ช่วยด้วยค่ะ หมาเปลี่ยนไปค่ะ
โดย กัญญาภัค นกหนู - Friday, 5 June 2009, 10:41PM

คือว่าน้องเดียวอายุ3เดือนกว่าๆแล้วค่ะ

มีอยู่ช่วงหนึ่ง เขาเป็นหวัด ไม่สบาย หมอไห้ยามากิน มียา 1ตัวกินแล้วกัดกระเพาะ แล้วมันก้ออวกทุกวันตอนเย็น แต่ตัวอื่นไม่มีปัณหา

แต่ไห้หยุดยาตัวนั้นแล้วค่ะ แต่ว่าตั้งแต่วันที่ไปหาหมอ ตอนนี้น้องเดียวไม่ร่าเริงเหมือนก่อน ซึม แต่กินข้าวได้นะค่ะ แต่เขาจะอยู่เงียบๆอ่ะค่ะ แปลกไปมากเลย แต่ก่อนซนมาก เห่า กัดทุกวัน

ไม่ทราบว่าเปนเพราะอะไรค่ะ เพราะยา หรือว่านิสัยมันเริ่มเปลี่ยนเพราะเริ่มโตค่ะ อยากไห้มันกลับมาสดใสเหมือนเดิม ค่ะ

ตอนนี้หยุดยาทุกตัวแล้วค่ะ แต่เขาไม่มีไข้นะค่ะ แต่ว่าไม่ร่าเริงเหมือนก่อนเลย

เศร้าจัง ทำไงดีค่ะ

ตอบ: ช่วยด้วยค่ะ หมาเปลี่ยนไปค่ะ
โดย กัญญาภัค นกหนู - Saturday, 6 June 2009, 01:53PM
  ตอบกระทู้หน่อยเด๊
ตอบ: ช่วยด้วยค่ะ หมาเปลี่ยนไปค่ะ
โดย Siriluk Promsalee - Saturday, 6 June 2009, 02:28PM
  คุณกัญญาภัค ที่เข้ามาตอบนี่ไม่ใช่เป็นผู้รู้หรอกนะคะ เพราะเป็นมือใหม่เหมือนกัน แต่เห็นใจว่าคงต้องการเพื่อน ตอนข้างกล้องวัย 3 เดือนยังซนมากอยู่เลยค่ะ จนถึง 6-7 เดือนก็ยังซนอยู่ ที่ซึมน่าจะยังไม่สบายอยู่ ลองดูที่จมูกซิคะว่าจมูกแห้งไหม ถ้าแห้งก็น่าจะยังไม่สบาย ลองไปหาหมอดูอีกรอบนะคะ  
โดย peerajit v - Saturday, 6 June 2009, 07:33PM

ไม่ใช่ผู้รู้เหมือนกันครับ  ศึกษามาบ้าง ไม่แน่ใจว่าจะอยู่ในช่วงที่จะเริ่มพลัดขนหรือเปล่า3-4 เดือน เท่าที่ทราบสุนัขช่วงพลัดขนจะไม่ค่อยทานอาหารเหมือนในช่วงปกติ 

โดย กัญญาภัค นกหนู - Saturday, 6 June 2009, 10:07PM

อยากไห้เปนเหมือนเดิมอ่ะ

โดย tanit maneephan - Sunday, 7 June 2009, 05:46PM

พาเค้าไปหาหมอเช็คดูว่าเค้าปรกติทุกอย่างก่อนดีกว่านะผมว่าเค้ายังคงมีอาการไม่สบายตัวอยู่หรือป่าวเค้าถึงไม่ร่าเริงสดใส ขนาดที่บ้านผมขาหักเข้าเฝือกอยู่ยังไม่วายซนเป็นลิงเลยอ่ะครับ

โดย กัญญาภัค นกหนู - Monday, 8 June 2009, 07:18AM

ค่ะ

เศร้าจัง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew