จั้มโบ้ป่วย
โดย เศกสรร มีเลิศ - Tuesday, 2 June 2009, 10:43AM
  สนัขที่บ้านได้มาเกือบสองเดือนตอนนี้เขาป่วยด้วยโรคไข้หัดสนัขอยู่กำลังต่อสู้กับโรคนี้(เขามีแรงต่อสู้มาก)ผมหมดเงินไปเยอะแพงกว่าราคาเขาอีกเพื่อนเคยมีสนัขเป็นแบบผมบ้างมั้ยหรือถ้าหายป่วยแล้วอาการคอเอียงและขากางเดินไม่ตรงของเขาจะหายไปตามอายุของเขามั้ยครับ
ตอบ: จั้มโบ้ป่วย
โดย dol doodee - Tuesday, 2 June 2009, 12:52PM

ถึงน้องจัมโบ้

พี่ป๊อกกี้ไม่เคยเป็นหัดหลอกค่ะ แต่พี่ป๊อกกี้เคยเป็นลำไส้อักเสบ ก็แย่เหมือนกันแต่ก็เอาชนะโรคร้ายมาได้ ขอให้น้องจัมโบ้เอาชนะโรคร้ายให้ได้นะคะพี่ป๊อกกี้ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ อยากเห็นหน้าน้องจัมโบ้จังเลย....

รูปพี่ป๊อกกี้ตอนป่วยค่ะ...

โดย dol doodee - Tuesday, 2 June 2009, 12:54PM

แต่ตอนนี้สบายแล้วค่ะ......

สายแบบไหนครับช่วยตอบด้วย ลุงย้งงง
โดย bukbig krub - Wednesday, 3 June 2009, 09:57AM

ไม่เคยค่ะ แต่ขอเข้ามาให้กำลังใจนะคะ

คุณเศกสรรก็อย่าเพิ่งท้อท้อนะคะ เป็นกำลังใจให้จั้มโบ้เค้ามากๆๆเค้าจะได้มีแรงสู้เยอะๆๆ

บุ๊คบิ๊กขอให้จั้มโบ้หายป่วยเร็วๆนะครับ อย่าเพิ่งท้อ สู้กับโรคนี้ให้ได้นะครับจะได้หายเร็วๆ

โดย เศกสรร มีเลิศ - Wednesday, 3 June 2009, 12:27PM

ไม่แน่ใจว่าสายใหนแต่หน้าตาแหลมคล้ายกับหมาจิ้งจอกน่ะครับ(สวยมากน่ะครับในความคิดผม)ถ้าเขาเดินได้หรือพยุงตัวเขาเองได้ผมจะถ่ายรูปลงให้ครับ...ขอบคุนครับในความห่วงใย

โดย คุณากร พัฒนากิจไพฑูรย์ - Saturday, 6 June 2009, 11:42AM

ขณะนี้น้องจัมโบ้อาการเป็นยังไงบ้าง ลุงย้งเป็นห่วง

Bangkaew.net and Bangkaew.org are for sale
See details at https://sedo.com/search/?keyword=bangkaew