บางแก้วตัวโตโต แบบ oversize ได้ทั่ไหนครับ
โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Sunday, 2 August 2009, 11:21PM

ผมกะพี่แตงโมครับ
โดย somsak charnvanich - Monday, 3 August 2009, 04:43PM

ขอขอบคุณ ทุกท่าน ที่ได้โทรมาให้ความรู้นะครับ

ที่เขา บอกว่าที่นี่อบอุ่น เห็นด้วยแล้วครับ

ขอบคุณคุณเกตุ และพี่อีกท่าน ที่โคราชนะครับ ขออภัยนะครับ ตอนรับสายกำลังขับรถเลยลืมชื่อของพื่ไป

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งนะครับที่แบ่งปันความรู้ และความเอื้ออาทรให้กันครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 3 August 2009, 05:33PM

ว้าว ๆ พี่แตงโม กะพี่ตังเม ก็มาบ้านนี้ด้วย ช่วงนี้น้ำเค็มหายหน้าหายตาไปจากบ้านโน้นเลย แม่บอกว่าช่วงนี้ยังไม่ค่อยหล่อเท่าไหร่ สู้พวกพี่ ๆ เขาไม่ได้ เลยให้หลบหน้าหลบตาไปก่อน เฮ้อ ตอนนี้ยิ่งหนักเข้าไปอีก ขนเริ่มร่วงอีกแล้ว พ่อ กะ แม่ จามกันฟุตฟิตทุกวัน บอกว่าถ้าฉันมีน้ำมูกเมื่อไหร่แกได้ออกไปนอนนอกบ้านแน่ ๆ ว่าง ๆ พี่แตงโม กะ ตังเม มาเที่ยวที่กระทรวงสาธารณสุขสิครับ ทุกวันอาทิตย์เวลา 4 โมงเย็นเป็นต้นไป มาเล่นของเล่นอะไรน่า อ๋อ เขาเรียกว่า agility แม่พี่ข้าวตังอุตส่าห์ประดิษฐ์ประดอยมาให้เล่น แต่แม่บอกว่าผมตัวยาวเกินไป เดินทีไรทำของเขาล้มทุกที

พี่ตังเมหนักตั้ง 27 โล โหน้ำเค็มนึกว่าตัวเองเป็นหมายักษ์ตัวเดียวนะเนี่ยะ เพราะน้ำเค็มตอนนี้หนัก 20 โลกว่า กว่า 2 โลได้แล้วมั้ง อิอิอิอิ แต่พี่ตังเมหล่อมาก ๆ เลย เมื่อไหร่ผมจะหล่อแบบนั้นบ้างนะ
โดย tananun rakwong - Monday, 3 August 2009, 07:29PM

บางแก้วคือบางแก้วอย่าไปผสมข้ามสายพันธ์เลยจะเสียชื่อหมดอยากเลี้ยงบางแก้วก็ต้องเข้าใจในลักษณะของเขาผมเคยพลาดไม่ได้ทำหมันอัลเซเซี่ยนได้ลูกออกมาโตมากแต่ผมต้องแจกไปหมด

สวัดดีครับคุณ tananun rakwong ตังเมเป็นบางแก้ว100% ครับแต่ที่ตัวโตนั้นแม่เขาเลียงดีเกินนะครับ และอีกอย่างก็คือพ่อเขาตัวโตมากครับและแม่เขาก็โตพอๆกับพ่อเขาชึ่ง พ่อเขาก็คึอเจาเป็นหนึ่งส่วนแม่เขาคือปุยฝ้ายของบ้านลูกขนุนเองครับและผมก็ใด้ส่งรูปมาให้ดูดว้ยครับ

และนี่ก็ ทองเอกคลอกเดียวกันกับตังเมครับ

แถมอีก

โดย แม่แตงโม บ้านวัดไตรฯ - Monday, 3 August 2009, 09:58PM

ขอแนะนำพี่น้องท้องเดียวกะตังเมอีกตัว...ตัวป่วนของครูเมศนั่นเอง....สวยหล่อกันทุกตัวมั๊ยล่ะคะ
โดย พัฒนะ เขียวผึ้ง - Thursday, 6 August 2009, 09:49PM

ของผมจะโตอีกไหมตอนนี้7เดือนกว่า นำหนัก18โล