ขอถามผู้รู้
โดย khemjariya teerapong - Saturday, 25 July 2009, 03:51PM
  สวัสดีค่ะ  ขอให้สมาชิกช่วยแนะนำด้วยค่ะ  คือว่า เลื้ยงบางแก้วสีน้ำตาล-ขาว มาสองปีกว่าแล้ว  เพศเมีย ชื่อน้องลูกชุบ  ตอนซื้อคือเห็นข้างบ้านมีบางแก้วสีน้ำตาล-ขาวไม่ดุ  ก็เลยถามคนที่เลี้ยงบางแก้วหลายคนก็บอกว่า ถ้าเราเลี้ยงอย่างดีจะำไม่ดุและให้เลือกฟาร์มด้วย  ไปดูอยู่หลายฟาร์มและศึกษาอยู่หลายเดือน ต่อมาเจ้าของฟาร์มที่ราชบุรีก็ว่าฟาร์มเค้าพัฒนาแล้วไม่ดุ  พอซื้อมาก็ดุมากและควบคุมไม่ได้ จึงส่งฝึกตอนเจ็ดเดือน ฝึกแล้วก็ดีขึ้นยิ่งโตยิ่งรู้เรื่องและฉลาดมาก แต่ก็มีเรื่องกัดเจ้าของปีละครั้งสองครั้งซึ่งก็โอเค  แต่ว่าตอนนี้จะสามขวบแล้ว  อยู่ดีๆ สองอาทิตย์มานี้ ลูกชุบดูอารมณ์ไม่ดี เมื่อวานจับเค้าล้างขา ก็ถูกกัด พอคุณพ่อมาช่วยก็ถูกกัดอีกคน  จริงๆ วันนี้ต้องอาบน้ำให้เค้า ก็เลยไม่ได้อาบเพราะเค้าไม่ยอม  รบกวนเพื่นสมาชิกช่วยให้คำแนะนำด้วย  แล้วถ้าจะไปพบกลุ่มบางแก้วทุกวันอาทิตย์ที่กระทรวงสาธารณะสุข  ต้องทำอย่างไรบ้าง ขอบคุณค่ะ
ตอบ: ขอถามผู้รู้
โดย Lycan Werewolf - Saturday, 25 July 2009, 06:54PM
  มาได้เลยครับทุกวันอาทิตย์เวลา 4 โมงเย็นเป็นต้นไปครับ อุปกรณ์ที่เตรียมมาก็มีสายจูงกับปลอกคอครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew