สมาชิกใหม่อยากได้คำแนะนำครับ
โดย amorn thangsiriphatphorn - Saturday, 11 July 2009, 07:44AM

สวัสดีครับ มีปัญหามาปรึกษาครับ คือ สุนัขที่บ้านมีนิสัยค่อนข้างก้าวร้าว ชอบเห่า+กระโจนใส่คนแปลกหน้า อยากทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ พอดีว่าอยากพาไปเข้าสังคม+พาไปเที่ยวครับ
ตอบ: สมาชิกใหม่อยากได้คำแนะนำครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 11 July 2009, 11:27AM
  ตอบ ธรรมชาติของบางแก้ว อย่างนี้ไม่ถือว่าก้าวร้าวเค้าปกป้องพื้นที่ของเค้า ถ้าบางแก้วไม่ดุไม่เห่านี่ซิหน้าแปลกใจ ส่วนการออกสังคมถูกต้องครับ เค้าจะได้เห็นได้รับในสิ่งใหม่ๆ แต่ถ้าออกไปแล้วดุหรือก้าวร้าว เราต้องฝึกตรงนั้นก่อน แต่อย่าทำโทษด้วยการตีตรงนั้นโดยเด็ดขาด จะทำให้หมารน ใช้มือกระตุกโซ่เป็นระยะๆ พร้อมกับการออกคำสั่งสั้นๆว่าไม่ๆ ดูหน้าเวปครับผมได้บอกข้อฝึกสอนเบื่องต้นไว้นิดหน่อย ส่วนอยากได้การสอนแบบเต็มรูปแบบ ถ้าใกล้เมืองนนท์ พอมีเวลาก็ไปร่วมฝึกกับเค้าได้ครับ โด้ยครูเมศจะเป็นผู้นำแนะวิธีในการฝึกอย่างถูกต้องให้ หรือโทรถามโดยตรงก็ได้ครับ สวัสดีครับ
ตอบ: สมาชิกใหม่อยากได้คำแนะนำครับ
โดย เจ้าตัวแสบ ตัวป่วน - Saturday, 11 July 2009, 01:24PM

เอาตามที่ผู้รู้แนะนำนะครับ

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Saturday, 11 July 2009, 01:57PM

ดีครับ...  ผมใช้วิธีใส่สายจูงพาไปนอกบ้าน  ให้พบคนเยอะๆแต่ต้องมั่นใจเอาเขาอยุ่นะ  แล้วเขาค่อยๆคุ้นเอง  ถ้าอยุ่นนท  กรือ  กทม  ไปที่ สวนกระทรวงสาธารณะสุขครับมีชุมชนคนรักบางแก้วมาเจอกันช่วยกันฝึก นะ  ผมไปมาดีครับแลกเปลี่ยนความเหนกัน

โดย amorn thangsiriphatphorn - Saturday, 11 July 2009, 05:08PM
  ไม่ทราบว่าสมาชิกรวมตัวกันบริเวณไหนของกระทรวงฯ ครับ ขอบคุณครับ
โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Sunday, 12 July 2009, 12:51AM

ประตูหลังครับ  เข้าทางที่ผ่านหน้า รพ.  ศรีธัญญาอ่ะ  เลียบคลองซ้ายมือมาเรื่อยๆถึงครับ

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew