เมื่อแสงแดดส่อง 2
โดย jitti r - Monday, 8 June 2009, 09:32AM

ตามที่ท่าน Admin แนะนำก็ขึ้นกระทู้ต่อ ขอขอบคุณท่านที่อนุญาตใช้พื้นที่เวปแห่งนี้

ท่าน Soot Chiang ตามที่ท่านบอกมา ซ้ายมือ ตัวเดียว คือ เจ้า ลิ่ว ใช่คือปัจจุบันของเขา

ตอบ: เมื่อแสงแดดส่อง 2
โดย jitti r - Monday, 8 June 2009, 09:34AM

ตอกย้ำความฝันบางประการ
โดย jitti r - Monday, 8 June 2009, 09:37AM

ฝันจะเป็นจริงหรือไม่ก็ต้องติดตาม
โดย Soot Chiang - Monday, 8 June 2009, 03:23PM

ขอบคุณครับพี่ ... แล้วเจ้าตาลเดี่ยว..ไม่ทราบว่าตัวไหนครับ

...เจ้าลิ่วกี่ปีแล้วครับ...

โดย jitti r - Monday, 8 June 2009, 04:48PM

เจ้า ตาลเดี่ยว อยู่อีกที่ ส่วนเจ้าลิ่ว อายุ 2ปี กว่าๆ  (ดูภาพเก่าไปก่อน ตาลเดี่ยวกำลัง ทะเลาะกับเจ้าก็องโต้ โดยตาลเดียว่อยู่ข้างในกรง )
โดย somyod jitnarong - Monday, 8 June 2009, 06:52PM

ลิ่ว หล่อมากๆครับเคยได้ยินว่าสายนี้ยิ่งมีอายุยิ่งหล่อล่ำครับอิอิ..เพียว พ่อเจ้าลิ่วไม่รู้ยังอยู่หรือป่าวพี่jitti r.

โดย Soot Chiang - Monday, 8 June 2009, 08:39PM

เจ้าลิ่ว..ในรูปว่าหล่อแล้ว...แต่ผมว่าสู้ตัวจริงไม่ได้เลยครับ...

หล่อกว่าเยอะ...

โดย somyod jitnarong - Tuesday, 9 June 2009, 12:20AM

กัดฟันใครรู้บ้างว่าสายมอร์แกน มีเอกลักษณ์และมีเสน่ห์อยู่ตรงไหนครับ

โดย somyod jitnarong - Tuesday, 9 June 2009, 12:23AM

มาดูการถ่ายทอดสู่รุ่นลูก...ตาลเดี่ยว
โดย somyod jitnarong - Tuesday, 9 June 2009, 12:29AM

ขาวน้ำตาลที่ชอบ...หินทอง ( ยังไม่เห็นทายาทหินทองตอนโตคับ คือ เจ้าหินไฟ )
โดย somyod jitnarong - Tuesday, 9 June 2009, 12:45AM

หินไฟ ... ตอนเด็ก อยากเห็นตอนโตจังครับ และอยากเห็นทายาทหนุ่มๆของเจ้าหินทองตัวอื่นๆ ขอบคุณพี่ jitti r.ครับแก้มแดง

โดย somyod jitnarong - Tuesday, 9 June 2009, 01:10AM

ส่วนตัวเมียที่ถูกถ่ายทอดจากมอร์แกน คือ ซากุระ (ชอบส่วนตัวครับ)
โดย somyod jitnarong - Tuesday, 9 June 2009, 01:19AM

พี่น้องเห็นอะไรบ้างครับ.....หวัดดีบางแก้วยักคิ้ว

โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 09:06AM

คุณ somyod เจ้าหินไฟ มีพระป่าท่านหนึ่งมา บิณฑบาตร ไปเลยถวายท่าน ตอนนี้ไม่รู้ว่าท่านเดินธุดงธ์ไปแถวใหนก็ไม่รู้ ให้ดู น้องหมาผ่าสายอื่นเข้ามา คือ สาย มอร์แกน + จอร์แดน ชื่อ ขุนกร่าง 
โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 09:07AM

ดูชัดๆ
โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 09:10AM

พร้อมที่จะทำน้ำตาลแล้วเจ๊า ท่านพินิจ อย่าพึ่งน้ำลายหก ...5555555555555555555

เอกลักษณ์และเสน่ห์ ของเสี่ยมอร์แกนอยู่ตรงไหน ใครตอบถูกท่านแรก เมื่อคุณจิตติเฉลย รับของที่ระลึกจากผมไปเลยครับ อึ้งย้ง โคราช สิ่งของให้ด้วยน้ำใจตีค่าไม่ได้นะครับ  คิดว่ามาทายเล่นสนุกคลายเครียดกัน ลงเบอร์โทร ที่อยู่ด้วยครับจะส่งให้หลังคำเฉลย
โดย Soot Chiang - Tuesday, 9 June 2009, 12:51PM
  เจ้าตัวที่อยู่ลำพังตัวเดียว...ใช่ไหมครับพี่ Jitti ...
โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 01:05PM

ใช่ครับตัวที่อยู่บ้านเดี่ยวพอดีทางครอบครัวเขาชอบ เขาถูกฝึกนั่งชิดหมอบคอยมาและอารมณ์ดีมากเวลาปล่อยจากกรงมาจะมานอนหมอบเฝ้าหน้าประตูบ้าน นี่แหละคือ     ขุนกร่าง 
โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 01:09PM

มอร์แกนตัวเต็มครับเฮียหย้ง

โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 03:42PM

อีกด้าน

โดย jitti r - Tuesday, 9 June 2009, 03:48PM

อีกทีครับ

ผมทายก่อนละกัน เอกลักษณ์และเสน่ อยู่ที่ขนแผงคอตรงหูครับ โดยเฉพาะหูตั้งได้ตรงดี เหมือนดัดให้ตั้งครับ ผมเล่นทีเดียวสองข้อ ผิดกติกาครับ สระสิทธิ์  แรมโบ้ลูกเพียวหลานมอร์แกน แม่แสงทองครับ ยังอยู่อันดับท้ายๆครับ ของท่านอื่นมีเจ๋งกว่านี้อีก
โดย somyod jitnarong - Wednesday, 10 June 2009, 10:20AM

คำตอบอยู่บนใบหน้า ของ"ต้าลู่"ครับ รอให้มือบรีดเฉลยน่าจะดีจ้า
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 10 June 2009, 11:30AM

ผมรู้แล้ว ล.ยังไงละ รีบตอบนะครับ  อย่ากจะส่งของขวัญและความรู้สึกดีๆให้ทุกท่านครับ แต่ผมว่าคนนี้สวยกว่า 5555ใจดีด้วย
โดย jitti r - Saturday, 13 June 2009, 01:14PM

ตอบถูกทั้งหมด แล้วเฮียหย้ง วันที่ 2 สค มาเปล่า
โดย Lhorn . - Saturday, 13 June 2009, 01:50PM
  สวยทั้งหมดเลย  ชอบพ่อตัวนี้จัง  

ในอนาคตจะสามารถหาจากไหนได้บ้างครับ
โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 13 June 2009, 04:01PM

วันที่ 2 ส .ค . 52 ตั้งใจต้องไปให้ได้ครับ จะพยามไม่ให้ติดงาน ท่านจิตติชวนแล้วไม่มาไม่ได้ มาแล้วได้ความรู้และวิชาใหม่ๆ ถือว่ารับปากแล้วครับ  ระหว่างคุณจิตติผมและทุกๆท่านที่ผมได้รู้จักนับถือขอให้มิตภาพ เป็นดั่งดอกไม้ดอกนี้ครับ  ( ดอกบานไม่รู้โรย ) สวัสดี
โดย Soot Chiang - Saturday, 20 June 2009, 08:11PM

พี่ Jitti ครับพอจะมีรูปด้านหน้าของเจ้า ลิ่ว

ณ  ปัจจุบันบ้างไหมครับ..

โดย jitti r - Saturday, 20 June 2009, 10:34PM

soot chiang หน้าแบบนี้หรือเปล่า

โดย jitti r - Saturday, 20 June 2009, 10:34PM

หรือแบบนี้
โดย Pingpong \(-_-)/ - Saturday, 20 June 2009, 10:48PM
  อ่านจากหนังสือแหล่งสัตว์เลี้ยงเมื่อวานก่อน    มีบทความจาก http://www.thinthaibangkaew.com บอกว่า สมาคมอนุรักษ์ พัฒนาและส่งเสริมบางแก้วโดยนายกคนใหม่ คุณเล็ก ร่วมกับ เลขา ดาบศักดิ์ จะจัดงานวันที่ 2 สิงหา แสดงว่าฟอร์มทีมกรรมการได้แล้วใช่ไหมครับ  คุณจิตติมีข้อมูลอะไร  ช่วยส่งมาด้วย  จะได้เอาไปอัพเดทที่เว็บ http://www.bangkaew.org/ เสียที

ถิ่นไทยได้หมาดีจากคุณจิตติไปเยอะเหมือนกันนะครับ  ขออนุญาตลิงค์มาให้ดูกัน
โดย jitti r - Saturday, 20 June 2009, 11:08PM

ผมเคยบอกเขาไว้แล้วถ้าต้องการ ได้ข้อมูลหรือฟอร์มทีมเสร็จแล้ว ช่วยติดตอมาด้วยก็เห็นเงียบไป เดี๋ยวตามให้ครับว่าเป็นยังไง

สำหรับถิ่นไทยบางแก้ว ผมได้ให้ไปทำน้องหมาในฟาร์มของลูกน้องที่อยู่ตรงบึงพระไปแล้ว เพราะตัวผมเองไม่มีเวลาไปดูแล เลยโอนให้เขาจัดการไปเลยแบบฟรีๆครับ

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Saturday, 20 June 2009, 11:46PM

สวัสดีครับ คุณจิตติผมอยากให้ช่วยดูลักษณะของหมาผมหน่อยครับ และผมอยากได้พ่อพันธ์ สีขาวน้ำตาลแบบเดียวกันครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Saturday, 20 June 2009, 11:48PM

อีกมุมครับเป็นเพศเมีย
โดย jitti r - Sunday, 21 June 2009, 12:37AM

ส่วนสวยของหมาตัวนี้ คือ ขาวสะอาดมาก กระโหลกหน้า เป็นห้าเหลี่ยมใหญ่ดี ดูแล้วน่าจะอารมณ์ดีครับ สำคัญสุดๆคือ สุขภาพดีมากครับ เพราะออกสีชมพูสดใส แสดงว่าคนเลี้ยงเอาใจใส่ดีครับ  ไม่ทราบเขาอายุเท่าไหร่ และมาจากพ่อแม่อย่างไร และจะบรีดเพื่ออะไรครับ( เช่น เพื่อดูการพัฒนา น้องหมาบางตัวอาจดูไม่สวยงามเหมือนหมาประกวด แต่อารมณ์ อุปนิสัยอาจดีสุดๆ ไม่กัดทำลายของอย่างนี้เป็นต้น อย่างนี้ก็แล้วแต่จุดประสงค์ของแต่ละท่าน ซึ่งปัจจุบันนี้ ทุกคนดูจะมุ่งบรีดหมาไปในเชิงเพื่อประกวดเป็นหลัก) จะได้ตอบแบบตรงประเด็น

โดย Soot Chiang - Sunday, 21 June 2009, 08:46PM

ขอบคุณพี่ Jitti มากครับ สำหรับรูป ....

แล้วเจ้าตัวสีน้ำตาลนี้ชื่อไรครับ....

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Sunday, 21 June 2009, 10:36PM

ชื่อแพรวครับ อายุ7เดือนครึ่งแล้ว  ซื้อจากคอกมารวย ที่พิโลกครับ  อยากบรีด  ประกวดกับ  เปนรายได้เสริมสำหรับคนรักบางแก้ว..เขาอารมณ์ดีครับชอบเล่นมากวิ่งไม่เหนื่อย ดุกับคนแปลกหน้าแต่พี่น้องญาติเข้าได้ดี

โดย jitti r - Monday, 22 June 2009, 07:38PM

คุณนิธิกรณ์  น้องแพรวอายุ 7 เดือน อย่าพึ่งผสมนะครับ ตามมาตรฐานสากลแล้วต้อง 14 เดือน ขึ้นไปดูตามสภาพที่เห็น ณ.ขณะนี้ หวังผลบรีดเพื่อประกวด  ต้องเติมส่วนขาดอีกเยอะครับ เพราะโดยโครงสร้างหลัก ( Structure) อันประกอบด้วยโครงกระดูก ซึ่งมันเป็นผลหลักในการพิจารณา เรื่องการ ยืน เดิน วิ่ง ก็ยังไม่ได้ ผมขอแนะนำว่าควรมุ่งบรีดไปในทิศทางเรื่อง อารมณ์ (Temperament) และความสวยงามดีกว่า ไม่ใช่ว่าตัวเขาไม่ดีนะครับ ก็สามารถทำได้ แต่ต้องใช้เวลาแก้หลายๆจุดอีก3-4ชั้น (Generation) อันนี้ต้องใช้เวลาและ เสียเงินอีกมาก ลองหาตัวผู้ ขนดีๆ อารมณ์ดีๆใส่ดู จะได้ง่ายกว่าครับ เป็นแรงใจให้ครับ มีอะไรปรึกษาได้ครับ

ท่าน Soot chiang ตัวนี้สี ขาว-น้ำตาลชื่อ กีตาร์  อยู่อีกที่หนึ่งกับ ตาลเดี่ยว

โดย นิธิกรณ์ รอดเปล่ง - Monday, 22 June 2009, 08:42PM

ขอขอบคุณมากครับคุณจิตติ...เอ..แล้วผมต้องเสริมส่วนไหนอีกม่างครับ และถ้าสนใจอยากหาตัวผู้ดีๆมาผสมนี่แนะนำไปตาม คอกมีรับทับผสมหรือป่าวครับ พอแนะนำคอกได้ หรือมไม่ครับ ส่วนอารมณ์ผมก้อพอมั่นใจครับว่าอารมณ์ค่อนข้างดีครับ  หางก้อหนาดีครับ
โดย jitti r - Monday, 22 June 2009, 09:06PM

เสริม 3 จุดที่เห็นๆ คือ ขาหน้า หู และขน   แนะนำครับคอกในเวปเรานี่เอง คอก

บ้านเพชรวีระ  เจ้าทิวสน  น่าจะดีที่สุดสำหรับน้องแพรวครับ ลองติดต่อ        ดาบวิทย์ ดูนะครับ  ( ขออนุญาต ดาบวิทย์ลงรูปเจ้าทิวสน นะครับ )  ส่วนของผมเองหาตัวที่จะลงน้องแพรวไม่ได้เลยครับ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Tuesday, 23 June 2009, 12:22PM

ถึงคุณจิตติที่นับถือ ผมงงครับ ช่วยอธิบายที่ครับ ที่พิษณุโลกเดือนเดียวจัดสองงาน หรือคณะกรรมการจะประกวดกันเอง  ถ้าจะประกวดกันเองก็ไม่ต้องขึ้นเวปเชิญชวนครับ  มันมีอะไรลึกๆอยู่หรือครับ ผมอย่ากให้จัดรวมกันแบ่งวัน สมาคมหนึ่งเสาร์อีกสมาคมหนึ่งอาทิตย์ ฮัวกันหน่อย ผมจะได้ไปทีหนึ่งสองวันเลย ไม่ต้องเสียค่าน้ำมันสองเที่ยว ยิ่งรัฐบาลจ้องแต่จะขึ้นราคาน้ำมัน น้ำมันขึ้นทุกวันเลยครับ เห็นใจคนต่างจังหวัดด้วยเถอะครับ ถึงน้องหมาจะสวยสู้เจ้าถิ่นไม่ได้ แต่ใจมันสู้ใจมันรัก ไม่รู้จะทำยังไง สวัสดีครับ
โดย jitti r - Wednesday, 24 June 2009, 05:12AM

เฮียหย้งครับ...ทั้งสองงานนั้นมีผู้อุปถัมถ์ทั้งสองงาน

งานแรก เป็นงานประจำปีของมาหวิทยาลัยนเรศวรโดยคณะเกษตรเขาเป็นแม่งานแล้วเชิญสมาคมอนุรักษ์ และพัฒนา ฯ ไปเป็นผู้จัดงานเรื่องการประกวดน้องหมา โดยมีการประกวดหมาน่ารักษด้วยในวันที่ 2 สิงหาคม.

ส่วนงานที่สอง ท่ารรองผู้อำนวยการโรงพยาบาลพุทธ เป็นแม่งานโดยเชิญบางแก้วทุกหมู่เหล่ามาร่วมงาน โดยน่าจะเป็นเพราะวันที่กำหนดคือวันที่ 12 สิงหาคมก็เป็นวันมงคลครับ

ถ้าดูตามนี้ไม่ใช่เรื่องการแตกแยกหรือขัดแย้งอะไรกันหรอกครับ อาจจะยุ่งยากสำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ก็ตามอัธยาศัยนะครับว่าถ้า เศรษฐกิจดี ก็ควรจะมาทั้งสองงาน

แต่ถ้าไม่ไหวก็เลือกเอาจะไปงานใหน อย่าซีเรียสอย่างที่บอก ว่างก็ไปไปมันทุกงานนั่นแหละถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องการเงิน

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Wednesday, 24 June 2009, 11:20AM
  เข้าใจแล้วครับต้องถามผู้รู้ ไม่งั้นหลงทาง  เฮียจิตติช่วยดูตารางรถไฟให้ผมด้วยครับ ว่าจะมีรถจากสระบุรี  ถึงพษณุโลกมีกี่เที่ยวๆไหนไปถึงก่อนประกวดซักสามสี่ชั่วโมงหรือมากน้อยก็ได้ครับ ส่วนผมจะเช็กดูสายโคราชกรุงเทพครับ รบกวนหน่อย มีอาจารย์ดีๆอยู่ที่นั่นต้องไปขอวิชาเพิ่มเติมอีกครับ พบกันที่เมืองทองครับ สวัสดี
โดย สุวิทย์ เพชรวีระ - Wednesday, 24 June 2009, 04:32PM

ขอบคุณครับคุณจิตติ

โดย jitti r - Thursday, 2 July 2009, 03:01PM

โกโก้..วันนี้  เริ่มขนร่วง

โดย jitti r - Thursday, 2 July 2009, 03:17PM

อึม'
โดย jitti r - Saturday, 4 July 2009, 01:48PM

ฝาก ใครหลายคน..ชื่อ แสงรุ้ง  แม่สายทอง + พ่อ เบ็คแคม
โดย jitti r - Saturday, 4 July 2009, 01:51PM

แสงรุ้งเป็นสาวแล้ว
โดย jitti r - Saturday, 4 July 2009, 01:55PM

ตัวนี้น่าจะเหมาะกับ บีวัน
โดย jitti r - Saturday, 4 July 2009, 01:56PM

ดูด้านหน้า
โดย jitti r - Saturday, 4 July 2009, 03:14PM

จำหนูได้ ก่อ  ปิ่นทอง  จ้า
โดย jitti r - Saturday, 4 July 2009, 03:16PM

สำหรับ พ่...อ

โดย mr.boy 22 - Saturday, 4 July 2009, 08:20PM

ยังจำคำนี้ได้เสมอ ยิ่งสูงยิ่งหนาว ที่พี่เคยให้เป็นข้อคิดไว้ งานวันที่ 12 สิงหาคมเตรียมไว้กีตัวครับ

โดย somyod jitnarong - Tuesday, 7 July 2009, 07:13AM

ปิ่นทอง โตแล้วสวยมากครับพี่jitti มีรูปหัวใจด้วย........แก้มแดง
โดย somyod jitnarong - Tuesday, 7 July 2009, 11:50PM

จี๊ดจ๊าด ขาว-น้ำตาลอีกตัวที่ผมชอบและติดตามดูอยู่ครับ ตอนนี้อยู่ที่ไหนครับพี่jitti r.กี่เดือนแล้วครับอยากเห็นปัจจุบัน
โดย jitti r - Wednesday, 8 July 2009, 12:25AM

mr.boy  กายและใจวางไว้ในจิต แล้วจะไม่ผิดหวังกับสิ่งที่เกิด เหตุย่อมเกิดแต่กรรมที่ทำ    แล้วเจอกัน วันงานนะท่านบอย

somy0d   ช่างสังเกตุอุตส่าห์ เฉยๆแล้วนะนี่ หัวใจย่อมมีไว้ให้คนจริงใจ   จิ๊ดจ๊าดยังอยู่เชียงใหม่ไม่เห็นนานแล้วเหมือนกัน คิดว่าช่วงสิงหาแล้วถึงจะมีโอกาศได้ขึ้นเชียงใหม่ 

โดย somyod jitnarong - Wednesday, 8 July 2009, 09:57AM

พี่jitti r.ดูท่าแกน่าจะเข้าพรรษาน่ะครับ555..........กัดฟัน แล้วงานวันที่ 12 สิงหาเอาตัวไหนไปบ้างลูกพี่

โดย somyod jitnarong - Wednesday, 29 July 2009, 12:52AM

ช่วงนี้ไม่ค่อยเห็นพี่jitti r.เลยครับ

โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 29 July 2009, 10:07AM

สวัสดีค่ะพี่จิตติ ตามอ่านกระทู้ของพี่มาตลอด ขอบอกค่ะ มะหมาสวยมาก ๆ เห็นแล้วอดน้ำลายไหลไม่ได้เลย รบกวนพี่จิตติช่วยวิจารณ์เจ้าตัวนี้ให้หน่อยค่ะว่าพอจะลงสนามประชันความสวยกับเขาได้หรือไม่

ชื่อ น้ำค้าง อายุ 7 เดือน 18 วัน เพศเมีย พ่อแม่มาจากพิษณุโลก อยากลองส่งเข้าประกวดดูบ้าง
โดย น้ำเค็ม น้ำค้าง - Wednesday, 29 July 2009, 10:09AM

อีกรูปนะคะ

ส่วนตัวผู้ยังไม่มีรูปยืนแบบชัด ๆ เลย เดี๋ยวกลับไปถ่ายรูปแล้วเอามาลงให้ดูอีกครั้ง (จะรวบกวนพี่จิตติมากไปหรือเปล่าเนี่ยะ)
โดย jitti r - Friday, 31 July 2009, 05:17AM

somyod ไม่ได้ไปใหน ตอนนี้เดินทางบ่อยไม่ได้เข้าเวปเลยครับ

น้ำเค็มน้ำค้าง องค์ประกอบดูไม่ชัดลองถ่ายให้ดูด้านข้างเวลายืนจะดูขาหลังครับ  ด้านหน้าจะดูอกว่าเป็นอย่างไร   แต่ภาพคร่าวๆ คือ หัวไหล่สูงดี เส้นหลังดี  การจะลงประกวด ถ้าไม่มีข้อบกพร่องตามมาตรฐานพันธ์ ก็ลงประกวดเลยครับแต่ก็ต้องจูงเดินให้ถูกท่าทาง แล้วอย่างอื่นก็ค่อยๆแก้ไขไปครับ ถ้ามีโอกาศต้องดูตัวจริงถึงจะบอกว่าเป็นอย่างไร  เอาป็นว่าเป็นกำลังใจให้นะครับ

โดย pisit prapin - Friday, 31 July 2009, 11:22AM

เจ้าแบ็งค์  ลูกแม่มอร์ลี่  หลานตา มอร์แกน หน้าดาน่าสงสารครับ

โดย somyod jitnarong - Wednesday, 5 August 2009, 06:05PM

ถามพี่จิตติเกี่ยวกับการบรีดครับ ถ้ามีแม่บางแก้วน้ำตาลอ่อนๆถ้าอยากได้สีขาวเทาหรือขาวดำจะต้องเลือกพ่อพันธุ์สีแบบไหนหรือยังงัยบ้างครับผม
โดย jitti r - Wednesday, 5 August 2009, 09:47PM

somyod  สีน้ำตาลอ่อน จริงๆแล้วต้องมีบรรพบุรุษเป็น ขาว-เทา ดังนั้นถ้าต้องการเทา ก็พ่อเทา หรือ น้ำตาลอ่อน และดำก็ได้ จะได้ขาว-เทาแน่นอน แต่เปอร์เซ็นก็จะไล่เลี่ยกันไป ส่วนจะทำขาว-ดำ นั้น จนปัญญาจะแนะนำ เพราะยังหาหมา ขาว-ดำจริงๆทีถูกใจยังไม่ได้เลยครับ  
โดย jitti r - Wednesday, 5 August 2009, 09:49PM

ฉันชื่อ แสงสุรีย์
โดย somyod jitnarong - Thursday, 6 August 2009, 12:21AM

โห..ขาวดำคงหายากจริงๆครับ ขนาดมือบรีดของเรายังไม่เจอขาวดำที่ถูกใจเลย ว่าแต่เจ้าแบล็คฮ็อคก็ขาวดำที่สวยอีกตัวน่ะครับ..แล้วขาวดำที่ถูกใจพี่jitti r.ต้องเป็นยังงัยบ้างครับ น่าจะมีการจัดประกวดไปเลยน่ะครับพี่อิอิอิเท่

โดย LUKTANG BANGKAEW - Thursday, 6 August 2009, 11:31PM

พี่จิตติครับโชว์ของดีอีกแล้วขอมาอยู่ที่เชียงใหม่ได้ไหมครับน้องแสงสุรีย์ถูกใจจริงๆ

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Friday, 7 August 2009, 01:39PM

เชียงใหม่ได้ตัวกะทิไปเยอะแล้ว แบ่งโคราชมั่งฮิ จะกวาดถ้วยคนเดียวหมดหรือไง 555 กวาดรางวัลทั้งเหนือ อีสาน กลาง ใต้ ยังไม่พอเรอะ เดี๋ยวก็ร็อคคอตีเขาที่พิษณุโลกซะร็อค  อย่าลืมเอาน้องหมาสวยๆมาฝากซักตัวเด้อ คิดถึง อึ้งย้งโคราช
โดย jitti r - Friday, 7 August 2009, 07:03PM

เดี่ยวก่อนดูน้องใหม่ใสบริสุทธิ์ ชื่อ อมีนา ( พ่อ แสงเทียน + แม่ วารี )
โดย jitti r - Friday, 7 August 2009, 07:06PM

หรือ.....
โดย LUKTANG BANGKAEW - Friday, 7 August 2009, 08:36PM

ท่านพี่ครับเล่นเผาขนกันเลยหรือนี่

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 8 August 2009, 11:18AM
  ไม่เผาหลอกครับ กะจะไปอุ้มมาทั้งตัวเลย 555 อยากสวยดีนัก  ยิ่งระยะนี้ท่านอาจารย์จิตติ ชมไม่ขาดปากอยู่ด้วย

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew