การทำให้ขนขาวสะอาดของสุนัขก่อนประกวด
โดย papa papa - Monday, 27 July 2009, 09:35AM

อยากทราบวิธีทำให้ขนมันขาวดูสะอาดเวลาลงประกวดครับ  ปกติขนส่วนที่สีขาวจะออกเหลืองหน่อยๆครับ  แต่สุนัขเวลาลงประกวดขนจะขาวดูสะอาด  ต้องทำไงอะครับ ท่านผูรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
ตอบ: การทำให้ขนขาวสะอาดของสุนัขก่อนประกวด

ตอบ ของผมใช้แชมร์พูฟอกขาว ชื้ออย่างดีหน่อย อย่างไม่ดีส่วนมากจะใช้ครามซักผ้าผสมครับ เสร็จงานน้องหมาขนล่วงครับ ทุกอย่างหนึ่งวันหลังประกวดให้อาบน้ำด้วยแชมร์พูธรรมดาครับ และอยู่ที่พื้นกรงด้วยครับ แต่ของผมปล่อยทั้งวัน ทั้งโคลนน้ำเลอะเต็มบ้านไปหมด แต่ก็ทำให้น้องหมาอารมย์ดีครับ  ก่อนประกวดหนึ่งวันถึงจะอาบน้ำ สวัสดีครับ
ตอบ: การทำให้ขนขาวสะอาดของสุนัขก่อนประกวด
โดย papa papa - Monday, 27 July 2009, 11:42AM

รบกวนถามลุงย้ง แชมพูฟอกขาวมันเป็นยังไงครับ  ของคนหรือของหมา  หาซื้อได้แถวไหนครับ  แล้วเทคนิกการแต่งขนสุนัขลงประกวดต้องทำอย่างไรครับ  เห็นบางคนใช้วิธีฉีดสเปย์  ขอบคุณครับ

แชมพูฟอกขาวให้ซื้อที่ร้านหมอก็มี หรือคอยซื้องานประกวดที่ใหญ่หน่อย ให้ถามคนที่กำลังตัดแต่งตัวหมา เค้าจะบอกให้ใช้ของมีคุณภาพ (ขอโทษผมจำบได้) งานใหญ่มีของครบ ให้ซื้อตอนใกล้เลิกต่อดีๆจะได้ถูก หรือใจร้อนให้โทร.สอบถาม อุปกรเครื่องใช้เกี่ยวกับสุนัข บริษัท ไทยเยอรมัน เพ็ทมอลล์ จำกัด โทร. 02 5876045 ถึง 46   ขอมูลทุกอย่างที่ผมได้ประสพการมา ได้ลงแนะนำอยู่ที่เวปในหัวข้อ ป๊อกกี้สุดสวยมาแว้ว (นู๋ 3 เดือนแล้วค่า ) อยู่ท้ายๆ  ถ้าเราทำอย่าง ตั้งใจจริง รางวัลแห่งความสำเหล็จและความภูมิใจรออยู่ข้างหน้าแล้วครับ สวัสดี
โดย papa papa - Monday, 27 July 2009, 02:35PM

ขอบคุณลุงย้งที่ให้คำตอบดีๆ  ขอบคุณครับ  อย่างที่เห็นจะขาวได้ไหมเนี่ยะ  เล่นแต่โคลน

ดูของผมก่อน เลอะๆๆๆ  ฝนตกผมก็ปล่อย  เค้าก็เล่นน้ำทั้งวัน ไม่ต้องห่วงโคลนติดขนบางแก้วยากกก แห้งแล้วคอยกวาดดินโคลนก็แล้วกัน 5555

ลุงย้งคับ

ไทยเยอรมัน เพ็ทมอลล์  ที่อยู่ตรงประชาชื่นได้ปิดกิจการไปเมื่อปลายเดือนที่ผ่านมาแล้วคับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ครอบครัว Big One

รับทราบ สงสัยคงจะเจอพิษเสื้อสองสี  เลยเจ้งบ้ง อมิตาพุธ 
โดย papa papa - Tuesday, 28 July 2009, 10:00AM

อย่างนี้  พอจะประกวดได้ไหมครับลุงย้ง  ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ขอบคุณครับ
โดย papa papa - Tuesday, 28 July 2009, 10:07AM

ชื่อ  บัลโต้  ครับ  รูปผมตอนเด็กๆ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 28 July 2009, 02:15PM

ผึกให้ดีประกวดได้ การประกวดใครพร้อมกว่าก็ได้รางวัลที่ดี ไม่ผิดหวัง หาสนามแล้วสมัคตามขั้นตอน  ถ้าทันพิษณุโลกนำไปได้เลยถือว่าไปหาประสพการ นั่งรถไฟไปถึงเช้าก่อนประกวดสองชั่วโมงพอดี นั่งรถไฟใช้สายจูงเป็นโซ่จะดีกว่า ถึงสนามแล้วเปรี่ยนเป็นสายจูงประกวด ถ้าไม่มีมายืมที่ผมในสนาม ขอให้สมหวัง สวัสดีครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Wednesday, 29 July 2009, 11:06AM

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมใช้ของ ซิล คลีเอชั่น ครับ เป็นแชมพู ที่ผมว่าช่วยได้เยอะครับแล้วก็ไม่ทำให้สีหมองด้วย และที่สำคัญราคาเบา กลิ่นหอมมากครับ ลองหามาใช้ดูนะครับ ลองดูเจ้าไอฝน ครับว่าขาวไม่หมองสีน้ำตาลก็สดดีนะครับ
โดย papa papa - Wednesday, 29 July 2009, 02:04PM

ขอบคุณครับที่แนะนำ  แชมพู ซิล คลีเอชั่น  ที่ว่าหาซื้อได้ตามร้านขายของสุนัขทั่วไปใช่หรือไม่  หรือว่าต้องสั่งซื้อหรือครับ  ช่วยแนะนำที  เป็นแชมพูทั่วไปของสุนัขหรือเป็นแบบฟอกสีครับ  เจ้าตัวเล็กของคุณดูขาวสะอาดตาจัง  ไม่มีรอยเปื้อนเลย  เท้าขาวสะอาดคงไม่ปล่อยเล่นดินเลยใช่ไหมครับเนี่ย...

ขอบคุณครับ  สวัสดี

โดย papa papa - Wednesday, 29 July 2009, 02:13PM
  รบกวนท่านที่มีความรู้เรื่องการทำให้ขนสุนัขขาวสะอาดทุกๆท่าน เผยแพร่ความรู้ให้กับสมาชิก  เนื่องจากมีสมาชิกที่มีปัญหาเช่นนี้อยู่หลายๆท่าน  สุนัขชอบเล่นดินโคลน  เพราะปล่อยวิ่งเล่นเช้าเย็น  อาบน้ำอาทิตย์ละครั้ง  ใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำด้วยครับ  สวัสดีครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Wednesday, 29 July 2009, 03:55PM
  ผมสั่งซื้อจากเขาโดยตรงครับเดียวเอาเบอร์มาให้ครับ ส่วนหมาที่บ้านปล่อยเช้า-เย็น เหมือนกันครับ เล่นเลอะทุกวัน อาบน้ำอาทิตย์ละครั้ง ลืมบอกไปครับ ที่ผมใช้ไม่มีส่วนผสมของน้ำยาฟอกขาวครับ เพราะมันจะกัดสี ทำให้ส่วนที่เป็นสีหมองไปด้วย แต่ก็ลองเปรียบเทียบดูเอานะครับ เพราะแต่ละสูตรก็มีส่วนดีส่วนเสียแตกต่างกันไปครับ
โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Wednesday, 29 July 2009, 11:18PM
  ติดต่อ คุณกิตติ 0863233533 ลองติดต่อดูครับ
โดย น้องถั่วพลู บางใหญ่ - Thursday, 30 July 2009, 12:54PM

ของผมใช้แชมพูที่นำเข้ามาจาก USA

เป็นแชมพูที่ต้องผสมน้ำ 15:1 จากเปรียบกับราคาแล้วผมว่าไม่แพง

เอาเป็นว่ามีอะไรโทรมาคุยกันดีกว่าครับ 081-917-1411

ผมใช้กับบางแก้วที่บ้านผมเอง...ผลที่ได้พอใจมาก

โดย มนตรี คงเพิ่มวงศ์ - Friday, 31 July 2009, 10:58AM
  อันนี้เจ้าของเขาผลิตเอง แต่เขาว่านำเข้าวัตถุดิบมาครับ ถ้าจำไม่ผิดเขาเป็นเจ้าของคอกชิสุ ชื่อครีเอทีฟ ชิสุ ผมว่าผลไม่ต่างกับของนอกที่เคยใช้นะครับ แล้วของผมทั้งลุยโคลนโดนแดด ได้เท่าที่เห็นผมพอใจครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 1 August 2009, 03:18PM

แชมพูทุกยี่ห้อดีหมด  คุณภาพเท่ากัน แต่ทุกยี่ห้อจะต่างกันหลังใช้ สี่งที่ประสพมาหลังการใช้น้องหมาจะขนล่วง และวิธีการใช้อย่าเทที่ฝ่ามือแล้วลูบลงขน ถ้าของด้อยคุณภาพหลังการใช้ขนล่วงเป็นกระจุกเลยครับ วิธีใช้ให้เทลงในถังหรือขันน้ำกะพอดีที่จะใช้ แล้วเทน้ำลงไปให้พอดี ตีให้แชมพูกับน้ำให้เข้ากัน หลังลาดน้ำน้องหมาแล้วใช้ผ้าชุบน้ำแชมพูถูตามตัวให้ทั่ว ตามวิธีที่สินค้านั้นบอกให้แช่ไว้กี่นาที แล้วล้างออก จะไม่ทำให้ขนล่วงเป็นกระจุกครับ  แล้วก็ไม่เปลืองน้ำยาด้วยสวัสดีครับ
โดย papa papa - Sunday, 2 August 2009, 07:32PM
  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีครับ  ขอบคุณครับ
โดย ปอย มีดี - Tuesday, 11 August 2009, 02:47PM

ผมว่าการใช้แชมพุ   ควรเน้นอะไรที่เป็นธรรมมั่งก็ดีนะครับ  เช่น  แชมพูผสมสารสกัดจากธรรมชาติ  หว่านหางจระเข้  หรือดอกอันชัญ  ผู้ผลิตน่าจะหันมาผลิตให้สุนัขได้ใช้บ้าง  ผมว่าน่าจะดีนะ 

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew