รายงานผลการฝึก นายแสน(แสบ) วันแรกค่ะ
โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:04PM

วันนี้เป็นวันแรกที่ได้พา นายแสน ไปเข้าสังคมที่กระทรวงฯ ไปถึงเวลาประมาณ 16.10 น. และได้เจอกับพี่อุ๋มและคนรู้ใจของพี่อุ๋ม ซึ่งพี่อุ๋มได้ให้การต้อนรับเป็นอย่างดีมากและให้คำแนะนำแบบเป็นกันเองดีมากค่ะ

ตอบ: รายงานผลการฝึก นายแสน(แสบ) วันแรกค่ะ
โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:06PM

วันนี้พี่อุ๋มได้พาน้องน้ำเค็มและน้องน้ำค้างไปด้วยค่ะ น้ำเค็มและน้ำค้างน่ารักๆๆมากๆๆเลยค่ะ ปฏิบัติตามคำสั่งได้อย่างดี 
ตอบ: รายงานผลการฝึก นายแสน(แสบ) วันแรกค่ะ
โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:09PM

และแล้วครูเมศ ก็มาถึงกระทรวงฯและได้แนะนำวิธีการจูงและการกระตุกเชือกให้ค่ะ
ครั้งแรกๆ นายแสนออกจะมีฤทธิ์เยอะมากค่ะ แต่ก็โชคดีที่ได้พี่อุ๋มผู้ใจดีในการเอื้อเฟื้ออุปกรณ์ในการฝึกให้ค่ะ (ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ)

โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:10PM

ดูความน่ารักและแสนรู้ของน้องน้ำเค็มนะคะ (น่ารักมากๆๆค่ะ)
โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:12PM

อันนี้น้องบางแก้วที่มาเดินเล่นด้วยกันในวันนี้ค่ะ 
โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:14PM

ภาพนี้เป็นภาพที่ถ่ายตอนก่อนกลับบ้านกันค่ะ
โดย amorn thangsiriphatphorn - Sunday, 12 July 2009, 09:16PM

ภาพนี้เป็นตอนที่ นายแสน เจ้าหมดแรงแล้วจ้า
สุดท้ายนี้ขอขอบคุณพี่อุ๋มและคนข้างกายสำหรับอุปกรณ์และคำแนะนำในการฝึกน้องแสนมากๆค่ะ และขอขอบคุณครูเมศที่ให้คำแนะนำและวิธีการปราบ นายแสน เป็นอย่างดีค่ะ
วันอาทิตย์หน้าเจอกันนะคะ ^_^

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Monday, 13 July 2009, 12:21PM
  oน้ำค้าง รูปนี้  โตเร็วจริงเชียว  อนาคตสวยเด็ดขาดครับ  แม่เตรียมตัวลูกเขยเยอะ55555 O
โดย peerajit v - Monday, 13 July 2009, 12:48PM

คุณ AMORN กับ น้องหมาแสน(ดี กัดฟัน) พยายามตั้งใจฝึกกันน่ะครับ เราชาวบางแก้วจะได้มีน้องหมาน่ารักๆ ไม่ให้คนอื่นว่าหมาบางแก้วได้

เอาใจช่วยครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Friday, 17 July 2009, 09:38AM

ยินดีด้วยนะคะ กับความสำเร็จขั้นที่ 1 สำหรับเจ้าแสน (แสบ) เห็นครั้งแรกยังคิดอยู่เลย จะปราบได้ไหมเนี่ยะ และแล้วนายแสน (แสบ) ก็แปลงร่างกลายเป็น นายแสน (ดี) จนได้ เวลาเขาไม่พยศ ดูน่ารักจะตาย ทำแบ๊วบ่อย ๆ นะแสน น่ารักดี แต่ห่าง ๆ คุณพ่อหน่อยก็ดีนะ เดี๋ยวใครเขาจะว่าเราเป็นลูกแหง่ วันอาทิตย์ถ้าพ่อกับแม่ว่าง ก็ลากแขนลากขาเขามาอีกนะ น้องน้ำเค็ม กับ น้องน้ำค้างจะรออยู่จ้า

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew