แนะนะตัว หนูชื่อโปรแกรม
โดย ตวงพร เฉลิมศรี - Friday, 10 July 2009, 04:49PM

ตัวนี้ชื่อโปรแกรม  อายุ 7 เดือน  กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาไปทำหมันดีไหม  แต่ขอบอกก่อนเลยคะว่าทั้งดื้อและดุเอาการ  ใครมีวิธีช่วยปราบบ้างคะ   
ติชมน้องตัวนี้กันได้นะคะ

ตอบ: แนะนะตัว หนูชื่อโปรแกรม
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Saturday, 11 July 2009, 02:10PM

สวัสดีค่ะ คุณตวงพร หน้าตาเจ้าโปรแกรม เจ้าเล่ห์ดีจัง อายุ 7 เดือนแล้ว กะลังวัยรุ่นแก่นเซียวเลยนะ จะไปทำหมันหรือค่ะ ถ้าไม่คิดจะเพาะพันธุ์ก็ทำเลยค่ะ อย่างน้อยก็ช่วยลดความกระวนกระวายเขาออกไปได้บ้างในช่วงที่เขาเป็นสัด แต่ถ้าคิดจะทำหมันเพื่อลดอาการดุ หรือดื้อ คุณคิดผิดค่ะ หากว่าวิธีการเลี้ยงของคุณเป็นไปในทาง ตามใจหมา ควบคุมหมาไม่ได้ การทำหมันก็ปล่าวประโยชน์ วิธีปราบหมาดื้อ หมาดุ ไม่อยากหรอกค่ะ อยู่ที่ว่าเจ้าของต้องการทำจริง ๆ หรือเปล่า คุณทนเห็นหมาคุณร้องโหยหวนจากการถูกขัดใจได้ไหม คุณสามารถเมินหน้าไม่สนใจสายตาวิงวอนขอร้องของเขาได้หรือไม่ หากคุณทำได้ ทุกอย่างก็ฉลุยค่ะ ลองมาคุยกันนะคะ nu_aum_819@hotmail.com หรือ 08-1586-6351 อุ๋ม

หรือถ้าว่างก็ไปที่กระทรวงสาธารณสุข วันอาทิตย์ เวลา 4 โมงเย็น เป็นต้นไปได้ค่ะ ไปดูกันว่า หมาที่ผ่านการปรับพฤติกรรม หมาที่ได้เข้าร่วมสังคมกัน เป็นอย่างไร
ตอบ: แนะนะตัว หนูชื่อโปรแกรม
โดย ชาติ ไอร์ - Saturday, 11 July 2009, 11:27PM

สวัสดีครับ ผมชื่อข้าวเหนียวคร้าบจะ 8 เดือนแล้ว

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew