หาคนใจดีช่วยอุปการะสุนัขอายุประมาณ 1 เดือนค่ะ
โดย กรรณิการ์ นุกูลดิษฐ - Wednesday, 29 July 2009, 11:19AM

คือว่ามีคนนำสุนัขมาปล่อยข้างถนนแถวบ้าน(พุทธมณฑลสาย 4) บริเวณทางโค้งตัวS มีประมาณ 5 ตัว เพิ่งเอามาปล่อยคืนวันที่ 27 ก.ค.52 อายุประมาณ 1 เดือน สีออกแดงครีมๆ ปากมอม เวลาฝนตกจะเข้าไปนอนกันในศาลพระภูมิที่เค้าเอามาทิ้งข้างทาง หน้าสงสารมาก เมื่อวานโดนรถชนขาหักไปแล้วหนึ่งตัวจึงอยากรบกวนคนใจบุญ

ที่สนใจรับเลี้ยง นำไปเลี้ยงด้วยเถอะค่ะ..ดิฉันไม่สามารถนำไปเลี้ยงได้ทั้งมดเพราะที่บ้านก็มีสุนัขอยู่แล้ว...ถ้าสนใจดิฉันจะเป็นอาสาไปส่งให้ถึงที่บ้านเลย(ถ้าไม่ไกลมาก)..สนใจติดต่อ บี..08-4000-9378 ขอบคุณค่ะ

ตอบ: หาคนใจดีช่วยอุปการะสุนัขอายุประมาณ 1 เดือนค่ะ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 29 July 2009, 11:30AM

ขอให้ได้บุญหลายๆเด้อ ทั้งผู้บอกบุญและผู้รับไปเลี้ยง
ตอบ: หาคนใจดีช่วยอุปการะสุนัขอายุประมาณ 1 เดือนค่ะ

สวัสดีครับ คุณบี

จากที่ได้โทรหาคุณบี และขอข้อมูลต่าง ๆ แล้วพอสรุปได้ว่า

1.มีคน (ใจเลวกว่าหมา) เอามาลูกหมามาทิ้งเมื่อคืน (28.7.52)
2.มีน้องหมาถูกรถชนไปแล้ว 1 ตัว
3.ไม่มีที่พัก ไม่มีอาหาร
4.ไม่สามารถเข้าไปหลบฝนและเข้าไปพักในวัดได้ เพราะถูกหมาเจ้าถิ่นขู่ และ กัด
5.คุณบี ไม่สามารถเลี้ยงเพราะหมาที่บ้านค่อนข้างดุ
6.สมาชิกท่านใดสนใจอุปการะ คุณบี ยินดีจัดส่งให้ฟรี (ขอบคุณล่วงหน้านะครับ)

เพื่อนสมาชิกพอช่วยอย่างไรได้ก็ช่วยเท่าที่เราทำได้....นะครับ
และเพื่อนสมาชิกที่อยู่ใกล้เคียงพุทธมณฑล สาย 4 (วัดนครชื่นชุ่ม) 
ช่วยเข้าไปดูให้ทีนะครับ คืนนี้ผมจะแวะเข้าไปให้อาหารและดูน้องหมาอีกที

ขอบคุณพี่น้องทุกท่าน
"Big One"
081 375 0194

หาคนใจดีช่วยอุปการะสุนัขอายุประมาณ 1 เดือนค่ะ
โดย กรรณิการ์ นุกูลดิษฐ - Thursday, 30 July 2009, 12:00PM

เมื่อเช้านี้ไปดูพวกมันเหลือ 3 ตัวแล้วค่ะ อีก 2 ตัวไม่รู้หายไปไหนภาวนาขอให้มีคนนำไปเลี้ยงอย่าได้ถูกรถชนเลย...ตอนนี้เหลือ 3 ตัว ตัวหนึ่งขาเจ็บน่าสงสารมาก อยากเอากลับมาบ้านมากๆ แต่ ยายกับญาติคนอื่นๆ เพิ่งมาเยี่ยม แล้วก็ยังไม่กลับเลย..ถ้าเอาเข้าบ้านโดนดุแน่ แถมไอ้ตุ่นคงกัดน้องหมาด้วย เฮ้อ(-____-!) ภาวนาให้คนนำไปเลี้ยงที่เถอะ สงสารตัวที่ขาเจ็บจัง แต่เราเอาข้าวไปให้มันกินทุกวันเลยอ่ะ...ตั้งใจว่าถ้ามันเหลือซักตัวไม่มีใครเอาไปเลี้ยงจริงๆ เราจะลองเอาเข้าบ้านดู

โดนด่าคงไม่นาน..555

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 30 July 2009, 04:06PM

งวดนี้แรมโบ้ขอให้คุณถูกลอตเตอร์ลี่รางวัลใหญ่ๆ น้องหมาจะได้มีที่อยู่ดีๆ ขอให้ถูกขอให้รวยๆๆๆๆไม่หยุด  ได้บุญหลายๆเด้อ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew