พบกลุ่มที่กระทรวง 21 มิ.ย. 52
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 03:51PM

สวัสดีคร้าบ วันอาทิตย์ที่ 21 มิถุนายน 2552 ที่ผ่านมา พวกเราก็กลับมารวมตัวกันอีกครั้ง เพื่อเพิ่มความคึกคักให้กับผู้คนแถวนั้น เหตุเพราะพวกเราเป็นบางแก้วไงครับ แหมเสียดาย แม่ผมลืมถ่ายรูปมาให้ดูว่า ผู้คนมามุงดูพวกผมอยู่ข้างสนามเยอะแค่ไหน บางคนก็ขับรถมาแล้วจอดมอง ชี้มือชี้ไม้กันเป็นหนวดปลาหมึก ไม่รู้ตื่นเต้นอะไรกัน

ไปดูหน้าตาสมาชิกกันดีกว่า ว่ามีใครมาบ้าง แต่แหมเสียดายอาทิตย์นี้ คุณครูเมศของพวกเรา ไม่ยอมมา ผมเลยอดเล่นกับครูเลย เฮ้อ! หมาเซ็งเลย (เรื่องของเรื่อง ถ้าครูเมศมา ก็จะเอาลูกสาวสุดสวยมาด้วย เห้อ ๆ ผมแอบชอบพี่จุ้นอยู่นะคร้าบคุณครู แต่พี่ป่วนอ่ะชอบขู่ผม)

ผมเจ้าเก่าเจ้าเดิมน้ำเค็ม สุดหล่อของแม่ผม กอดกันทุกวัน แถมโดนกันประจำเวลาผมทำผิด
ตอบ: พบกลุ่มที่กระทรวง 21 มิ.ย. 52
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 03:54PM

และก็พี่ข้าวตัง คร้าบ มากี่ครั้ง ผมกะพี่ข้าวตังก็ซี้กันเหมือนเดิม (แหมก็เราร่วมดื่มน้ำสาบานเป็นพี่เป็นน้องกันแล้วนี่นา)
ตอบ: พบกลุ่มที่กระทรวง 21 มิ.ย. 52
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 03:56PM

วันนี้นึกไงก็ไม่รู้มาได้ กับสาวน้อย บังอรเอาแต่นอน แม่คุณนอนจริง ๆ คับ นอนจนผมหล่ะหมั่นไส้ เกือบจะงาบเอาหลายครั้ง (เอ้ ทำไมเราไม่ชอบผู้หญิงหว่า)
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 03:59PM

หลังจากที่เธอสูญสิ้นความสาวให้กับหมอไปแล้ว มาคราวนี้ สวยขึ้นกว่าเดิมเลยนะ ดีดี้ เสียดายจัง แหมน่าจะรอผมสักหน่อย
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 04:02PM

มาแล้ว ๆ ๆ รอฮะเก๋าด้วย แหมเกือบไม่ทัน พ่อบึ่งรถมาจากสุพรรณฯ เลยนะเนี่ยะ พ่อก็หมา แม่ก็หมา เอ๊ย พ่อก็มา แม่ก็มา แถมมีหมาอย่างฮะเก๋า เป็นลูกสาวด้วย (เห็นแม่ฮะเก๋าบอกว่า ฮะเก๋าก็จะต้องเสียความสาวให้กับหมออีกแล้วหล่ะ เฮ้อ หมดกัน ผมอดอีกแล้ว)
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 04:07PM

เอ! มีใครอีกหว่า ที่เราไม่ได้พูดถึง ใครน้า นึกไม่ออกอ่ะ เอ! มันติดอยู่ตรงปลายจมูกแหลม ๆ เนี่ยะ พยายามเขี่ยแล้วนะ ก็ยังนึกไม่ออก

อ้อ! นึกออกแล้ว สมาชิกใหม่ คาดว่าน่าจะมาได้แค่อาทิตย์เดียว น้องน้ำปั่น เพราะเห็นคุณพ่อกับคุณแม่บอกว่า จะต้องเดินทางไปอยู่ต่างประเทศ อาจจะต้องให้น้องน้ำปั่นอยู่ทางนี้ คงไม่มีใครพามาแล้วหล่ะ ยังไงพี่น้ำเค็มก็ยังหวังอยู่ลึก ๆ นะคร้าบว่า เราจะได้เจอกันอีก
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 04:10PM

สุดท้าย ท้ายสุดของกลุ่มในวันนี้ นางแบบสาวสวยประจำกลุ่ม มากี่ทีก็ตัวเท่านี้ เห็นแม่บอกว่าจะติดต่อกินเนสบุ๊คส์ ลงเรื่องบางแก้วแคระซะหน่อย
น้ำค้าง น้องสาวผมเองคร้าบ หญิงสาวที่ชอบสาว ๆ เป็นชีวิต (คนนะ) ผู้ชายอย่าได้เข้าใกล้เลย แม่นางไม่เอาหรอก แต่ถ้าเป็นสาว ๆ สวย ๆ โอ้โห เอวแทบหัก หางแทบหลุด แกว่งเข้าไป
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Monday, 22 June 2009, 04:17PM

จบแล้วคร้าบ ต้องขอขอบพระคุณคุณแม่พี่ข้าวตัง ที่วันนี้เอากล้องถ่ายรูปไปด้วย

ฝากความคิดถึง ๆ สมาชิกเก่า ๆ ที่เคยไปที่กระทรวงด้วยนะคร้าบ ถ้าว่างกันเมื่อไหร่ ก็มาหากันบ้างเด้อ อย่าลืมกันซะหล่ะ

ส่วนสมาชิกใหม่ เห็นแบบนี้แล้ว ไม่น้ำลายไหลกันบ้างเหรอ มาเถอะคร้าบ ทำกิจกรรมร่วมกัน การพาพวกเราเข้าสังคมบ่อย ๆ ก็จะช่วยลดอารมณ์ก้าวร้าวของพวกเราลงได้ ไม่มากก็ยังดีกว่าไม่ได้ทำเลย

ลองก้าวออกมาดูนะคร้าบ แล้วจะรู้ว่าโลกกว้างยังมีอะไรให้บางแก้วคนหาเสมอ
โดย yutthapoom pinitwat - Monday, 22 June 2009, 04:48PM

แหม จังโก้ เห็นความสามัคคีและความตั้งใจของพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ในการที่จะมีวินัยในการอยู่ในสังคม และเป็นเด็กดีแล้วเนี่ย.. จังโก้ อยากให้แม่ย้ายบ้านกลับไปกทม.จิง ๆ เลย.. จังโก้ จะได้ไม่เหงาอยุ่แบบนี้
ต้องเล่นกองทรายลำพัง..

กองทรายรูปนี้ ก็นานแล้วฮับ.. แม่ไม่กลับบ้านตั้งหลายวันแล้ว

เลยไม่มีใครให้จังโก้ ซ้อมโดดเลย.. แอบได้ิยินว่า ไป สปา สปาอะไรไม่รู้อะ.. สงสัยสปา แบบพี่สปาย แน่ ๆ แล้วไม่ยักทำให้จังโก้บ้าง.. หมาก็มีหัวใจนะเนี่ย...

เห็นพ่อมีกระสอบทรายไว้ในบ้าน จังโก้ยังกลัวเลยไม่รุ้ซ้อมไว้ทำไร...

ไว้จังโก้ จะมาอ่านข่าวสารพวกเราอีกนะฮับ..

อ้อ ได้ยินว่า แม่จังโก้ เนี่ย จะส่งเสื้อไปให้แม่พี่น้ำเค็มจัดการปักให้เป็นเสืิ้อทำงานเลย.. จังโก้ ว่าแม่ น่ะ เว่อร์.....

ว่าแต่ โชว์รูปให้ดูอีกนะ.. ก็ เหงา อะ รุ้จักเป่า..

จังโก้ หมาบ้านนอก ยักคิ้ว ยักคิ้ว
โดย คณัสพิสิษฐ์ ซื่อตรง - Monday, 22 June 2009, 05:34PM

สวัสดีครับ ผมชื่อโดนัทนะครับ อยากไปจัง แต่ผมดุมากเลย ถ้าไปมีหวังกระเจิงแน่ครับ

แต่ถ้าไปก็ต้องเอาน้องไปด้วยซึ่งกำลังซนมากเลยครับ เค้าชื่อน้องน้ำน่าน

โดย HAM TARO - PANG POND - Monday, 22 June 2009, 08:29PM

ผมอยากไปบ้างจัง ว่าแต่นัดกันกี่โมง แล้วเจอกันที่ตรงไหนฮับ ผมได้ให้พี่ๆพาผมไป
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Tuesday, 23 June 2009, 02:26PM

ดีคร้าบ ปังปอนด์ & แฮมทาโร่ พวกเรานัดเจอกันที่กระทรวงสาธารณสุข จังหวัดนนทบุรี ซอยเดียวกับโรงพยาบาลศรีธัญญา คร้าบผม และเวลาก็ตั้งแต่ 4 โมงเย็นเป็นต้นไป ถ้ามาก่อนก็ได้คร้าบ แต่ระวังผิวเสียหน่อยนะครับ แดดมันร้อนนนนนนน แล้วผมจะรอนะคร้าบ ถ้าว่างก็มาเจอกันนะคร้าบ

น้ำเค็ม & น้ำค้าง
โดย คณัสพิสิษฐ์ ซื่อตรง - Tuesday, 23 June 2009, 05:34PM

สวัสดีครับ ผมชื่อโดนัทครับ เข้ามาเมื่อวาน ลืมลงรูปเพราะต้องไปธุระก่อน

เลยยังไม่ได้ลงรูปครับ ผมก็อยากไปนะครับ

โดย Shakri หม่าม้าอั่งเปา - Tuesday, 23 June 2009, 08:53PM
  ว้าว มีนัดเจอกันด้วย
ไม่สะดวกพาลูกสาวไป (ไม่มีรถ T_T)

แต่ถ้าวันไหนว่างจะขอไปดูได้ไหมคะ อยากถ่ายรูปบางแก้วเยอะๆ
ถ่ายนังลูกสาวที่บ้านตัวเดียวเบื่อแล้ว ฮ่าๆ
โดย HAM TARO - PANG POND - Wednesday, 24 June 2009, 08:53PM

ปังปอนด์จะได้ไปหรือป่าวก็ไม่รู้ เพราะว่าปังปอนด์เมารถ ไม่เหมือนพี่แฮมทาโร่ ถึงไหนถึงกัน งานนี้ได้เฝ้าบ้านตัวเดียวแน่ๆเลยคร้าบ

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 27 June 2009, 10:38AM

หวัดดีคับ..
จังโก้เองครับผม...

ไม่เคยได้ไปเล่นกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ แต่จังโก้ก็คุยกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ เรื่อย ๆ เห็นพี่เค็ม พี่ค้าง พี่ตัง เพื่อนโก้ น้องเก๋า ถามหาว่าตอนนี้จังโก้เป็นไงบ้าง วันก่อนแม่กลับบ้าน เลยได้รุปจังโก้ มาฝากฮับ...

เป็นรูปที่แม่ว่า เพ่ิงรู้ว่าจุังโก้ หุบปากเป็นด้วยอะ...
เพระาเห็นแต่ลิ้น ยาว ๆ ของจังโก้..

รูปนี้ แม่ว่า ดูเคร่งขรึม.... เหมือนพี่ลููกโม่ เลยฮับ..

จังโก้ หมาบ้านนอก
โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 27 June 2009, 10:39AM

เนี่แหละคับ จังโก้ ลิ้นยาว

ผมลิ้นยาว มากเกินไปหรือเป่าเนี่ยคับ...

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 27 June 2009, 11:03AM

จังโก้ ฝากอีกรุปคับ...
นาน ๆ มาที...

จังโก้ ไม่ได้ไปวิ่งเล่นกับเพือ่น ๆ จังโก้ ก็ว่ิงทื่สนามหญ้าที่บ้าน ซะรอบบ้านเลย.. แต่แม่กะพ่อ ไม่ว่ิงด้วยนะ.. (แก่)

ว่ิงเสร็จก็ได้เวลา ที่นารอล้างตัว..หุ หุ จังโก้ แสนสบาย รอประจำที่ ก่อนพ่อจะมาฉีดน้ำล้างตัว..กินน้าจากสายยาง...
แหม .สดชื่น

เสร็จแล้ว พ่อก็อุ้ม จังโก้ ขึ้นบ้าน...

เป็นไงคับ..

สมาชิก ตกลงมาเยี่ยมจังโก้ ที่เชียงใหม่ ปลายปีนี้นะ..

แล้วเจอกันคร๊าบบบ.....

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 27 June 2009, 11:06AM

รูปนี้ ล้างตัวก่อนขึ้นบ้านฮับ..

อิอิ

โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 27 June 2009, 11:09AM

กินน้ำ ด้วย...

สดชื่นจัง
โดย yutthapoom pinitwat - Saturday, 27 June 2009, 02:45PM

รูปนี้ น้ำค้าง สวยนะ

จังโก้ ชอบมาก
ขอเหล่ หน่อยนะ อิอิอิ

(ตอบ: พบกลุ่มที่กระทรวง 21 มิ.ย. 52
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - อังคาร, 23 มิถุนายน 2009, 02:26PM)

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew