สวัสดีครับลุงอึ้งย้ง
โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Saturday, 20 June 2009, 12:20PM

ผมขอสอบถาม  ถ้าไปงานที่เมืองทอง 25-28 มิ.ย. นี้ เขาให้เอาหมาเราไปด้วยได้ป่าวครับ

ตอบ: สวัสดีครับลุงอึ้งย้ง
โดย Kaowpuun JJ - Saturday, 20 June 2009, 12:27PM
  เอาไปได้นะคะ  (ไปทุกปี)
แต่ว่าต้องเตรียม ถุงเก็บ(ระเบิด) ของสุนัขไว้ด้วยนะคะ

ย้ำว่า กรณีบางแก้ว นอกจากจะต้องมีสายจูงแล้ว  ถ้าพฤติกรรมของเค้ามีส่วนก้าวร้าว
ถึงจะเล็กน้อยก็ตาม ควรจะมีสายรัดปากด้วยก็ดีนะคะ

แต่้ถ้าเค้าเฟรนลี่ ก็มีแค่สายจูงก็พอ
ตอบ: สวัสดีครับลุงอึ้งย้ง
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 20 June 2009, 01:01PM

สวัสดีครับ ตามที่สมาชิกบอกทุกประการครับ เป็นการฝึกปรับนิสัยให้น้องหมาอย่างหนึ่งครับ ได้สังคมเห็นคนมากๆ พาออกงานบ่อยๆไม่ประกวดก็พาไปร่วมกิจกรรมได้ มี บ.ต่างๆออกร้านมากมาย หาซื้ออาอารที่น้องหมาชอบส่วนมากมีลดแจกแถมมากมายครับ กรุณาต่อลองลงมามากๆหน่อยจนเป็นที่พอใจค่อยซื้อ ( เพราะมีหลายร้านเป็นทีของเรา  ไม่ต้องง้อ แต่หารู้ไม่ว่าเงินเราทั้งนั้น )  แต่ถ้าคนนี้ต้องง้อนะครับ 555  พูดเล่นนะครับกะเดี๋ยวหูยาน ขอให้ช๊อบสนุกๆนะครับ  

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew