รบกวนคุณอึ้งย้งช่วยวิจารณ์ ด้วยครับ ^___^
โดย ศาสตรา เทพอดุลย์ - Sunday, 26 July 2009, 07:58PM

รบกวนวิจารณ์ด้วยนะค้าบ ผมพอจะประกวดได้มั้ย ผมชื่อศิลาค้าบ

แต่รูปนี่เพิ่งไปซัดโคลนมาเลย

ปล. ผม อายุ 7 เดือนกับ 16 วันครับ อิอิ

ตอบ: รบกวนคุณอึ้งย้งช่วยวิจารณ์ ด้วยครับ ^___^

ประกวดได้ครับ ช่วงตัวสั้นดี เวลาวิ่งจะไม่แกว่ง สีน้ำตาลมากไปหน่อย แต่เข้าตำรา อกขาว ขาขาว หางขาว ถูกต้อง มาคกิ้งน้ำตาลมากไป แต่โครงสร้างดี ยืนนิ่ง โพดท่าสวย หักลบคะแนน ไม่ต้องห่วงครับ ฝึกให้ดี แล้วไปร่วมสนุก เราไม่ใช่มืออาชีพ เราไปหาประสพการ เดี๋ยววิชาก็แน่นเองแหละครับ ขอรูปคักๆอีกท่านะครับ ขาหลังให้ยืดถอยอีกนิด ให้ดูเป็นสี่เหลี่ยม หลังจะได้ไม่แอ่น ไหลจะดูสูงขึ้น ฝึกจูงหรือดูงานก่อน ลุยได้เลย เทคนิคทุกอย่างให้ดูในเวปที่ผมเคยแนะนำ แล้วค่อยพบกันที่สนามนะครับ  สวัสดี
ตอบ: รบกวนคุณอึ้งย้งช่วยวิจารณ์ ด้วยครับ ^___^
โดย ศาสตรา เทพอดุลย์ - Sunday, 26 July 2009, 08:51PM

ขอบคุณมากๆนะครับ สำหรับคำแนะนำ ผมมือใหม่ไร้ประสบการณ์ คงต้องขอคำแนะนำจากคุณอึ้งย้งอีกมาก ว่าแต่ เทคนิคนี่หาดูจากไหนหรอครับ search หาในเวบนี้ใช่มั้ยอ่ะครับ ขอบคุณมากๆครับพี่ ^___^

ถูกต้องครับให้ดูในหน้าเวปนี้ ในหัวข้อ ป๊อกกี้สุดสวยมาแว้ว ภาค 2 ( นู้ 3 เดือนแล้วค่า )  ปรึกษาในเวปของคุณจิตติ มิตรภาพบางแก้ว พิษณุโลก หัวข้อ เมื่อแสงแดดส่อง 2 นั้นแหละผมนับถือให้เป็นอาจารย์ผมครับ จะตอบทุกคำถามเมื่อท่านถามไปวิชาแน่นกว่าผมมาก  หรือหัวข้อบนสุดก่อนกระดานเสวนา home บางแก้ว ก้อได้ครับ  ขอทราบที่อยู่ด้วยครับ น้องหมาสายไหน พ่อ แม่  ลงรุ่นอายุ หกถึงเก้าเดือนมีลุ้นครับ รีบฝึกหาสนามลงด่วน
โดย ศาสตรา เทพอดุลย์ - Sunday, 26 July 2009, 10:57PM

อยู่ชลบุรีครับ ลูกโตโต้ ซื้อมาจากฟาร์มวังงามครับ แต่ซื้อ

ผ่านพี่ที่รู้จักกันแต่เค้ายังไม่เอาใบเพ็ดมาให้เลย เลยไม่รู้ว่าแม่หมาเป็นใคร

แต่ตอนไปเอาน้องหมาก็ไปเอาที่ฟาร์มนะครับ ^___^ แต่พี่ปุ๊กกับพี่จักรวาลไม่อยู่

เลยไม่ได้คุยเรื่องใบเพ็ด รอพี่ที่รู้จักกันเอามาให้ก็ยังไม่เอามาให้ซักที

ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังดีอ่ะครับ พี่อึ้งย้ง T___T

ตอบถ้าจะประกวดงานสมาคมต้องใช้ใบเพ็ดสมัคทะเบียนตัวเข้าสมาคมก่อน ถึงจะลงประกวดได้ ถ้างานธรรมดาไม่ต้องสมัคก็ประกวดได้ ไปสมัคหน้างานเลย สายวังงามไม่ธรรมดานะครับ มีลูกหมาลงประกวดเด่นๆหลายตัว ปีนี้รอชมผลงานอยู่ กะว่าคงจะซุ่มไว้ปีใหม่  อยู่ชลแถวไหนครับ ผมนักเรียนเก่าวุฒิวิทยาครับ (ต้าจ้ง ) ถ้าจะประกวดต้องรีบติดต่อสอบถามแล้วครับ ติดต่อโดยตรงที่ฟาร์มเลยครับ จะเร็วขึ้น ดูเบอร์ในเวป สวัสดีครับ
โดย gift limsiri - Tuesday, 28 July 2009, 09:21AM

แล้วอย่างนี้จะพอลงได้บ้างไหมคะ เป็นเพศเมีย อายุแปดเดือนค่ะ

รบกวนคุณอึ้งย้งช่วยวิจารณ์ด้วยค่ะ คืออยากรู้ว่าเค้าพอจะมีข้อดีข้อเสียอะไรบ้างค่ะ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 28 July 2009, 02:20PM

คาดว่าช่วงนี้น้องหมาถ่ายขน รอยกะขึ้นมากหน่อย ขอรูปชัดๆ นั่งลงถ่ายอีกซักภาพนะครับ สวัสดีครับ
โดย napat suetanuwong - Saturday, 1 August 2009, 02:26AM
  มุมขาหลังเค้าดูกันยังไงหรือคับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 1 August 2009, 09:31AM
  ให้ดูด้านหลังใบเพ็ด หรือไล่เวปหน้า แกะรอยมอร์แกน หรือแสงแดดส่อง  1  2  ของคุณจิตติ มิตรภาพบางแก้ว พิษณุโลกครับระเอียดยิบ สวัสดีครับ
โดย พัฒนะ เขียวผึ้ง - Thursday, 6 August 2009, 09:54PM

หุ่นยังงี้ผ่านไหมคับท่าน
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Thursday, 6 August 2009, 10:56PM

สีขนผ่าน จัดท่ายืนใหม่ให้นิ่ง ดูตามรู่ป ขอภาพใหม่

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew